[Funland] Hành trình đi tìm những siêu cổ phiếu

anhnh1986

Xe máy
cụ soi giúp cho em SAM đã vào được chưa ? thấy tích lũy cũng đẹp.

Jaychouat

Xe máy
Cụ gà cho em hỏi mục tiêu DCS là đến bao nhiêu nhỉ? hôm trước em cũng xúc ít 5,1 lúc nào cụ thoát hàng ới em 1 tiếng nhé,
Cụ đánh chứng hay nhỉ.:)
Chơi hàng nóng mà k có lập trường hay quan điểm j thì sập Tk đấy cụ ạ.

anhnh1986

Xe máy
Cụ đánh chứng hay nhỉ.:)
Chơi hàng nóng mà k có lập trường hay quan điểm j thì sập Tk đấy cụ ạ.
Cảm ơn cụ đã nhắc nhở nhưng hàng nóng này em đánh 1 ít tài khoản gọi là vui chơi có thưởng thôi, DCS em đánh giá nó cũng là mã tiềm năng đấy bắt đầu sống lại từ 2016 tuy nhiên mập mờ nên mọi người chưa tin tưởng lắm thôi, khi rõ ràng rồi thì phải mua lại giá cao gấp 4-5 lần.

Jaychouat

Xe máy
Cảm ơn cụ đã nhắc nhở nhưng hàng nóng này em đánh 1 ít tài khoản gọi là vui chơi có thưởng thôi, DCS em đánh giá nó cũng là mã tiềm năng đấy bắt đầu sống lại từ 2016 tuy nhiên mập mờ nên mọi người chưa tin tưởng lắm thôi, khi rõ ràng rồi thì phải mua lại giá cao gấp 4-5 lần.
Nếu cụ nghĩ như thế thì không nên đánh T+ mà phải chuyển sang đầu tư.
Phương pháp của cụ hunter theo dòng tiền cụ ạ. Tiền vào thì vào, tiền ra thì ra.

anhnh1986

Xe máy
Phương pháp của cụ hunter theo dòng tiền cụ ạ. Tiền vào thì vào, tiền ra thì ra.
Cảm ơn cụ nhé, DCS mình vẫn thấy dòng tiền vẫn đang ở mã này, nhưng đặc tính của nó là break mạnh xong sideway 4-5 phiên sau đó thì break tiếp. chắc nó sẽ dìm về tầm 4.8-4.9 trong phiên rồi mới đánh lên.

Gaconchoichung

Xe buýt
Cụ gà cho em hỏi mục tiêu DCS là đến bao nhiêu nhỉ? hôm trước em cũng xúc ít 5,1 lúc nào cụ thoát hàng ới em 1 tiếng nhé,
Mục tiêu là 10% trong T+3 cụ ạ.
Cá nhân e k thấy có gì đặc biệt cả Cụ ạ.
Chuẩn cmnr, em cũng đếch thấy gì đặc biệt, mà chart như thế kia thì ko thể coi là tích luỹ dc đâu cụ :)) :)) :))
Lại chuẩn cmnr, cứ tiền vào thì vào, tiền ra thì ra. Em thấy như vậy vừa lợi nhuận cao lại vừa lành. dòng tiền mà vào mạnh là mã đấy lên mạnh, dòng tiền mà thoát thì chỉ còn bà con nhỏ lẻ ôm cổ với nhau lúc đấy như rắn ko đầu, có mà lên vào mắt :)) :)) :))
Cảm ơn cụ nhé, DCS mình vẫn thấy dòng tiền vẫn đang ở mã này, nhưng đặc tính của nó là break mạnh xong sideway 4-5 phiên sau đó thì break tiếp. chắc nó sẽ dìm về tầm 4.8-4.9 trong phiên rồi mới đánh lên.
Vâng, xiền thì vẫn đang trong đó, chưa thoát ra đâu.

Gaconchoichung

Xe buýt
Cảm ơn cụ, 1 ngày quá ổn luôn, té dc SHN +13.20% luôn :)) :)) :))

NBB -0.45%
TLH +13.72%
ASA -0.35%
DCS +15.50%
KSK +14.75% (T+2)
PVC +2.16% (T+0)
NBB -1.00%
TLH +14.89%
DCS +17.77%
PVC +2.78% (T+1)
SHN +0.53% (T+0)
PVC +2.78% (T+0)

Từ ngày theo chân cụ Hunt với pp dòng tiền, lệnh lỗ đếm trên đầu ngón tay, lâu lắm mới thấy cái lệnh bán ASA -3.28% này =)) =)) =))

Jaychouat

Xe máy
E là người chơi DCS rất nhiều vòng, cách đánh của lái e cũng phần nhỏ nào đó đọc đc chút.
Cụ đang nghĩ theo cách chu kỳ nhưng cảm nhận của e thì lái đang có kế hoạch lớn.
Cụ k nên lướt trong tg này. Ngồi im và tận hưởng nếu tâm lý vững vàng.

matizdo

Xe tăng
QBS tiền vào tương đối tốt cụ Gà nhỉ

Gaconchoichung

Xe buýt
QBS tiền vào tương đối tốt cụ Gà nhỉ
Vâng, nó có trong list cổ phiếu có tiền + dòng tiền mà cụ Hunt có cho em sáng nay, khoảng gần 3 chục mã đang có dòng tiền trong đó, tuy nhiên kèm theo list là lời nói "Sự vận động và ý đồ của dòng tiền ntn trong cổ phiếu thì cụ tự mình trải nghiệm và đúc rút" - Vẫn một phong cách rất cụ Hunter :)) :)) :))

anhnh1986

Xe máy
Vâng, nó có trong list cổ phiếu có tiền + dòng tiền mà cụ Hunt có cho em sáng nay, khoảng gần 3 chục mã đang có dòng tiền trong đó, tuy nhiên kèm theo list là lời nói "Sự vận động và ý đồ của dòng tiền ntn trong cổ phiếu thì cụ tự mình trải nghiệm và đúc rút" - Vẫn một phong cách rất cụ Hunter :)) :)) :))
Cụ gà shảre cho e danh sách với, e có hỏi nhưng không thấy cụ hun trả lời skype e là anhnh1801 hoặc mail anhnh19861@gmail.com cảm ơn cụ.

buti

Xe hơi
Cụ Gà cho em hỏi BGM sáng nay là dòng tiền vào hay ra cụ, hỏi ngu thì cụ đừng mắng tội nghiệp em :D

Gaconchoichung

Xe buýt
Cụ gà shảre cho e danh sách với, e có hỏi nhưng không thấy cụ hun trả lời skype e là anhnh1801 hoặc mail anhnh19861@gmail.com cảm ơn cụ.
Cụ hỏi cụ ấy có xưng mình là ai ko? Khi gõ cửa vào nhà người khác thì ít nhất cũng phải xưng tên chứ ạ, còn là bạn hay thù thì vào nhà ngồi uống nước mới rõ dc. :)) :)) :)). Em thấy cụ Hunt ko khó khăn gì chuyện add skype và nói chuyện với các cụ đâu, quan trọng là thái độ của mình khi muốn kết bạn với ng ta ntn thôi.
Còn cái list kia, thì em cũng xin cáo, vì bản quyền là của cụ ấy, kiến thức cũng của cụ ấy, cụ cứ hỏi cụ ấy xem ý cụ ấy thế nào, em tôn trọng cụ ấy nên xin phép ko dám share.
Cụ Gà cho em hỏi BGM sáng nay là dòng tiền vào hay ra cụ, hỏi ngu thì cụ đừng mắng tội nghiệp em :D
Một phiên thì chưa nói dc điều gì, nhất lại là BGM đã trải qua nhiều sóng gió và đang CE phiên thứ 2 cụ ạ.

Jaychouat

Xe máy
Cụ gà có hứng thú LDG thì ngâm cứu trong phiên 2 để sang tuần chiến.
Cụ nào thích thì lên tàu cùng e làm 1 trận xem nào.

Gaconchoichung

Xe buýt
Vừa đọc dc cái này, thấy hay hay, lại bắt chiếc cụ Hunt cóp nhặt vô đây cho vui :)) :)) :))

“TÔI BIẾT RỒI!” – CÂU NÓI THẤT BẠI NHẤT MỌI THỜI ĐẠI
TỪ CHỐI CƠ HỘI HỌC HỎI BẰNG CÂU NÓI: “TÔI BIẾT RỒI!”.

Chúng ta thường từ chối cơ hội được học hỏi những điều mới bằng câu nói: “tôi biết rồi!”. Trong khi họ không chứng minh được điều gì, không chứng minh được rằng họ giỏi hơn người khác bằng câu nói "tôi biết rồi" nhẵng xịt mà thay vào đó, họ lại tự tước bỏ đi cái quyền được học hỏi và lòng khiêm tốn. Những người hiểu biết thật sự, họ không bao giờ nói ra câu ấy, bởi họ biết họ có thể học được điều gì từ những điều cũ, và nếu không thì họ cũng biết bổ sung hiểu biết của mình một cách khiêm tốn hơn.

NIỀM TIN TUYỆT ĐỐI VÀO NHỮNG GÌ ĐÃ THẤY
Chúng ta thường có niềm tin tuyệt đối vào những gì chúng ta đã thấy và luôn tỏ ra nghi ngờ trước những điều mà chúng ta mới được nghe đến. Thế giới này thay đổi mỗi ngày, có nhiều điều mà chúng ta thấy ngày hôm nay chưa hẳn đã là chân lý của ngày mai, vậy nên hãy dẹp bỏ cái tôi của mình đi và biết lắng nghe trước thay vì chốt hạ một câu: “tôi biết rồi!”. Cuộc nói chuyện của bạn chấm dứt và thế là bạn mất đi cơ hội được bàn luận, được phân tích, được học hỏi một điều gì đó.

KHÔNG THẤY ĐƯỢC TẤT CẢ CÁC KHÍA CẠNH CỦA MỘT VẤN ĐỀ
Người khác sẽ chẳng muốn chia sẻ điều gì mới mẻ với một người “đã biết rồi” và cuối cùng bạn cũng chỉ dừng lại ở những điều bạn đã biết. Chúng ta đâu phải lúc nào cũng thấy hết được tất cả các khía cạnh của một vấn đề đâu. Các bạn muốn chứng minh điều gì vậy những người trẻ? Rằng bạn hiểu biết? Bạn là những người tài giỏi? Vậy hãy chứng minh điều đó sau khi bạn lắng nghe quan điểm của người khác rồi hãy bày tỏ suy nghĩ của bản thân, đó là phép lịch sự.

HỌC SUỐT ĐỜI
Chúng ta còn trẻ, chúng ta cần phải học nhiều và thậm trí là học suốt đời. Vậy bạn đừng có tin vào những gì mình đã được dạy để làm vũ khí khi bước vào đời, bạn sẽ bị loại ngay thôi nếu bạn không có một thái độ đúng đắn và lòng bao dung với cái mới. Người khôn là người biết im lặng đúng lúc và nói đúng chỗ, họ biết mình dừng lại ở chỗ nào và bước tiếp ở chỗ nào. Đừng tỏ ra mình là con người bảo thủ và cố gào thét rằng tôi biết hết tất cả mọi thứ, nên đừng nói cho tôi điều đó nữa “tôi biết rồi!”.

-ST-

juve147

Xe tải
NBB -1.00%
TLH +14.89%
DCS +17.77%
PVC +2.78% (T+1)
SHN +0.53% (T+0)
PVC +2.78% (T+0)

Từ ngày theo chân cụ Hunt với pp dòng tiền, lệnh lỗ đếm trên đầu ngón tay, lâu lắm mới thấy cái lệnh bán ASA -3.28% này =)) =)) =))
Em trùng máu cụ 3 em:D. Chúc cụ ngày mới gd thành công :))

Longlbm

Xe đạp
Spi giá này vô dc ko các pak.