[Thảo luận] Hãy Thật Bình Tĩnh Xử Lý Tình Huống Trên Đường!

toanco_k32

Xe tăng
Chỉ có người thì em tránh chứ chó mèo chạy qua em cứ tông thẳng
Người cũng còn tùy bác nhé. Tránh nó mà lao sang làn trái, húc vào xe ngược chiều thì cũng mệt đó. Đầu tháng 9 có vụ ở Nam Định, tránh thằng mất dạy rẽ đột ngột nên xe khách lao vào đám trẻ đi khai giảng, chết mấy người một lúc. Vụ đó cứ giữ thẳng lái thì đỡ hơn

Hoàng_Gầy

Xe điện
Hôm về quê đang đi 80km/h thì có con cún qua đường từ trái-->phải. Cháu đánh xe ra giữa đường coi như tránh hẳn nó rồi,thế nào qua sang bên phải đường nó gặp con trâu sợ quá chạy ngược lại..."bụp".."ẳng ắng"....Nhìn thấy nó quay đầu chạy nhưng mà đang đi tốc độ cao cháu ko dám đánh lái,tay nắm chặt vô lăng đề phòng bị lạc lái chứ nếu cháu giât mình đánh lái thì...cháu chả dám nghĩ đâu ợ!

Cháu cũng đơ người 1 lúc nhưng phải tỉnh táo mà đi tiếp luôn không rõ cún sống/chết thế nào. Vì là đi quốc lộ qua vùng quê nên sợ dân làng kéo nhau đuổi theo nên cháu phóng tít mù luôn.

Nghĩ lại cũng may,nó chạy tới giữa xe nhà cháu khi va chạm chứ không phải ngay chỗ bánh xe. Không thì xe nhà cháu nhật lào hoặc xoay tròn tít thò lò rồi, con cún cũng không phải là nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:

sonld_92

Xe tải
10 năm lái xe em đã có thành tích tông chết 2 con chó và 1 con mèo, nói chung là ko phải tránh rất nguy hiểm. Đâm xong dừng lại nói chuyện với dân cũng chưa bị bắt đền lần nào người ta cũng hiểu hết mà ko phải lo, có lần còn dc mời ở lại ăn thịt chó đấy.
cụ cứ đùa, người ta ko bắt đền là đúng rồi vì chó mèo đâu dc ra đường chơi nhưng cái khoản mời cụ lại ăn thịt chó thì khó lắm, chó mới chết người ta còn phải làm thịt lâu lâu mới ăn dc :D

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chỉ có người thì em tránh chứ chó mèo chạy qua em cứ tông thẳng
Năm ngoái em cũng tông chết 1 con Chó chạy qua đường ở gần Đền Trần. Kể nghĩ cũng tội, nhưng chẳng biết làm như thế nào !

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
10 năm lái xe em đã có thành tích tông chết 2 con chó và 1 con mèo, nói chung là ko phải tránh rất nguy hiểm. Đâm xong dừng lại nói chuyện với dân cũng chưa bị bắt đền lần nào người ta cũng hiểu hết mà ko phải lo, có lần còn dc mời ở lại ăn thịt chó đấy.
Khú khú..... Cụ thích ăn thịt chó, thịt mèo thì cứ nói thẳng ra xem nào ;))
Nói thật là ra đường sợ nhất chó, mèo, trâu bò, trẻ em và người già. Ngoài ra sợ cả những thằng ko sợ chết nữa. ặc ặc

nghiathang

Xe tăng
Ở HN em sợ nhất là học sinh cấp 2, 3 đi xe đạp, tai deo phoone ợ. Một lần em theo sau 3 cháu hs từ đầu đến cuối phố thanh nhàn, còi các kiểu các cháu không nghe thấy mà đầu còn giật như bị động kinh nữa. Hóa ra đeo tai nghe điếc.

hoinhap

Xe tăng
Em đã 2 lần táng vào chó roài, chẳng tránh được tỵ nào, 1 lần vừa vượt xe xong nhìn thấy chóa, không dám cả phanh, kết quả BH đền cho cái cản trước!

Civic TN

Xe lăn
Con chó thì ko sao, còn 3 xe tan tành

buicongchuc

Xì hơi lốp
Muốn phanh gấp lại thì quan sát phía sau...

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Có mấy câu này anh em lái xe truyền tai nhau, các cụ ngẫm xem thấy có đúng không ạ.
"Chém chó hơn bó cua
Bó cua hơn tai nạn
Tai nạn hơn chết người
Chết người hơn chết mình"

anhtho

Xe ngựa
Muốn phanh gấp lại thì quan sát phía sau...
Nhiều khi không kịp đâu cụ, số 1 là phải ưu tiên phía trước, rồi mới đến phía sau (trừ phi cụ đang lùi xe).
Có lần em bị như lày: Em đang bám 1 con xe tải ở trong tp Phủ lý, đi cũng tầm 35-40 và khoảng cách khá an toàn. Tự nhiên lộ ra một quả dừa khô, em cũng không dám đánh lái, không dám phanh (vì phía sau có xe), đành cực chẳng đã đi thẳng qua. May mà nó chỉ hơi nghe chạm nhẹ và xe cũng không sao. Hồi đó là xe cơ quan, cậu lái xe cq trách em: bám sát quá, phải đánh lái, phải phanh... Mặc dù hồi đó em mới lái (hồi năm 2000), nhưng đến giờ, nếu gặp phải tình huống đó, có lẽ em vẫn chọn cách cho qua háng, trừ phi đó là một viên đá to. Riêng khoản bám sát thì có lẽ anh ta đúng, nhưng trong phố không lẽ ta đi cách nhau tới 20 mét ?

Chỉnh sửa cuối:

Matrix79

Xe hơi
Vote cụ! Buồn cười quá vì đoạn mời ăn thịt chó:P