Hành trình mua xe ford và trải nghiệm cảm giác gà nướng lu

Tím Lẳng Lơ

Xe đạp
fiesta ecoboost 1.0 đang có sâu báo 590. cụ nào biết chỗ nào rẻ hơn ko ?
Cụ còn mong muốn giá thế nào nữa ạ. Cụ về HD em bán cho cụ 90 triệu này. Bớt thêm cho cụ 500 triệu nữa. Các cụ toàn ép giá Sale thì Sale có mà móc ... ra mà ăn.

letuan1986

Xe máy
Theo e tất cả các cụ mua ford muốn giá rẻ nhất đều gặp phải tình huống như cụ chủ, đôi khi sâu hứa hẹn cả những điều ko thể để lôi kh đến sr.
Đấy gọi kaf văn hoá Fof đấy các cụ sâu ợ

khanhoto

Xe tải
Nói thật với các cụ là. E báo giá net nhất cho các cụ, sâu nhất mà đại lý cgo bán. Nhưng các cụ vẫn nghĩ là còn tốt hơn nữa, còn km dc nữa, rồi lại lấy giá đó đi ép sale của đại lý khác. Vậy là họ lại nói giá thấp để lôi các cụ sang,nhưng rồi các cụ có mua dc đâu. Các cụ nói nhưng có nghĩ cho sale bọn em đâu. Thưởng 1 xe chả dc mấy đồng, công làm việc bao thời gian. Còn cắt máu ra mà tặng cho các cụ nữa thì bọn e sống sao dc ạ. Mong các cụ hiểu cho bọn em. Khổ lắm ạ.

Developer87

Xe buýt
Quan điểm của em thì cứ alo cho tất cả các sr xem sâu báo giá thế nào, cứ trao đổi thoải mái với từng sâu xem giá tốt nhất? Các sâu cũng phải cạnh tranh với nhau nên giá đưa ra chắc cũng chỉ chênh nhau cũng ko nhiều. Đi mua thì cứ chạy từ sâu báo rẻ nhất, nếu có hiện tượng cò cưa thì thôi next luôn. Mua cái xe mất hơn 600tr chả lẽ lại vì vài tr mà ôm thêm cái bực vào người. Có xe mà lại bực mình thì cũng giảm mất độ sướng :D

haiha_fordmydinh

Đi bộ
Số 02 Tôn Thất Thuyết, Mỹ Đình, Từ Liêm, Hà Nội .
Kính thưa các cụ, em vừa lấy ffi và trải nghiệm cảm giác bị quay như gà nướng lu của các sâu và đại lý.
Trước khi mua em cũng tham khảo một số đại lý cơ bản về loại xe, mầu và sơ bộ giá. Đầu tiên ford hà thành sâu P "ok anh xuông đi giá ffi sport mầu đỏ sao hoả của anh 550, có xe luôn em km dán kính trải sàn, có thể xin cho anh bảo hiểm vật chất...bla..bla" em yên tâm lớn lại còn hỏi loại tk ngân hàng của sr để tiện chuyển khoản. Sau đó ford Thăng long "ok, giá đó hơi căng nhưng em cũng sẽ làm cho anh được" lại rất yên tâm. Sau ford Thanh Xuân, Ford Hà Nội đều tương tự vậy.
Thế thì chuẩn cmnr em bán mấy quả núi tiền bơm vào tk dẫn gấu thủ đô thẳng tiến, chém gió với gấu xuống lấy xe chiều về kỷ niệm 20/10 luôn :)).
Xuống đầu tiên gặp chú sâu ford Hà thành. "anh ơi xe đấy mầu của anh không có đâu anh làm thủ tục đặt tháng sau lấy xe" "ợ mịa thế chú báo ánh có xe rồi anh mới xuống chứ" chú sâu bắt đầu giở bài. Hay anh lấy ecoboot trắng? Em không đồng ý vì thích ffi sp vừa tiền, chú ấy lại bảo hay anh lấy ffi sp trắng của một khách lấy em chưa giao xe, theo chú ấy nói là chưa đủ điều kiện xuất hoá đơn nên có thể giao cho anh được, em ok thế giá cả thế nào thì chú ấy lại nói giá là 560 km dán kính, trải sàn, Thôi xong cmnr em éo thích ford Hà thành nữa lượn luôn. Đại lý thứ 2 ford Hà Nội 94 ntn ( vì sâu báo có mầu xanh, lựa chọn thứ 2 sau mầu đỏ) ok lên xem có xe mầu xanh và trắng, sâu báo 560 km dán kính trải sàn, camera kẹp gương, ok anh đi ngó tiếp. Sang ford Thăng long (trước em lh sâu báo,554 km dán kính trải sàn, và có thể xin thêm bao hiểm vâth chất) đến xem có xe trắng ( em ok vì đã xem xe xanh không ưng vì thực tế thấy xấu) làm gía sâu lại báo 562 km dán kính trải sàn em không đồng ý, chú ấy gọi cả tp kinh doanh đàm phán chỉ có giá 560, em không ưng đi về nhậu đã. Hết 1/2 ngày, Xin số cu em gọi sâu ford Thanh Xuân các chú nhiệt tình đi đón từ Cầu giấy sang xem xe, làm giá 554 km bảo hiểm hoặc 550 không km, em ok lấy giá 554, Lúc đấy mấy chú ford Hà Thành gọi điện sang chú sâu báo lại sếp không cho bán giá đấy, Nếu anh lầy thì em chỉ bán được bằng giá ford Hà thành. DCM EM BẮT ĐẦU CAY MŨI ÉO NÓI NỬA LỜI TÉ LUÔN, Đinh quay sang Hyundai accent, về nhà ông anh định làm giấc éo xe cộ gì nữa mai tính (mất mẹ một ngày với mấy chú sâu bọ) Về nghĩ con chú sâu ford Hà Nội khi lên xem thấy giọng khá quân tử 560 km trải sàn dán kính, camera, ok phi lên cọc phát lúc này là 5 h chiều. Làm hợp đồng cọc 10 tr đổi dán kính lên vkool em bù hơn 3 củ hđ 563. Chú sâu nói sếp về rồi ko ký đươc hđ lên kế toán nộp tiền về mai lấy xe. Hôm sau lên lấy xe tay gđ kinh doanh éo giao xe vì bọn ford TX, HT điện sang nói bán phá giá... Chỉ được bán giá 560 km như ford HT. Em điên tiết làm um lên chú gdkd trước mặt em chửi cchú sâu kia ầm ầm, đập bàn đập ghế éo được câu xin lỗi khách đổ hết lỗi lên chú sâu. Em bắt đầu sử dụng lợi thế của ofer gọi cụ Bình Tgđ ford HN, Nghĩ cụ ấy sẽ xử lý ổn thoả như với cụ EDEN mua ranger thớt trước nhưng cụ ấy cũng ko giải quyết đc lý do hđ cọc chưa ký vẫn trong gđ thương thảo.. MK em cũng éo cần nữa ký hđ luôn 560 km dán kkính trải sàn.( vì trót yêu ford cmnr). Tóm lại em nói hơi dài dòng để các cụ hiểu bọn sâu HT, TX, TL dùng văn bẩn vây em khi mua xe, Chú gđkd ford Hà Nội nói kể cả em.rút cọc về mua xe hãng khác cũng ok vì các đlý kia có ý kiến rồi ko thể bán khác được. Em khá thất vọng về dvụ bán hàng của ford, Chú gđkd ford Hà Nội và cụ Bình tgđ. Ấn tượng khá tốt với chú sâu ford HN ( chú ấy ngại em quá tặng em 2 can dầu máy) Dẫu sao thì em cũng vẫn yêu ford và cưới em ấy
Thực ra bán hàng có người này người kia Cụ ạ, cũng không thể vì gặp một cá nhân vậy mà quy cả tập thể đều làm vậy ^^! Mỗi người một cách làm việc khác nhau mà ạ. Nhưng dù sao Cụ vẫn yêu thương và cưới em Ford về là vui rồi :)

lai xe lu

Xe buýt
Nghĩ cũng hài, thằng này bán bao nhiêu sao thằng khác biết được. Trong hợp đồng đúng giá thị trường sau đó sâu thối lại cụ đúng giá thoả thuận, đúng là gà nướng lu

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy sale chỉ cần thái độ tốt thành thật là được. Trước em mua xe, nói luôn chú cho anh giá tôt nhất, anh chả lấy khuyến mại gì, mua mỗi cái xe thôi.
Sau chú sale bán cho em cũng xin được cái giá tốt cho em, em còn cho 1 triệu tiền cf. Giờ mỗi lần vào háng bảo dưỡng gặp em như gặp bạn thân kể cũng vui.
Nói chung mua được cái giá hợp lý là được, chứ lấy giá đại lý này ép đại lý kia nó cũng đau đầu..em xác định thoải mái tí nhẹ đầu em còn suy nghĩ chuyện khác.

khanhoto

Xe tải
Em thấy sale chỉ cần thái độ tốt thành thật là được. Trước em mua xe, nói luôn chú cho anh giá tôt nhất, anh chả lấy khuyến mại gì, mua mỗi cái xe thôi.
Sau chú sale bán cho em cũng xin được cái giá tốt cho em, em còn cho 1 triệu tiền cf. Giờ mỗi lần vào háng bảo dưỡng gặp em như gặp bạn thân kể cũng vui.
Nói chung mua được cái giá hợp lý là được, chứ lấy giá đại lý này ép đại lý kia nó cũng đau đầu..em xác định thoải mái tí nhẹ đầu em còn suy nghĩ chuyện khác.
NGhĩ dc như cụ thì đỡ cho bọn e. Nv lv nhanh gọn. Đằng này e nói thật, nhiều cụ bảo bọn e báo giá net nhất, bọn e báo giá thấp nhất sếp cho bán, vẫn ko ok, đi ép đại lý khác, còn nói sai với đại lý khác thấp hơn giá bọn e báo để ép. Để kỳ kèo. Mà chắc chắn nv sẽ ko dc, nên bị họ quay ấy mà. Các cụ cứ thoải mái quyết, bọn e bán nó cũng dễ.