[Funland] Hậu quả của việc thay lốp trên cao tốc + đặt cảnh báo không chuẩn.

gocart

Xe cút kít
Ôi dào. Nhiều đường gọi là cao tốc mà trong khoảng 10km có đến 3-4 chỗ gồ lên khoảng 15 cm ( do sửa chữa hay đặt ống gì thì không biết) nhưng không biết mà đi chậm lại dưới 40km thì xóc nảy tưng lên. Đến nản với cao tốc VN. Cụ thể là đường 10.
Đường 10 chỉ có mấy điểm như mố cầu Tiên Cựu, Quý Cao trước đây có gồ lên. Mà nó cũng không phải cao tốc.

doctor103

Xe điện
Đường 10 nào gọi cao tốc thế cụ. Em đi ct HN-HP hay PV- CB lúc nào cũng chạy max tốc độ 120+-4 hay 80km/g mà chả thấy sóc nảy như cụ nói. Lại còn nhìn thấy gờ 15 cm để đi chậm lại dưới 40km/ h nữa. Chả hiểu cụ nói gì luôn. Đến biển 120-80-60 mà còn phanh dúi dụi cụ lại phán về 40 khi thấy gờ nữa thì bó tay luôn. Chắc cụ luôn bò 60km/h trên ct. Hay cụ chạy xe tải vậy trời. Kk😁
Đường Pháp Vân - Cao Bồ 1 số đoạn hầm dân sinh xử lý sụt lún chưa tốt nên đi qua vẫn bị mấp mô, chắc giảm sóc xe cụ xịn hoặc cụ không để ý thôi

BMW X10

Xe điện
Đường 10 nào gọi cao tốc thế cụ. Em đi ct HN-HP hay PV- CB lúc nào cũng chạy max tốc độ 120+-4 hay 80km/g mà chả thấy sóc nảy như cụ nói. Lại còn nhìn thấy gờ 15 cm để đi chậm lại dưới 40km/ h nữa. Chả hiểu cụ nói gì luôn. Đến biển 120-80-60 mà còn phanh dúi dụi cụ lại phán về 40 khi thấy gờ nữa thì bó tay luôn. Chắc cụ luôn bò 60km/h trên ct. Hay cụ chạy xe tải vậy trời. Kk😁
Đường Pháp Vân - Cao Bồ 1 số đoạn hầm dân sinh xử lý sụt lún chưa tốt nên đi qua vẫn bị mấp mô, chắc giảm sóc xe cụ xịn hoặc cụ không để ý thôi
Xác nhận bác đốc.
Đoạn đầu Pháp Vân vẫn còn nhiều chỗ có gờ cao lên, tuy không tệ như gờ giảm tốc, nhưng ê mông phết đấy ạ.
Đoạn sau đến Ninh Bình thì đỡ hơn nhiều.

Demchinhhang.net

Xe container
thu tiền thì chả thiếu 1 xu..làm đường thần tốc với bớt xén nhiều quá mà ..bg nghề làm đường thu tiền đang phát triển .. :(( :(( :((
Đi cái Nội Bài - Lào Cai đoạn Cao Tốc Hạn Chế 2 làm xe mới hài, giờ thêm thằng Quảng Trị - Đà Nẵng nữa cũng thú vị.

khong_co_xe

Xe tăng
Cao tốc thì mấy làn khản cấp thì toàn thấy mấy bố xe khách xe tải và bán tải lao vào để vượt, đi nhanh hơn. Ra khỏi cao tốc thỉnh thoảng mới thấy vài anh 1/2 tải bị áo vàng vẫy vào cho biên lai, còn lại khách và tải qua vô tư, chắc là có mua đường.

playboy83

Xe buýt
thực sự việc thay lớp trên cao tốc cực nguy hiểm , có 1 lần e bị thủng ngay cao tốc Pháp Vân . Lúc đó thì chẳng nghĩ gì đâu nhưng nhìn lại mới thấy nguy hiểm thực sự , lúc ngòi thay mà ô tô phóng qua sát ngay cạnh , phóng ầm ầm k hề giảm tốc . Nếu có lần sau có cho kẹo e cugnx k dám thay ở cao tốc .

bomong

Xe điện
Đầu cao tốc, bộ gt tổ chức phân phát cho tất cả các xe thuê mượn biển báo, đèn báo ...., cuối đường thì thu lại.

Hihi

Kiabuoisang

Xe container
Cao tốc thì mấy làn khản cấp thì toàn thấy mấy bố xe khách xe tải và bán tải lao vào để vượt, đi nhanh hơn. Ra khỏi cao tốc thỉnh thoảng mới thấy vài anh 1/2 tải bị áo vàng vẫy vào cho biên lai, còn lại khách và tải qua vô tư, chắc là có mua đường.
Là xe bé quá nên ko nhìn thấy thôi cụ ơi. Ko ai mua bán gì đâu \:D/

Kiabuoisang

Xe container
thực sự việc thay lớp trên cao tốc cực nguy hiểm , có 1 lần e bị thủng ngay cao tốc Pháp Vân . Lúc đó thì chẳng nghĩ gì đâu nhưng nhìn lại mới thấy nguy hiểm thực sự , lúc ngòi thay mà ô tô phóng qua sát ngay cạnh , phóng ầm ầm k hề giảm tốc . Nếu có lần sau có cho kẹo e cugnx k dám thay ở cao tốc .
Ko thay thì làm thế nào hử cụ, di chuyển chậm trên cao tốc cũng nguy hiểm ko kém việc dừng trên cao tốc. Đặt cảnh báo từ xa và liên tục, làm nhanh rồi phắn thôi ạ.

Fan gentra

Xe điện
Sao phải cá, nó thu phí thì tốt chứ sao phải cá, nhưng hiện tại chưa thu phí, Cao Bồ Mai Sơn được bao nhiêu KM cụ? Đoạn HP-HL cụ biết bao nhiêu km không?

Cụ nói chẳng có cao tốc nào cho đi miễn phí mà giờ lại phải đánh võng thế à? Cụ chẳng nhờ em cho cụ mở rộng tầm mắt còn gì.
nói chuyện với cụ cho vui ...nh
Sao phải cá, nó thu phí thì tốt chứ sao phải cá, nhưng hiện tại chưa thu phí, Cao Bồ Mai Sơn được bao nhiêu KM cụ? Đoạn HP-HL cụ biết bao nhiêu km không?

Cụ nói chẳng có cao tốc nào cho đi miễn phí mà giờ lại phải đánh võng thế à? Cụ chẳng nhờ em cho cụ mở rộng tầm mắt còn gì.
vâng cảm ơn cụ khai sáng cho em ...HP-HL dài 25 km làm từ nền đường cũ CT09 giờ đổi CT06. còn em vẫn giữ đinh linh quan điểm của em về vấn đề cao tốc nào cũng thu phí (thật ra thu phí rất tốt ,em ủng hộ chứ ko phản đối cụ nhé )..như dang kiểu kinh doanh đường thôi . em với cụ ko tám chuyện nữa ..rác thớt của add. thanks cụ!

Fan gentra

Xe điện
Cao tốc Hà Nội Thái Nguyên free gần chục năm rồi :|
đây không phải cao tốc cụ nhé ..cụ mà nghĩ là cao tốc là mất bánh mỳ nhé ..là QL 3 mới ..đoạn thái nguyên là 90km/h .hà nội 100km/h. cụ cẩn thận.

Kiabuoisang

Xe container
đây không phải cao tốc cụ nhé ..cụ mà nghĩ là cao tốc là mất bánh mỳ nhé ..là QL 3 mới ..đoạn thái nguyên là 90km/h .hà nội 100km/h. cụ cẩn thận.
Em thấy ngày xưa có báo viết là cao tốc cụ ạ.
Còn trên web của CP thì có ghi là QL3 mới theo quy mô cao tốc :D
Còn báo tỉnh thì cũng có ghi vài từ Cao Tốc
Nên gọi cho thuận mồm thì cao tốc cũng được mà.

BMW X10

Xe điện
Ko thay thì làm thế nào hử cụ, di chuyển chậm trên cao tốc cũng nguy hiểm ko kém việc dừng trên cao tốc. Đặt cảnh báo từ xa và liên tục, làm nhanh rồi phắn thôi ạ.
Việc đặt cảnh báo để giữ cái mạng mình, là siêu cần thiết.
Có lẽ xứ ta quen với tốc độ chậm rồi, nên việc này bị bỏ lơ, bác ạ.

Xứ khác, họ yêu cầu (bằng nghị quyết hẳn hòi):
+ Nếu tai nạn, việc đầu tiên cần làm là Đảm bảo an toàn vị trí tai nạn.
+ Rồi mới làm các việc khác, ví dụ sơ cứu hay gì đó.

Vụ thay lốp ở #1 chẳng khác gì 1 tai nạn.

Kiabuoisang

Xe container
Việc đặt cảnh báo để giữ cái mạng mình, là siêu cần thiết.
Có lẽ xứ ta quen với tốc độ chậm rồi, nên việc này bị bỏ lơ, bác ạ.

Xứ khác, họ yêu cầu (bằng nghị quyết hẳn hòi):
+ Nếu tai nạn, việc đầu tiên cần làm là Đảm bảo an toàn vị trí tai nạn.
+ Rồi mới làm các việc khác, ví dụ sơ cứu hay gì đó.

Vụ thay lốp ở #1 chẳng khác gì 1 tai nạn.
Vâng cụ. Thi thoảng em cũng gặp xe dừng trên cao tốc. Em để ý thấy rằng trang thiết bị cảnh báo rất nghèo nàn (họ dùng mấy cành cây) và đa số chỉ đặt cách xe tầm 5-15m. Với khoảng cách đặt cảnh báo như vậy thì tác dụng không cao.
Em cũng từng thay lốp trên CT, em đặt 1 biển cách xa 60m, 1 biển cách 15m và sau lưng em vài cành cây nhỏ hoặc 1 vật gì đó dễ thấy không gây nguy hiểm và em thấy rất yên tâm thay lốp, các xe đều tránh em ngon lành :D

BMW X10

Xe điện
Vâng cụ. Thi thoảng em cũng gặp xe dừng trên cao tốc. Em để ý thấy rằng trang thiết bị cảnh báo rất nghèo nàn (họ dùng mấy cành cây) và đa số chỉ đặt cách xe tầm 5-15m. Với khoảng cách đặt cảnh báo như vậy thì tác dụng không cao.
Em cũng từng thay lốp trên CT, em đặt 1 biển cách xa 60m, 1 biển cách 15m và sau lưng em vài cành cây nhỏ hoặc 1 vật gì đó dễ thấy không gây nguy hiểm và em thấy rất yên tâm thay lốp, các xe đều tránh em ngon lành :D
Cái biển tam giác, tôi thấy nó có ích ở chỗ:
Nó tuy nhỏ, nhưng dễ nhìn thấy; kể cả xe không nhìn thấy và lao vào đó, thì kích cỡ cái Biển nó dư sức cảnh báo lái xe - đồng thời thiệt hại gây ra là không đáng kể, chỉ vài vết xước.

Thế nên, đặt biển cách 10-15 met như tôi cũng hay thấy, nó thực sự không có ý nghĩa gì cả.

tomtomchát

Xe container
Thì đúng là có cái làn đó, nó an toàn hơn nhiều lần, tôi thừa nhận hoàn toàn.
Khi đã không có, thì rất nên báo cho thiên hạ biết để tránh chứ bác.
Không có Biển báo thì cái xô nhựa + cành cây + ..., tôi thấy khá nhiều, mặc dù cách xe hỏng chỉ độ chục mét. Nhưng có còn hơn không.

Còn cái Biển báo tam giác thì tôi không rõ có bắt buộc phải có hay không.
Trong khi, cái bình bọt chữa cháy bằng cái nắm đấm lại là bắt buộc.
Cụ ngoa qúa... Ít ra nó cũng giống với cái bình bọt cạo râu, loại to dùng cho tiệm hớt tóc :))

botom

Xe tăng
Em có lần xịt lốp ở cao tốc, may là xịt ở giữa đường đại lộ Thăng Long hướng về trung tâm, chỉ dám xuống bơm tạm lên, phi về cửa hàng lốp vá thôi ạ, chứ không dám thay lốp ở cao tốc, thấy cứ ghê ghê. Thôi thà đi quả lốp còn hơn mất mạng :(.

vkthang

Xe container
Cụ hỏi đoạn này có thu phí không thì em trả lời không thu phí.
Giờ cụ hỏi câu này em không biết trả lời sao.
Có cụ nào ở gần cứu em với.
Em đang nói chuyện với cụ kia và hỏi cụ ý, chứ đường này sáng khánh thành chiều em đã đi mà cụ lại nghĩ em không biết à?

nói chuyện với cụ cho vui ...nh

vâng cảm ơn cụ khai sáng cho em ...HP-HL dài 25 km làm từ nền đường cũ CT09 giờ đổi CT06. còn em vẫn giữ đinh linh quan điểm của em về vấn đề cao tốc nào cũng thu phí (thật ra thu phí rất tốt ,em ủng hộ chứ ko phản đối cụ nhé )..như dang kiểu kinh doanh đường thôi . em với cụ ko tám chuyện nữa ..rác thớt của add. thanks cụ!
Cụ cũng lươn nhỉ?

doctor103

Xe điện
Em đi đúng tốc độ thì lo gì mất bánh mỳ. Mà văn bản nào nói đây không phải cao tốc hả cụ, giờ cứ phải giấy trắng mực đen, dấu đỏ :D
Trong này ghi rõ Hà Nội - Thái Nguyên là CT.07

Có thể cụ đang nói về thực tế thì cao tốc HN - TN không thu phí không có các trạm thu phí chặn đường vào ra CT

theanh90

Xì hơi lốp
Giờ thu phí thì cái phí bảo trì đg bộ lại bỏ ạ. Mà em tưởng xe nào cũng có trang bị cái biển tam giác cảnh báo. Con xe còi nhà em còn có cơ mà