[VHGT] Hành trình tìm công lý (phần 1) - Khiếu nại

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Em cũng ủng Bác nhiệt tình nhưng kết quả thì em chẳng dám dự đoán. Cũng đi vào vết xe của Bác Đông mất thôi em sợ là như vậy ạ.

dungbuocgiangho

Xe máy
Phải bắt nó bồi thường thiệt hại như phải đi ta xi trong thời gian xe bị giam , tiền thuê tài xế trong thời gian bằng lái bị giam và 1 đòi hỏi chính đáng là người thực thi pháp luật sai phải chịu hình phạt gì vì kg phải chỉ 1 mình cá nhân bác gánh chịu mà còn bao nhiêu người bị phạt oan nhưng im lặng cam chịu nộp phạt.
Cứ đòi cho nhiều bác ạ còn xử ra sao thì em cũng chỉ biết ngồi chờ xem công lý được thực thi như thế lào.
Chúc bác thành công.

cheprong

Xe tải
Mòng sự công bằng được thực thi
Ủng hộ bác bác chủ khởi kiện các đơn vị cố tình hiểu sai, làm sai - làm ảnh hưởng đến đời sống của dân chúng

no1liveforever

Xe buýt
Ủng hộ cụ hoàn toàn , em xin kể vụ của em nhé
Vài năm trứoc em hay đi đưa vợ chữa vô sinh ở bệnh viện phụ sản TW , em ngu không biết gửi xe vào trong viện nên toàn đỗ 4b ở bên phải đường triệu quốc đạt chiều từ HBT lên TThi , có 1 hôm đi ra thì thấy mất mẹ cái biển trước và có mẩu dấy dán vào kính yêu cầu lên lên trụ sở TTGT quận hoàn kiếm xử lý .
Cũng may là em làm bên bán xe Ford thì có bán lô xe bán tải Ford Ranger cho bên TT nên có quen a Sỹ và a Mạnh nên lên xin 1 phát nó trả luôn. Sau đó chính bọn nó tư vấn là nên đỗ xe ở trước cổng tòa án ở HBT vì ở đấy không có biển cấm đỗ(chỗ này bây h đã cắm biển) BỌn nó bảo k có biển cấm là được đỗ- nguyên văn như thế.
Suy ra em dự vụ của cụ chủ là rất có khả năng bọn nó làm láo, em ủng hộ hết mình

nguvango

Xe buýt
VN mềnh có Hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng nhưng Hiệp hội này chũng chỉ khuyên người tiêu dùng nên là người tiêu dùng thông thái.
Không biết "Hiệp hội bảo vệ o ép" của mềnh có giúp được giề cụ chủ không nhỉ ??? Kiến nghị tập thể chẳng hạn.

anhducchncruze

Xe tải
em nhiệt liệt ủng hộ bác vụ này. bác cố lên - chỉ ra cái sai của một bộ phận công quyền

Mr Winter

Xe tăng
Em cũng ủng Bác nhiệt tình nhưng kết quả thì em chẳng dám dự đoán. Cũng đi vào vết xe của Bác Đông mất thôi em sợ là như vậy ạ.
Nhưng nếu không chiến đấu thì chẳng bao giờ hy vọng công lý tự đến với người dân. Vì vậy em ủng hộ cụ chủ thớt kiện để góp phần vào xây dựng một xã hội thượng tôn pháp luật.

Inox75

Xe tăng
Ủng hộ cụ. Lại lập 1 cái Quỹ giống như quỹ góp đá cho cụ Đông. Nhà cháu xin góp 1 viên đá nho nhỏ

xemoilai

Xe đạp
Ủng hộ bác hết mình, tuy nhiên khi đọc đơn bác viết hơi tiếc một chút vì nó chưa chi tiết, giá như bác đưa vấn để cho luật sư nào đó thảo đơn rồi gửi thì dù tỷ lệ thành công là 50% cũng đáng để làm, xã hội văn minh là mọi người phải sống và làm việc theo pháp luật phải không các bác...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

slow_nhung_trau

Xe máy
cháu thấy vụ này cụ thanh hói có nhiều yếu tố khả quan hơn vụ của cụ Đông, ít nhất là tiền lệ đã có 1 cụ ở trỏng kiện thắng rồi.
Sáng nay cháu đi đường vẫn thấy xxx nhiệt tình, hăng hái bắt các cụ đỗ xe trên đường lắm ợ, thế mà lúc cháu ở cổng trụ sở UBND phường Liễu Giai, ô tô đỗ tràn lan, cả trên dưới đường, 3 xxx lượn bồ câu trắng đi qua lại đi thẳng, cháu thắc mắc thì ông anh đi cùng giải thích là bắt cái gì, trước cửa công an phường mà --> chuối
Chúc cụ thành công!

thanh_hoi

Xe điện
Khiếu nại lần 1 mà, còn khi nào ra Tòa lúc đó em sẽ mời các cụ cùng "bóng bàn"
Ủng hộ bác hết mình, tuy nhiên khi đọc đơn bác viết hơi tiếc một chút vì nó chưa chi tiết, giá như bác đưa vấn để cho luật sư nào đó thảo đơn rồi gửi thì dù tỷ lệ thành công là 50% cũng đáng để làm, xã hội văn minh là mọi người phải sống và làm việc theo pháp luật phải không các bác...

dongkijote

Xe điện
Các Cụ yên tâm, theo qui trình trước khi đưa vụ án hành chính ra xử, Tòa án sẽ tạo điều kiện để 2 bên gặp nhau giải quyết nếu ko nhất trí với cách giải quyết của bên kia, Tòa án sẽ lấy lời khai bổ sung của 2 bên. Đề nghị Cụ Thanhhoi vững chí và nhớ những điều cần chốt lại của các Cụ đã lưu ý. Nhớ là ko để đại diện Sở GTVT cài Cụ vào việc có hành vi đỗ xe ko đặt biển báo cảnh báo trước và sau xe. Tát thảy các hành vi qui định còn lại Cụ đều đúng 100% theo Luật và khả năng thắng kiện là 99.9%. Chúc Cụ vững chí, em sẽ luôn bên cạnh nếu Cụ cần!

LuckyCar

Xe container
Các Cụ yên tâm, theo qui trình trước khi đưa vụ án hành chính ra xử, Tòa án sẽ tạo điều kiện để 2 bên gặp nhau giải quyết nếu ko nhất trí với cách giải quyết của bên kia, Tòa án sẽ lấy lời khai bổ sung của 2 bên. Đề nghị Cụ Thanhhoi vững chí và nhớ những điều cần chốt lại của các Cụ đã lưu ý. Nhớ là ko để đại diện Sở GTVT cài Cụ vào việc có hành vi đỗ xe ko đặt biển báo cảnh báo trước và sau xe. Tát thảy các hành vi qui định còn lại Cụ đều đúng 100% theo Luật và khả năng thắng kiện là 99.9%. Chúc Cụ vững chí, em sẽ luôn bên cạnh nếu Cụ cần!
Nếu nó cài vào hành vi đỗ xe không đặt biển cảnh báo thì cụ cứ bảo là có đặt, vì nếu không đặt thì các ông đã ghi vào biên bản nội dung đó rồi.

windys

Xe tăng
Em hỏi chút, e đọc trong luật thì không thấy có cái hướng dẫn nào về cái biển cảnh báo cả, nên các cụ nào biết có cái văn bản nào hướng dẫn cái biển đó thế nào thì chỉ cho em với.

Còn nếu k có thì lấy luôn biển số xe là biển cảnh bảo, chắc cũng k sao, vì chỉ nói là cần có biển thôi mà.

thanh_hoi

Xe điện
Em không có gì mà không yên tâm cả cụ ạ. Mất thì đã mất rồi, đấu tranh này là vì sự thượng tôn pháp luật. Vì một xã hội văn minh hơn.
Còn cái vấn đề đặt cảnh báo ở trước và sau xe, chắc là em có làm nên trong Biên bản vi phạm hành chính các anh TTGTCC anh ý không ghi gì ạ.;)

smallboy

Xe tăng
hành lang an toàn giao thông dg sắt cụ tham khảo chưa ? e khuyên cụ đọc qua nhé

thanh_hoi

Xe điện
Gì thì cũng phải có biển cụ à. Theo Luật Giao thông đường bộ, Lái xe chỉ phải tuân thủ biển báo đường bộ mà thôi.
hành lang an toàn giao thông dg sắt cụ tham khảo chưa ? e khuyên cụ đọc qua nhé