Thảo luận HD thừa nhận lỗi động cơ CRV - 1.5

Thomas Mueller

Xe đạp
Nhờ các bác tư vấn giúp em thông báo sau cảnh báo điều gì với ạ.
Em đi cao tốc 5B, set cruise control CrV 1.5 ở 104km/h, đi được chừng mấy phút là bảng đồng hồ xe hiện lên 3 thông báo màu vàng như hình dưới kèm tiếng tít tít ngắt quãng, em huỷ cruise thì lại mất hết thông báo trên. Sau đó e tiếp tục lặp lại thì vẫn hiện ra thông báo như trên, đến lần thứ 3 em cố tình k huỷ cruise xem sao thì nó hiện biểu tượng phanh tay màu đỏ trên taplo kèm theo chân phanh cứng ngắc, e thử đạp lại mấy lần mà k được đành xinhan vào làn khẩn cấp rồi hạ số để giảm dần tốc độ.
Lúc tắt máy đi khởi động lại mọi thứ lại bình thường.
Có bác nào gặp tình huống tương tự chưa ạ, tư vấn giúp em

Mình cũng bị lỗi gần như bạn. Đang đi tự nhiên báo lỗi loạn lên. Phanh cứng ngắc. Sau khi tắt máy thì hết. Một thời gian sau lại báo lỗi như thế. Vào hãng họ kiểm tra phần mềm thì báo lỗi phanh. Họ nói có thể khi dán kính bị nước vào. Sau khi xử lý mình không thấy bị lại
Bạn vào hãng họ kiểm tra và xử lý cho nhé

tamaris

Xe tải
CRV kém hẳn thì có , thiếu cảm biến lùi, 4wd nhé
Crv làm hàng thôi, đc mỗi cái dáng đẹp công nhận, còn lại chả ra sao, chật, khung gầm lởm, option mà so ngang giá với xtrail V chẳng hạn thì thua đứt đuôi con nòng nọc, xe thì có 1 cầu, cách âm kém.

kamelo

Xe buýt
Mình cũng bị lỗi gần như bạn. Đang đi tự nhiên báo lỗi loạn lên. Phanh cứng ngắc. Sau khi tắt máy thì hết. Một thời gian sau lại báo lỗi như thế. Vào hãng họ kiểm tra phần mềm thì báo lỗi phanh. Họ nói có thể khi dán kính bị nước vào. Sau khi xử lý mình không thấy bị lại
Hãng giải thích lỗi này khó hiểu quá.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Crv tụt bô lúc đang đi mà phanh cứng ngắc thì phanh bằng cách nào cho nó giảm tốc cụ???

BiK

Xe điện
Các cụ cho hỏi, con CR-V này có phải bán kính cua là 5.9m như catalogue công bố không ạ ? Nếu thế nó bằng Ford Everest xừ nó rồi, mà em chạy Everest nhiều rồi thấy quay đầu trong phố khó chịu lắm ý.
Mà em đang tìm con này màu xám - bạc, các cụ sales hay đại lý nào có hàng báo em phát giá đừng con kênh nhé, em lấy xe trong năm nay.

lannh

Xe buýt
Đúng Cụ ạ 5.9m -> do đó bán kính quay đầu xe hơi vất vả một chút.

0rigami

Xe hơi
Crv làm hàng thôi, đc mỗi cái dáng đẹp công nhận, còn lại chả ra sao, chật, khung gầm lởm, option mà so ngang giá với xtrail V chẳng hạn thì thua đứt đuôi con nòng nọc, xe thì có 1 cầu, cách âm kém.
Cụ này toàn chê điểm mạnh của CRV =))