[Funland] Hậu quả của việc thay lốp trên cao tốc + đặt cảnh báo không chuẩn.

gocart

Xe cút kít
Em đang nói chuyện với cụ kia và hỏi cụ ý, chứ đường này sáng khánh thành chiều em đã đi mà cụ lại nghĩ em không biết à?
Cụ buồn cười nhỉ?
Cụ hỏi trên diễn đàn thì không người này thì người khác sẽ trả lời.

Fan gentra

Xe điện
Em đi đúng tốc độ thì lo gì mất bánh mỳ. Mà văn bản nào nói đây không phải cao tốc hả cụ, giờ cứ phải giấy trắng mực đen, dấu đỏ :D
Trong này ghi rõ Hà Nội - Thái Nguyên là CT.07

Có thể cụ đang nói về thực tế thì cao tốc HN - TN không thu phí không có các trạm thu phí chặn đường vào ra CT
cụ cứ google là ra mà ..thực ra thì gọi ql3 mới cũng được mà cao tốc cũng được tùy cụ ... :D :D em dân thái nguyên gọi là ql3 mới ..gét quyđịnh cho phép chạy 90km/h hiii

vkthang

Xe container
Cụ buồn cười nhỉ?
Cụ hỏi trên diễn đàn thì không người này thì người khác sẽ trả lời.
Cụ tự nhiên chẳng cần đầu đuôi, tự nhảy vào nói cái mình nghĩ thì có thấy buồn cười chính bản thân mình không?

gocart

Xe cút kít
Cụ tự nhiên chẳng cần đầu đuôi, tự nhảy vào nói cái mình nghĩ thì có thấy buồn cười chính bản thân mình không?
Diễn đàn chứ không phải phòng khách nhà cụ nhé

banmotnucuoi

Xe lăn
Em không nhớ ra chỗ nào ở Pháp Vân - Cầu Giẽ bị gồ lên :-? Cầu Giẽ - Ninh Bình thì em có nhắc trong 1 thớt cũ rồi.
Hồi nào giờ em nghĩ nó là cống nước hay gì, check Gúc map thì chắc nó là đường ngang đi bên dưới :">
Nó là cái cầu chui dân sinh bên dưới, tây lông nó cũng bị nhưng năm nào nó cũng bù lún, nó làm bù lún cẩn thận hơn mình, lún xâu quá nó bóc bớt thảm thay bằng bê tông 50cm (dạng bản giảm tải) đợt nâng cấp mở rộng em thi công đoạn này có thắc mắc với bên thiết kế sao ko làm giảm tải luôn. Thì bị nói vui là 10 năm rồi chắc hết lún.
Hi vọng sắp tới mở rộng đoạn cầu giẽ ninh bình sẽ cho đổ bê tông các điểm này. Lớp thảm nhựa chỉ hỗ trợ êm thuận thôi.

Có nguồn báo nhandan nên chắc thông tin của cụ Fan gentra đúng rồi :-?

Anh Nguyễn Văn Huy lái xe Limousine của hãng vận tải hành khách Hà Lan (Thái Nguyên) mỗi ngày có từ 3-4 lượt lái xe trên cao tốc Hà Nội-Thái Nguyên, cho biết: Nhiều đoạn mặt đường bị hằn lún, gồ ghề, nhiều vị trí xuất hiện tình trạng “sống trâu”, trong khi đó đoạn tuyến trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên cho phép chạy với tốc độ 90km/giờ, nên nhiều khi ô-tô bị liệng, nhất là những hôm trời mưa, mặt đường trơn trượt rất nguy hiểm, nguy cơ bị lật xe.
Hà nội Thái nguyên chắc sắp tới thu phí thì mới có kinh phí sửa chữa. Còn đoạn Hà nội Lào cai nữa, hơn chục năm đến kỳ sửa chữa lớn rồi mà em còn chưa thấy dự án. Có thể VEC phải tập trung vốn cho Cái bến lức. Rồi Dầu giây Long thành nữa. Các dự án của VEC doanh thu khủng vậy mà kinh phí dành cho bảo trì ít quá

theanh90

Xì hơi lốp
Hà nội thái nguyên là quốc lộ nhé các cụ, nhiều khi cái tên gọi cho vui thôi. Như trong miền nam tên thành phố gọi tá lả dù quy mô ngang cỡ thị trấn. Thái nguyên cũng có tp sông công bé tí

doctor103

Xe điện
Hà nội thái nguyên là quốc lộ nhé các cụ, nhiều khi cái tên gọi cho vui thôi. Như trong miền nam tên thành phố gọi tá lả dù quy mô ngang cỡ thị trấn. Thái nguyên cũng có tp sông công bé tí
cụ cứ google là ra mà ..thực ra thì gọi ql3 mới cũng được mà cao tốc cũng được tùy cụ ... :D :D em dân thái nguyên gọi là ql3 mới ..gét quyđịnh cho phép chạy 90km/h hiii
Dân gian, dân dã không coi nó là cao tốc thì là việc của người dân thôi còn trên văn bản giấy tờ quy định nhà nước thì nó vẫn đang là cao tốc

congchi

Xe điện
Việc đặt cảnh báo để giữ cái mạng mình, là siêu cần thiết.
Có lẽ xứ ta quen với tốc độ chậm rồi, nên việc này bị bỏ lơ, bác ạ.

Xứ khác, họ yêu cầu (bằng nghị quyết hẳn hòi):
+ Nếu tai nạn, việc đầu tiên cần làm là Đảm bảo an toàn vị trí tai nạn.
+ Rồi mới làm các việc khác, ví dụ sơ cứu hay gì đó.

Vụ thay lốp ở #1 chẳng khác gì 1 tai nạn.
Xứ mình luật cũng có mà, chẳng qua không chịu làm ấy chứ

meodenminh

Xe điện
Bảo là phải đặt biển tam giác, đèn báo, vật cản... cách 100m 50m, nhưng quá trình các cụ cầm mấy đồ đó chạy lạch bạch 50-100 m ngược chiều trên cao tốc cũng rủi ro cho bản thân và các xe khác, đặc biệt vào ban đêm :-?
Để cách 30 mét thôi. Để xa quá lúc thu lại nguy hiểm lắm. Các bố toàn lý thuyết

BMW X10

Xe điện
Bảo là phải đặt biển tam giác, đèn báo, vật cản... cách 100m 50m, nhưng quá trình các cụ cầm mấy đồ đó chạy lạch bạch 50-100 m ngược chiều trên cao tốc cũng rủi ro cho bản thân và các xe khác, đặc biệt vào ban đêm :-?
Bác túc tắc đi bộ quay lại, đi sau giải phân cách, thì nó an toàn.
Chưa kể, bác phải khua đèn nháy hay gì đó.
Còn khoảng cách họ yêu cầu, mục đích là để ai đó không để ý, và vẫn lao lên cái biển số, thì cái đó nó đủ cao to để tạo ra 1 tiếng động nhất định, họ sẽ để ý và nhìn thấy bác - và còn thời gian để mà xử lý.

Bác để cách 10met, thì không kịp làm gì cả, dù có nhìn thấy hay không.

Hoặc, bác vứt xe đấy, đi về nhà.

Để cách 30 mét thôi. Để xa quá lúc thu lại nguy hiểm lắm. Các bố toàn lý thuyết
30m thì chớp mắt phát là toang rồi, thu thì cầm theo đèn chớp nháy ra hiệu đến lúc đến tận xe chứ lo gì ạ :)

Hieumos

Xe container
Trước tiên là xe gặp sự cố thì kiểu gì cũng phải cố lết vào sát lề, kể cả có đi bằng vành.

Khi đã lết vào sát lề, thì "chạy lạch bạch" ở làn khẩn cấp, lề đường hoặc nhảy hẳn ra ngoài hộ lan mà đi cụ ạ, cũng tương đối là an toàn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

lowschool

Xe tải
Xe sự cố hỏng thì buộc phải dừng thôi, may mắn thì hỏng đúng đoạn lối dừng khẩn cấp, nhưng thường không may mắn.