Hành trình HN-Nghệ An bằng đường HCM (có ảnh)

vnp6666

Xe hơi
Tôi cũng đã đi cung đường này vào hè năm ngoái, nói chung như cụ chủ thớt nói đi đường này nhàn hơn đường 1 rất nhiều, xa hơn một chút, nhưng chấp nhận được. Chỉ cần chú ý tốc độ và cố gắng đừng dẫm vạch là ổn.

vt_hoa

Xe tăng
Em cũng mới chạy Thanh Hóa theo đường này về hôm qua. Nói chung không có gì đáng ngại, ngã 3 Mãn Đức thường xuyên có 1 xe cảnh sát nhưng chủ yếu bắt xe tải. Qua Cúc Phương có 1 điểm cua đang sửa cắm biển 40, còn Cẩm Thủy thì XXX cắm chốt thường xuyên, qua chỗ này không đè vạch, không vít trên 80 thì chẳng thằng x nào làm gì được minh, Ngọc Lặcc nên lưu ý nhưng em đi chẳng thấy ma nào cả, chắc tùy hôm

Poirot

Xe buýt
Tình hình là 30-4 này em chạy Cửa Lò tắm biển, đang nhờ anh Google Maps dẫn đường thì thấy anh ấy dẫn từ HN đi vào đường Hồ Chí Minh như thế này: đi từ Hà Đông vào QL6, đến Chúc Sơn thì rẽ trái vào đường Anh Trỗi gì đấy là đến thẳng đường HCM luôn. Nhìn trên bản đồ thì đây là đường ngắn nhất đến đường HCM, không phải qua Xuân Mai nhưng vì thấy đường này lạ quá nên vác lên đây hỏi các bác xem đường này đi có ngon lành không, đi đường này thì phải lưu ý những điều gì ạ :D. Tks các bác!

vt_hoa

Xe tăng
Đường Anh Trỗi các cụ nào chưa biết thì không nên đi vì dễ bị lạc, đường chạy qua làng và khu dân cư, đường bê tông chạy lập bập khá khó chịu. Cụ nên đi theo tuyến Hà Đông - Mỹ Đức - Chợ Bến là lên đường ông cụ. Từ Hà Đông lên đường HCM đúng 40km

Poirot

Xe buýt
Đường Anh Trỗi các cụ nào chưa biết thì không nên đi vì dễ bị lạc, đường chạy qua làng và khu dân cư, đường bê tông chạy lập bập khá khó chịu. Cụ nên đi theo tuyến Hà Đông - Mỹ Đức - Chợ Bến là lên đường ông cụ. Từ Hà Đông lên đường HCM đúng 40km
Dạ, cảm ơn bác ạ. Xin kính bác 1 ly :D

Poirot

Xe buýt
Hehe, thấy đợt này OF về Cửa Lò đông quá. Bọn em chạy 3 xe có tầm khoảng hơn chục thanh niên độ tuổi từ 22 râu bạc đến 52 xì tin, có bác nào đi theo nhóm đông đông thì pm số ống bơ để em bố trí giao lưu trận bóng đá dưỡng sinh bãi biển kiếm bữa bia cái nhỉ :P

Chỉnh sửa cuối:

khongan

Xe buýt
Hi hi trên toure này nếu khoảng 80-100km nghỉ 1 chặng thì nên dừng ở những đâu các cụ nhỉ. Có di tích lịch sử, chùa đình đẹp ghé vào tham quan không ạ. Mọi lân đi em toàn vít thẳng không để ý gì xung quanh

Bọn em cũng đi 3 xe và tranh thủ để cho mấy Gấu tập lái luôn, các cụ gặp thông cảm nhé

vinakatv_player

Xe máy
Nếu quê tân Kỳ, thì cụ cứ đi theo đường HCM, đến khi gpawcj cái biển này thì đi theo chỉ dẫn, chỉ 37km nữa là đến thôi cụ ạ.

Gần hơn 1 chút này

cụ rẽ đoạn này ạ, chứ không phải qua đường 7 à

kimithanh

Xe tăng
Em hỏi cụ Chu tí Chu C đo có ý ngó ji,ví dụ như kỳ nào và đai biểu tỉnh nào vậy bác, em đang thác mắc chỗ đó

milimet

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ thớt. Em tìm mãi mới thấy thớt cụ. Sáng mai em về sớm sẽ đi theo lộ trình của cụ

biu

Xe hơi
Chào Cụ chủ thớt và các Cụ! Thứ 7 - CN tuần này em đc giao n/v cầm lái đi hỏi vợ cho thằng bạn nối khố (~ 40t ) ở Đức Thọ- Hà Tĩnh...Em quanh năm ở quê, chân lấm tay bùn muốn đi đường HCM cho sướng mà chạ biết đường xá dư lào, XXX ra sao ~X(
Kính mong Cụ chủ và các Cụ tư véo....em vừa lên 94 Lò Đúc mua cả thùng vodka rồi đây ự:))

nguyenphongcp

Xe tải
Chào Cụ chủ thớt và các Cụ! Thứ 7 - CN tuần này em đc giao n/v cầm lái đi hỏi vợ cho thằng bạn nối khố (~ 40t ) ở Đức Thọ- Hà Tĩnh...Em quanh năm ở quê, chân lấm tay bùn muốn đi đường HCM cho sướng mà chạ biết đường xá dư lào, XXX ra sao ~X(
Kính mong Cụ chủ và các Cụ tư véo....em vừa lên 94 Lò Đúc mua cả thùng vodka rồi đây ự:))
Cụ cứ cố gắng giữ 80 km/h là OK, chẳng có xxx đâu, trời nắng 40oC chẳng ma nào ra đường để đong đếm cả

khongthuphi

Xe điện
Cụ lưu ý đi qua Thahnh Hóa ***hay bắt lỗi lấn vạch nhá! Từ HN lên Xuân Mai vào đường HCM chắc cụ rõ rồi, cứ một mạch cụ phi vào tới Phố Châu ( ngã tư đường HCM- QL8) rẽ trái đi về Đức thọ cụ nhé. Chúc cụ đi hỏi vợ cho thằng bạn đồng thời cũng khám phá thêm được nhiều điều thú vị. ái Đức Thọ là nổi tiếng nhất đấy cụ ạ! ( Có câu Nón Ba Đồn...ồn Đức Thọ):)):)):))

biu

Xe hơi
Cảm ơn Cụ nhưng đi cho em hỏi về đoạn này :
1. Ngã tư Thái Hòa- Ngã ba Yên Lý - Vinh - TT Đức Thọ
2. Ngã tư Thái Hòa- Phố Châu( ngã tư đường HCM- QL8)- TT Đức Thọ
Đường nào đi mất nhiều thời gian hơn, p/a 2 xa hơn nhiều ko a? Thanks Cụ (b)(b)(b)
Cụ lưu ý đi qua Thahnh Hóa ***hay bắt lỗi lấn vạch nhá! Từ HN lên Xuân Mai vào đường HCM chắc cụ rõ rồi, cứ một mạch cụ phi vào tới Phố Châu ( ngã tư đường HCM- QL8) rẽ trái đi về Đức thọ cụ nhé. Chúc cụ đi hỏi vợ cho thằng bạn đồng thời cũng khám phá thêm được nhiều điều thú vị. ái Đức Thọ là nổi tiếng nhất đấy cụ ạ! ( Có câu Nón Ba Đồn...ồn Đức Thọ):)):)):))

Nhudadauyeu

Xe tăng
vote kụ
quê ngoại nhà em cũng ở Nghệ An, tầm giữa tháng 6 nhà em mần chuyến về quê chơi và đi Cửa Lò lun
đúng là đi đng HCM này phê hơn đường 1 nhiều

biu

Xe hơi
Chưa Cụ nào giúp em a?....hu hu:((
Đường nào đi mất nhiều thời gian hơn, p/a 2 xa hơn nhiều ko a? Thanks Cụ (b)(b)(b)

xe cỏ

Xe buýt
Cụ đi theo phương án1là hợp lý, vì từ Ngã tư Thái Hòa- Ngã ba Yên Lý - Vinh - TT Đức Thọ đường cũng thoáng và gần hơn phương án2 khoảng 60km nhé...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: