[Thảo luận] Hậu quả của việc không khóa cửa xe- trả giá bằng mạng sống!

minhmo

Xe cút kít
làm ẩu thật, sao ko chống cái ben mà làm cho an toàn? hy hữu cái gì?
Chia buồn với gia đình nạn nhân. Nhưng mợ nói đúng, đối với các loại nâng hạ thủy lực và nâng hạ khác đều phải chèn cứng trước khi làm ở phía trong.

891991

Xe hơi
Thằng bạn em đi X5 để mình ông con trai 2 tuổi trên xe xe vẫn nổ. Chả hiểu có việc gì xuống xe 10p sau vào xe thì xe lock cả 4 cánh
gọi điện loạn hết cả lên. Con khóc oai oái trong xe
gọi em thì em bảo kiếm cục gạch mà phang cho nó nhanh con mà bị sao thì cái xe chả là cái gì gì hết
Chuẩn đấy cụ. Đến 3 con X5 cũng ko cần suy nghĩ @@!

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
ko nên để 1m trẻ nhỏ trong xe, ngay cả khi đi 2b cũng thế, rồi người lớn đi làm công việc gì đó mà ko để ý đến chúng, như vậy rất nguy hiểm.

thaonguyen

Xe buýt
tai nạn kiểu này ko fai hiếm lỗi chính do người bị nan gây ra chủ quan ko chống gỗ.em cũng đã chứng kiến một vụ tương tự nhưng ko fai trẻ con nghịch mà do chính lái xe ben làm ông thợ gãy cả hai đùi do ko nhảy ra kịp.xin chia buồn cùng gia đình người bị nạn

4banhxequay

Xe điện
Thằng bạn em đi X5 để mình ông con trai 2 tuổi trên xe xe vẫn nổ. Chả hiểu có việc gì xuống xe 10p sau vào xe thì xe lock cả 4 cánh
gọi em thì em bảo kiếm cục gạch mà phang cho nó nhanh con mà bị sao thì cái xe chả là cái gì gì hết
Cụ phải tư vấn rõ là kính nào xa ông cu 2 tuổi nhất chứ

Buioanh

Đi bộ
Đúng là không nên để trẻ em một mình trên xe, đặc biệt là khi xe còn nổ máy.

ToyotaVN

Xe máy
bài này cảnh tỉnh gia đình có cháu nhỏ

tiennm

Xe tải
Hôm nay đọc nhiều tin tai nạn quá :((

duongcua03

Xe tăng
Về cái Slogan của cụ gocart : Cán bộ của ta giờ mà biết xấu hổ thì dân đâu đến nối này!!! cái dây thần kinh đó đứt từ lâu ròi cụ ahj:-s

unknown.king

Xe tăng
vãi cả cái tiêu đề. em tưởng đang đi cửa bật ra văng ra khỏi xe cơ ạ

thepthuongtin

Xe hơi
Quá nguy hiểm ạ!

nikenneu

Xe buýt
Trên xe ô tô, kính xe có 2 loại:
- Kính dán an toàn 2 lớp khi vỡ, các mảnh kính vẫn được liên kết với nhau bởi lớp nhựa film không văng ra ngoài. Kính này được lắp ở kính lái phía trước nhằm giữ an toàn cho người lái trong quá trình lái xe, ko bị các mảnh kính văng vào người nếu vỡ.
- Kính phía sau và kính cửa 2 bên được làm bằng kính tôi an toàn, khi vỡ vụn thành các mảnh nhỏ như hạt ngô không có cạnh sắc.
Trong trường hợp trên xe gặp sự cố cần phá cửa để ra ngoài thì nên phá kính phía sau hoặc hai bên. Trên xe khách khi mới nhập về, các bác để ý có một số vị trí trên xe có chiếc búa nhỏ để phá kính thoát hiểm. Do kính tôi an toàn có đặc thù xử lý sốc nhiệt nên độ bền kính tôi an toàn chịu lực gấp khoảng 6- 7 lần so với kính thông thường. Nếu bác cầm gạch ném vào kính hai bên cửa, rất có thể viên gạch văng ra gây nguy hiểm. Để phá kính tôi nên dùng dùi nhọn cứng bằng thép hoặc các vật nhọn cứng để phá (tập trung lực vào mũi nhọn, sắc để phá kính). Chỉ cần có 1 điểm trên tấm kính bị phá lập tức cả tấm kính tự vỡ vụn.
Trc em thấy các bác bên cty kính Đáp Cầu lắp kính tôi an toàn cho xe ô tô của Toy, dùng búa tròn đập các tấm kính ầm ầm chẳng sao, thế nhưng cầm bút bi có đầu thép dồn lực đâm mạnh vào tấm kính vỡ vụn ngay.

Còn gặp trường hợp xe đặc chủng thiết kế riêng, kính xe chống đạn thì pó tay.

hi hi em quên không bảo kính cửa to nhất mà phang
vì lúc đấy bạn em nói nhiều quá. May thế nào ông ý phá cánh bên phụ. Về cho em xem hậu quả thì tay xướt xát hỏi bị sao thì bảo gạch nó văng lại phải vác cái xà beng mấy ông đang đào cống
em xin phép kết thúc vụ ông bạn em thế thôi các bác vuốt em nhiều quá. Em xin đáp lễ

longkn

Xe tải
Em cũng hay để 2 thằng ku trong xe nhưng ko nghĩ tới TH bị lock cả 4 cánh nhỉ. vod kụ phải rút KN thôi