Hành trình gặp gỡ Mem OF từ Bắc vô Nam bắt đầu từ 13/12/2011 đến 25/12/2011

malata

Xe buýt
Nhìn hấp dẫn đấy chứ, em quyết định mua 2.5kg để mang ra Bắc làm quà, mặc cho VN can thẳng cánh với lý do: cùi dừa không thể để được lâu
Tuy nhiên cô chủ quán và những người dân tư vấn: nêu bỏ nhiều đường vào túi thì có thể để lâu nên em vẫn mua và cho thêm 1kg đường cho vào trộn đều chia ra 7 cái túi.
Tiếc thay, dù đã cẩn thận bỏ 7 cái bịch này cho vào thùng xốp, bỏ thêm nhiều đá và khi về KS cho vào tủ lạnh nhưng quá nửa số này đã bị thiu không thể ăn được nữa đành bỏ uổng :(
Cụ VN thật sáng suốt khi can ngăn CỤ Alpha nhưng tiếc rằng Cụ Alpha bị ái MT nói ngọt quá nên " Anh Hùng ko qua đc cửa mỹ nhân";));))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vanthaido73

Xe điện
Cụ đọc kỹ hơn giùm em

@ Vanthaido73: cụ có muốn... lấy số ĐT không =))
Bá cáo Cụ
Năm 1996, 1997 E đã nằm ở thị trấn Ba Hòn huyện Kiên Lương tỉnh Kiên Giang
Cụ chụp ảnh E xem thấy lâng lâng
Các Mợ miền Tây yêu trai bắc lắm đấy

Okane

Xe container
Dừa nước trong Nam rẻ lắm, đặc biệt là ở cái vùng Cần Giờ. Loại này đàn bà con gái thik ăn.

Có mấy kiểu ăn chính:

- Tống ngay vào mồm, nhai luôn, cẩn thận mấy miếng to có nước bên trong, dễ rơi ra quần áo (e thik húp cái nước bên trong, k thik ăn cùi)

- Cắt đôi cho vào ly, cho thêm ít nước đường & đá uống giải khát - cái giống này nó nhạt, ăn cứ sần sật ấy, hehe.

- Nấu chè với nước cốt dừa, ăn sẽ ngon hơn nếu vứt trong tủ lạnh.

E tuần nào cũng bị ép ăn cái thứ của nợ này, chắc do nó rẻ chứ chẳng bổ béo j, thậm chí còn có nguy cơ suy giảm hệ sinh lý, vì e thấy khả năng thèm muốn yếu hẳn :D

Cụ VN thật sáng suốt khi can ngăn CỤ Alpha nhưng tiếc rằng Cụ Alpha bị ái MT nói ngọt quá nên " Anh Hùng ko qua đc cửa mỹ nhân";));))
Hì em khoản này dễ mềm lòng lắm
Món lạ muốn mang về làm quà, hơn nữa ngồi nửa giờ tán đủ thứ chuyện, mua cho các cô ấy đắt hàng cụ ợ :D

Bá cáo Cụ
Năm 1996, 1997 E đã nằm ở thị trấn Ba Hòn huyện Kiên Lương tỉnh Kiên Giang
Cụ chụp ảnh E xem thấy lâng lâng
Các Mợ miền Tây yêu trai bắc lắm đấy
May thế, em chưa bị trúng lưới tình, nên còn cơ hội về với các cụ mợ... trước Tết =))

Dừa nước trong Nam rẻ lắm, đặc biệt là ở cái vùng Cần Giờ. Loại này đàn bà con gái thik ăn.

Có mấy kiểu ăn chính:

- Tống ngay vào mồm, nhai luôn, cẩn thận mấy miếng to có nước bên trong, dễ rơi ra quần áo (e thik húp cái nước bên trong, k thik ăn cùi)

- Cắt đôi cho vào ly, cho thêm ít nước đường & đá uống giải khát - cái giống này nó nhạt, ăn cứ sần sật ấy, hehe.

- Nấu chè với nước cốt dừa, ăn sẽ ngon hơn nếu vứt trong tủ lạnh.

E tuần nào cũng bị ép ăn cái thứ của nợ này, chắc do nó rẻ chứ chẳng bổ béo j, thậm chí còn có nguy cơ suy giảm hệ sinh lý, vì e thấy khả năng thèm muốn yếu hẳn :D
Hòn đá của lão này to như trái núi =))
Em thì thấy đây là sản phẩm sạch, chả có thuốc sâu, phân hoá học gì cả, ăn thấy vị ngọt nhẹ, thơm, dễ ăn
Quan trọng là nó lạ nên... ham ;)

Em là em hỏi cảm nhận của cụ đó! Vì thấy cụ mua nhiều mà>
Vâng, cảm nhận của em là thế :D

ynhi2208

Xe điện
Khi được chị em cô chủ quán niềm nở giới thiệu rồi thì tranh thủ tác nghiệp, cái máy siêu zoom của em tác chiến cực tốt trong hoàn cảnh này :D

Trái dừa khô nhá

Lột ra, lấy cùi để vào chậu

Nó đây, Dừa nước ăn hơi nhạt, có vị thơm nhẹ và mềm. Nếu ngâm đường thì nó sẽ dai hơn, ăn ngon hơn

Nhìn hấp dẫn đấy chứ, em quyết định mua 2.5kg để mang ra Bắc làm quà, mặc cho VN can thẳng cánh với lý do: cùi dừa không thể để được lâu
Tuy nhiên cô chủ quán và những người dân tư vấn: nêu bỏ nhiều đường vào túi thì có thể để lâu nên em vẫn mua và cho thêm 1kg đường cho vào trộn đều chia ra 7 cái túi.
Tiếc thay, dù đã cẩn thận bỏ 7 cái bịch này cho vào thùng xốp, bỏ thêm nhiều đá và khi về KS cho vào tủ lạnh nhưng quá nửa số này đã bị thiu không thể ăn được nữa đành bỏ uổng :(
Lần sau cụ muốn mang ra bắc,làm nguyên cả buồng thế lên xe,đừng lấy mình cùi là ok,giờ cụ đang ở Sài Gòn,chạy ra phố mua cũng được đấy

Chỉnh sửa cuối:
Ăn chuột ở Vĩnh Long và dụ dỗ Vinh Nguyễn ăn cùng

Sau khi ở Xóm Chài về, chúng em và 2 anh bạn của VN sang Vĩnh Long thăm một anh bạn học của em

Cầu Cần Thơ, hôm nay chụp xuôi sáng nên đẹp phết

Sắp tới Vĩnh Long rồi

Tới chỗ bạn, vợ 2 cùng banner lại được ghi dấu ấn

Em sẽ ra, có điều tối mai em ở Vũng Tàu, sáng mốt qua cụ nhé.
Cụ sẽ có quà đấy :D

Tình hình ngày mai hai cụ có ra được Phan Rang không ợ :D
Đến Vĩnh Long đã muộn, 2 anh bạn em lôi ngay ra quán

Gọi bè kéo đảng, khách 4, chủ nhà 3, ăn mấy món này

Đây là món Chuột đồng quay lu, gọi 5 con vì Vinh Nguyễn và cậu bạn sợ nước chê

Nhìn hấp dẫn dư lày cơ mà

Vậy là sau 38 năm sợ chết khiếp, VN đã ăn miếng thịt chuột đầu tiên và ... khi đã ăn miếng đầu thì VN ăn liên tục
Em đồ rằng có 5 con thì VN xơi hết 3 con, may mà không đến nỗi lạc đàn. Thât chẳng cái dại nào giống cái dại nào, vậy là em khỏi mời cậu bạn VN ăn chuột, nó hứng lên làm nốt 2 con còn lại thì bọn em chỉ còn có nhõn này thôi =))

Chỉnh sửa cuối:
Ấn tượng của em khi vào quán này là view quá đẹp, nhân viên phục vụ nhiệt tình niềm nở và chu đáo
Đây là cô nhân viên phục vụ bàn của em

maxinh84

Xe tăng
Bữa tối đạm bạc của chúng em

Cơm cháy ăn với kho quẹt

]
Ôi em chết ngất với cái món này , mặc dù là người Bắc nhưng lấy chồng người Nam nên em thỉnh thoảng cũng được thưởng thức món kho quẹt ! Chẹp chẹp :)

Đây là màn giao lưu nhé, em mời cô nhân viên cùng uống

Mời mọc nhiệt tình

Đợi cô bé uống

Cố hết nhé, 42 năm nay mới mời em có 1 lần :))

Rồi, chụp hình nha :)

Okane

Xe container
Mụ chủ chắc thịt thăn của Gấu mấy lượng vàng, đi chơi bù khú sướng kinh. E phải về xem Gấu dấu ở đâu, moi vài ba chỉ đi chơi mới được :P