Hành trình cưới và spa vợ 2

chevroletcruz

Xe điện

Phương Nga

Xe lăn
hix. 2 cụ of sớm thế ạ, sáng e đi mua 4 cái tappi cửa, vừa mới chọn xong cụ ạ, chiều cụ bớt chút thời gian qua với e nhé
Hehe cám ơn cụ, em chỉ loanh quanh bán kính 2km gần nhà thôi vì chiều nay bận rồi ạ

NoAvatar

Xe tải
Kính các cụ: chiều nay 5h chiều, cụ nào rảnh cho cháu xin số liên lạc, cháu mời các cụ uống cốc bia giao lưu chia sẻ kinh nghiệm ạ. cứ cho cháu xin số vì cháu chưa chốt địa điểm ạ, cháu sẽ chủ động liên lạc với các cụ.
Cháu cũng khu vực loanh quanh cầu Đuống. Muốn qua xem nỗi đau cụ chủ lắm mà chưa có dịp. Thôi đành hóng công tác và kết quả của cụ xem thế nào :))

chevroletcruz

Xe điện
Cháu cũng khu vực loanh quanh cầu Đuống. Muốn qua xem nỗi đau cụ chủ lắm mà chưa có dịp. Thôi đành hóng công tác và kết quả của cụ xem thế nào :))
vậy chiều cụ rảnh ko? cụ qua giao lưu với e

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Kính các cụ: chiều nay 5h chiều, cụ nào rảnh cho cháu xin số liên lạc, cháu mời các cụ uống cốc bia giao lưu chia sẻ kinh nghiệm ạ. cứ cho cháu xin số vì cháu chưa chốt địa điểm ạ, cháu sẽ chủ động liên lạc với các cụ.
tiếc quá, e k ở hn k cũng giao thông tí tiện ngắm luôn v2 cụ :)

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Phương Nga

Xe lăn
dạ cụ. e chưa nói cụ là thợ buôn xe, hay nói cụ ép e phải lấy xe,
nhưng trong 3 lần gặp thì lần nào cụ cũng khẳng định chiếc xe tốt, cụ đã làm và thay tất cả những thứ cần thay, gầm bệ chắc chắn, sàn không mục mọt, máy móc ok, mọi chức năng hoạt động bình thường, vì là ae of, lại biết cả nhà cửa nên e tin cụ nói thật lòng, nên e đặt cọc luôn 10tr mà còn chưa nhìn thấy xe. lần 2 cụ gọi e qua lấy xe lúc 7h tối+mưa nên e cũng chỉ thử nổ máy rồi thôi, và cụ cũng khẳng định xe chắc chắn, ko bệnh tật hỏng hóc gì, e tin.
đến hôm lấy xe cụ cũng vẫn khẳng định chắc như đinh là xe cụ đã làm hết, thay hết những gì cần thay, lấy về ko phải làm gì cả e cũng tin mà chẳng thèm ngó vào xe mà lên trả tiền cụ luôn rồi lấy xe về,
nhưng đây, e ko nói sai hay vu khống cho cụ, e nhận xe về mới biết nó nát be nát bét, mọi chức năng không dùng đc cái gì, gầm thì mục mọt hết, máy kêu+rung, càng sau mục sắp rụng cả lốp ra ngoài, tất cả đèn taplo ko hiển thị, hộp cầu chì với dây điện cháy đen xì, đấu tắt quanh xe, đồng hồ nước mát ko hoạt động, quạt mát tháo đấu thẳng...
nói chung là e mang ra gara, thợ bảo mày lấy xe này 50tr là cùng. vì nó quá nát rồi, nó không như lời mà cụ đã nói với e. cụ ạ
Xem xe phải xem ban ngày cụ nhé, thợ thường cho xem lúc chập choạng và gây tâm lý sốt ruột cho người mua hòng làm cho họ quyết nhanh

thanhnamst89

Xe tải
cụ giống em, thật sự là quá tin những lời rao trên of, đều nghĩ rằng trên này toàn quân tử thạch sanh, nhưng h thời thế loạn lạc rồi cụ ạ :D
em thì trả giá rẻ hơn cụ rất nhiều, vì em chỉ đi mua mỗi cái case máy tính thôi.

chuyện là có thằng ku em ở quê nhờ mua hộ cái case máy tính tầm 1tr, em cũng ko phải là dạng gà mờ trong lĩnh vực này.
Hôm thấy 1 cụ rao có con dell m390 trên of giá 1tr, em máu quá đi mua luôn.
Hành trình mua mới khổ. Hẹn cụ đó từ trưa, cụ ok, tối em qua, gọi 30 cuộc điện thoại ko nghe máy @@, nửa đêm nt nói là tối bận quá.
Em bảo thôi ko sao, nhưng cụ bận thì cụ cứ nt cho em 1 cái, em cũng ko có vấn đề j. Cụ đó lại hẹn em tối hôm sau. Sai lầm của em là vẫn đi gặp cụ đó :))

Tối hôm sau em đến thì cụ có nhà, mang cáse cho em test.
Hôm test thì thiếu chuột, cụ ý nói là win chưa cài =)), cắm mỗi điện vào BIOS check cấu hình. Em chủ quan xem thấy cấu hình như cụ ý rao nên ngồi nói chuyện chém gió gần tiếng đồng hồ, mang cái case về. Lộc lá 100k, tính ra mua 900k.
Về đến nhà cắm chuột bàn phím với màn hình để cài win. RỒI Hụt hẫng và chợt tỉnh cơn mơ . Máy ko boot để cài win dc=))
Em tháo nắp case ra thì dây nguồn ổ cứng đứt, mấy cái dây khác cũng đứt nhưng ko cần thiết, các tụ trên main phồng rộp.
Em tự nối lại dây nhưng cũng ko cài dc, xác định là hỏng ổ cứng rồi, vì em dùng hiren cd bôot ko thấy hiện ổ.
Em thay ổ cứng khác và cài win bình thường.
Tưởng xong ai ngờ máy bật nửa tiếng lại bị tắt đi bật lại, em nghi là ram hỏng, nên thừ 4 thanh 1 ghi, mỗi lần tháo 1 thanh, thì có 1 thanh nữa hỏng, tg xong ai ngờ dùng lâu hơn, khoảng 2 tiếng thì lại reset, em thừ như lấn đầu, lại 1 thanh hỏng
-> thành ra mua máy 4GB ram h dùng dc có 2 GB ram + ổ cứng hỏng.

Tính ra tg rẻ mà ko rẻ :(

Nhưng em vẫn may hơn cụ chủ topic này. Em chia sẻ để mọi người cẩn thận hơn khi mua đồ cũ.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
cụ giống em, thật sự là quá tin những lời rao trên of, đều nghĩ rằng trên này toàn quân tử thạch sanh, nhưng h thời thế loạn lạc rồi cụ ạ :D
em thì trả giá rẻ hơn cụ rất nhiều, vì em chỉ đi mua mỗi cái case máy tính thôi.

chuyện là có thằng ku em ở quê nhờ mua hộ cái case máy tính tầm 1tr, em cũng ko phải là dạng gà mờ trong lĩnh vực này.

Hôm thấy 1 cụ rao có con dell m390 trên of giá 1tr, em máu quá đi mua luôn.
Hành trình mua mới khổ. Hẹn cụ đó từ trưa, cụ ok, tối em qua, gọi 30 cuộc điện thoại ko nghe máy @@, nửa đêm nt nói là tối bận quá.
Em bảo thôi ko sao, nhưng cụ bận thì cụ cứ nt cho em 1 cái, em cũng ko có vấn đề j. Cụ đó lại hẹn em tối hôm sau. Sai lầm của em là vẫn đi gặp cụ đó :))

Tối hôm sau em đến thì cụ có nhà, mang cáse cho em test.
Hôm test thì thiếu chuột, cụ ý nói là win chưa cài =)), cắm mỗi điện vào BIOS check cấu hình. Em chủ quan xem thấy cấu hình như cụ ý rao nên ngồi nói chuyện chém gió gần tiếng đồng hồ, mang cái case về. Lộc lá 100k, tính ra mua 900k.
Về đến nhà cắm chuột bàn phím với màn hình để cài win. RỒI Hụt hẫng và chợt tỉnh cơn mơ . Máy ko boot để cài win dc=))
Em tháo nắp case ra thì dây nguồn ổ cứng đứt, mấy cái dây khác cũng đứt nhưng ko cần thiết, các tụ trên main phồng rộp.
Em tự nối lại dây nhưng cũng ko cài dc, xác định là hỏng ổ cứng rồi, vì em dùng hiren cd bôot ko thấy hiện ổ.
Em thay ổ cứng khác và cài win bình thường.
Tưởng xong ai ngờ máy bật nửa tiếng lại bị tắt đi bật lại, em nghi là ram hỏng, nên thừ 4 thanh 1 ghi, mỗi lần tháo 1 thanh, thì có 1 thanh nữa hỏng, tg xong ai ngờ dùng lâu hơn, khoảng 2 tiếng thì lại reset, em thừ như lấn đầu, lại 1 thanh hỏng
-> thành ra mua máy 4GB ram h dùng dc có 2 GB ram + ổ cứng hỏng.

Tính ra tg rẻ mà ko rẻ :(

Nhưng em vẫn may hơn cụ chủ topic này. Em chia sẻ để mọi người cẩn thận hơn khi mua đồ cũ.
chia buồn mí cụ nhưng những mem như cụ e rất ghét vì dính phốt ko tố mà im ỉm đi có dịp mới khơi ra ;) đúng ra phải tố đòi quyền lợi ngay kể cả giá trị k cao

Phương Nga

Xe lăn
Lão bong07 giờ chắc say rồi nhỉ? Nhớ hỏi tên của khổ chủ nhé :))

lamkm

Xe hơi
Đọc chữ ký cụ Phương Nga xong em đề nghị cụ chủ đề nghị ban nick người bán xe cho cụ chủ đi! Hay là cụ chủ còn để cho kẻ đó cơ hội thanh minh? :D

Phương Nga

Xe lăn
Đọc chữ ký cụ Phương Nga xong em đề nghị cụ chủ đề nghị ban nick người bán xe cho cụ chủ đi! Hay là cụ chủ còn để cho kẻ đó cơ hội thanh minh? :D
Có đủ cơ sở em sẽ khởi tố theo đúng quy trình. Cám ơn cụ :D

thanhnamst89

Xe tải
chia buồn mí cụ nhưng những mem như cụ e rất ghét vì dính phốt ko tố mà im ỉm đi có dịp mới khơi ra ;) đúng ra phải tố đòi quyền lợi ngay kể cả giá trị k cao
topic 10 ngày là bay mất, em cũng ko vào comment mà alo gọi luôn. em mua xong thì 1 2 ngày sau topic bay mất rồi, bằng chứng đâu nữa cụ, em còn chả nhớ tên nick với sdt.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
topic 10 ngày là bay mất, em cũng ko vào comment mà alo gọi luôn. em mua xong thì 1 2 ngày sau topic bay mất rồi, bằng chứng đâu nữa cụ, em còn chả nhớ tên nick với sdt.
mấy thím mặc váy xanh cụ để làm j,tố nhờ mod chợ mở lại đc thớt đấy, thôi đành 1 bài cho cụ :(

Matiz2301

Xe tải
e sẽ học hỏi cụ thật nhiều, để ko phải mất tiền vào những bài học cảnh giác như này nữa :)).
cụ chủ bảo là so với số tiền 70tr thì con này là quá tốt =)). hài thật, dạng kiểu ít tiền thì chỉ được thế thôi, đòi hỏi éo gì? :)).
e chẳng đòi hỏi gì, chỉ cần chúng ta trung thực với nhau và chịu trách nhiệm với lời mình nói ra, ko thể như anh Tàu, nói 1 đằng, làm 1 nẻo được :-bd
Em đọc từ đầu đến giờ. Chẳng biết nói gì. Cụ đã mua rồi thì đừng tiếc nữa. Chịu khó sửa sang lại cho em nó tương đối một tý, rồi từ từ sẽ thêm yêu em nó thôi mà. Cũng đừng trách cụ bán kia nữa, có thể cụ ý khi mua cũng ko xem kỹ, thoáng tính, hoặc suy nghĩ cụ ý 70 triệu xe đó là ok rồi. Hôm nào sửa xong up cho anh em xem nhé