Hành xác Fansipan và những kỷ niệm khó quên :)

VQ_A8

Xe tăng
Bài của cụ lại làm em nhớ đến chuyến leo Fans cách đây mấy tháng. Nhưng bọn em đi đúng đợt mưa rét, người lúc nào cũng phải mặc quần áo mưa, đường thì ướt lép nhép, mệt và rét nên ko cờ hụp phục vụ các cụ được. Lên đến điểm 2800m là chui tọt vào lán ngay, ko ai dám thò mặt ra ngoài vì mưa gió ầm ầm, nhiệt độ gần 0 độ. Ai muốn đi gặp William Cường cũng phải hạ quyết tâm mấy lần, rút mãi cờ him mới ra được. Lán lại hở hoác, mưa tạt vào ướt hết cả túi ngủ. Nhiều cụ kiệt sức ko leo tiếp lên đỉnh được. Bọn em lên đến đỉnh chỉ kịp chạy lên ôm tấm biển chụp choạch 1 cái rồi xuống ngay vì gió lạnh quá. Đa phần mọi người đều thống nhất là lên 1 lần cho biết còn chắc cạch ko có lần 2 nữa. Lúc nằm trong lán toàn tự chửi mình ngu, đang đệm ấm chăn êm lại leo lên đây hành xác. Mà trên đó ko may bị thương hay lạc trong rừng thì chả có gì mà cấp cứu cả đâu. Đến 1 transporter ko chịu được còn bị cảm lạnh nữa là. Về đến Sapa tắm xong leo lên giường mới thấy như vừa được kéo lên từ địa ngục.

Chỉnh sửa cuối:

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Sau màn tự sướng của cụ DũngTV là lúc màn đêm buôn xuống... Đêm ở Fan lạnh và đói :D, vì món ăn lúc chiều ăn không hợp nên không chén được nhiều :(.

Những đống lửa được đốt lên để xua tan lạnh giá...:-s

Và đây là bữa ăn tối của một đoàn khác... ngay ngoài trời...

Ăn xong ngồi bên đống lửa hát hò là đến màn đi ngủ trong các lều vải...

Sáng sớm hôm sau đúng 5h30 đoàn chúng em tỉnh giấc và làm bát mỳ trứng...

Xong mỳ thì làm tí cà phê cho nó tỉnh ngủ...

Và đúng 6h sáng chúng em lại tiếp tục tìm đường lên đỉnh Fansipan, dự kiến thời gian đi khoảng 3 tiếng ~6km đường rừng... để leo từ 2800m đến 3143m đúng là thử thách :(

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Chúng em tiếp tục từ 2800m lên đỉnh..., đây là cảnh nhìn từ cao xuống trạm 2800m

Và đoàn người tiếp tục lên đỉnh...

Thỉnh thoảng cũng phải bò như thế này :-s

Và con đường phía trước nhìn từ xa...

Nhưng vẫn tự tin tiến tới...

Và cuối cùng cũng lết tới đỉnh =))

The End.

Chỉnh sửa cuối:

hungbm

Xe điện
Chúc mừng các bạn đã chiến thắng chính mình khi chinh phục đỉnh núi cao nhất Đông Dương
Riêng em là em thề chả bao giờ e đi nhá, sợ.......

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Lúc đầu em cũng chả muốn đi :D, sau đó đi thì càng đi càng oải, nhưng lên tới đỉnh rồi tự nhiên thấy tự tin hơn hẳn. Mình đã vượt qua chính mình :). Nếu có cơ hội các cụ nên thử sức #:-s.

Chúc mừng các bạn đã chiến thắng chính mình khi chinh phục đỉnh núi cao nhất Đông Dương
Riêng em là em thề chả bao giờ e đi nhá, sợ.......

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Sau màn hành xác lên tới đỉnh núi lúc 9h sáng, chúng em trở về Trạm Tôn lúc 5h30 phút chiều... Kết thúc khoảng thời gian hãi hùng :s.

Sau một ngày vất vả chúng em kéo về Bản Tả Van cách Sa pa 12 km. Bản Tả Van là một bản thanh bình có đầy đủ các dịch vụ ăn uống ngủ nghỉ tập thể, trong chuyến đi này em ấn tượng nhất là khoảng thời gian ở đây. Khoảng 8h tối chúng em có mặt ở một nhà hàng ở Bản và đặt trước một con lợn mán 15kg cho đoàn 22 người đánh chén. Phải công nhận thức ăn, cách phục vụ và chỗ nghỉ ngơi ở đây thật tuyệt vời.

calibrationwater

Xe điện
Đúng là hành xác !

Chỗ này có lẽ là nơi du lịch khoai nhất Vn.
Góp vui cùng các bác !

vietnamarc

Xe điện
Nhìn ảnh cụ làm em nhớ lại, trước làm tư vấn Điện, em leo núi băng rừng vượt suối theo đoàn khảo sát mãi, mà nào có được đi theo đường mòn, cứ thẳng tuyến điện trên đỉnh núi mà đi: toàn bụi rậm, bờ vực... rắn rết, kiến, ong vắt vô kể, mỗi ngày chỉ đi được khoảng 700m - 1km, lại đi cả tháng giời! Ăn khỏe, về nhà tăng 3 cân!:D

tvdung

Xe điện
Rượu chè say sưa rồi kéo nhau đi ngủ hết
Sáng em dậy sớm, cờ hụp được quang cảnh tại Tả Van

Công nhận ở chỗ này view đẹp nhất cái bản Tả Van
Đội thì cafe, đội thì show hàng

Đội thì bi a

tvdung

Xe điện
Buổi sáng nghỉ ngơi ở Tả Van, buổi trưa ra Sapa oánh chén lẩu cá hồi

Ra đường cafe

... và ngắm ái :))

Trước khi về Hà Nội, cả bọn vào nhà thờ xưng tội :bz

QUANG ĐẠO

Xe tải
Chúng em tiếp tục từ 2800m lên đỉnh..., đây là cảnh nhìn từ cao xuống trạm 2800m

Và đoàn người tiếp tục lên đỉnh...

Thỉnh thoảng cũng phải bò như thế này :-s

Và con đường phía trước nhìn từ xa...

Nhưng vẫn tự tin tiến tới...

Và cuối cùng cũng lết tới đỉnh =))

The End.
Trên đỉnh Fan giờ cũng có người bán hàng hả cụ? Trước em đi ơ điểm 2800m cũng không có bất cứ dịch vụ gì, giờ xem ảnh của cụ tại 2800m với đỉnh đều có người bán hàng!

hoangviet89

Xe tải
em lên đỉnh rồi mà vẫn muốn lên nữa cụ ạ. em trốn vợ đi với 2 cô bạn. đợt em đi lạnh không ngủ nổi.sáng dậy đánh răng tưởng rụng hết răng:D.nhưng mà vui không tả nổi tối hôm đây 3 lần mua rượu uống mấy mấy anh poter quá đáng yêu luôn thật thà và tốt bụng

nhiệt độ chắc âm luôn:D

QUannbk

Đi bộ
Thích quá nhẩy, cũng muốn đi lắm

tvdung

Xe điện
em lên đỉnh rồi mà vẫn muốn lên nữa cụ ạ. em trốn vợ đi với 2 cô bạn. đợt em đi lạnh không ngủ nổi.sáng dậy đánh răng tưởng rụng hết răng:D.nhưng mà vui không tả nổi tối hôm đây 3 lần mua rượu uống mấy mấy anh poter quá đáng yêu luôn thật thà và tốt bụng

Oái, các cụ lên đỉnh là cởi hết ra thế ạ??? X_X thế này thảo nào vẫn muốn lên tiếp :))

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
To Quang Đạo: Trên đường đi tới Fans thì ở các trạm nghỉ chân đều có bán nước và đồ ăn nhẹ cụ à, nhưng giá hơi chát trạm nghỉ 2200m giá nước suối tầm 15K/chai, 2800m giá 20K/chai và trên đỉnh là 25K/chai. Nói chung là nếu cần thì mua cũng tốt :).

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Cụ trốn vợ đi chơi với 2 cô bạn thì chắc chắn là sẽ lên tới đỉnh rồi, ước gì em được như cụ =)).