Hành trình mua xe ford và trải nghiệm cảm giác gà nướng lu

tuanha1984

Đi bộ
Thông cảm với cụ, em cũng vừa chốt xe. Có chút phức tạp, nhưng cơ bản vẫn giải quyết được và đã ký HD, tuần sau lấy xe. Nếu có vấn đề gì thì em sẽ báo cáo các cụ để tham khảo cùng.

min18vn

Xe điện
Lần đầu em mua xe mới nên cũng gà, Với lại các cụ ở HN tiện hơn em. Thôi em lại đi cầy kiếm xèng mua nhà HN cho f1 sau này nó mua xe ko bị ép các cụ nhể :)
Dưng đúng là khi lấy xe xong ngồi vào chạy mới thấy tầm tiền đó ít xe bằng ffi, mặc dù ồn từ gầm lên kha khá, hết đời lốp này có khi lên 1 cỡ lốp michelin 205/50r16 may ra bớt ồn gầm

16A

Xe hơi
Em thì tiện hơn cụ vì ở đây, em cứ ra cái giá, đồng ý thì anh qua, ko thì anh éo đi cho đỡ mất công, còn mầu thì sâu bẩu màu đỏ đun em có xe giao ngay lập tức, nhưng màu đỏ cam thì phải chờ 1 tháng, em chờ, bỏ gần 700tr ra mua cái xe mà éo được cọn màu mình thích thì em éo cần %-(
Và sau 1 tháng em có con trên avatar
Nói chung cậu sâu bên HNF làm ăn cũng uy tín. Và thêm nữa cái màu đỏ cam ếch cụ nào thích nên ko sợ bị hớt, em đỗ giữa dàn xe của hội ffi xe em nổi nhất \:D/
Vote cho cách mua của cụ Min18vn. Rất văn minh và có lợi. Có đồng tiền phải được tận hưởng , chăm sóc đúng nghĩa . Đọc bài cụ chủ chóng hết cả mặt, nhưng tóm lại cụ muốn mua rẻ , họ muốn bán đắt, lần sau muốn đc việc cụ ký hhđ đàng hoàng rồi vào tiền để bảo vệ mình, các em sâu ham bán lại nhiều chiêu trò dìm nhau, ko tin lời hứa đc đâu. cụ Gđ ko làm việc trên HĐ chưa ký là chuẩn đới. Thế sâu nó hứa bán cả xe có 1 tr thì cũng phải bán hay sao. Tóm lại cụ mua xe Nông Văn Dền thế dễ thiệt mà giá chưa chắc tốt bằng mấy ae Fiesta vừa lấy cũng ở 94 NTN đâu

gagaga

Xe máy
các cụ thích lượn lại hay gặp phải sâu văn vở :)
hôm trước nick này cũng văn mợ gì muốn mua xe là "sắp đắt lên" còn gì nữa. Có 1 bản hỏi tại sao thì không thấy trả lời.

2 cụ khen HN ford <- em để ý thấy thế

Chester4T

Xe hơi
Đây rồi... Đúng thớt đang cùng tâm trạng với e. E cũng vừa lấy ANF nhưng mua đc xe mua thêm nỗi bực dọc. Vì tháng 8 nhà cũng mua M6 bên Mazda nên e có tí so sánh chất lượng phục vụ bên Thaco và bên Fò.
* Phải nói bên Mazda (cụ thể nơi e lấy là Mazda Nguyễn Trãi) họ chiều khách như chiều bố. Toàn hệ thống họ chung 1 mức giá, chung mức khuyến mại như nhau (e lấy M6 bớt gần 70 củ) nên ko phải lăn tăn mặc cả kiểu mình mua có bị hớ ko...còn chỗ nào giá tốt hơn ko. Với xe của Mazda cứ phi ra lại đại lý gần nhất mà mua, hẹn ngày lấy xe là chính xác ngày đấy có. Khi đi đăng ký đăng kiểm thì e sâu (chân dài) đi làm hết thủ tục với tinh thần rất nhiệt tình thoải mái, thuế trứơc bạ thì nộp theo giá hoá đơn, ko theo giá niêm yết. Tiết kiệm bữa nhậu to. Sau bán hàng thì thỉnh thoảng còn nt zalo hỏi thăm nhau giữ mối qhệ. Nói chung là Mazda đem lại cảm giác rất... Ớ..ớ...ớ...ợ.
* Với ông Fò...ko phải vì All new Fo cứt là 1 chiếc xe khá hay, giá lại đang tốt thì e xúc Mát xa 3 rồi. Dưng cùng mức giá thì Mát xa 3 AN 1.5 làm j có cửa so với ANF 2.0 chứ. Về chất lượng phục vụ thì í ẹ. Giá rổ mỗi nơi một kiểu một mức khuyến mại làm e bạc đầu tính toán thiệt hơn. Chốt xong qua đt phi đến Sâu rum thì giá lại khác bọt tí, thôi cũng tặc luỡi chốt. E lấy mầu đỏ đứng tên vợ cũng là quà 20/10 cho vợ. Đặt xe từ 13 hẹn sâu là lấy trc 20/10 rốt cuộc là 23/10 mới lấy xe. Trong 7 ngày chờ đợi thì cứ đều đặn ngày 2 cuộc e gọi cho sâu hỏi 'hôm nay có xe ko chốt cho a ngày lấy xe mà ko đc thông tin j', lúc lấy xe thì ko có hoa như Mazda, xe thì bẩn thôi rồi mình tự mang đi rửa. Khoản đăng kí đăng kiểm thì mua xe xog rồi tiền trao cháo múc kệ cm chúng mầy, tự mang giấy tờ về mà làm, thuế cứ theo giá niêm yết mà phang, nói tóm lại ANF chạy rất phê dưng chất lượng phục vụ đối với dịch vụ hàng hoá tiền tỉ thì chán thôi rồi.

16A

Xe hơi
Phong cách nhà F nó vốn thế, giá rổ giảm loạn mới hay chứ cụ, người tiêu dùng được lợi vì sự cạnh tranh. Như con Focus của cụ khéo bọt còn được giảm ...140 tr như hướng dẫn của mấy cụ trên này. Theo em biết việc thống nhất giá cho đại lý ( độc lạp) là sai luật à nha. Cái này làm cho mình sướng chút chứ về kinh tế nó giữ cho anh Hải lãi khủng ( báo đăng chỉ mới là tảng băng nổi) em thì em lại rất ấn tượng bọn Mazda Nguyễn Trãi ở chiều ... NGược lại. Có nhiều thứ rất tệ sau bán nhưng thôi đang box Ford em ko bàn. Nhưng túm lại nếu ko đồng giá , xe Mazda có thể giảm thêm.... 30 củ nữa thì tuyệt và đúng giá trị ợ

min18vn

Xe điện
Đây rồi... Đúng thớt đang cùng tâm trạng với e. E cũng vừa lấy ANF nhưng mua đc xe mua thêm nỗi bực dọc. Vì tháng 8 nhà cũng mua M6 bên Mazda nên e có tí so sánh chất lượng phục vụ bên Thaco và bên Fò.
* Phải nói bên Mazda (cụ thể nơi e lấy là Mazda Nguyễn Trãi) họ chiều khách như chiều bố. Toàn hệ thống họ chung 1 mức giá, chung mức khuyến mại như nhau (e lấy M6 bớt gần 70 củ) nên ko phải lăn tăn mặc cả kiểu mình mua có bị hớ ko...còn chỗ nào giá tốt hơn ko. Với xe của Mazda cứ phi ra lại đại lý gần nhất mà mua, hẹn ngày lấy xe là chính xác ngày đấy có. Khi đi đăng ký đăng kiểm thì e sâu (chân dài) đi làm hết thủ tục với tinh thần rất nhiệt tình thoải mái, thuế trứơc bạ thì nộp theo giá hoá đơn, ko theo giá niêm yết. Tiết kiệm bữa nhậu to. Sau bán hàng thì thỉnh thoảng còn nt zalo hỏi thăm nhau giữ mối qhệ. Nói chung là Mazda đem lại cảm giác rất... Ớ..ớ...ớ...ợ.
* Với ông Fò...ko phải vì All new Fo *** là 1 chiếc xe khá hay, giá lại đang tốt thì e xúc Mát xa 3 rồi. Dưng cùng mức giá thì Mát xa 3 AN 1.5 làm j có cửa so với ANF 2.0 chứ. Về chất lượng phục vụ thì í ẹ. Giá rổ mỗi nơi một kiểu một mức khuyến mại làm e bạc đầu tính toán thiệt hơn. Chốt xong qua đt phi đến Sâu rum thì giá lại khác bọt tí, thôi cũng tặc luỡi chốt. E lấy mầu đỏ đứng tên vợ cũng là quà 20/10 cho vợ. Đặt xe từ 13 hẹn sâu là lấy trc 20/10 rốt cuộc là 23/10 mới lấy xe. Trong 7 ngày chờ đợi thì cứ đều đặn ngày 2 cuộc e gọi cho sâu hỏi 'hôm nay có xe ko chốt cho a ngày lấy xe mà ko đc thông tin j', lúc lấy xe thì ko có hoa như Mazda, xe thì bẩn thôi rồi mình tự mang đi rửa. Khoản đăng kí đăng kiểm thì mua xe xog rồi tiền trao cháo múc kệ cm chúng mầy, tự mang giấy tờ về mà làm, thuế cứ theo giá niêm yết mà phang, nói tóm lại ANF chạy rất phê dưng chất lượng phục vụ đối với dịch vụ hàng hoá tiền tỉ thì chán thôi rồi.
Cho em théc méc là sao cụ lại được áp thuế theo hđ được, áp thuế là do hãng trình giá với bên thuế chứ, thế thì em nghĩ gía công bố của mát xa là giá ảo rùi, rồi họ bớt 70 củ cho cụ sướng tưởng đc món hời

min18vn

Xe điện
Như FFi của em em xem giá hóa đơn nhà máy xuất cho đại lý là 568tr nhưng giá hđ cho em còn ít hơn, vậy là đại lý phải trừ chiết khấu cho khách, ý nghĩa nó khác lắm chứ :D

16A

Xe hơi
Ui, thế tức là Ford HN bán lỗ ? Chắc chạy doanh số hay cụ mặc cả khéo ạ. Quan điểm của em là hài hoà , mình OK thì để các em có tý cơm cháo, giá hợp lý thị trường là OK thôi. Đi đâu loanh quanh cho nhọc, thế cả, sởi lởi Trời cho cụ nhỉ. Thời gian võng lọng để kiếm xènh

wanabeme308

Xe máy
Chả hiểu đầu đuôi thế nào, nhưng khi em mua xe, sale nào gọi em cũng bảo có nơi này nơi kia đã thống nhất với em giá nhự vây (thấp hơn 5tr so với Sale báo), thế là chốt được giá và không kỳ kèo. Em bảo cứ sai giá là em bye bye, không quay lại, có gọi cũng nói thẳng là "mất công anh lắm em, được anh chốt lấy luôn chứ 2 3 lời anh không thích" Thế là chốt giá chứ chả cậu sale nào dám mở thêm 1 lời nào hết.
Tính em là không có bàn được là được không là không next luôn mà phải nhanh chóng next không Sale cứ tưởng mình cần.

min18vn

Xe điện
Ui, thế tức là Ford HN bán lỗ ? Chắc chạy doanh số hay cụ mặc cả khéo ạ. Quan điểm của em là hài hoà , mình OK thì để các em có tý cơm cháo, giá hợp lý thị trường là OK thôi. Đi đâu loanh quanh cho nhọc, thế cả, sởi lởi Trời cho cụ nhỉ. Thời gian võng lọng để kiếm xènh
Làm gì có chuyện bán lỗ hả cụ, giảm bớt hoa hồng thôi, như thế là ép đại lý lắm rùi, chứ cứ như Toy thì đại lý kiếm ác. Còn vụ mát xa như cụ kia thuế nó tính giá hóa đơn có khi giá thực nó thấp hơn nhiều ;)). Em cứ dự là như thế, làm gì có chuyện thuế tính sai

Con_Đầm_Pích

Xe buýt
hôm trước nick này cũng văn mợ gì muốn mua xe là "sắp đắt lên" còn gì nữa. Có 1 bản hỏi tại sao thì không thấy trả lời.

2 cụ khen HN ford <- em để ý thấy thế

E đây. xe nó đắt nên là đúng, e có nói sai j k ạ. E đoán là e trả lời 1 mợ về ecosport. Còn ai hỏi mà e chưa trả lời thì có thể Ng ta k quote comment của e nên e k biết. Văn e thì nó là văn tả cảnh ấy mà.

Toantencorui

Xe máy
Kính thưa các cụ, em vừa lấy ffi và trải nghiệm cảm giác bị quay như gà nướng lu của các sâu và đại lý.
Trước khi mua em cũng tham khảo một số đại lý cơ bản về loại xe, mầu và sơ bộ giá. Đầu tiên ford hà thành sâu P "ok anh xuông đi giá ffi sport mầu đỏ sao hoả của anh 550, có xe luôn em km dán kính trải sàn, có thể xin cho anh bảo hiểm vật chất...bla..bla" em yên tâm lớn lại còn hỏi loại tk ngân hàng của sr để tiện chuyển khoản. Sau đó ford Thăng long "ok, giá đó hơi căng nhưng em cũng sẽ làm cho anh được" lại rất yên tâm. Sau ford Thanh Xuân, Ford Hà Nội đều tương tự vậy.
Thế thì chuẩn cmnr em bán mấy quả núi tiền bơm vào tk dẫn gấu thủ đô thẳng tiến, chém gió với gấu xuống lấy xe chiều về kỷ niệm 20/10 luôn :)).
Xuống đầu tiên gặp chú sâu ford Hà thành. "anh ơi xe đấy mầu của anh không có đâu anh làm thủ tục đặt tháng sau lấy xe" "ợ mịa thế chú báo ánh có xe rồi anh mới xuống chứ" chú sâu bắt đầu giở bài. Hay anh lấy ecoboot trắng? Em không đồng ý vì thích ffi sp vừa tiền, chú ấy lại bảo hay anh lấy ffi sp trắng của một khách lấy em chưa giao xe, theo chú ấy nói là chưa đủ điều kiện xuất hoá đơn nên có thể giao cho anh được, em ok thế giá cả thế nào thì chú ấy lại nói giá là 560 km dán kính, trải sàn, Thôi xong cmnr em éo thích ford Hà thành nữa lượn luôn. Đại lý thứ 2 ford Hà Nội 94 ntn ( vì sâu báo có mầu xanh, lựa chọn thứ 2 sau mầu đỏ) ok lên xem có xe mầu xanh và trắng, sâu báo 560 km dán kính trải sàn, camera kẹp gương, ok anh đi ngó tiếp. Sang ford Thăng long (trước em lh sâu báo,554 km dán kính trải sàn, và có thể xin thêm bao hiểm vâth chất) đến xem có xe trắng ( em ok vì đã xem xe xanh không ưng vì thực tế thấy xấu) làm gía sâu lại báo 562 km dán kính trải sàn em không đồng ý, chú ấy gọi cả tp kinh doanh đàm phán chỉ có giá 560, em không ưng đi về nhậu đã. Hết 1/2 ngày, Xin số cu em gọi sâu ford Thanh Xuân các chú nhiệt tình đi đón từ Cầu giấy sang xem xe, làm giá 554 km bảo hiểm hoặc 550 không km, em ok lấy giá 554, Lúc đấy mấy chú ford Hà Thành gọi điện sang chú sâu báo lại sếp không cho bán giá đấy, Nếu anh lầy thì em chỉ bán được bằng giá ford Hà thành. DCM EM BẮT ĐẦU CAY MŨI ÉO NÓI NỬA LỜI TÉ LUÔN, Đinh quay sang Hyundai accent, về nhà ông anh định làm giấc éo xe cộ gì nữa mai tính (mất mẹ một ngày với mấy chú sâu bọ) Về nghĩ con chú sâu ford Hà Nội khi lên xem thấy giọng khá quân tử 560 km trải sàn dán kính, camera, ok phi lên cọc phát lúc này là 5 h chiều. Làm hợp đồng cọc 10 tr đổi dán kính lên vkool em bù hơn 3 củ hđ 563. Chú sâu nói sếp về rồi ko ký đươc hđ lên kế toán nộp tiền về mai lấy xe. Hôm sau lên lấy xe tay gđ kinh doanh éo giao xe vì bọn ford TX, HT điện sang nói bán phá giá... Chỉ được bán giá 560 km như ford HT. Em điên tiết làm um lên chú gdkd trước mặt em chửi cchú sâu kia ầm ầm, đập bàn đập ghế éo được câu xin lỗi khách đổ hết lỗi lên chú sâu. Em bắt đầu sử dụng lợi thế của ofer gọi cụ Bình Tgđ ford HN, Nghĩ cụ ấy sẽ xử lý ổn thoả như với cụ EDEN mua ranger thớt trước nhưng cụ ấy cũng ko giải quyết đc lý do hđ cọc chưa ký vẫn trong gđ thương thảo.. MK em cũng éo cần nữa ký hđ luôn 560 km dán kkính trải sàn.( vì trót yêu ford cmnr). Tóm lại em nói hơi dài dòng để các cụ hiểu bọn sâu HT, TX, TL dùng văn bẩn vây em khi mua xe, Chú gđkd ford Hà Nội nói kể cả em.rút cọc về mua xe hãng khác cũng ok vì các đlý kia có ý kiến rồi ko thể bán khác được. Em khá thất vọng về dvụ bán hàng của ford, Chú gđkd ford Hà Nội và cụ Bình tgđ. Ấn tượng khá tốt với chú sâu ford HN ( chú ấy ngại em quá tặng em 2 can dầu máy) Dẫu sao thì em cũng vẫn yêu ford và cưới em ấy

E cũng vừa mua xe ford. Và cũng dính nhiều bài học nên chia sẻ cho các bác.
1. Đầu tiên thì đồ khuyến mại không ghi rõ chủng loại trong phụ lục hợp đồng đi kèm. Chẳng biét option tặng kèm đấy là tốt hay xấu, chỉ thấy bảo chính hãng. (đàm phán, hẹn hò mà thêm thêm bớt bớt như mua mớ rau)
2. Dịch vụ đăng kí, đăng kiểm, nộp lệ phí thì chặt chém, làm còn đắt hơn ở ngoài (gấp đôi). E biết nhưng vẫn để cho sale làm vì cũng muốn tạo điều kiện cho sale làm ăn, kiếm chút ít, mình thì cũng đỡ tốn thời gian. Tuy nhiên mang tiếng là hỗ trợ khách mà thịt khách còn hơn dịch vụ:)
3. Ở tỉnh có nhiều cái thiệt thòi. Mua xe thì mua đắt, lên HN mua rẻ được tí chut thì bán xong hàng sale cũng ít quan tâm khách, các bác cứ xuống tiền xong là hết nhiệt tình ngay, các dịch vụ hỗ trợ cũng cứ để khách dài cổ.
Nói chung lần đầu mua xe, dù đã tìm hiểu kĩ nhưng vẫn thiếu kĩ năng, kinh nghiệm bị quay như con gà. Dịch vụ bán hàng vẫn kém

Chỉnh sửa cuối:

Seven.

Xe đạp
Qua pic này em nghiệm ra các cụ hay lượn lờ hỏi giá đến khi xuống tiền đều gặp chuyện. Quan niệm của em là xởi lởi trời cởi cho, mua cái xe vài trăm triệu mà ép sale cắt thưởng hết bù vào cho mình thì cũng không đáng :)

đánh võng

Xe tải
Đây là một trong lý do mà khi đi mua xe, mặc dù mình đi hỏi xe tất cả các showroom rồi chọn giá tốt nhất, nhưng các sâu kia léo nhéo gọi điện thì nghe xem có giá tốt hơn không, ko có thì chào em anh cảm ơn. Chứ lại buột miệng bảo thằng này nó đang cho anh giá này để mặc cả là hỏng :)) Trước em mua Everest ở Ford Hà Nội cũng thế, một phát chốt giá ngọt luôn, ông Hà Thành cứ ỉ ôi hỏi mình mua xe ở đâu minh đếch nói, giờ đọc thớt này thấy may thế :">

duonghit

Xe đạp
khuyến mại chả đc bao nhiêu mà mang bao cái bực vào người. Khổ thân cụ chủ quá :)

wanabeme308

Xe máy
Ở ngoài khối điều hay lấy hàng khuyến mại làm gì, thay vì thế bảo cắt hết kg lấy gì giảm tiếp tiền cho tớ :) Em đã làm thế.

classicaudio

Xe tải
Ở ngoài khối điều hay lấy hàng khuyến mại làm gì, thay vì thế bảo cắt hết kg lấy gì giảm tiếp tiền cho tớ :) Em đã làm thế.
cách của cụ hay quá, e thấy 2 món km nên lấy là dán kính vkool hoặc llumar, bảo hiểm thân vỏ.

robeo1958

Xe điện
Có thể Ford VN đang làm chiêu trò nâng tầm xe như kiểu bọn Toy vì thị phần tốt lên nhưng cách lv này đã bỏ lỡ khá nhiều khách định chuyển sang Ford. Cho nên cái này cũng kệ cm họ, mình là ng bỏ tiền ra nên đc phép chọn lựa thoải mái mà :)