Đánh giá Hành trình mua Kia Sorento 2021 tủi nhục tại Kia Đống Đa.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy sale trong SGN làm ăn uy tín, nhanh gọn. Trước khi em lấy Sedona, sale còn thuê xe dịch vụ cho e chở gấu đi thử. Dịch vụ chu đáo, xong em còn giới thiệu cho ông bạn qua lấy thêm 2 con Sedona cho Cty.:D
Sale như cụ chủ phản ảnh làm ăn bố láo quá.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Dcm toàn nói lý thuyết suông, giờ ra hãng mà làm thế xem bao giờ có xe đi????_chỉ giỏi chém vớ vẩn
Lúc nào chả có xe hả cụ. Chỉ là ít hay nhiều. Và đại lý nào có hay thôi. Cứ xe đã bán rồi mà còn đang trong thời gian sản xuất là có!

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Đại lý gì mà làm việc như lìn. Xe lỗi mà giao được cho khách thì tôi cũng đến chịu. Nhìn cái hình chụp ghế lái thấy bẩn thỉu dã man lun. Xe chạy 50km thì cũng thông cảm vì chạy đi đăng ký & đăng kiểm.

Cụ chủ cứ làm cái đơn khiếu nại gửi hãng, Hội bảo vệ NTD, mời báo, quăng lên FB cho nó nổi xem đại lý nó xử ntn. b-)

heroesdaubu

Xe điện
bỏ ra tỷ rưỡi mua xe Hàn làm gì để tủi nhục.. e đang đi xe Hàn đây, nhưng chắc lần thay tới sẽ ko bao giờ mua xe Hàn nữa
Sao cụ giống em nhề :)
Đang dùng dv của Thaco sang dùng dv của Toy sẽ thấy nó rất khác. Chả hiểu em đi xe hàn 1 đời rồi nhưng nhìn em sò 21 này ko hề có cảm tình mới lạ, nó cứ nhôm nhựa như đồ chơi, ko xứng với xe 1 tỷ tẹo nào 😬

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Sao cụ giống em nhề :)
Đang dùng dv của Thaco sang dùng dv của Toy sẽ thấy nó rất khác. Chả hiểu em đi xe hàn 1 đời rồi nhưng nhìn em sò 21 này ko hề có cảm tình mới lạ, nó cứ nhôm nhựa như đồ chơi, ko xứng với xe 1 tỷ tẹo nào 😬
Đúng là Tha co đang định giá kiểu hút máu dân. Xe Hàn tỷ rưỡi, hài thật. Đồ thì chỉ hơn xe Tàu tí ti

lum..zzz

Xe điện
có ông còn còm là lỗi là bt và thiếu chíp. Éo thể ngửi dc. Thằng Kia trc em dính con Sedona ở Kia Bạch Đằng , xe về bẩn thỉu giao là ức chế lắm rồi, nói trả lời vòng vo. Nay em đã bán chuyển sang Lux SA. Có lẽ đây là phong cách bọn Sale và bán hàng bên đó, ko bao giờ mua lại KiA nữa

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
em ra hãng mua xe hỏi có sẵn ko, có sẵn là xuống tiền 100% hoặc cọc cũng dc, nhưng phải đánh xe xuống đây cho a, xem đi xem lại 1 vòng chụp số khung số máy vào chốt cho a lấy con này. đợi đi bấm biển và đẹp ngày đến lấy đúng con đó thì có pahri sướng hơn ko cụ
Em mấy hôm trước gọi cho 1 sale, bảo có xe không, có thì chiều anh qua xem, đánh xe sẵn về showroom đi. Chiều em tranh thủ phi qua, chưa đánh xe về em mắng cho trận, xin lỗi rối rít xong mời em đến kho lấy xe. Đến kho cậu em lấy xe ra, em nhòm quanh 1 lượt, chụp cái số khung trên kính lái xong đi về, nhắn thông tin cho cậu ấy bảo làm hợp đồng, chiều sau 17h30 mang hợp đồng đến, anh ký xong chuyển đủ tiền kể cả thuế má lệ phí...để đầu giờ chiều mai bấm biển, và 16h chiều mai anh đến showroom đánh xe về.
Trong vòng 8h làm việc hành chính phải xong hết cho em, và cũng đúng hết 8h làm việc là em lấy xe đầy đủ mọi giấy tờ thủ tục đi về, trừ đăng ký và đăng kiểm thì mới có giấy hẹn!
Đơn giản vậy thôi!

eagles

Xe buýt
Em mấy hôm trước gọi cho 1 sale, bảo có xe không, có thì chiều anh qua xem, đánh xe sẵn về showroom đi. Chiều em tranh thủ phi qua, chưa đánh xe về em mắng cho trận, xin lỗi rối rít xong mời em đến kho lấy xe. Đến kho cậu em lấy xe ra, em nhòm quanh 1 lượt, chụp cái số khung trên kính lái xong đi về, nhắn thông tin cho cậu ấy bảo làm hợp đồng, chiều sau 17h30 mang hợp đồng đến, anh ký xong chuyển đủ tiền kể cả thuế má lệ phí...để đầu giờ chiều mai bấm biển, và 16h chiều mai anh đến showroom đánh xe về.
Trong vòng 8h làm việc hành chính phải xong hết cho em, và cũng đúng hết 8h làm việc là em lấy xe đầy đủ mọi giấy tờ thủ tục đi về, trừ đăng ký và đăng kiểm thì mới có giấy hẹn!
Đơn giản vậy thôi!
chuẩn đấy cụ giống e, giờ cứ phải cầm đanwgf chuoo

Jackie Huy 80

Xe đạp
Chia buồn cùng Cụ chủ thớt!

Có lẽ Thaco dịch vụ không đồng đều giữa các nơi rồi ạ.

Bạn em vài người lẫn vài anh em hội xe SoFC (chơi nhau được 8 năm), vừa đổi qua Sò Gen 4 này.

Ngoài việc nhận hoa, bong bóng ngợp trời showroom, Tết rồi Sales còn đến tận nhà tặng quà tuy nhỏ mà ý nghĩa: bánh kẹo cùng 1 cái usd cắt CNC hình con xe Sorento Gen 4 kèm in Biển số xe nó lên.

mrlai

Xe buýt
Đơn giản vậy thôi!
Cụ đúng phong cách đại gia :))))))

Giang đại tá

Xe buýt
Em không có điều kiện mua xe mới, nên chưa được nhìn thấy giao kèo mua bán với showroom. Tuy nhiên em muốn hỏi các cụ như sau.
1. Trong giao kèo các cụ có yêu cầu bên showroom phải chịu trách nhiệm nếu không tuân thủ giao kèo hay không. Ví dụ giao chậm xe, chất lượng xe...
2. Nếu showroom không thực hiện đúng cam kết trong giao kèo thì người mua có thể huỷ giao kèo và lấy lại tiền đặt cọc hay không?

Em theo dõi mấy vụ lùm xùm giống của cụ, em mạn phép nhận xét như sau: lỗi hoàn toàn do các cụ mà thôi. Các cụ bỏ tiền tỷ ra để mua xe nhưng lại lơ mơ, phớt lờ quyền lợi của chính mình. Thế nên ấm ức hay không là do tự các cụ nhận vào.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em không có điều kiện mua xe mới, nên chưa được nhìn thấy giao kèo mua bán với showroom. Tuy nhiên em muốn hỏi các cụ như sau.
1. Trong giao kèo các cụ có yêu cầu bên showroom phải chịu trách nhiệm nếu không tuân thủ giao kèo hay không. Ví dụ giao chậm xe, chất lượng xe...
2. Nếu showroom không thực hiện đúng cam kết trong giao kèo thì người mua có thể huỷ giao kèo và lấy lại tiền đặt cọc hay không?

Em theo dõi mấy vụ lùm xùm giống của cụ, em mạn phép nhận xét như sau: lỗi hoàn toàn do các cụ mà thôi. Các cụ bỏ tiền tỷ ra để mua xe nhưng lại lơ mơ, phớt lờ quyền lợi của chính mình. Thế nên ấm ức hay không là do tự các cụ nhận vào.
Hợp đồng do hai bên thoả thuận, cụ thấy ntn bảo vệ được cho mình thì thêm điều khoản vào.

Giang đại tá

Xe buýt
Hợp đồng do hai bên thoả thuận, cụ thấy ntn bảo vệ được cho mình thì thêm điều khoản vào.
Vâng cám ơn cụ đã cho biết.
Nếu đúng như vậy thì theo em lỗi cũng ở phía của khách hàng nữa khi không biết tự bảo vệ mình. Trong bất cứ hợp đồng nào, các cụ nên đọc kỹ và cân nhắc các điều khoản tốt nhất cho bản thân, tránh ấm ức sau này.

sorento6789

Đi bộ
Ngày cận tết chắc cũng nhiều đơn vội chạy cái trc bạ nên ko có time chăm sóc thượng đế,em cũng đang có dự định mua em sò bản máy xăng mà hỏi mấy chỗ rồi ko đâu còn! Bạn sale của cụ làm việc tên gì để em còn tránh ạ?

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Cái showroom này không chính hãng và bị nhiều phốt chửi bên fb sorento rồi. Em có làm bảo dưỡng ở đây 1 lần và là lần đầu tiên sau vô số lần xe bảo dưỡng xong đi tệ hơn trước bảo dưỡng, đi rồi phải quay lại làm lại, và hóa đơn đắt nhất trong đời bảo dưỡng

Rav4-6628

Xe hơi
Em cũng cạch mặt dịch vụ Kia Đống đa sau khi e vào kiểm tra cảm biến lùi sau sorento.

vitkon

Xe tải
Chắc các cụ máu thế nào chứ, như em là giả xe cmnl. Mình là người có tiền...