Hành trình về đất Phật - Ấn Độ - Nơi em muốn quay lại nhiều nhiều lần.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
À, một điều vô thường nữa mà em muốn bẩm các cụ.
Đoàn đi của em, có vị giầu thứ mấy sàn chứng khoán VN ý, rồi có vị lúc nào trong nhà cũng Lexus, Porsche, nhà vài trăm m vuông, ý em là giàu có đến mấy rồi rút cuộc con người ta cũng cần sự thanh thản, an lành về tâm trí các cụ nhỉ.
Nên, e nói thế này các cụ đừng giận em chứ hãy dành nhiều thời gian cho gia đình khi có thể các cụ ạ.

and

Xe buýt
Mợ PM em cái fone, chiều mai em mang cho Mọ ở cà fe cinemax nhé. Em cũng muốn nghe mợ truyền đạo ợ

and

Xe buýt
Đoàn đi của em, có vị giầu thứ mấy sàn chứng khoán VN ý, rồi có vị lúc nào trong nhà cũng Lexus, Porsche, nhà vài trăm m vuông, ý em là giàu có đến mấy rồi rút cuộc con người ta cũng cần sự thanh thản, an lành về tâm trí các cụ nhỉ.
Nên, e nói thế này các cụ đừng giận em chứ hãy dành nhiều thời gian cho gia đình khi có thể các cụ ạ.
Khi mợ vẫn viết thế này em e mợ khó đi theo con đường mợ thích

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Khi mợ vẫn viết thế này em e mợ khó đi theo con đường mợ thích
Em hiểu ý cụ.
Em biết em mà, còn gia đình và trẻ con thì còn vướng bận :)
Em: 0912128257, sáng mai em ở Roof Top lúc 9h sáng nghe các bạn Đất Xanh giảng đạo nhà cửa.

and

Xe buýt
Mình đươc đọc một câu chuyện: Khi nhà chùa xây chùa , Nhà sư xây bình thường một phật tử hỏi thưa thầy, sao thầy không xem ngày để xây Chùa cho tốt (ý chọn ngyaf tốt), Nhà sư hỏi nếu được thế, phật tử tìm cho nhà chùa ngày xây nhà để Nhà chùa có thể bất tử:-h
Còn cháu cũng nhớ cầu "Chính pháp còn bỏ huống hồ phi pháp"

lana

Xe đạp
Website
lanagps.com
Nam mô A Di Đà Phật !!

bobodiep

Xe hơi
em này 31 tuổi mà nói chuyện già dặn nhỉ....chắc gặp nhiều oan trái đây...đúng là phong cách phụ nữ Hà Nội....

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
em này 31 tuổi mà nói chuyện già dặn nhỉ....chắc gặp nhiều oan trái đây...đúng là phong cách phụ nữ Hà Nội....
Gớm cụ này, nói thế thì làm sao em lấy chồng được.
Khổ băm rồi mà vẫn chưa lừa được ai đây này.

Okane

Xe container

canbo

Xe tăng
Mợ PM em cái fone, chiều mai em mang cho Mọ ở cà fe cinemax nhé. Em cũng muốn nghe mợ truyền đạo ợ
Kụ and ơi , em ko biết là có vi phạm bản quyền ko , nếu được kụ có thể upload lên mạng được ko vì hiện tại em ko ở VN. Cảm ơn kụ

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Nhân tiện nói về chuyện duyên với Phật pháp của em.
Nói chung cuối năm 2008 e bắt đầu tập yoga.
E nghe nhạc va e thích sự tĩnh tại.
Từ khi 14 tuổi thì e đã rất lãng mạn và hay mơ mộng những nơi chốn thanh bình tuy nhiên e ko rõ nó ở đâu và là cái gì.
Thêm nữa em rất ít đi chùa, ko hay lễ bái, ko hiểu về phong tục cúng bái nói chung e chả biết gì.
Thi thoảng em hay dc cho mấy quyển photoo, e đọc thấy hay.
E thích giúp đỡ va thích làm người khác vui.
Thế rồi cứ từng bước e gặp vài chị am hiểu phật pháp, đôi lúc e được mời nghe giảng của các thày. E đã nghe thày Huyền Diệu, Yhichs Nhật Tạng, thày Daichi ( thày daichi thường sang vn với tư cách la khách mời của chính phủ).
Tất cả là cái duyên ạ, thày Daichi chúng e được tiếp xúc nhiều, đươc ăn cơm chay với thày, được thưởng trà đạo, được hành lễ cúng cho nạn nhân sóng thần, được xem thầy trồng hoa anh đào ( thày tặng vn 1000 gốc mung 4 tết trồng ở cv Hòa Bình với a Trọng)
Ý e la với tuổi nhỏ tài mọn như e thật khó diện kiến các cụ nhưng e tin vào duyên các cụ ạ.
Kế hoạch tháng 4 chúng e sang tokyo ớ chùa của thày nhưng e vì tình nên chọn đi châu âu thôi.

jazoo

Xe hơi
hì, dự chuyến đi Âu Châu có mất nhiều thời gian ko Mợ? Mợ đi theo đoàn à? Chi phí khoảng bao nhiêu? Bên em cũng có vài xuất nhưng chưa thu xếp được. Mợ định đi những đâu>

amatuer

Xe tải
Tiêu chí của mọi người vào mục các chuyến đi là để mọi ng thấy cái hay, cái đẹp của con người, của cảnh vật và văn hóa các mảnh đất mà mem có dịp đến đó. Và tất cả đều phải được minh chứng bằng hình ảnh (ảnh chính là mắt của người thu lại, mà mắt là cửa sổ tâm hồn), bạn muốn mọi ng cảm nhận dc văn hóa Phật thì phải để mọi người nhìn thấy cái tâm hồn của bạn. Chứ còn lôi những ,minh chứng kiểu kia mình nghĩ là phản tác dụng. Nó giống như một lí do biện hộ để bạn đến vs Phật hoặc giống như 1 lời lôi kéo tôn giáo. Mình thì không theo đạo nào nhưng tôn trọng và thick mọi tinh hoa con người làm ra (kể cả các công trình Phật giáo hay 1 số cái học thuyết của Phật nhưng ko phải tất cả)

canbo

Xe tăng
Ôi cái tâm linh là cái vô cùng, tùy vào người nào trong hoàn cảnh nào và ngộ được cái gì. Em nghĩ là mợ linhdung dây chỉ nói lên con đường mợ ý cảm và ngộ dc từ phật pháp thôi ạ. Bác thì có cái cách nhìn khác thì cũng ko nên phán xét là lôi kéo tôn giáo nghe nó đao to búa lớn quá.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Chứ còn lôi những ,minh chứng kiểu kia mình nghĩ là phản tác dụng. Nó giống như một lí do biện hộ để bạn đến vs Phật hoặc giống như 1 lời lôi kéo tôn giáo. Mình thì không theo đạo nào nhưng tôn trọng và thick mọi tinh hoa con người làm ra (kể cả các công trình Phật giáo hay 1 số cái học thuyết của Phật nhưng ko phải tất cả)
Bẩm cụ ạ.
E có nhược điểm ( hay ưu điểm ) là e hay nói thật những điều e nghĩ, nếu có chướng tai thì cụ bỏ qua em nhé.
Em ko muốn lôi kéo ai đâu, em không viên mãn em mới đến cửa Phật mà cụ.
Nếu e sướng chắc e cũng chả biết đến buddha là ai.

and

Xe buýt
Kụ and ơi , em ko biết là có vi phạm bản quyền ko , nếu được kụ có thể upload lên mạng được ko vì hiện tại em ko ở VN. Cảm ơn kụ
Không vi phạm bản quyền Cụ ạ. Cụ có thẻ cho địa chỉ có ở xâ không, em có thể gửi cho Cụ. Còn nếu không cụ cho em cái email em upload rồi cụ down xuống ợ

chigentra

Xe tải
01-04-2011 17:24 #37 and

Mua xe ngày
Oct 2008

Em muôn tặng mợ hoặc những ai đọc tppic này một đĩa Thiền Môn Nhât Tụn (nghe trên máy tính hoặc đĩa) Do thầy Đàm Linh Thất sưu tập với giọng đọc Diệu Nhung và Hải Trí. Em làm được 10 đĩa Nếu Mợ hứng thú và ai quan tâm PM em ạ nếu nhiều người quan tâm có lễ mình tổ chức hội OFF nho nhỏ đi Mợ ạ. Đẻe mọi người hiểu thêm về đạo Phật cũng hay

chào bác AND, tôi rất muốn nghe đĩa thiền môn của bác, không biết làm thế nào nhỉ, có off thì bác thông tin nhé, tiếc là tôi ở hơi xa, tận Hòa Binh, hy vong co dịp được nghe đĩa của bác

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Bác ơi, cả hai cái e cho vào máy nghe đĩa cá nhân của e đều ko nghe được là sao ạ?

and

Xe buýt
Bác ơi, cả hai cái e cho vào máy nghe đĩa cá nhân của e đều ko nghe được là sao ạ?
Ắc mơ dùng Winplayer là OK mà. Chác là có duyên gặp lại rôi. Mợ năng bụi trần lắm. Mợ đi nữa vẫn khổ khi mà mợ vẫn đi tìm cái ngoài ta hihi
chigentra Cụ cho địa Chỉ em gủi cho Cụ. Thanks Cụ đã quan tâm

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Ắc mơ dùng Winplayer là OK mà. Chác là có duyên gặp lại rôi. Mợ năng bụi trần lắm. Mợ đi nữa vẫn khổ khi mà mợ vẫn đi tìm cái ngoài ta hihi
chigentra Cụ cho địa Chỉ em gủi cho Cụ. Thanks Cụ đã quan tâm
Hiểu rồi, phải dùng máy tính hả cụ.
Em chỉ tu hú trên chùa con chim thôi mà.
Làm kinh doanh mà bỏ hết bụi trần thì em e nhân viên của em không có lương mà mua gạo cụ ơi.
Hihi, em biết em mà.