[Thảo luận] Hành xử thế nào cho đúng luật, hợp lý

LuckyCar

Xe container
phải em là em cho cái guốc vào mặt xxx
Mợ này có cái nick và cái avata thế này bố xxx cũng chả dám động vào, nói gì đến guốc. Thế cho em hỏi, ông xã (hoặc boy friend) của mợ mỗi năm mất bao nhiêu tiền để phẫu thuật thẩm mỹ vì bị ăn guốc ạ.

chanhchua

Xe tải
ngày ở chợ Đồng Xuân - Bắc Qua - tối về Sư Tử quận
Mợ này có cái nick và cái avata thế này bố xxx cũng chả dám động vào, nói gì đến guốc. Thế cho em hỏi, ông xã (hoặc boy friend) của mợ mỗi năm mất bao nhiêu tiền để phẫu thuật thẩm mỹ vì bị ăn guốc ạ.

cụ ghĩ thế thì oan cho em quá, ông xã em là người em yêu thương nhất trên đời có tội tình gì đâu mà ăn guốc cơ mà nhiều lúc hay uống rịu say về nói nhảm là em cũng vả cho vài cái vào mặt cho tỉnh đấy, em thề :71:

LuckyCar

Xe container
cụ ghĩ thế thì oan cho em quá, ông xã em là người em yêu thương nhất trên đời có tội tình gì đâu mà ăn guốc cơ mà nhiều lúc hay uống rịu say về nói nhảm là em cũng vả cho vài cái vào mặt cho tỉnh đấy, em thề :71:
Em không phản đối mợ cái chỗ màu đỏ ở trên. Dưng mờ em thấy nhiều mợ nói các cụ trong OF bức xúc với xxx một phần thì các mợ ở Webtretho bức xúc với ông xã 10 phần cơ ạ. Nên mợ nói là không cho ăn guốc thì em thấy khó tin đấy ợ.

chanhchua

Xe tải
ngày ở chợ Đồng Xuân - Bắc Qua - tối về Sư Tử quận
Em không phản đối mợ cái chỗ màu đỏ ở trên. Dưng mờ em thấy nhiều mợ nói các cụ trong OF bức xúc với xxx một phần thì các mợ ở Webtretho bức xúc với ông xã 10 phần cơ ạ. Nên mợ nói là không cho ăn guốc thì em thấy khó tin đấy ợ.

cụ nói thế lại oan cho các mợ bên WTT có người hiền người đanh đá ai cũng bức xúc đánh chồng hết thì chị em chúng em còn ai lấy nữa :'(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái guốc thật thì em nghĩ là chưa! Nhưng "guốc trong bụng" em cam đoan là đếm được cả rổ rồi đấy cụ ạ!!!:))

Website
maytinhthudo.vn
Cãi thì cứ xác định 50/50, 50% thắng và 50% thua :6:

Matizcoi

Xe cút kít
Em từng bị trường hợp như thế này rồi , bọn csgt chó lắm nó nhất định không cho mình qua đâu . Cách giải quyết tốt nhất là dùng mối quan hệ và tiền .
thế thì còn nói làm gì hở cụ ...
em là em đòi xem ảnh, ko thì quên khẩn trương :D

Furious

Xe điện
Chào các cụ,

Em xin lập thớt này để xin các cụ cho ý kiến về một việc không hề mới, nhưng chưa bao giờ cũ.

Người nhà em đi xe qua ngã tư, bị xxx vịn lại nói là vi phạm vượt đèn, người nhà em nói là không vượt mà đi đúng đèn, không vi phạm. Lúc này xe đã qua đến bên kia của ngã tư rồi.

Các cụ cho em hỏi, trường hợp này xử lý thế nào cho hợp lý và đúng luật.
Vụ này giống vụ bà mợ em bị, chỉ khác là cãi chán không được bà mợ em táng nó, thế là bị nó đưa ra tòa :))

LuckyCar

Xe container
Vụ này giống vụ bà mợ em bị, chỉ khác là cãi chán không được bà mợ em táng nó, thế là bị nó đưa ra tòa :))
Chia buồn với mợ của cụ. Thế thì bị gán tội danh chống người thi hành công vụ rồi. Chán cho cại vụ công quyền, vừa đá bóng vừa thổi còi cụ nhỉ.

kduc

Xe Cứu Trợ
E vừa có chuyến thăm và làm việc tại Trung Hoa, tổng cộng đi xe ô tô khoảng 800 km nà chỉ thấy 2 vụ tai nạn, một vụ do đường trơn đi 2b tự ngã, một vụ xe 3.5t bị lao xuống rãnh. KHÔNG có CSGT trên đường liên tỉnh, liên huyện mà chỉ thỉnh thoảng thấy ở ngã ba, tư, xe nội thành mà chạy khoảng 90.100 luôn.:41:
Nghĩ lại XXX mình mà chán:P

Viet_s

Xe tải
Website
happycarvn.com
E vừa có chuyến thăm và làm việc tại Trung Hoa, tổng cộng đi xe ô tô khoảng 800 km nà chỉ thấy 2 vụ tai nạn, một vụ do đường trơn đi 2b tự ngã, một vụ xe 3.5t bị lao xuống rãnh. KHÔNG có CSGT trên đường liên tỉnh, liên huyện mà chỉ thỉnh thoảng thấy ở ngã ba, tư, xe nội thành mà chạy khoảng 90.100 luôn.:41:
Không phải chán mà là....quá chán :21:

TungNguyenMD

Xe container
Đầu năm tôi có đi Hàn Quốc, bên đó trên đường cao tốc những chỗ cua nguy hiểm họ có cái biển đề rõ: " Police's camera" tự khắc các tài xế phải giảm tốc độ.
Hôm rồi đi về Nam định qua đoạn Đồng văn - Hà nam thấy có 1 cái xe tải cũ thùng bịt kín nhìn kỹ ra thì ở trong đó có 1 chú xxx ngồi bắn tốc độ.
Đúng là nước tư bản chủ nghĩa nó làm ăn đoàng hoàng đâu có chuyện "chó cắn trộm" như ở nước ta các bác nhỉ. Hay là bọn nó làm như thế nên "Chủ nghĩa tư bản mới đang giẫy chết" ?????? :55::55:

Me^4ba'nh

Xe tăng
Đầu năm tôi có đi Hàn Quốc, bên đó trên đường cao tốc những chỗ cua nguy hiểm họ có cái biển đề rõ: " Police's camera" tự khắc các tài xế phải giảm tốc độ.
Hôm rồi đi về Nam định qua đoạn Đồng văn - Hà nam thấy có 1 cái xe tải cũ thùng bịt kín nhìn kỹ ra thì ở trong đó có 1 chú xxx ngồi bắn tốc độ.
Đúng là nước tư bản chủ nghĩa nó làm ăn đoàng hoàng đâu có chuyện "chó cắn trộm" như ở nước ta các bác nhỉ. Hay là bọn nó làm như thế nên "Chủ nghĩa tư bản mới đang giẫy chết" ?????? :55::55:

Ôi trong thành phố seoul bình thường xe toàn chạy 70-80km/h, thấy mà thèm. Nhưng cũng có khi tắc đường.

Lungcu

Xe điện
XXX giao thông mà người máy thì mới hết chán :69::69::69:
99% có lẻ xxx mà có suất ra đường chì để kiếm tiền:102::102::102:

TungNguyenMD

Xe container
XXX giao thông mà người máy thì mới hết chán :69::69::69:
99% có lẻ xxx mà có suất ra đường chì để kiếm tiền:102::102::102:
Thế thằng xxx bỏ ra cả mấy chục triệu để chạy chọt ra chỗ đó + nộp tô cho quan trên không kiếm tiền thì nó xin tiền vợ hả bác????

patuana76

Xe container
Muốn đúng luật thì đừng làm sai những điều sau:

1. Luôn chấp hành luật giao thông.
2. Nếu đã sai, nên chấp nhận chế tài theo đúng quy định (phải mang theo cả quyển luật trên xe cho tiện bề tra cứu mức xử phạt theo đúng luật định, tránh bị xxx bóp méo).
3. Khi phải ký biên bản trong trường hợp mình đúng, cần đấu tranh thì càng nên cố kéo dài thời gian tìm biện pháp "chơi lại" như lôi máy ảnh ra chụp, quay lại toàn bộ hoạt động của các đồng chí xxx (càng tiếp cận được vị trí của chú chuyên ăn tiền càng tốt), đảm bảo 15' chờ đợi tìm bằng chứng đó của các bác là xxx ngán ngay.

patuana76

Xe container
Hay quá!!! Kiểu gì cũng chết!!!:mad::mad::mad:

Em còn bị gí biên bản bắt ký với cái dòng để ghi ý kiến người vi phạm đã được xxx ghi sẵn là: Tôi công nhận các lỗi nêu trên!!! :77::77::77:
Em thì gạch đi, ghi lại là: Đồng chí tên Nguyễn văn A, số hiệu xyz có hiện tượng say rượu trong khi làm nhiệm vụ

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Đèn đỏ thì may ra cãi được, còn cái vụ cụ quay đầu chỗ cấm quay đầu thì cãi sao được, cái gì đúng vẫn là đúng.

Vụ như này em bị lâu rồi! Cãi nhau và THUA đau đớn!

Không biết bây giờ nếu ở các ngã tư có camera giám sát giao thông thì mình có quyền đòi xem lại băng ghi hình không nhỉ??? Tất nhiên, người nhà cụ phải có thừa thời gian để đòi lại công lý! Như em thời điểm này thì coi như bố thí cho ăn mày chứ không thể theo kiện được!:mad:
Nếu kô có camera thì đi nộp tiền cho xong, luật VN hiện tại không ủng hộ dân đen mà cụ!:mad::mad::mad:
Hôm nọ em cũng cãi nhau về chuyện này, xong cuối cùng em bảo: "Tóm lại, anh bảo tôi vượt, tôi bảo không, vậy sử lý thế nào". XXX bẩu: "Cảnh sát giao thông được quyền bắt các lỗi vi phạm qua quan sát bằng mắt thường" (ý là không cần bằng chứng) và "anh có thể khiếu kiện lên cấp trên của chúng tôi"...blablabla

Tóm lại là nó cứ phạt, anh không nộp thì anh chống người thi hành công vụ, còn anh có thắc mắc thì lên đội mà kiện

Cũng bắt em ghi "tôi công nhận...." em bảo tôi không công nhận nên tôi không ghi. Nó cũng dek cần mình ghi

Hết chiện :77:

xe365vn

Xe container
nói chung thắng được thì cũng mất thời gian nên nhiều lúc cũng nhanh cho xong cụ à(b)(b)(b)