Hành trình xuyên 0,5 Việt - 9 đêm 10 ngày của Cún và Chít

robin2.0

Xe tăng
e đánh dấu mai đọc tiếp, e vừa thêm cho cụ tý nức mát để giải khát roài đấy nhé

giaclai

Xe hơi
Ước mơ cuả cuộc đời em:D,được một lần như thế

honda_cub79

Xe lăn
Vodka cụ chủ phát. Nhà cụ có chuyến đi hay quá, ảnh của cụ chụp cũng đẹp lắm.

quang721

Đi bộ
hâm mộ gia đình bác quá.khi nào có điều kiện cũng phải làm 1 chuyến mới được ^^

lekhoa78

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã động viên nhà e. E nghĩ các cụ nào muốn đi thì cứ nuôi ý định đi, đến 1 ngày nào đó khi sẵn sàng là lên đường thôi. Thực ra tổ chức 1 chuyến đi thế này cũng không khó đâu ạ. CỤ nào cần tư vấn cứ pm cho e, giúp được gì e sẽ hết sức.

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Em đọc một hơi hết thớt của bác. Rất thú vị và có nhiều điều học hỏi ở bác.
Em đang tính đi xuyên Việt chiều SG-HN Tết âm lịch này đây, nhưng sau khi tham khảo thớt của bác có lẽ phải lùi kế hoach lại vì F1 còn bé quá. Tới tết này 2 nhóc nhà em lớn mới có 33 tháng bé thì 16 tháng, chắc 2 năm nữa tổ chức đi thì phù hợp hơn vì các cháu giờ bé quá chưa biết gì, đi xa mà nhỡ đau ốm thì cũng khổ. Mai cho Gấu đọc thớt này chắc chắn thích lắm.
Rất cảm ơn bác vì bài viết bổ ích. Chúc bác cùng gia đình luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc !!!

lekhoa78

Xe tải
Vâng, nếu 2 F1 của cụ nhỏ thế thì e nghĩ cũng hơi vất vả đấy, tốt nhất là các cháu ăn uống được như người lớn là tiện nhất cụ ạ. Mà e nghĩ chưa cần thiết cụ đi xuyên Việt ngay, các F1 nhỏ thì cụ tổ chức những chuyến ngắn thôi để các cháu làm quen dần cũng hay cụ ạ.

muon_khoc_qua

Xe hơi
Thích quá... Bao giờ E mới được như CỤ chủ thớt... E khoái lắm CỤ ợ.

tommykp

Xe buýt
bài hay quá, đánh dấu lần tới đi còn học hỏi kinh nghiệm của kụ

Chỉnh sửa cuối:

Typn.

Xe đạp
Em đọc một mạch hết bài của cụ, díp cả mắt lại rồi, kính cụ ly riệu quê xịn. Cảm ơn cụ!

vuphong

Xe tải

Đường phố và con người Đà nẵng đã có quá nhiều bác viết rồi nhưng e vẫn ước gì đô thị và con người HN được như Đà Nẵng. Nhân đây e cũng xin chia sẻ với các cụ một cố nhỏ em gặp phải tại cầu Tuyên Sơn, e ở KS GOLDCOAST Đà Nẵng hai ngày (đây là KS 3 sao, nói chung e rất hài lòng), một buổi tối em tìm đường đến Nhà hàng nổi gần cầu Sông Hàn nhưng khu vực này đang có công trình thi công e không thể tìm được đường vào, e dừng xe và dở bản đồ ra tìm đường nhưng khi tắt máy em quên không tắt đèn và các thiết bị trong xe nên khi đề ắc quy bị hết điện, e chưa biết xử lý thế nào vì đây là lần đầu tiên e bị sự cố, khi đi e đã mua đủ dụng cụ và không quên mua dây câu bình. E đứng bên cạnh đường chờ đợi với hy vọng nhờ xe khác để nối ắc quy, thật may cho e khi đó e nhìn thấy một chú INOVA mang biển 30F, e mừng quá vẫy luôn tưởng gặp đồng hương nhưng không phải, lái xe là người ĐN chính gốc do có bố tập kết ra Bắc nên có quê ngoại ở Lạng Giang-Bắc Giang. A ấy tên là Phong đã giúp đỡ e rất nhiệt tình, có lẽ do em chưa có kinh nghiệm nên khi câu bình từ chú INOVA rồi mà e vẫn không đề được (sau này e nghĩ lại chắc do mình vội nên kẹp không chặt đầu dây, mà sao e thấy cái bình của INOVA nhỏ thế, em đấu đúng rồi mà xe e vẫn nằm im. E bật mí Bác Phong cũng là thành viên diễn đàn với nick là vuphong đấy nhé) Bác Phong đã gọi giúp e cứu hộ nhưng đúng là mình ở hiền nên gặp lành là vị trí xe e chết máy nằm trước mặt đại lý GM nhưng khổ nỗi là buổi tối nên hết giờ làm việc hơn nữa salon chuẩn bị nghỉ Quốc khánh nên đã đóng cửa chỉ còn lại bác bảo vệ (xe e là chú CAPTIVA 2008) E để xe đấy và theo bác Phong vào đó nói khó với bác bảo vệ là gọi điện cho một bác thợ nào ấy đến để kiểm tra giúp, bác bảo vệ nói rằng buổi chiều nhân viên công ty đi giao hữu bóng đá, bây giờ chắc đi liên hoan rồi không gọi được, e nghĩ thế là toi rồi, kế hoạch bị đổ bể rồi vì 05/9 thì 2F nhà e phải có mặt tại HN đi khai giảng. E vô cùng lo lắng, bác Phong nói giọng Đà Nẵng nên một lúc cũng thuyết phục được bác BV tuy nhiên khi cầm máy gọi thì bác BV ko thể kết nối được với đội ngũ kỹ thuật. thật may đúng lúc đó thì có một bác nhân viên lò dò về để thay quần áo, e mừng quá nhưng bác nhân viên nói rằng muốn sửa xe bây giờ phải có lệnh của giám đốc (nếu HN thì đây sẽ là cơ hội để chém rồi) Bác Phong nói nhưng bác nhân viên nhất quyết ko đồng ý vì chưa có lệnh, bác Phong xin số đt để gọi GĐ nhưng cũng không thể liên lạc được, e định gọi Gấu ra để thuyết phục vì biết đâu gái HN họ lại nể. Bỗng nhiên đúng lúc đó có một chiếc CIVIC đỗ ngay trước cửa, may quá là đồng chí GĐ của salon (hình như a Thắng thì phải) anh ấy bảo lý do ko nghe máy là vì máy để trên xe, a ấy điều 02 đc nhân viên mang theo một bình điện mới ra chỗ xe e, chưa đầy 30 giây cả nhà vỡ òa vì máy đã nổ. Bác Phong bảo là có việc phải về và khuyên e nên thay bình điện cho yên tâm, e cám ơn bác và mang xe vào salon và đề nghị bác Thắng thay luôn cho e cái bình mới, bác Thắng nói chỉ lấy 2.150.000đ tiền bình còn công là giúp e, e cám ơn các bác nhưng thật may quá vì giá cả e thấy quá rẻ (em đã có lần hỏi tại GM chỗ Thanh Trì vì e nghe nói thì ắc quy của e sắp hết hạn sd và họ nói gần 5 củ) nên e đếm luôn 5 tờ và cám ơn bác Thắng nói còn thừa mời các bác vài li bia HUDA, các bác ấy quyết không nhận tiền thừa nhưng gấu nhà e nói mãi bác Thắng mới đồng ý (có lẽ nghe giọng con gái HN ngọt chăng). E vui quá nên không tìm đường đến nhà Nổi nữa, e đi dọc đường 2-9 thấy một quán có chữ QUÊ HƯƠNG (quê hương luôn trong tim mọi người mà) e tạt vào, sau này e mới biết đó là quán em út. ở đây đồ ăn thì dở được cái nhân viên toàn các chị độ U30-40 ăn mặc khêu gợi và sẵn sàng uống với khách (e để ý bàn cạnh e là các bác U50 đến vừa uống bia vừa nghe hát tân cổ, tay cầm bia và tay còn lại có thể đi du lịch ........), giá cả nói chung thì e thấy rẻ. Nhân đây e cũng xin gửi lời cám ơn nhiều đến Bác Vũ Phong và anh em của salon GM gần cầu Tuyên Sơn nhé, chúc mọi người mạnh khỏe và hạnh phúc.
Là em đây bác supersanhdieu ơi! Mới đó mà đã 1 năm rồi!

TONGIA

Xe lừa
Thank cụ chủ....

lekhoa78

Xe tải
Cảm ơn các cụ, năm nay e cũng đi nhưng do thời gian ít nên chỉ chạy vào đến Quảng Bình nên cũng ko có gi để viết. Hẹn các cụ 1 phóng sự về Hội An sắp tới.