Hành trình xuyên nửa Việt 2000km với Kia Morning - nhà em đã về đến Hà Nội

dangtuanadt

Xe đạp
Em cũng hóng hớt chờ ảnh cụ ...

thangnp

Xe máy
Có vẻ nóng rồi đây, e hóng tí

Nhà cháu cũng đang có tư tưởng Xiên vịt vào tháng 7 và cũng đang chạy Morning nhưng chắc phải đổi xe của bạn cháu chứ morning đi có vẻ hơi oải.
Mừng cụ có 1 chuyến đi an toàn.Vote cụ

Thái Phượt

Xe tăng
mừng cho cụ chủ trở về an toàn.trước khi đi cụ chủ đã post bài ,học hỏi kinh nghiệm thế mà vẫn để xảy ra chuyện lạc đường đáng tiếc.may mà....Đèo Đá Đẽo mà cụ phi 65-70km trong đêm đen thì T.Ph tui xin ngả mũ bái phục ,nhưng hi vọng cụ sẽ điềm đạm trong những lần vượt đèo sau này,bởi sách có câu " Phúc bất trùng lai " .Nhân đây xin mạo muội nhắn nhủ a,e of mình ai đi xuyên việt đường ô cụ lần đầu
tốt nhất nên mua 1 tấm bản đồ du lịch VN và nhớ mang theo Ipad hoặc điện thoại có phần mềm định vị ,chỉ đường.để biết đc vị trí của mình trên đường và con đường ta đang đi sẽ dẫn ta đến đâu. chúc a,e of ta có những chuyến đi vui vẻ tốt đẹp

muadem

Xe cút kít
7h tối trời cứ như đã 11h đêm, đường không một bóng người, em nhìn cột mốc bên đường thấy Đèo Đá Đẽo càng lúc càng gần, nhưng chả biết đèo đá đẽo này là ở đoạn nào vì trên bản đồ du lịch đường bộ không có, Kim xăng chỉ còn một vạch, điện thoại 2 máy hết pin do nghe nhạc chơi điẹn tử nhiều, 2 máy còn lại không có sóng ( cả Viettel và VinaPhone) anh Gúc đến đây coi như chịu, trời tối đen như mực, tất cả đều không biết mình đang ở đâu, chỉ thấy toàn biển Khu Vực Biên Giới, đường cứ càng ngày càng leo đèo nhiều, cuối cùng đèo đá đẽo đã đến, em cứ thế lái, mồ hôi ướt hết áo do xe phải tắt điều hòa sợ hết xăng, nhưng cũng không dám mở kính vì muỗi và nguy hiểm. Em đổ đèo có lúc tốc độ 65 -70 km/h, em kệ chỉ muốn ra khỏi chỗ này cho nhanh.Những đoạn tưởng hết đèo thì dốc cao hơn lại hiện ra trước mặt, em phải đá pha cốt liên tục chỉ sợ có biến mà không kịp xử lí. Sau con em kể lại mới biết những đoạn cua gấp đấy bên dưới toàn là vực
Kiếp trước chắc các cụ nhà cụ tu hành tốt chứ cái đoạn kia em đi nguyên đoàn mà còn thấy rởn tóc gáy #:-s

giangsuki

Xe ngựa
gớm mấy cụ cứ tranh nhau chỗ làm gì, sang bàn em có bia với mực đây này
ngồi uống rồi chờ cụ chủ up tiếp có hơn không :D

@ cụ chủ đi mà không tìm hiểu đường xá trước thì cũng máu nhỉ

tranminhquan

Xe hơi
Kụ chủ lại làm em nhớ tới chuyến đi với nhà GCC Hà Nội - Đà nẵng hôm Tết, nhà em chạy Matiz chân ngắn qua đèo Đá đẽo lúc tối, mưa, trơn , đổ đèo để bám theo các bác Getz, chỉ sợ lật xe bây giờ vẫn còn cảm giác hấp dẫn y nguyên :)). Chúc kụ chủ có chuyến đi thành công !

meogunny

Xe tải
ngồi hóng ảnh cụ :D

VuQuangHieu

Xe tải
mừng cho cụ chủ trở về an toàn.trước khi đi cụ chủ đã post bài ,học hỏi kinh nghiệm thế mà vẫn để xảy ra chuyện lạc đường đáng tiếc.may mà....Đèo Đá Đẽo mà cụ phi 65-70km trong đêm đen thì T.Ph tui xin ngả mũ bái phục ,nhưng hi vọng cụ sẽ điềm đạm trong những lần vượt đèo sau này,bởi sách có câu " Phúc bất trùng lai " .Nhân đây xin mạo muội nhắn nhủ a,e of mình ai đi xuyên việt đường ô cụ lần đầu
tốt nhất nên mua 1 tấm bản đồ du lịch VN và nhớ mang theo Ipad hoặc điện thoại có phần mềm định vị ,chỉ đường.để biết đc vị trí của mình trên đường và con đường ta đang đi sẽ dẫn ta đến đâu. chúc a,e of ta có những chuyến đi vui vẻ tốt đẹp
Tập bản đồ du lịch Việt Nam em có cụ ạ, nhưng trên bản đồ cái đoạn đường này nó không dài như thực tế, bản đồ cũng là 2D nên không biết đâu là *** núi, đâu là đồng bằng. Nhà em không mang Ipad nhưng mang 3 cái I Phone có hết phần mềm định vị toàn cầu. Vấn đề là đến đoạn đèo Đá Đẽo thì mất hết sóng, mũi tên chỉ đường quay vòng tròn, anh Gúc pó tay cụ ạ

ducleminh

Xe điện
Kụ chủ lại làm em nhớ tới chuyến đi với nhà GCC Hà Nội - Đà nẵng hôm Tết, nhà em chạy Matiz chân ngắn qua đèo Đá đẽo lúc tối, mưa, trơn , đổ đèo để bám theo các bác Getz, chỉ sợ lật xe bây giờ vẫn còn cảm giác hấp dẫn y nguyên :)). Chúc kụ chủ có chuyến đi thành công !
Cái đèo Đá Đẽo vừa ngắn vừa không dốc có gì đáng kể đâu nhỉ?
Nhà cháu chạy qua đó có 6 lần thôi, sáng có, đêm có, nửa đêm có, chỉ có cái đoạn sân bay làm tự nhiên đường to đùng sau hẹp lại hơi giật mình thôi.

minh_huyen1610

Xe máy
chúc mừng cụ chủ đi đến nơi về đến chốt, cụ post ảnh lên nha

VuQuangHieu

Xe tải
Kiếp trước chắc các cụ nhà cụ tu hành tốt chứ cái đoạn kia em đi nguyên đoàn mà còn thấy rởn tóc gáy #:-s
Vâng kể cũng may cụ ạ, trước khi đi nhà em thắp hương khấn bái, lại chọn giờ tốt ngày tốt nên không sao cụ ạ, giờ nhắc lại đúng là vẫn còn run

canbo

Xe tăng
Tập bản đồ du lịch Việt Nam em có cụ ạ, nhưng trên bản đồ cái đoạn đường này nó không dài như thực tế, bản đồ cũng là 2D nên không biết đâu là *** núi, đâu là đồng bằng. Nhà em không mang Ipad nhưng mang 3 cái I Phone có hết phần mềm định vị toàn cầu. Vấn đề là đến đoạn đèo Đá Đẽo thì mất hết sóng, mũi tên chỉ đường quay vòng tròn, anh Gúc pó tay cụ ạ
Đi vào vùng rừng núi như vậy thì 3G rất chập chờn, cụ nên dùng các phần mềm GPS như Vietmap, sygic, tomtom... co sẵn bản đồ.

Civic TN

Xe lăn
Up ảnh đi cụ chủ ơi

namramp

Xe đạp
Đọc bài của cụ hấp dẫn quá, chờ ảnh của cụ!

thanhtung19

Xe tải
cụ kể cháu hốt cả hền. cụ cho tí ảnh đi. cháu hóng tiếp. nhà cháu cũng đang có em MN

buonma

Xe hơi
lót dép hóng ảnh cụ ....

NISSAN GTRL

Xe hơi
Nhưng chẳng thấy có cái ảnh nào cho a.e xem cả cụ ơ