[CCCĐ] Hành trình đến cõi thiêng : TRƯỜNG SA !!!

MaxMax

Xe tải
Cháu hóng cụ chủ sau chuyến hành trình về có câu chuyện chi tiết chuyến đi ạ

tung0378

Xe hơi
Em vẫn đang chờ tin cụ chủ chúc cụ có Chuyến đi an toàn

hatinhquechoa

Xe tăng
Thớt hay và nhiều ý nghĩa, cảm ơn cụ chủ thớt.
Min/mod: Đề nghị ra tay dọn dẹp bớt một số còm nhạy cảm và không đúng lúc, đúng chỗ để thớt được tồn tại.
@Cụ Avalon-Bg: Cô giáo em nằm buồng gần cụ không ạ?

Thớt hay và nhiều ý nghĩa, cảm ơn cụ chủ thớt.
Min/mod: Đề nghị ra tay dọn dẹp bớt một số còm nhạy cảm và không đúng lúc, đúng chỗ để thớt được tồn tại.
@Cụ Avalon-Bg: Cô giáo em nằm buồng gần cụ không ạ?
Thuỷ Tiên, giảng viên trường Khoa học nhân văn Tp HCM, một cô gái rất tuyệt

quanghuy868

Xe hơi
Em hóng và thèm 1 trải nghiệm lên biển đạo :)

pisces_hn

Xe container
Sao mình không bồi đảo xây to hơn thằng Khựa cho nó sợ nhỉ. Trong bờ mình xây cái gì cũng nhất cơ mà.
Thường thì mục đích các chuyến công tác như thế này là gì ạ. Cháu thấy oánh cả cái tầu to đi, ăn ngủ, dầu mỡ, hậu cần cũng lục tốn đấy.

Bigisbest

Xe container

cheprong

Xe tải
Chuyến đi mơ ước của mọi con dân đất việt, em chờ để được theo dõi hành trình của cụ !

Hollyone

Xe tăng
Song Tử Tây, Đá Nam, Đá Thị....nắng nóng cháy da cháy thịt. Hai cánh tay e da bị lột từng mảng. Vậy mà các chiến sĩ trên đảo mỗi ngày chỉ được cấp 3 lít nước cho mọi sinh hoạt. Thương lăm !!!
Đá Thị và Đá Nam là những đảo chìm, nơi diện tích chỉ hơn trăm m2 nên điều kiện sinh hoạt còn thiếu thốn, đặc biệt là nước ngọt và điện (trung bình mỗi chiến sĩ được cấp khoảng 4 lít nước/ngày cho tất cả các sinh hoạt như ăn, uống, tắm giặt, thậm chí cả đánh răng rửa mặt...). Nhưng từ năm 2015 thì trên đảo Song Tử Tây đã có một công trình hết sức quan trọng và có ý nghĩa: Lọc nước biển thành nước ngọt (tuy vẫn hơi lờ lợ vì mặn nhưng là một nguồn quan trọng bổ sung cho sinh hoạt của các cán bộ chiến sĩ và nhân dân trên đảo). Hy vọng trong thời gian ngắn tới, với sự chung tay của nhân dân và doanh nghiệp trên cả nước, sẽ có nhiều đảo hơn nữa được lắp đặt hệ thống này, để góp phần cải thiện đời sống còn khó khăn trên các đảo ở TS

Chỉnh sửa cuối:

phucbonguyen

Xe điện
Một ngày đầu tháng 4 oi ả, chiếc điện thoại Nó kìa đời cổ lỗ bất chợt rung lên bần bật. Đầu máy bên kia vang lên thánh thót giọng em chánh văn phòng : " anh ạ, năm nay có chương trình đi Trường Sa, đơn vị đề cử anh là đại diện để đi ". Trường Sa ???? Cái địa danh quá đỗi quen thuộc và thiêng liêng với bất kỳ một người con đất Việt nào dù có thể chưa một lần được đặt chân đến. Một cảm giác rất hồi hộp dâng lên trong lòng, em gật đầu ngay tắp lự. Gì chứ được đến thăm Trường Sa là ước nguyện cháy bỏng của em bao lâu nay rồi. Nhưng, lại có một chữ NHƯNG, em chánh văn phòng dè dặt thông báo thêm: ngành chúng ta chỉ được phân bổ 6 chỉ tiêu cho toàn quốc, đơn vị cứ đăng ký nhưng còn phải chờ Trung ương xét duyệt. Hơ, thế thì cửa vào chung kết hẹp như khe đuýt con kiến òi, chả hy vọng gì đâu :P
chúc cụ nhữg ngày nghỉ thật vui vẻ ấm áp bên gđ và ngừoi thân.cảm ơn cụ vì nhữg chuyến đi.nhữg chuyến đi của cụ luôn có cái gì đó mới lạ và rất tuyệt vời.e hóg và dõi theo bước chân thiên lý của cụ.chúc cụ chân cứng đá mềm

phucbonguyen

Xe điện
Quân chủng hải quân tiếp đón đoàn rắt chu đáo và ấm tình quân dân. Bữa tối nay ko nghĩ là mời được mấy anh em sĩ quan tàu ngày mai đưa bọn e đi đi ăn tối. Và càng ko thể tin được, ko thể ko ngỡ ngàng đến kinh ngạc : chả lẽ các sĩ quan hải quân can trường, thậm chí là thuyền phó tàu chiến mà lại nhìn hiền lành, khiêm nhường bẽn lẽn như sinh viên năm thứ 3 như này sao

nhìn e tửog bạn e,trước nó đi trong nha trang.hq e gọi thì tàu nó đag sửa ngoài HP.bh nó chuyển về hq vùng 1

phucbonguyen

Xe điện
Thuỷ Tiên, giảng viên trường Khoa học nhân văn Tp HCM, một cô gái rất tuyệt
e nghi là cụ say sóng thì it mà say ẻm nhiều hơn.trong chữ rất tuyệt của cụ e thấy sâu xa hơn nhiều,giống kiểu ăn gỏi cá quấn lá cải chấm mù tạt ý ah. đoán thử nếu ko phải cụ bỏ qua nhé hiii

Juanxt

Xe tải
Em cũng mong mãi mà chưa đến lượt, chúc mừng cụ chủ...

thuysinh.tl

Xe container
Em hỏi thật là hồi này ông bô đẻ của cụ bên Bắc Kinh có hay bảo lãnh visa cho cụ sang đó chơi và chữa bệnh không? Hồi này em thấy cụ có triệu chứng nặng lên rồi đó ợ
vâng ! cháu cám ơn cụ đã chỉ bảo ! cụ dạy thế này thì cháu quá nể cụ , lần sau cháu phải dút kinh nghiệm nhưng 1 số người trong này nói năng vô văn hóa quá cụ à ! cháu chỉ muốn fun trên diễn đàn tạo tiếng cười cho mọi người thôi ! cháu votka cụ 1 chén nhé :))

thuysinh.tl

Xe container
Dạ vâng. Trong mắt mấy thằng ngu thì ai cũng nó giống nó lắm đấy a. Những thằng đấy hay nhăn nhở vui cười ở những chỗ không nên
thua mấy thằng ngu ! đúng là càng ngu càng hay tỏ ra nguy hiểm ! nói với thằng ngu thì thôi tôi xin thua