[VHGT] Hành trình tìm công lý (phần 1) - Khiếu nại

eparch

Xe buýt
Đồng ý với quan điểm của kụ, phải có hành vi vi phạm kụ thể được quy định trong Luật mới là căn cứ để xử phạt. Hay là kụ gửi luôn cho các Bộ Ngành liên quan để làm cơ sở tranh luận.

Godfather77

Xe điện
Haizz. Lại cam go đây. Về nguyên tắc thì cụ phải làm đơn khiếu nại đến giám đốc sở GTCC TP Hà Nội vì nếu ông phó ký thì là ký thay chánh thanh tra, hành vi bị khiếu nại ở đây được hiểu là quyết định của chánh thanh tra do đó ko thuộc thẩm quyền giải quyết của ông ý, nếu đơn của bác không được chấp nhận thì bác có quyền khởi kiện ra Tòa hành chính luôn.

Chỉnh sửa cuối:

thanh_hoi

Xe điện
Em gửi góp ý đến Ban Biên soạn Nghị định 34 sửa đổi rồi. Và Theo bản dự thảo của họ công bố thì lỗi Để xe dưới lòng đường trái quy định pháp luật đã bỏ rồi.
Đồng ý với quan điểm của kụ, phải có hành vi vi phạm kụ thể được quy định trong Luật mới là căn cứ để xử phạt. Hay là kụ gửi luôn cho các Bộ Ngành liên quan để làm cơ sở tranh luận.

thanh_hoi

Xe điện
Mọi vấn đề có cụ Havu - VPLS YouMe tư vấn rồi, các cụ cứ yên tâm.

Haizz. Lại cam go đây. Về nguyên tắc thì cụ phải làm đơn khiếu nại đến giám đốc sở GTCC TP Hà Nội, nếu đơn của bác không được chấp nhận thì bác có quyền khởi kiện ra Tòa hành chính luôn.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mà thắng kiện thì em phục cụ sát đất
Bi quan thế cụ, phải có niềm tin chứ, có thể không ăn được tụi nó nhưng sẽ là 1 hòn đá nhỏ trên con đường quan lộ của mấy thằng đầy tớ làm ăn bố láo mất dạy :D

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
Xã hội cần phải có những người như cụ và anh Vươn để những kẻ lộng quyền biết rằng dân không phải ngu.
Chúc cụ thành công vụ này.

hieunthn

Xe tải
Em Ủng hộ Cụ đi tìm anh Công Lý.

Em giấu sẵn mấy hòn sỏi rồi.

xeruabo2

Xe điện
Trên này sẽ có âm binh , rút kn vụ cụ Đông , các cụ nên hạn chế để lộ nhiều thông tin lên diễn đàn . E dự vụ này sẽ kết thúc khả quan hơn vụ cụ Đông !

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
chỉ sợ mất công thôi .... xã hội mình các cụ lạ gì ... con vua thì lại làm vua , con sãi ở chùa thì quét lá đa ... em cũng mới bị giữ bằng ở lê văn lương .... hic hic ... ngậm ngùi đợi ngày đi nộp phạt. chúc cụ thành công trong vụ này

vuthangbn

Xe hơi
Cơ quan với công dân đều bình đẳng như nhau trước pháp luật, mình sai thì mình chịu phạt là đúng quá rồi. Nhưng nó sai thì ai phạt nó? Xã hội Việt Nam thật chẳng còn chút dân chủ nào cả, cái gì thì phần thắng cũng thuộc về nhà nước. "Cụ kiện trước làng nước kiện sau". Em chúc cụ thành công

binhtx83

Xe buýt
Cơ quan với công dân đều bình đẳng như nhau trước pháp luật, mình sai thì mình chịu phạt là đúng quá rồi. Nhưng nó sai thì ai phạt nó? Xã hội Việt Nam thật chẳng còn chút dân chủ nào cả, cái gì thì phần thắng cũng thuộc về nhà nước. "Cụ kiện trước làng nước kiện sau". Em chúc cụ thành công
Sao cụ bi quan thế. Cái được ở đây là cho bên chính quyền biết rằng chúng ta, những người dân sống theo pháp luật nước việt nam và chúng ta hiểu luật.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sao cụ bi quan thế. Cái được ở đây là cho bên chính quyền biết rằng chúng ta, những người dân sống theo pháp luật nước việt nam và chúng ta hiểu luật.
Và chúng ta sẵn sàng đấu tranh trực diện với cái xấu!

pupil

Xe điện
VN mềnh có Hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng nhưng Hiệp hội này chũng chỉ khuyên người tiêu dùng nên là người tiêu dùng thông thái.
Không biết "Hiệp hội bảo vệ o ép" của mềnh có giúp được giề cụ chủ không nhỉ ??? Kiến nghị tập thể chẳng hạn.
Mấy cái cụ nói có ông trùm Sò bức xúc quá đếch chịu được cũng đang làm đây : http://vnexpress.net/gl/the-gioi/2012/03/du-luat-nhan-quyen-cua-my-thieu-khach-quan/
Lúc nào góp sỏi Hói Project các cụ ới em với nhá !

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
chỉ sợ mất công thôi .... xã hội mình các cụ lạ gì ... con vua thì lại làm vua , con sãi ở chùa thì quét lá đa ... em cũng mới bị giữ bằng ở lê văn lương .... hic hic ... ngậm ngùi đợi ngày đi nộp phạt. chúc cụ thành công trong vụ này
Không nên bi quan vậy mợ ạ! Việc mình làm ở đây là để rõ ràng giữa cái đúng, cái sai. Để thể hiện trước pháp luật mọi người đều bình đẳng. Dù thắng hay thua trong vụ kiện này, cái mình được lớn nhất là cơ quan công quyền hiểu rằng: nhận thức của người dân đã được nâng lên chứ ko phải họ muốn nói, làm thế nào cũng được.

robinhuy

Xe tải
ủng hộ và dõi theo đơn khiếu nại của cụ. :)

hatrang03

Xe hơi
Chúc cụ may mắn và khỏe mạnh để có sức chiến đấu ....

calibrationwater

Xe điện
Không thành công cũng thành nhân ! Kg thể là bầy cừu mãi được