[Funland] Hãy cho các em một lối ( đi bộ ) đến trường.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Cấm xe máy thì vỉa hè được sử dụng như phương Tây luôn. Cái văn hoá xe máy làm nhà mặt phố, vỉa hè thành vàng, tắc đường thành đặc sản.
E mong ngày cấm xe máy đến càng nhanh càng tốt. Cả 1 đất nước bị văn hóa xe máy ám ảnh.

cupido1

Xe tải
Cấm xe máy thì vỉa hè được sử dụng như phương Tây luôn. Cái văn hoá xe máy làm nhà mặt phố, vỉa hè thành vàng, tắc đường thành đặc sản.
Kỳ thực thấy oto mới là đứa làm tắc đường ;;) Ko tính xe bus nha vì số lượng xe bus còn ko đủ để sv đi học.
Anw tại sao Indo Taiwan nhiều xe máy vậy mà giao thông cũng ko loạn xa như Vn nhỉ? Mà cũng chẳng thấy nước nào đòi cấm xe máy dù họ giàu hơn hẳn vn ;;)

Tý phệ

Xe điện
Kỳ thực thấy oto mới là đứa làm tắc đường ;;) Ko tính xe bus nha vì số lượng xe bus còn ko đủ để sv đi học.
Anw tại sao Indo Taiwan nhiều xe máy vậy mà giao thông cũng ko loạn xa như Vn nhỉ? Mà cũng chẳng thấy nước nào đòi cấm xe máy dù họ giàu hơn hẳn vn ;;)

Khồng, mình nhìn cơ học là thế. Còn cấm cái xe máy nó giải quyết gốc rễ vấn đề

Noname_2015

Xe tăng
Nhà rất gần.
Cách trường đứa bé 200m, đứa lớn 900m.
Nhưng ko thể đưa các con đi bộ được.
Vì vỉa hè kín đặc, đi bộ chỉ có thể đi dưới lòng đường ngay tròn giờ cao điểm.
Nên vài trăm mét vẫn phải lên xe.
Người lớn đã cướp cái quyền được đi bộ đến trường của các con!
Ở các TP lớn, có cách nào để trẻ em có thể đi bộ đi học đc không?
Theo trend, cụ lên tivi nhá :D

toxic82

Xe điện
Nhà rất gần.
Được thế thì thành thiên đường cụ ạ :)
E đi bộ, trên vỉa hè thi để xe máy, trống chỗ nào thì xe máy chen vào đi, rồi mấy bà hàng quán vỉa hè hắt nước cũng chả để ý,..... Bẩn thỉu, nhếch nhác :(
Đã thế, ta xuống lòng đường đi bộ, thì xe máy còi bim bim, quát "lên vỉa hè mà đi" :( mịe, có vỉa hè thì đã éo phải xuống lòng đường :(

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Được thế thì thành thiên đường cụ ạ :)
E đi bộ, trên vỉa hè thi để xe máy, trống chỗ nào thì xe máy chen vào đi, rồi mấy bà hàng quán vỉa hè hắt nước cũng chả để ý,..... Bẩn thỉu, nhếch nhác :(
Đã thế, ta xuống lòng đường đi bộ, thì xe máy còi bim bim, quát "lên vỉa hè mà đi" :( mịe, có vỉa hè thì đã éo phải xuống lòng đường :(
Chỗ nhà em bán hàng rong (bánh khoai rán) còn ko thèm ngồi vỉa hè nhá, xuống cmn lòng đg ngồi luôn. Ngồi hẳn địa chỉ vàng, gần ngay ngã 3 luôn chứ ko thèm ngồi chỗ khuất. Đấy xong xxx đi thì lại ngoạc mồm ra kêu làm ăn chân chính bị đuổi. Mà mấy con mụ này toàn ở các tỉnh khác lên, bán hàng cũng chẳng vệ sinh gì.

SesameStreet

Xe điện
Một dạo anh Chung con làm vụ này quyết liệt lắm mà.
Vỉa hè kẻ vạch hẳn hoi, chỗ nào được để xe, chỗ nào cho người đi bộ.
Công nhận lãnh đạo kiểu tự tin đến mức điếc không sợ súng như anh Chung cũng có cái hay.
Chứ như anh chủ tịch mới bây giờ thì có vẻ chán. Đọc diễn văn mà cảm ơn từ hoa cúng cho đến đủ thành phần. Cái gì cũng sợ thì chắc không được việc.

HVC

Xe buýt
Không có vỉa hè thì họ có cách khác mưu sinh chứ cứ kéo nhau đi giật lùi thế này bao giờ mới văn minh được.
Xã hội Việt Nam từ bao năm vẫn thế. Suốt ngày ra rả nào là cấm xe máy, sử dụng phương tiện công cộng. Giờ mà toàn dân đi phương tiện công cộng đi làm thì có khi đi từ sáng tới trưa mới đến cty. Phương tiện công cộng thì xuống cấp, mà đâu phải ngõ ngách nào cũng có xe buyt. Muốn được xanh sạch đẹp thì cứ vào ở các khu đô thị của Vin sẽ được như ý. Sau này cứ có tiền thì vào các khu đô thị cao cấp đó mà sống, những người ko đủ điều kiện kinh tế thì cứ sống chấp nhận kiểu tùm lum như vậy. Khi nào đất nước giàu thật sự thì tự khắc nó sẽ lọai bỏ những thứ bẩn thỉu và ô hợp như vậy.

Mr.Alo

Xe lăn
chả hiểu sao vài cụ đổ tội cho xe máy , em thì thấy xe máy nó có thể gây ô nhiễm môi trường ( xe cũ nát ) , nhìn kém văn minh . nhưng ở mình oto mới là cái gây tắc đường , toàn xe cá nhân với dàn hàng ngang ra hết thì sao mà đi được

Tý phệ

Xe điện
chả hiểu sao vài cụ đổ tội cho xe máy , em thì thấy xe máy nó có thể gây ô nhiễm môi trường ( xe cũ nát ) , nhìn kém văn minh . nhưng ở mình oto mới là cái gây tắc đường , toàn xe cá nhân với dàn hàng ngang ra hết thì sao mà đi được
Khồng. Cái điển hình nhất của xe máy làm hỏng hết tất cả các kết cấu đô thị, hình thành nhà ống, ngõ nhỏ, nhà bé, sống kiểu chui rúc, mấy căn mặt đường thì vỉa hè lộn xộn, nham nhở tranh cướp ....

chomchom2020

Xe hơi
Cứ trời mưa là các ông oto đua nhau ra đường, k ai nhường ai. Xe máy nhích 1 tẹo thì oto cũng phải dấn 1 tí. Chán vô cùng.

Dungha

Xe điện
Khu nhà em cũng thế. Nhà cách trường tầm 60m, trên cùng 1 vỉa hè. Mà không có một chỗ trống để đi. Hàng quán chiếm sạch vỉa hè. Mà vỉa hè rộng chứ. Phải tầm 6m. Có chỗ thì 1 thằng xe bán tải đỗ gần vuông góc trên vỉa hè luôn không còn chỗ nhỏ để các cháu lách qua, buộc phải đi xuống đường. Khu trường tiểu học Thanh Xuân Bắc và thcs Việt An các cụ ạ. Hôm nào rảnh cháu chụp ảnh thằng bán tải ngày nào cũng đỗ ở đấy chối vô cùng lên cho các cụ xem.

Mr.Alo

Xe lăn
Khồng. Cái điển hình nhất của xe máy làm hỏng hết tất cả các kết cấu đô thị, hình thành nhà ống, ngõ nhỏ, nhà bé, sống kiểu chui rúc, mấy căn mặt đường thì vỉa hè lộn xộn, nham nhở tranh cướp ....
cụ cho cái link chứng minh , em thấy đánh giá có vẻ phiếm diện

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Cái vấn đề giao thông động và tĩnh nó liên quan chặt chẽ và có nhiều thứ tác động dẫn đến thứ các cụ nhìn thấy là hiện trạng giao thông theo thứ tự tác động:
1. Quy hoạch phân vùng, phân khu.
2. Hạ tầng.
3. Mạng lưới GT công cộng.
4. Quy mô dân số trong địa bàn.
5. Ý thức và văn hoá giao thông, phương tiện cá nhân.

Cho nên đừng so với Indo, Taiwan, Sing... vid nó rấtkhác.

huycannhinho

Xe tải
Nhà rất gần.
Rất chính xác,
Nhưng giờ là hơi khó