Hành trình cưới và spa vợ 2

chevroletcruz

Xe điện
cụ giống em, thật sự là quá tin những lời rao trên of, đều nghĩ rằng trên này toàn quân tử thạch sanh, nhưng h thời thế loạn lạc rồi cụ ạ :D
em thì trả giá rẻ hơn cụ rất nhiều, vì em chỉ đi mua mỗi cái case máy tính thôi.

chuyện là có thằng ku em ở quê nhờ mua hộ cái case máy tính tầm 1tr, em cũng ko phải là dạng gà mờ trong lĩnh vực này.
Hôm thấy 1 cụ rao có con dell m390 trên of giá 1tr, em máu quá đi mua luôn.
Hành trình mua mới khổ. Hẹn cụ đó từ trưa, cụ ok, tối em qua, gọi 30 cuộc điện thoại ko nghe máy @@, nửa đêm nt nói là tối bận quá.
Em bảo thôi ko sao, nhưng cụ bận thì cụ cứ nt cho em 1 cái, em cũng ko có vấn đề j. Cụ đó lại hẹn em tối hôm sau. Sai lầm của em là vẫn đi gặp cụ đó :))

Tối hôm sau em đến thì cụ có nhà, mang cáse cho em test.
Hôm test thì thiếu chuột, cụ ý nói là win chưa cài =)), cắm mỗi điện vào BIOS check cấu hình. Em chủ quan xem thấy cấu hình như cụ ý rao nên ngồi nói chuyện chém gió gần tiếng đồng hồ, mang cái case về. Lộc lá 100k, tính ra mua 900k.
Về đến nhà cắm chuột bàn phím với màn hình để cài win. RỒI Hụt hẫng và chợt tỉnh cơn mơ . Máy ko boot để cài win dc=))
Em tháo nắp case ra thì dây nguồn ổ cứng đứt, mấy cái dây khác cũng đứt nhưng ko cần thiết, các tụ trên main phồng rộp.
Em tự nối lại dây nhưng cũng ko cài dc, xác định là hỏng ổ cứng rồi, vì em dùng hiren cd bôot ko thấy hiện ổ.
Em thay ổ cứng khác và cài win bình thường.
Tưởng xong ai ngờ máy bật nửa tiếng lại bị tắt đi bật lại, em nghi là ram hỏng, nên thừ 4 thanh 1 ghi, mỗi lần tháo 1 thanh, thì có 1 thanh nữa hỏng, tg xong ai ngờ dùng lâu hơn, khoảng 2 tiếng thì lại reset, em thừ như lấn đầu, lại 1 thanh hỏng
-> thành ra mua máy 4GB ram h dùng dc có 2 GB ram + ổ cứng hỏng.

Tính ra tg rẻ mà ko rẻ :(

Nhưng em vẫn may hơn cụ chủ topic này. Em chia sẻ để mọi người cẩn thận hơn khi mua đồ cũ.
vâng cụ dính có 1 củ, e dính nhiều hơn số đó :D
Em đọc từ đầu đến giờ. Chẳng biết nói gì. Cụ đã mua rồi thì đừng tiếc nữa. Chịu khó sửa sang lại cho em nó tương đối một tý, rồi từ từ sẽ thêm yêu em nó thôi mà. Cũng đừng trách cụ bán kia nữa, có thể cụ ý khi mua cũng ko xem kỹ, thoáng tính, hoặc suy nghĩ cụ ý 70 triệu xe đó là ok rồi. Hôm nào sửa xong up cho anh em xem nhé
vâng, e cũng đang cố gắng làm lại từ từ, chứ làm hết và ngon lành chắc phải bằng tiền mua xe mới cụ ạ

chevroletcruz

Xe điện

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
chia buồn mí cụ nhưng những mem như cụ e rất ghét vì dính phốt ko tố mà im ỉm đi có dịp mới khơi ra ;) đúng ra phải tố đòi quyền lợi ngay kể cả giá trị k cao
topic 10 ngày là bay mất, em cũng ko vào comment mà alo gọi luôn. em mua xong thì 1 2 ngày sau topic bay mất rồi, bằng chứng đâu nữa cụ, em còn chả nhớ tên nick với sdt.
Các cụ tưởng dễ tố á ?
Tố lên lại có cơ số ông nhảy vào bla...bla....đại loại như :
-- thôi cho qua cho nhẹ đầu.....
-- có mấy đồng cũng bóc phốt .......
-- thôi bỏ qua , để đầu ó nghĩ cách kiếm xèng .....
......
em lạ gì miệng lưỡi ọp phơ ....;))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Các cụ tưởng dễ tố á ?
Tố lên lại có cơ số ông nhảy vào bla...bla....đại loại như :
-- thôi cho qua cho nhẹ đầu.....
-- có mấy đồng cũng bóc phốt .......
-- thôi bỏ qua , để đầu ó nghĩ cách kiếm xèng .....
......

em lạ gì miệng lưỡi ọp phơ ....;))
tố k đòi lại đc xèng thì cũng đủ để mọi người biết bản chất thật của nick đó, " nick ảo nhưng người thật" nên "mua danh 3 vạn bán danh 3 đồng" cụ ợ . Vẫn sướng hơn để âm ỉ trong bụng, tiền là polime rồi k phải là giấy cụ ợ cái giống thừa tiền hoặc sĩ hão e k bàn vì mình có mất đâu mà tiếc :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
tố k đòi lại đc xèng thì cũng đủ để mọi người biết bản chất thật của nick đó, " nick ảo nhưng người thật" nên "mua danh 3 vạn bán danh 3 đồng" cụ ợ . Vẫn sướng hơn để âm ỉ trong bụng, tiền là polime rồi k phải là giấy cụ ợ cái giống thừa tiền hoặc sĩ hão e k bàn vì mình có mất đâu mà tiếc :))
Bao nhiêu lân rồi đấy thây !
Em thi thoảng cũng dính đồ lặt vặt chả đáng bao nhiêu , nhưng lập thớt thì khéo bị chửi chết ;))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Bao nhiêu lân rồi đấy thây !
Em thi thoảng cũng dính đồ lặt vặt chả đáng bao nhiêu , nhưng lập thớt thì khéo bị chửi chết ;))
bao nhiêu lần thì chủ của nick đó cũng chìm nghỉm luôn còn giề, gần nhất là cuongbazoka hay bigbigboy đấy là vụ to, nhỏ e chả nhớ nữa :))

Htn0503

Xe đạp
E hóng bài này để lấy được bằng là tìm mua. Hi vọng là gặp may.