[Funland] Hành trình đi tìm những siêu cổ phiếu

HaiCham

Xe đạp
Mời các cụ nghiệm thêm mấy ngày cuối tuần rồi cho Nhận định về xu hướng Tuần tới,
Trong 2 ngày 7&8/4 vừa rồi VNM đã đóng vai trò làm tâm điểm chính của thị trường, là chủ đạo kéo VNI lên. VNM sẽ tiếp tục vai trò của mình trong tuần tới đưa thị trường tiến về mức 580 điểm, và dòng P cũng sẽ hỗ trợ đắc lực thêm vì giá dầu đang có xu hướng đi lên.

Hunterelite

Xe tải
Em đã gặp rất rất nhiều cụ, và cũng rất nhiều cụ muốn tìm hiểu pp này. Nhưng để thành công ở pp này thì một người cần có ba yếu tố sau:
1 - Khả năng ra quyết định phải nhanh
2 - Khả năng chấp nhận rủi ro phải ở mức cao hơn bình thường
3 - Khả năng nhạy cảm của mỗi người cũng cao hơn bình thường

Và người đủ 3 yếu tố thì lại khá ít :(. Có những cụ đạt 2.5/3 nhưng cũng vẫn chưa đủ bởi vì thiếu đi 1 xíu thôi cũng khó thành công. Giả sử như việc các cụ chần chừ trong quyết định thì cổ phiếu có thể đã tăng giá và phải mua với mức cao hơn. Hoặc nếu các ko chấp nhận đua mua CE ở phiên dòng tiền thông minh vào cuộc thì cũng coi như các cụ bỏ qua cơ hội sở hữu một cổ phiếu hót.

Ai có đủ???

HaiCham

Xe đạp
Em đã gặp rất rất nhiều cụ, và cũng rất nhiều cụ muốn tìm hiểu pp này. Nhưng để thành công ở pp này thì một người cần có ba yếu tố sau:

Và người đủ 3 yếu tố thì lại khá ít :(. Có những cụ đạt 2.5/3 nhưng cũng vẫn chưa đủ bởi vì thiếu đi 1 xíu thôi cũng khó thành công. Giả sử như việc các cụ chần chừ trong quyết định thì cổ phiếu có thể đã tăng giá và phải mua với mức cao hơn. Hoặc nếu các ko chấp nhận đua mua CE ở phiên dòng tiền thông minh vào cuộc thì cũng coi như các cụ bỏ qua cơ hội sở hữu một cổ phiếu hót.

Ai có đủ???
Cách đánh chứng của cụ nó đã thể hiện ngay từ bài viết đầu tiên của topic này. Đó là chọn những cp đang có dòng tiền mạnh đổ vào, và lúc đó ta muốn mua buộc phải mua giá cao so với các phiên tích luỹ trước đây. Thậm chí sau khi kiểm chứng, ta nhận thấy đang sở hữu một cp hot thì vẫn chấp nhận mua với giá cao hơn nữa vì xu thế cp đang uptrend mạnh. Chơi chứng thế này phải là người có bản lĩnh cao vì dám mua giá cao hơn, và cắt lỗ ngay khi có nhận định sai lầm, và phải có quyết định nhanh vì vài phiên là đã được hay mất hơn chục % như chơi.
Đa số người chơi chứng thất bại vì sai lầm chỉ dám mua cp giảm mà ko dám mua cp tăng vì tâm lý nghĩ cp giảm là ta có lời, mua cp tăng là sợ mua hố, ko dám mua. Thực sự cp lên mạnh là cp đang có dòng tiền lớn đổ vào chứ ko phải là các cp chỉ số kinh doanh tốt.

mandream

Xe hơi
mới gia nhâph chứng khoán các cụ có thông tin hữu ích hoặc có kinh nghiệm hay cchir bảo e

Gaconchoichung

Xe buýt
Cách đánh chứng của cụ nó đã thể hiện ngay từ bài viết đầu tiên của topic này. Đó là chọn những cp đang có dòng tiền mạnh đổ vào, và lúc đó ta muốn mua buộc phải mua giá cao so với các phiên tích luỹ trước đây. Thậm chí sau khi kiểm chứng, ta nhận thấy đang sở hữu một cp hot thì vẫn chấp nhận mua với giá cao hơn nữa vì xu thế cp đang uptrend mạnh. Chơi chứng thế này phải là người có bản lĩnh cao vì dám mua giá cao hơn, và cắt lỗ ngay khi có nhận định sai lầm, và phải có quyết định nhanh vì vài phiên là đã được hay mất hơn chục % như chơi.
Đa số người chơi chứng thất bại vì sai lầm chỉ dám mua cp giảm mà ko dám mua cp tăng vì tâm lý nghĩ cp giảm là ta có lời, mua cp tăng là sợ mua hố, ko dám mua. Thực sự cp lên mạnh là cp đang có dòng tiền lớn đổ vào chứ ko phải là các cp chỉ số kinh doanh tốt.
Cụ nói trí phải. Năm ngoái 96.8% NĐT thua lỗ, một con số kinh khủng (trong đó có em :)) )

Gaconchoichung

Xe buýt

Ai có đủ???
Em :-bd. Hí hí hí

"Giới hạn duy nhất của bạn chính là giới hạn do tư duy của bạn lập ra" - Hay quá cụ ơi.

Gaconchoichung

Xe buýt
Em đọc liền một mạch hết gần 60 trang, cảm nhận thấy thực sự 'choáng váng' với những gì cụ Hunter đã chia sẻ, và cũng 'sửng sốt' với cụ Gacon, trong hơn 2 tuần dc hướng dẫn đã tạo ra được khoản lợi nhuận đáng mơ ước. Thật sự ko phải ai cũng có duyên để biết đến topic này và cụ Hunter, qua đây em cũng rất mong sẽ có dịp dc gặp và học hỏi những kiến thức mà cụ sẵn lòng chia sẻ.
Phải rất là cảm ơn cuộc đời đã cho em biết cụ Hunter. >:D<>:D<>:D<

Hunterelite

Xe tải
Em :-bd. Hí hí hí

"Giới hạn duy nhất của bạn chính là giới hạn do tư duy của bạn lập ra" - Hay quá cụ ơi.
Cụ là người có tố chất, em rất mong cụ sẽ thành công.

Cụ Gà con hiểu cái hình này không?

Hunterelite

Xe tải
"Nếu không hành động ngay bây giờ thì tương lai chính là hiện tại" ???
Great!!!

”Suy tư thường dễ dàng, hành động thường khó khăn, và điều khó khăn nhất thế giới là biến suy tư thành hành động – Thinking is easy, acting is difficult, and to put one’s thought into action is the most difficult thing in the world” – J. W. von Goethe.

Gaconchoichung

Xe buýt
Great!!!

”Suy tư thường dễ dàng, hành động thường khó khăn, và điều khó khăn nhất thế giới là biến suy tư thành hành động – Thinking is easy, acting is difficult, and to put one’s thought into action is the most difficult thing in the world” – J. W. von Goethe.
Em theo 2 tuần rồi cụ nên ít nhiều cũng học hỏi dc từ cụ chứ ạ. ;));));))

Hunterelite

Xe tải
Em theo 2 tuần rồi cụ nên ít nhiều cũng học hỏi dc từ cụ chứ ạ. ;));));))
:)) cụ cứ nói thế, em cũng như mọi người cả thôi, nhưng để được như hôm nay là việc em đã thay đổi tư duy và dám chấp nhận đánh đổi thôi.
Chúc các cụ ngày mới thành công!

Gaconchoichung

Xe buýt
:)) cụ cứ nói thế, em cũng như mọi người cả thôi, nhưng để được như hôm nay là việc em đã thay đổi tư duy và dám chấp nhận đánh đổi thôi.
Chúc các cụ ngày mới thành công!
Chúc cụ và các cụ tuần mới thành công

Gaconchoichung

Xe buýt