[CCCĐ] Hành xác ở Cực Đông và 1 ngày lang thang trên đất Phú Yên

robin2010

Xe buýt
nhìn cái ảnh đầu tiên em cứ tưởng hotgirl Bella tham gia diễn đàn cơ, hihi!

Menhim1601

Xe container
Làm sao mà phải cai,vào nhà cho vui,nhà dạo này vắng em còn mỗi người thương,c thì khả năng chém gió kém,chỉ vào xem các cụ mợ chém thôi.:))
Hì, em đang nghiện chị ạ, nên mí phải cai ý
Mợ lên tháp Nhạn có thấy nam thanh nữ tú từng đôi hôn nhau choe choét nữa không? :))
Đợt này e thấy toàn các cụ già thôi, chẳng có đôi nam thanh nữ tú nào luôn
Thích khen hử, có ngay =D>=D>^:)^
hị hị
Bài viết của mợ chủ cùng những hình ảnh khá chân thực, qua cái nhìn của người phụ nữ nó trở nên chi tiết và đời thường, không quá xa xôi, phức tạp
Đó là điều tạo ra sự khác biệt
Đi một mình cũng có cái hay, tự mình có sự lựa chọn và cảm nhận, không bị ý muốn chủ quan của người khác tác động
Tuy thời tiết không lý tưởng cho một chuyến đi thực tế, và màu ảnh không được nổi bật, nhưng băng mình trong mưa gió thế này, kể ra cũng ít người dám làm.
Nói chung thân gái dặm trường mà cũng khá tự tin.
Có tý ảnh góp vào bài viết, như một sự hưởng ứng.
Dạ, đi mình có nhiều lúc buồn nhưng cũng có nhiều cảm xúc cụ ạ. Cảm giác như sống chậm lại để từ từ cảm nhận mọi thứ xung quanh
Định rủ mn sang thớt kia đấy hử?? :))
Tại cụ ý thấy em lười quá ý mà
nhìn cái ảnh đầu tiên em cứ tưởng hotgirl Bella tham gia diễn đàn cơ, hihi!
Cụ cứ trêu em

Menhim1601

Xe container
Sáng hôm như đã hẹn với anh xe ôm từ tối hôm trước, đúng 6h anh ý đã đứng đợi ở cửa để lên đường.
Điểm đến đầu tiên là Gành Đá Đĩa, giá vé vào cổng là 10k, gửi xe 5k. Từ trung tâm thành phố đi theo đường Hùng Vương, quốc lộ 1A, khoảng 17km thì rẽ phải thêm khoảng 18km nữa là đến nơi

Đường Hùng Vương buổi sáng vắng vẻ và yên ắng

Đến đoạn rẽ vào Gành Đá Đĩa có 1 khu rì sọt. Em cũng lân la hỏi han được giá phòng rơi vào khoảng từ 1tr đến 1,8tr. Tùy theo từng mùa. Nhà cụ nào đi nghỉ dưỡng em nghĩ là ổn

Trên đường đi Gành Đá Đĩa, đoạn rẽ nào cũng có biển chỉ dẫn rất rõ ràng nên mọi người chỉ cần đi theo biển chỉ dẫn thôi ạ

Khu du lịch khá vắng vẻ, em lại lẩm bẩm lại 1 mình 1 đường, tuyệt nhiên không có bóng khách tham quan nào

Bãi đỗ xe vắng tanh

Gian hàng bán đồ lưu niệm bên đường vào

Cái này gọi là quả dứa biển

Đường đi xuống Gành Đá Đĩa không có 1 ai, kiểu này thì em biết nhờ ai chụp cho kiểu ảnh làm kỷ niệm đây

1 góc gành đá đĩa nhìn từ trên xuống

Phía bên phải

Bên trái

Một góc nhìn khác

sonnq74

Xe tăng
thực sự nể phục mợ, chắc là chỉ sau 2 cô bé đạp xe quanh đông dương mà thôi

Menhim1601

Xe container
Rời khỏi Gành Đá Đĩa em tiếp tục đến với điểm tiếp theo: Bãi Xép (Nơi xứ xở hoa vàng cỏ xanh ấy ạ)
Quay ngược lại đường cũ khoảng 11km thì rẽ trái khoảng 3km là đến Bãi Xép. Cũng có biển chỉ dẫn rõ ràng

Đường đi khá đẹp, không có ổ trâu hay ổ gà, 2 bên đường là hàng phi lao thẳng tắp

Chỗ này cũng là khu du lịch sinh thái đang xây dựng dở dang, bác bảo vệ thấy em với chú xe ôm đi vào thì cũng không hỏi han vé hay gì cả. Đi sâu vào phía trong có cái biển chỉ dẫn

Em thấy cỏ xanh, xanh mướt, mát mắt luôn nhưng mà không thấy bông hoa vàng nào cả

Chỉ có hoa này

Nhìn xuống phía dưới thấy bãi biển cũng khá đẹp (lúc này lại ước, giá mà có nắng vàng, biển xanh)

Cuối cùng kết luận lại là cái xứ hoa vàng cỏ xanh ý cũng chả có gì. Không có hoa vàng, bãi biển đẹp nhưng biển thì ứ đẹp. Chung quy lại là cái tội đi chơi không đúng mùa. Đứng trên ngọn đồi cỏ xanh, ngắm biển xanh dưới chân mà lòng buồn rười rượi. Cảm giác cô đơn ập đến, chiếm cứ cả tâm hồn. Lúc này thật, em chỉ muốn về luôn với con gái, nghe con gái thỏ thẻ "Cục vàng mẹ ơi, con yêu mẹ nhất trên đời"

Menhim1601

Xe container
Tạm biệt xứ xở buồn thỉu buồn thiu em về thành phố, mua quà cho con gái, mua ít kẹo bánh lặt vặt cho đám bạn ở nhà. Không có quà j về chắc em chết, cái tội bỏ bạn bỏ bè đi chơi, đi về lại còn không có quà.
Vậy là tạm biệt Phú Yên, tạm biệt những món ăn vặt chỉ nghĩ cũng phát thèm, em về Hà Nội. Về với những lo toan đời thường, với những bộn về, với công việc, với các mối quan hệ rối rắm không lần được đầu mối, về với tắc đường để nhớ con đường trek nhiều hơn...hị hị, lan man, làm nhảm nhiều quá.

À, ra sân bay em còn được đi bộ thẳng từ ga ra chân máy bay luôn

À cái nữa, vừa về đến sân bay Nội Bài thì nhận được hung tin "Yêu cầu hoàn thành lương nhân viên trong hôm nay"
Vậy là em lại lóc cóc, vác cái xác không hồn, ko sức sống về công ty cắm cúi làm lương đến tận hơn 5h. Lại bon chen tắc đường, khói bụi đi đón con gái.
Đấy, bảo sao thỉnh thoảng cứ muốn đi trốn các cụ nhỉ

tvdung

Xe điện
À cái nữa, vừa về đến sân bay Nội Bài thì nhận được hung tin "Yêu cầu hoàn thành lương nhân viên trong hôm nay"
Vậy là em lại lóc cóc, vác cái xác không hồn, ko sức sống về công ty cắm cúi làm lương đến tận hơn 5h. Lại bon chen tắc đường, khói bụi đi đón con gái.
Đấy, bảo sao thỉnh thoảng cứ muốn đi trốn các cụ nhỉ
Cái đoạn này mợ không cần viết vào bài đâu :))

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Phú Yên luôn là lựa chọn hàng đầu của nhiều tay ảnh cự phách (*) (*) (*)
7 trang viết rồi mà mợ chỉ show từng ấy ảnh là sao ?. Hay những ảnh đẹp mợ giữ lại để dành cho bài viết mới phải không đấy ? :))
E chụp ảnh kém lắm, thôi thì cứ liều up tạm cho vui

Chỉnh sửa cuối:

Menhim1601

Xe container
Phú Yên luôn là lựa chọn hàng đầu của nhiều tay ảnh cự phách (*) (*) (*)
7 trang viết rồi mà mợ chỉ show từng ấy ảnh là sao ?. Hay những ảnh đẹp mợ giữ lại để dành cho bài viết mới phải không đấy ? :))
E chụp ảnh kém lắm, thôi thì cứ liều up tạm cho vui
Ui, e ứ biết chụp cũng lười chụp ý ạ

Menhim1601

Xe container

tanhoang

Xe điện
em da quán xem có dì mới hem