Hành trình HN-Nghệ An bằng đường HCM (có ảnh)

xuanlinh2708

Xe tải
Uầy, bác đi sớm thế, em cũng đi lịch trình như bác, cũng sáng thứ năm, em định 8 giờ sáng mới xuất phát, không biết có muộn quá không? Bác đã đi suối cá thần lần nào chưa? em mới đi lần đầu, bác PM cho em số mobi với, có gì em hỏi đường :D

khoinguyen

Xe điện
5h30 sáng thứ Năm em đi Nghệ An, có cụ nào cùng đi tầm đó không?

giaophuong

Xe điện
Sáng t7(19/6) em đi Cửa Lò bằng đường HCM,khởi hành từ Vincom lúc 5h,nằm hóng ở nhà khách VTV(Cửa Lò) 4 ngày,có Bác nào đi dịp này cùng em cho vui không?Kholaptop đi đâu mà sớm thế????

thietkeinan

Xe buýt
em cũng đi nhưng chỉ vào thanh hóa thôi bác à

giaophuong

Xe điện
Đi Thanh Hóa nhớ đến Thiên Cầm (Hà Tĩnh)nhé,100k vừa ăn,vừa tắm, vừa...Thật đấy,ông bạn vừa đi về ,bảo thế,rẻ hơn cho không.heheê

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Kho

Xe điện
Sáng t7(19/6) em đi Cửa Lò bằng đường HCM,khởi hành từ Vincom lúc 5h,nằm hóng ở nhà khách VTV(Cửa Lò) 4 ngày,có Bác nào đi dịp này cùng em cho vui không?Kholaptop đi đâu mà sớm thế????
he he HÀ LỘI mất điện từ 3h sáng lên e lên đg sớm thôi.e ở BÃI LỮ có j cụ vào ới e nhé cách BÃI LỮ 10KM có bãi DIỄN THÀNH ngon bổ rẻ lắm( cái xxx mà)80k/s tối qua e vừa thử he he

giaophuong

Xe điện
VTV hotel é gì mà wfi không được,về rồi,tiếc cái vụ kia quá ,ở Cửa Lò 4 ngày chán ốm người,được cái đi đường HCM nhẹ hết cả đầu ,hehe

giaophuong

Xe điện
Lúc về,đến gần Thanh Hóa,mấy chú Hoàng Yến chỉ gậy dừng xe tớ,hỏi "vì sao vậy?" Trả lời:'Anh đè tí vạch lúc đầu dốc,anh lên xem kia kìa" Chỉ mình leo lên cái xe Tải con,có một chú đang loay hoay với cái Handycam be bé..Chẳng nhe lại bảo: Bố mày 25năm vác chân máy quay đây con ạ,vả lại Bố đi chuẩn Luật đến từng cm..nhưng thôi,nói với em nó một câu,anh già đứng cạnh lại hỏi lăng nhăng:xe này là xe nhập hả Anh? rồi đưa Thẻ cho mình,láo thật..

xuanlinh2708

Xe tải
Lúc về,đến gần Thanh Hóa,mấy chú Hoàng Yến chỉ gậy dừng xe tớ,hỏi "vì sao vậy?" Trả lời:'Anh đè tí vạch lúc đầu dốc,anh lên xem kia kìa" Chỉ mình leo lên cái xe Tải con,có một chú đang loay hoay với cái Handycam be bé..Chẳng nhe lại bảo: Bố mày 25năm vác chân máy quay đây con ạ,vả lại Bố đi chuẩn Luật đến từng cm..nhưng thôi,nói với em nó một câu,anh già đứng cạnh lại hỏi lăng nhăng:xe này là xe nhập hả Anh? rồi đưa Thẻ cho mình,láo thật..
Mấy xxx này phải không cụ (em gặp trước cửa rừng Cúc Phương), sếp em chạy trước cũng bị dính một phát quá tốc độ 40, em từ tốn theo sau nên ko sao =))

P/s: hôm ở Bãi Lữ em gặp cụ Kholaptop.com bên hội LPC, được cụ ý vodka xong còn tặng cả logo nữa -> sướng :)), em cảm ơn cụ Kholaptop.com :D

Sorento0304

Xe đạp
Hôm qua e cũng vừa đi đườn Hồ Chí Minh! đến gần Ngọc Lặc thì bị các chú XXX thịt 62/40. Lúc về các chú lại làm theo chiều ngc lại may mắn tỉnh táo ko lại chết :D các pác chú ý nhé ( cái đoạn có biển đá rơi gần Ngọc Lặc).

Sorento0304

Xe đạp
Ngu wa! e ko đọc bài này của pác :(( hôm qua e còn rơi 1 kủ các XXX mới tha.

Chỉnh sửa cuối:

Supreme

Xe tăng
2/9 này em đi Bãi Lữ, các cụ cho em ít thông tin đường xá đoạn sau đoạn đường cụ chủ thớt đã hướng dẫn với, em cám ơn các cụ (b)

Kho

Xe điện
2/9 này em đi Bãi Lữ, các cụ cho em ít thông tin đường xá đoạn sau đoạn đường cụ chủ thớt đã hướng dẫn với, em cám ơn các cụ (b)
Đơn giản cụ ơi.HN.....XUÂN MAI.......ĐG HCM......NGÃ BA RẼ ĐI YÊN LÝ.....ĐG 1A....23KM NỮA RẼ TRÁI VÀO BÃI LỮ@};-

Da_Lao_Ban

Xe máy
Bác có biết nếu đi đường HCM từ HN về Quảng Bình thì mất khoảng bao nhiêu km và đi mất bao nhiêu thời gian không?

namanhtranbui

Xe hơi
Bác có biết nếu đi đường HCM từ HN về Quảng Bình thì mất khoảng bao nhiêu km và đi mất bao nhiêu thời gian không?
Khoảng 700km là đến thành phố Đồng Hới cụ ạ

Supreme

Xe tăng
Đơn giản cụ ơi.HN.....XUÂN MAI.......ĐG HCM......NGÃ BA RẼ ĐI YÊN LÝ.....ĐG 1A....23KM NỮA RẼ TRÁI VÀO BÃI LỮ@};-
Cám ơn cụ, nhưng mà kể ra cụ có hình minh họa như của cụ chủ thớt thì em dễ nhớ hơn :D

T90i

Xe buýt
Cám ơn cụ, nhưng mà kể ra cụ có hình minh họa như của cụ chủ thớt thì em dễ nhớ hơn :D
cụ đi theo đường Láng Hòa Lạc, đến Xuân Mai thì rẽ phải sang đường 6, đi mấy trăm m sẽ thấy đường HCM bên tay trái thì rẽ vào thôi, chạy thẳng một mạch đến Thịnh Mỹ (thuộc Nghệ An) thì sẽ có đường rẽ ra quốc lộ 1A, đi khoảng 30km là đến cầu Yên Lý.

Nếu đi từ HN đến Đồng Hới theo đường HCM thì đi khoảng 600km. Tốc độ trung bình trên đường có thể đạt được 70-80km/h, chạy liên tục có đổi lái thì mất khoảng 8 tiếng là đến. Lưu ý chạy ở Thanh Hóa gặp nhiều chốt công an, các đoạn đường vắng người ko có nhà dân có thể chạy tốc độ quá 80km/h

Đoạn Láng Hòa Lạc: chạy 100-120km/h vô tư em chưa bị bắn tốc độ lần nào :P

Đường HCM đoạn Hòa Bình cũng chay tẹt ga, chú ý giảm tốc ở những chỗ đông dân cư tránh tai nạn, đoạn này cũng ko thấy có bắn tốc độ.

Bắt đầu vào đến Thanh Hóa thì phải chú ý đoạn gần tt Cẩm Thủy, Ngọc Lặc và thị trấn Khe Hạ (có biển báo nội thị) nên chạy đúng luật. Sát các chốt csgt ếu cảm thấy có thể bị thổi phạt thì nên chạy bám sát xe trước (nếu có) để csgt ko kịp nhìn ra biển số xe mình. Qua Khe Hạ có thể vít vô tư đến Tân Kỳ (nghệ An) mới có biển báo nội thị cần đi đúng tốc độ.

Từ Tân Kỳ đi Đồng Hới đường HCM nhiều đoạn đèo dốc ngoằn nghèo, chạy ko nhanh được như các đoạn trước được. Trên đường HCM đoạn chạy qua Nghệ An có nhiều nơi đến gần ngã tư nhỏ có biển báo 40km/h, nhưng qua ngã tư lại ko có biển báo ko hạn chế 40km/h nữa, cứ phải tăng tốc thôi.

thangktvta

Xe tăng
E cũng bị mấy anh ở Th bắt hú hoạ. Vừa dừng xe e hỏi lỗi gì? mấy anh bảo kt hành chính. e nghe đã chuối, sau đấy mới bắt nọn là e chèn vạch.
bác giống e. e đòi xem anh mấy chú vác cái handcam bé tí tua lại cho e xem. E bị đè vạch 1 bánh khoảng 3cm (chưa đi qua tim vạch) cãi nhau một lúc các chú để cho đi.

Bác nào mà theo cung đường của bác chủ thớt thì lưu í có một đoạn qua Tế tiêu có cái đập tràn dài khoảng 50m, hôm nào mưa to mà xe sedan là cũng mệt đới ạ