[Thảo luận] Hãy Thật Bình Tĩnh Xử Lý Tình Huống Trên Đường!

vanxuantaxi

Xe hơi
Website
www.youtube.com
Có 1 lần đi trên đường em thấy 2B đằng trước rơi mũ bảo hiểm, mình phanh gấp lại vì sợ bị hỏng xe vì xe em là xe gầm thấp. Lúc đó may là mấy xe đằng sau em đánh lái kịp không thì xe em cũng nát phần đuôi. Sau lần đó em rút ra được 1 bài học.

Khi gặp chó hoặc ổ gà các bác cứ phi thẳng cho em, nhiều khi chỉ vì sợ xe mình xầy xước mà gây nguy hiểm cho người khác. Nhiều Bác chỉ vì tránh ổ gà mà làm cho 2B mất mạng.

[YOUTUBE]qWiKKfUFYJY[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Lần sau cụ không phải tránh. Cụ tránh nó và va phải nọ phải kia, hoặc bị xe sau hôn thì bao nhiêu cái mũ cho nó vừa. Vả lại, mũ rơi là vì người ta không cần đến nó, thế nên cụ cứ chèn cái "rốp" cho em, cũng là 1 cách giúp người ta vứt mũ đi.

Boytriton

Xe điện
Vụ này hay nhỉ, PCCC đi qua dừng ngay giúp đỡ

khải23c0545

Xe tăng
Em bị 2 vợ chồng đèo 1 đứa con ở giữa thử phanh mới kinh cơ, cách đầu xe em khoảng 15m ko Xi nhan gì cả cứ thế làm cái vèo sang đường , cả xe được bữa hét inh ỏi

televn

Xe đạp
cứ ổ gà mà phi,...

longkn

Xe tải
sao cứu hỏa đến nhanh thế nhỉ hay tình cờ đi qua???

QScarbon

Xe tải
10 năm lái xe em đã có thành tích tông chết 2 con chó và 1 con mèo, nói chung là ko phải tránh rất nguy hiểm. Đâm xong dừng lại nói chuyện với dân cũng chưa bị bắt đền lần nào người ta cũng hiểu hết mà ko phải lo, có lần còn dc mời ở lại ăn thịt chó đấy.

vanxuantaxi

Xe hơi
Website
www.youtube.com
10 năm lái xe em đã có thành tích tông chết 2 con chó và 1 con mèo, nói chung là ko phải tránh rất nguy hiểm. Đâm xong dừng lại nói chuyện với dân cũng chưa bị bắt đền lần nào người ta cũng hiểu hết mà ko phải lo, có lần còn dc mời ở lại ăn thịt chó đấy.
Ngày Xưa em chứng kiến 2 ông ngồi xe tải đâm chết con chó giữa phố đông người, các ông ý còn xuống nhặt con chó vứt lên xe rồi phi thẳng.

30x-FUNX

Xe hơi
Hụ hụ, cụ làm em nhớ đến ngày đầu tiên cưỡi v2 đi làm của em cách đây mấy năm. Hôm đấy em phải đưa v1 (đang bầu bí) đi ktra, đang bon bon trên đường PVĐ còn cách lối rẽ HQV khoảng 300m thì thấy có 2b tạt lên trước, đột nhiên nó làm rơi cặp nên dừng luôn lại giữa làn ngay cách mũi em khoảng chục m. Em đạp phanh thì cũng trờ sát 2b (e ko đánh lái sang phải tránh đc vì liếc có 1 xe đang lên bên cạnh). Chưa kịp mở cửa thì nghe đánh rầm 1 phát ở mít, 1 mợ đi 2b hôn mit v2 em rồi nằm luôn đó, 2 ô 2b phía trước thấy vậy nhảy lên xe té luôn. Cuối cùng em vừa mất xiền sơn lại cản, mợ kia kêu đau đầu gấu nhà em lại phải cho mấy trăm k để còn giải tán. May mắn là mợ kia chắc ko vấn đề gì nữa vì ko thấy alo lại (e cho sdt). Về nói chuyện mấy bác già cứ kêu em gà sao phải đền 2b vì nó đi sai làn, đi sau ko làm chủ tốc độ... Em thì ko care cái xiền mất mà quan trọng ng ta ko sao là yên tâm rồi :). Nói chung đi đường phải bình tĩnh xử lý, nhưng có những tình huống quả thật khó đỡ các cụ ạ.

Ngotau62

Xe hơi
Ô hhay nhỉ thế cụ đã đc mời ăn thịt trâu chưa

svdaihoc

Xe buýt
Em thì dính 1 vụ như thế này.
Em đi ở quê ra HN, đoạn này ở quê, đường nhựa nhưng họ đang đổ đất 2 bên để nâng cấp đường. Em thấy 2 chú chó bên kia đường "đùa nhau". Em đi chậm sát lề phải từ từ đi. Thế naò mà 1 con nó quay ngoắt đầu lại chạy sang đường ngay bánh trước xe em. Em phanh nhưng không kịp, bánh trước đã đâm vào nó, Xòe!! :(. Xây xát nhẹ, bà chị ngồi sau thì không sao cả. Ngã xong còn dựng được xe mà. Mấy người dân chạy ra lao nhao: "lại phóng nhanh đây". Có 1 bác chứng kiến lúc đó nói "Không, cháu nó đi chậm đấy chứ", không thì lại bị nghĩ là trẻ trâu. Buồn không tả nổi :(

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Đây là nguyên tắc mà kể cả đi 2b em vẫn áp dụng , thẳng lái phanh thì thiệt hại có thể ít hơn cho mình và cả người xung quanh ( nếu mình vừa phanh vừa đánh lái thì khả năng va vào xe bên cạnh là rất cao , cái nữa là thành thói quen nếu đi ở tốc độ cao trên cao tốc thì rất nguy hiểm )

Pigcoi

Xe tải
Hụ hụ, cụ làm em nhớ đến ngày đầu tiên cưỡi v2 đi làm của em cách đây mấy năm. Hôm đấy em phải đưa v1 (đang bầu bí) đi ktra, đang bon bon trên đường PVĐ còn cách lối rẽ HQV khoảng 300m thì thấy có 2b tạt lên trước, đột nhiên nó làm rơi cặp nên dừng luôn lại giữa làn ngay cách mũi em khoảng chục m. Em đạp phanh thì cũng trờ sát 2b (e ko đánh lái sang phải tránh đc vì liếc có 1 xe đang lên bên cạnh). Chưa kịp mở cửa thì nghe đánh rầm 1 phát ở mít, 1 mợ đi 2b hôn mit v2 em rồi nằm luôn đó, 2 ô 2b phía trước thấy vậy nhảy lên xe té luôn. Cuối cùng em vừa mất xiền sơn lại cản, mợ kia kêu đau đầu gấu nhà em lại phải cho mấy trăm k để còn giải tán. May mắn là mợ kia chắc ko vấn đề gì nữa vì ko thấy alo lại (e cho sdt). Về nói chuyện mấy bác già cứ kêu em gà sao phải đền 2b vì nó đi sai làn, đi sau ko làm chủ tốc độ... Em thì ko care cái xiền mất mà quan trọng ng ta ko sao là yên tâm rồi :). Nói chung đi đường phải bình tĩnh xử lý, nhưng có những tình huống quả thật khó đỡ các cụ ạ.
Nói chung đi xe không nói tài được phải không các cụ. Em thấy cụ xử lý chuẩn. Vod cụ.

tuangiga31mes2c

Xe container
Khi e đi 2B, suýt đi 02 răng cửa, rạn xương gót chân vì đâm phải chó, mình thì đau không nói nên lời, chó thì vẫn chạy tung tăng, chủ chó thì sợ khiếp vía không dám ra nhận chó của mình.
Khi e đi 4B, e đã trả được mối thù bằng cách đâm chết 01 con chó và đâm què 1 con khác, cứ giữ thẳng vô lăng và lao thôi.

ATTILA

Xe điện
Có 1 lần đi trên đường em thấy 2B đằng trước rơi mũ bảo hiểm, mình phanh gấp lại vì sợ bị hỏng xe vì xe em là xe gầm thấp. Lúc đó may là mấy xe đằng sau em đánh lái kịp không thì xe em cũng nát phần đuôi. Sau lần đó em rút ra được 1 bài học.

Khi gặp chó hoặc ổ gà các bác cứ phi thẳng cho em, nhiều khi chỉ vì sợ xe mình xầy xước mà gây nguy hiểm cho người khác. Nhiều Bác chỉ vì tránh ổ gà mà làm cho 2B mất mạng.

[YOUTUBE]qWiKKfUFYJY[/YOUTUBE]
Em đồng quan điểm với cụ, chó mèo em chẳng tránh, ổ gà cũng vậy ( cả xe máy và oto ). Nếu thấy an toàn thì giảm tốc độ và rà phanh để tránh thiệt hai lớn thôi chứ phanh gấp hay tránh đột ngột làm cho người sau đâm phải, hoặc làm người khác chết oan mà chưa chắc mình an toàn. Quan sát gương, các hướng và phán đoán xử lý tình huống kịp thời là kỹ năng rất quan trọng để mọi người tham gia giao thông đc an toàn.

Ob3xuT

Xe điện
Chỉ có người thì em tránh chứ chó mèo chạy qua em cứ tông thẳng