Hành trình xuyên 0,5 Việt - 9 đêm 10 ngày của Cún và Chít

chicubi

Xe tải
Thật tuyệt vời cảm ơn cụ

ruaf

Xe máy
Em cứ nhìn những thớt như thế này là phải tự kìm mình lại, đợi cho dài dài rồi đọc mới đã!!! :)
Cảm ơn cụ chủ đã chia sẻ một chuyến đi tuyệt vời, đầy cảm xúc. Cá nhân em thích nhất mấy ngày ở Hội An. Em đã từng đến đây mà chưa có dịp được ở lâu, để cảm nhận được nhiều điều thú vị như cụ chủ... Hai F1 nhà cụ đáng yêu quá, chúc cho các bé luôn khỏe, ngoan, để có thêm nhiều chuyến đi thú vị cùng cha mẹ! :)

pro8386

Xe tăng
Em cũng đang cày cuốc để làm 1 chuyến như cụ đây.Ảnh đẹp lời bình hay và chi tiết.em hóng tiếp ạ.

TuaBin

Xe tăng
đọc bài của bác hay quá em thức đến 2h30 hôm nay mới ngủ, mà công nhận chiếc máy ảnh của cụ chủ thớt chụp đẹp thật em vodka cụ

letrungnghia_mh

Xe hơi
Đọc bài của bác hay quá , em cố gắng làm 1 chuyến như bác , khi nào có điều kiện allo bác tư vấn nhé

kiamorning2007

Xe tăng
Em cứ nhìn những thớt như thế này là phải tự kìm mình lại, đợi cho dài dài rồi đọc mới đã!!! :)
Cảm ơn cụ chủ đã chia sẻ một chuyến đi tuyệt vời, đầy cảm xúc. Cá nhân em thích nhất mấy ngày ở Hội An. Em đã từng đến đây mà chưa có dịp được ở lâu, để cảm nhận được nhiều điều thú vị như cụ chủ... Hai F1 nhà cụ đáng yêu quá, chúc cho các bé luôn khỏe, ngoan, để có thêm nhiều chuyến đi thú vị cùng cha mẹ! :)
Em cũng thế, ngồi đọc 1 mạch đến hết luôn, Bác Khoa này văn hay phết, đọc cuốn hút không đứng dậy nổi.
Không biết máy em có bị làm sao không bắt đầu từ trang thứ 9, em chỉ xem được có vài hình, còn lại không xem được.
Chúc gia đình Bác luôn mạnh khỏe, hạnh phúc, 2 F1 luôn ngoan hiền, học giỏi và sẽ có thêm nhiều chuyến đi đầy ý nghĩa.

kiamorning2007

Xe tăng
Không biết máy các Bác thế nào chứ máy em tuyền thế này thôi

sleepdriver

Xe buýt
Văn phong điềm đạm, hay bác ạ.
FZ 100 của Pana em dùng cũng lâu nhưng thấy tiện và thích, em thích kiểu xoay zoom tay như vậy rất thật. Chất lượng ảnh rất ok và em thấy cũng bền (em dùng rơi liên tục); tiếc là gần đây không ra đời tương tự nữa. Quay phim không được full HD nhưng chất lượng không đến nỗi.
Hai bé gái đi chơi rất ngoan, bố các cháu thì chất nghệ quá (*)

lekhoa78

Xe tải
Văn phong điềm đạm, hay bác ạ.
FZ 100 của Pana em dùng cũng lâu nhưng thấy tiện và thích, em thích kiểu xoay zoom tay như vậy rất thật. Chất lượng ảnh rất ok và em thấy cũng bền (em dùng rơi liên tục); tiếc là gần đây không ra đời tương tự nữa. Quay phim không được full HD nhưng chất lượng không đến nỗi.
Hai bé gái đi chơi rất ngoan, bố các cháu thì chất nghệ quá (*)
Hình như cụ nhầm với máy nào ý ạ. Máy của e nó thế này cơ ạ :
http://www.techland.com.vn/sp1097/panasonic-lumix-dmc-fz100.html

lekhoa78

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã động viên và voka. Cố gắng tối nay e sẽ up ngày thứ 6.

trunganh8688

Xe đạp
Bài của cụ chủ hay quá đi ạ. chúc cụ và gia đình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc va có nhiều chuyến đi để chia sẻ với otofun!

ozzy08

Xe tải
một gia đình hạnh phúc.Chúc mừng cụ.

supersanhdieu

Xe buýt
Trên đỉnh Bà Nà, khu làng Pháp đang xây dựng và cảnh 2F nhà e tại Bãi Bụt - Sơn Trà

Chỉnh sửa cuối:

lekhoa78

Xe tải
E up nhiều ảnh quá nên photobucket nó bắt e mua PRO. có mấy ảnh không hiện. Các cụ thông cảm chờ e xử lý vụ này nhé. Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn cho e với. Nếu lập tài khoản mới thì mấy cái ảnh không hiện mình phải up lại hay thê nào hả các cụ? Thanks các cụ nhiều.

TuaBin

Xe tăng
cụ lập tài khoản mới đi nếu cái nào bị lỗi thì cụ up lại thôi

lekhoa78

Xe tải
THôi e đã quyết định nâng cấp lên PRO trong 1 năm để thoải mái post rồi ạ. Quán triệt tư tưởng sẵn sàng mất tiền cho những dich vụ tốt, các cụ yên tâm chờ e tiếp tục nhé.

Chúc mừng nhà cụ có chuyến đi 1/2 Việt thành công tốt đẹp, mong có đk thực hiện chuyến đi như nhà cụ. Cụ chụp ảnh đầm Lập An đẹp quá nhưng e thích bức này nhất !!!!!!!!
E cũng hay đi nhưng thật sự mà nói về biển thì vẫn thích biển ĐN vì nó gần, đẹp và rẻ nữa ạ- tất nhiên e ko bàn đến resort ạ :(

lekhoa78

Xe tải
Sáng nay kế hoạch cả nhà là sẽ đi Bà Nà xem “ tiên cảnh” ra làm sao. Hai nhóc con vui vẻ sau 1 đêm ngủ dài tung tăng chạy ra chỗ ăn sáng.

Bầu trời hôm nay báo hiệu một ngày không được đẹp lắm. Không sao, kế hoạch đã lên thì không thể ngập ngừng vì một lý do bé tý.

Cầu sông Hàn buổi sáng đông đúc người đi làm. Cái cảm giác đi ăn chơi giữa một đám đông hối hả đi lằm cũng thú vị phết các cụ ạ :D

Hai nhóc lại bật điều hòa chui vào chăn chơi trò ru nhau ngủ

Đường đi Bà Nà đẹp nhưng chính vào cái lúc tưởng như mọi việc suôn sẻ thì lại xảy ra vấn đề. Vợ 2 e đi nhanh vấp vào một ổ gà nhỏ nhưng ngay sau đấy có tiếng khác lạ phát ra từ lốp. E dừng xe xuống kiểm tra 4 bánh nhưng không phát hiện ra gì, lên xe đi tiếp xem thế nào thì vẫn nghe thấy tiếng lạ. Bình tĩnh đi chậm và hạ kính lái xuống để nghe rõ hơn thì nhận thấy tiếng lạ phát ra từ bánh sau bên lái. Lại dừng xe kiểm tra thì thấy đúng là bị dính đinh rồi. Có vẻ chưa xì hơi, trên xe có đầy đủ kích và bộ vá dùi đã chuẩn bị, lại bị giữa nơi dân cư nên cũng yên tâm quyết định kích xe tháo bánh vá dùi thử xem nó thế nào. Kích cá sấu dễ sử dụng, lấy đồ vặn vít ra bắt đầu vặn thì thấy quá chặt, lấy hết sức vặn ốc bánh đủ kiểu cũng không ra vì cái tháo bánh có cán ngắn quá nên yếu. Bây giờ mới thấy hối hận vì hôm đi mua kích chuẩn bị đi đã định mua 1 cái tuýp nước để làm tay đòn phòng lúc tháo bánh như thế này nhưng lang thang mấy hàng đều thấy chỉ có ống nước nhựa, lúc đấy lại đi oto nên ngại chui rúc vào ngõ nghách tìm, tự tin với sức khỏe của mình chắc cũng vặn được nên tặc lưỡi cho qua vụ này. Bây giờ thì khổ rồi !!!. Hạ kích cất đồ, ra chỗ 1 bác taxi hỏi xem có chỗ nào vá gần đây không thì được chỉ ngay gần đấy. Chạy xe đến, đánh lên vỉa hè để bác vá xe tháo bánh. Bác ý cẩn thận lấy nước ra thử trước khi tháo thì không thấy xì hơi , thử đi thử lại ko thấy bọt khí ra nên quyết định rút đinh xem thế nào thì may qua ko cắm vào trong nên không sao. Cảm ơn bác sửa xe rối rít tiếp tục lên đường.
E dính chưởng ở đường này

Ngồi xem thử nước

Thủ phạm là đây.

Sau này nghĩ lại chuyện e cũng thấy trong rủi có may các cụ ạ.
Này nhé nếu cái đinh không nằm dưới ổ gà thì chắc nó đã đâm thủng lốp rồi vì do nằm dưới ổ gà nên lực dập xuống của xe đã làm nó cong gập trước khi kịp đâm vào lốp. Thứ 2 nếu e có tuýp và tháo được bánh rồi hì hụi vá dùi thì hóa ra thành tự đâm thủng lốp ( chi tiết này không thể dùng để ngụy biện cho việc lười mua tuýp được - phải rút kinh nghiệm chuyện này). Vì không tự thay được nên mới phải tìm hàng vá và chính vì tìm được hàng vá nên mới không phải vá xe. Các cụ thấy có lạ không ạ.

lekhoa78

Xe tải
Tiếp tục đi. Đường lên “Tiên cảnh” đẹp và không vất vả như đường lên tiên :D

Đến nơi rồi, xa xa đã thấy cáp treo. Cả nhà vào mua vé. E vào đo thấy cao hơn 1m roài :D. F1 lớn nhà e cao hơn mức miễn phí nên vé là 250K, F1 nhỏ thì chắc còn được 2 năm nữa.

Cả nhà vào phòng chờ, sau cửa kia là suối Mơ.

Hôm nay vắng nên cả nhà e ngồi 1 cabin, cabin từ từ rồi vút ra khoảng không tạo nên một cảm giác hụt hẫng rất rủn bụng. Từ đây bắt đầu được ngắm cảnh vât từ trên cao.
Suối mơ đây.

Ga cáp treo xa dần

Quả cầu này mà chơi trò buộc dây vào chân rồi nhảy tự do thì cũng khiếp phết đấy các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối: