[Funland] Hành trình đi tìm những siêu cổ phiếu

ban2010

Xe buýt
Kiểu này lại của Thiên trả Địa rồi cụ ơi :)
Chào cụ KafeDel, dạo này cụ kiếm tốt chứ?
cụ vào con này cứu em đê :)
hôm trước em bảo khoảng 17 thì em mới vào cho an toàn, hôm nay đặt bâng quơ giá sàn thì khớp mất rồi
em thì không định vào con này vì chả biết gì về nó, vậy nhờ các cụ phân tích xem nó có đi lên không ạ, hic dư luôn 1 triệu giá sàn :(

KafeDel

Xe tăng
Chào cụ KafeDel, dạo này cụ kiếm tốt chứ?
cụ vào con này cứu em đê :)
hôm trước em bảo khoảng 17 thì em mới vào cho an toàn, hôm nay đặt bâng quơ giá sàn thì khớp mất rồi
em thì không định vào con này vì chả biết gì về nó, vậy nhờ các cụ phân tích xem nó có đi lên không ạ, hic dư luôn 1 triệu giá sàn :(
Cụ mắc bệnh vội vàng giống em mấy năm trước đây rồi. Chơi con này tầm này chỉ xác định hồi T+2 thôi, trông chờ vào lái diễn hôm nào thôi cụ à! G lắc!

ban2010

Xe buýt
Cụ mắc bệnh vội vàng giống em mấy năm trước đây rồi. Chơi con này tầm này chỉ xác định hồi T+2 thôi, trông chờ vào lái diễn hôm nào thôi cụ à! G lắc!
Em thì cứ nói là phải làm, mặc dù ngay từ đầu em không định vào con này cụ ợ :)
em cũng chỉ xác định T+ thôi, vì không phân biệt được thằng nào có lái hay không, nên không xác định lâu dài được

Em nhất quyết ko cắt lỗ để cụ KafeDel ko múc. Và đã dũng cảm múc thêm giá sàn. =))
trưa em mở bảng ra đã thấy hết 1tr cp giá sàn luôn rồi, chúc cụ hồi ngược và ăn ra được con này :)

ban2010

Xe buýt
Lái nó quay tay để lùa tiếp đó cụ, về 14.x em sẽ vào cứu!
chả nhẽ nó tay to thế :-ss, 2tr/16tr cp lưu hành đấy cụ, chưa kể mấy hôm trước. Cứ đà này có mà bán thanh lý luôn công ty.
mà các cụ bảo con này có lái, em vẫn chưa hiểu nó lái kiểu gì và làm sao nhận ra lái :)

KafeDel

Xe tăng
chả nhẽ nó tay to thế :-ss, 2tr/16tr cp lưu hành đấy cụ, chưa kể mấy hôm trước. Cứ đà này có mà bán thanh lý luôn công ty.
mà các cụ bảo con này có lái, em vẫn chưa hiểu nó lái kiểu gì và làm sao nhận ra lái :)
Cụ ko biết gì về lái mà dám vào? :77::77: Nó mua tay phải bán tay trái thì kể cả 12/16 triệu cũng đc cụ ơi!

Nhưng em tính là giá cụ múc sàn hôm nay thì ko lỗ nhiều ngay đc đâu, nó phải tích lũy vùng này 1 time.

Chỉnh sửa cuối:

KafeDel

Xe tăng
Lệnh mua 17.3, hàng về nếu biết cách cắt thì cũng ko lỗ nhiều.
Em vẫn còn giữ lệnh 21.1, cũng có thể nói là kẹp đi cho đúng chuyên môn các cụ nhỉ. :))
Thôi thì nhân dịp diễn đàn có nhà mới, em vào cứu các cụ 500 cổ :)

ban2010

Xe buýt
Thôi thì nhân dịp diễn đàn có nhà mới, em vào cứu các cụ 500 cổ :)
Chúc cụ ăn lồi mồm nhé :))
Lệnh mua 17.3, hàng về nếu biết cách cắt thì cũng ko lỗ nhiều.
Em vẫn còn giữ lệnh 21.1, cũng có thể nói là kẹp đi cho đúng chuyên môn các cụ nhỉ. :))
nếu 15.6 là đáy, em nghĩ khả năng thoát hàng, thậm chí có lãi là cao :D
có điều con KVC này em thấy nó trading rất là khù khằm, có thể do em chưa vào hàng có lái bao giờ. Liệu cách đặt lệnh này là đặc trưng cho các cổ có lái hả các cụ?
Cụ Hunterelite đang theo dõi con nào có lái, share cho em ngâm cứu nào.
ngoài lề một tí về FA, em nghĩ con này không ngon lắm, có vẻ ngành kinh doanh chính đang và sẽ giảm sút, công ty không được đầu tư mới. Có thể điều này sớm thể hiện ở các quý tới

longhai

Xe tăng
hôm nay thị trường tăng 2%, tk em giảm 2%, chán

ban2010

Xe buýt
Để lái 1 cổ phiếu cũng không khác gì quy trình hoạt động của 1 động cơ 4 thì các cụ nhỉ? NẠP - NÉN - NỔ - THẢI.

Chà chà, cắt lỗ KVC lô mua 21.1 xong thì sàn. Lái này ghê quá. Em hứa là lô mua 15.6 về em canh té sạch. Chơi với lái này hại não quá.
em sợ rồi đấy, lái quá mạnh, em dự tính cầm trong tay ít nhất phải 4tr cp
thế này thì vô địch cmn luôn rồi

KafeDel

Xe tăng
Để lái 1 cổ phiếu cũng không khác gì quy trình hoạt động của 1 động cơ 4 thì các cụ nhỉ? NẠP - NÉN - NỔ - THẢI.

Chà chà, cắt lỗ KVC lô mua 21.1 xong thì sàn. Lái này ghê quá. Em hứa là lô mua 15.6 về em canh té sạch. Chơi với lái này hại não quá.
Khi nào cụ cut em lại tất tay cho :))

DPS của cụ cũng đc cắt rồi hả?

KafeDel

Xe tăng
Vâng, vậy khi nào KVC em cắt em báo cụ. Chán con này rồi.
À đó, sáng nay em có vào lại DPS do thấy tín hiệu tạo nền tốt và dòng tiền ko ít. Thử xem hàng về có dính lỗ ko. Hiện tại có DPS, FID, TCM
Tóm lại là của Thiên trả hết cho Địa chưa cụ? :)

KafeDel

Xe tăng
Chà, có lẽ em phải show riêng lịch sử lệnh mã KVC để cụ nghía qua, chứ nay cụ nói của thiên trả địa, mai cụ nói đi hết phần lãi chưa thì thực sự em cũng ko có hứng share trên room này cho lắm. Cụ chờ em Export ra nhé. :)
Thôi khỏi cụ ơi, nói để các cụ khác rút kinh nghiệm chơi hàng có lái biết mà tránh. Theo cụ thì mai nó hồi chưa? >-)

traderdoclap

Xe tăng
Siêu CP theo em phải là những CP như VNM.
Liên tục tăng trưởng suốt 10 năm qua, kể cả giai đoạn TT khủng hoảng.
Hàng của cụ chủ là hàng đầu cơ oánh ngắn hạn thôi.

traderdoclap

Xe tăng

Chà chà, nghe lời cụ em thấy sặc mùi Broker rồi. Em xin cảnh báo trước nhé: topic này ko tiếp những cụ vào PR cổ phiếu của mình đâu. Điều thứ 2: Nếu để so về lợi nhuận thì cụ thử hỏi 100 NĐT chứng khoán xem họ thích kiếm tiền từ những cổ phiếu ntn??? Điều thứ 3: Em thấy chữ ký của cụ rất chắc ăn "Cái gì mà lợi nhuận tối thiểu 100%". Cụ có chắc chắn vậy ko? Mai em chuyển ngay sang chỗ cụ 1 triệu $
Mỗi người 1 quan điểm cụ ạ.
Cụ có cách của cụ, em có PP của em.
Ko ai giống ai cả, thế mới là TT.
Bản thân em cũng ko có VNM và ko thích VNM, vì đây là CP dành cho các tổ chức, nhà đầu tư lớn và đánh dài hạn.
Còn cái chữ ký của em cực kỳ chắc ăn vì em có PP riêng ạ. VNI or CP có tăng hay giảm em vẫn có ăn.
Tất nhiên chỉ phù hợp với nhà đầu tư có quy mô vốn TB: 500tr-5 tỷ thôi.
Chứ 1tr USD thì PP này không hiệu quả hi hi.
Mà em cũng không phải broker ạ mà chỉ là 1 trader độc lập, tự do thôi. Nhưng cũng đang nghiên cứu trở thành broker trong thời gian tới đây.
Cám ơn cụ quan tâm ạ!

ban2010

Xe buýt
toàn cao nhân mới xuất hiện :D
các cụ đã cắt KVC chưa?
em đang chuẩn bị cáu rồi, bọn lái khốn kiếp, em mà có lực là đập cho nó trắng răng ngay
em có thể hiểu nó lái con này như nào, nhưng không thể hiểu với tiềm lực lớn như thế, nó đánh xuống làm gì?
trừ mỗi lí do nó thanh lý công ty thôi 8-x