[Funland] Hành trình đi tìm những siêu cổ phiếu

Gaconchoichung

Xe buýt
Ko rõ TLH lái đang rung lắc hay kéo xả mà khéo quá. Em mất hàng thật rồi. Mà 2 hn cụ Hunter đâu ấy nhỉ???

hungmanhTNG

Xe buýt
Có lẽ đợt này em nhỡ sóng BGM, VHG. Em ko nhớ là đã nói với cụ nào nhưng theo ý kiến cá nhân thì BGM hướng tới vùng giá 5.x; VHG hướng tới vùng giá 7.5->8.0. Các cụ muốn đu sóng thì đặc biệt theo dõi diễn biến giá và vol những phiên tới nhé.
(Cụ nào lái 2 con đó mà đi qua đây thì cố gắng lái thêm tý nữa để cho anh em kiếm tý nhé ;));));)))
E đợi sóng tuần này đu vào ít BGM và VHG theo cụ Hunter.

Hunterelite

Xe tải
Chúc mừng cụ Gà con. Cụ đã mất hàng TLH :))
Cụ juve147 : em nhớ là hôm trước ai hỏi mã TSC này rồi, em cũng trả lời rất rõ là rủi ro rất lớn nếu tại vùng giá này ko dc hậu thuẫn.

Hunterelite

Xe tải
Chào cụ Hunter. Em newbie hôm nay mới vào hàng BGM, xin hỏi cụ Hunter em có nên giữ ko hay đợi T+ về bán ạ. Cám ơn cụ
Ngày 30/09/2015, em đã kỳ vọng BGM được đánh lên ít nhất 200%.
Vấn đề là giá nào thì sẽ đánh???
Vào những ngày cuối năm 2015, khi BGM ở lanh quanh giá 1.6, em đã tích cực mua và quả ko phụ lòng kỳ vọng của em.
Giá hiện tại BGM so với giá vùng nền đã tăng gần 250%. Đầu phiên nay em cũng phân tích 2 hướng rồi, có thể vùng này là đỉnh hoặc sẽ tiếp tục dc đánh lên...
Nhưng vấn đề cụ hỏi lại là nên giữ hay T+ về thì bán. Cụ cứ chờ đến ngày hàng về hãng hay, vì giờ có lo lắng thì cũng chẳng làm dc gì.
Đây là vùng giá và giai đoạn rất nhạy cảm với BGM, em ko phải lái, càng ko phải người vẽ chart cho nên theo em cụ theo dõi sát sao với những gì cụ đã đặt niềm tin.
Chúc cụ may mắn

Gaconchoichung

Xe buýt
Em đã thất bại ở bài học "Đâu là rung lắc, đâu là xả hàng" đối với cp TLH. Chán thật đấy, mất hàng rồi, miệng thì nói đánh lên 8 mà mới có 6 đã thoát. Hzzz

thanhluan

Xe máy
Cụ gà con đừng tiếc. Trước em cũng chơi cũng thời cổ phiếu sắt thép lên như diều gặp gió nhưng em bán luôn và 1,2 hôm gì đó nó vẫn tăng, nhưng than ôi lúc nó giảm em thấy dân tình chạy rẽ đất ^^^ cũng may em thoát an toàn ^^

Gaconchoichung

Xe buýt
Mới có 1 tuần mà cụ đã muốn bằng em sao??? :)) Em nói rồi mà, siêu đẳng + TT ủng hộ thì 3 tháng, còn ko nhanh thì 6 tháng. Cụ còn phải học nhiều, luyện nhiều. :))
Vâng cụ. Em chỉ buồn là Bài kiểm tra ko qua, từ mai ko còn nhìn thấy TK tăng vùn vụt nữa thôi. :)
Còn chuyện học hành thì phải có quá trình chứ, em hiểu mà cụ. Hy vọng khi sóng đến em đã kịp đóng xong một cái thuyền thật vững chãi :)). 9 tháng, thời gian cũng ko còn nhiều...

Chỉnh sửa cuối:

Gaconchoichung

Xe buýt
Vâng cụ. Em chỉ buồn là Bài kiểm tra ko qua, từ mai ko còn nhìn thấy TK tăng vùn vụt nữa thôi. :)
Còn chuyện học hành thì phải có quá trình chứ, em hiểu mà cụ. Hy vọng khi sóng đến em đã kịp đóng xong một cái thuyền thật vững chãi :)). 9 tháng, thời gian cũng ko còn nhiều...
Hehe, vậy là em cũng có chút tiến bộ hả cụ. Em thì thấy mình tiến nhiều lắm so với cách đây một tuần ấy. Cảm ơn cụ rất nhiều. Tiếp tục thôi. :)

GRD

Xe đạp
Cám ơn cụ Hunter nhiều

Gaconchoichung

Xe buýt
Các cụ mợ chú ý, đây là ý kiến cá nhân em và nó được vạch ra ngay khi em bắt đầu đánh BGM từ 1.6; VHG từ 5.0. Em vẫn giữ quan điểm đó. Tuy nhiên, do TT vẫn đang hàm chứa rủi ro nhiều hơn mức có thể chấp nhận và TK của em chỉ còn duy nhất TLH, cho nên các cụ mợ nếu có vào 2 mã trên thì cân nhắc rủi ro/lợi nhuận nhé. Goodluck!
Cụ có nhất thiết phải đúng cả 2 hướng thế ko? TT giảm -6.65 điểm, mà TK của cụ vẫn phình ra? À thế nay cụ có vào VHG ko?