[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

Sontim

Xe hơi
em đọc mãi mới đến trang 50. thật sự rất cảm ơn cụ chủ thớt đã cho em cái nhìn cgaan thực về TS :)

khonggiandep

Xe đạp
Website
khonggiandep.pro
bạn @thiet ke nha ơi mình cũng muốn một lần được đi tới những chỗ này. Nhưng thật là khó khăn quá

Trungst

Xe tải
Hai người lính trẻ mời 2 cô cháu tôi vào thăm phòng ở, nhưng mọi người bảo thôi ngồi ngoài sân cho mát, bạn lính trẻ này

chạy vụt vào phòng, lát sau khẽ khàng bê bằng 2 tay một ca nhôm đựng nước, khẽ khàng đặt xuống ghế, khẽ khàng rút từ túi quần ra 2 viên C sủi, rồi khẽ khàng mời: cháu mời cô, mời anh uống chút nước cho đỡ mệt. E ngó nhìn cái ca nhôm nhỏ nhỏ: trong ca chỉ còn 2/3 nước. Đây chắn chắn là tất cả khẩu phần nước còn lại của người lính này. E đã phải cắn chặt môi để không bật khóc thành tiếng !!! Kìm nén mãi e mới bảo cậu ấy: em cho nước vào bi đông đi, tối nay đi gác còn có cái mà uống,anh mà uống chỗ nước này a ko không dám ngẩng lên nhìn mặt trời nữa đâu, trên tàu anh thiếu thốn gì đâu.....em đang ngồi một mình trong phòng riêng, gõ những dòng chữ này, nhớ lại và khóc thành tiếng.
Xúc động quá cụ ạ!

Trungst

Xe tải
Cảm ơn cụ đã hỏi,e mở siêu thị mini chuyên mẹ và bé,hàng Nga là 1 phần.cụ có thời gian mời cụ ghé bãi biển Hải hoà-Tĩnh gia-thanh hóa.cụ mà ghé qua nhớ hú e nhé,e sẽ đón ttiếp cụ nhiệt tình.....cửa hag e ngay quốc lộ luôn,mong gặp cụ 1 ngày gần nhất
Bên em cũng đang làm dự án siêu thị ở Tĩnh Gia đây cụ, hôm nào vào em qua chơi!

yoakun

Xe hơi
Đây là điểm nóng nhất trên quần đảo Trường Sa, các bãi đá ngầm do các bên nắm giữ xen kẽ nhau, cài răng lược

Liên quan đến các khu vực chồng lấn có một chi tiết nhỏ thôi nhưng rất nhạy cảm và e nghĩ nó rất quan trọng: đó là khi tàu đi giữa các bãi đá do ta và bên TQ nắm giữ thì các thuê bao của Viettel đều tự động nhận được tin nhắn của nhà mạng VTEL với nội dung: quý khách đang sử dụng dịch vụ chuyển vùng, cước phí roamming tại Trung quốc là xxx đồng....như vậy vô hình chung chúng ta lại đang thừa nhận phần lãnh thổ TQ chiếm đóng trái phép .Tất nhiên em hiểu đây chỉ là thuần túy về mặt kỹ thuật các tin nhắn được gửi đến tự động, tuy nhiên kỹ thuật nhà mạng hoàn toàn có thể điều chỉnh được. Ngay khi về đến đất liền em đã gọi điện tới TTCSKH của Viettel phản ánh điều đó và mong muốn ý kiến mình được chuyển tới các bộ phận có liên quan, ko biết em tổng đài viên có làm việc đó ko. E muốn các trạm BTS ngoài đó ko cài đặt chế độ gửi tin nhắn tự động hoặc chặn dịch vụ gửi tin nhắn tự động đó thì tốt hơn.
Chắc khó lắm cụ ạ mặc định nó là như vậy rồi

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

tilltill

Xe tải
Đảo đá tây A

Hiện nay, có một số đơn vị đang làm nhiệm vụ tại Đá Tây A. E hỏi được biết là đầu mùa mưa nên rau mới thế này đấy chứ còn đúng mùa thì rau ăn không hết. Không hiểu sao cbcs hải quân lại bị thiếu rau ăn nhỉ?

tilltill

Xe tải

Con sò hay con gì đó rất to. Loại này mà nướng mỡ hành thì tốn rượu lắm :D

tilltill

Xe tải

Rất nhiều rau và có cả lợn sọc dưa. Đố các cụ nhìn thấy chú cò đấy?

tilltill

Xe tải

Rất rộng rãi, có cả sân bóng đá mini

tilltill

Xe tải
Rời đá tây A bọn E đến nhà giàn DK1/17