[Funland] Hạnh phúc gia đình là không tai nạn!

Vo_thuong

Xe điện
Con trẻ ý thức được như thế là rất tốt cụ à! sau này cháu sẽ là 1 ng gương mẫu! chứ bọn trẻ choai choai h hỏng hết r
Nếu cái gì nó cũng ý thức được thế là tốt nhưng bọn trẻ con bây giờ có vẻ như nó chỉ chú ý cái nào nó thích thôi cụ ơi. Ngay như chuyện uống bia rượu, giải thích với nó là không hẳn là xấu, nhiều khi uống một tý cho vui mà nó cứng đầu khủng, còn những thứ khác như chăm chỉ, gọn gàng ... cần quan tâm hơn nhưng ... nói chung là vẫn thua trẻ con hồi xưa :)

TranHoan.Qn

Xe công OF
Nếu cái gì nó cũng ý thức được thế là tốt nhưng bọn trẻ con bây giờ có vẻ như nó chỉ chú ý cái nào nó thích thôi cụ ơi. Ngay như chuyện uống bia rượu, giải thích với nó là không hẳn là xấu, nhiều khi uống một tý cho vui mà nó cứng đầu khủng, còn những thứ khác như chăm chỉ, gọn gàng ... cần quan tâm hơn nhưng ... nói chung là vẫn thua trẻ con hồi xưa :)
em nghĩ trẻ em bây giờ được tiếp cận với mạng xã hội sớm quá nên vậy đấy bác!

truong ka ka

Xe hơi
e cũng chứng kiến nhiều vụ tai nạn ,ra đường cũng khó nói trc ,uống cafe trong nhà ,ăn phở vỉa hè còn bị xe lao vào tông chết ,hạnh phúc là cuối ngày về nhà an toàn với vợ con với gđ là vui rồi .

TranHoan.Qn

Xe công OF
e cũng chứng kiến nhiều vụ tai nạn ,ra đường cũng khó nói trc ,uống cafe trong nhà ,ăn phở vỉa hè còn bị xe lao vào tông chết ,hạnh phúc là cuối ngày về nhà an toàn với vợ con với gđ là vui rồi .
Vâng cụ, mỗi người ý thức 1 tý, nhường nhịn nhau 1 tý, đã uống rượu bia là ko lái xe. Chính phủ đã quy định rồi, chúng ta cứ chấp hành nghiêm chỉnh thì ai ai cũng ấm lo quanh gia đình hết cụ

kh-oa

Xe buýt
Em thấy tham gia giao thông ở VN mình rất căng thẳng! hàng ngày em đều di chuyển cả bằng 2 chân, 2 bánh với 4 bánh! nhưng e thấy nguy hiểm nhất là người đi bộ! Cảm giác họ rất mỏng manh và dễ tổn thương thế nào ấy :3

shiluo

Xe container
NĐ100 lại vào vết xe đổ, đầu voi đuôi chuột roài. Hôm qua em thấy 1 cụ bán tải dừng xe giữa đường ôm gốc cây gọi huệ.
Một vài trường hợp mà cụ đánh giá thế thì cảm tính quá
CSGT tất nhiên họ không thể bắt được hết, nhưng cứ dính đi là sẽ nhớ rất lâu thôi cụ
Bây giờ tình hình chấp hành đã tốt hơn trước nhiều rồi, bạn bè em đi nhậu toàn gọi grab

aphich

Xe buýt
Một vài trường hợp mà cụ đánh giá thế thì cảm tính quá
CSGT tất nhiên họ không thể bắt được hết, nhưng cứ dính đi là sẽ nhớ rất lâu thôi cụ
Bây giờ tình hình chấp hành đã tốt hơn trước nhiều rồi, bạn bè em đi nhậu toàn gọi grab
úi giời! hôm trc trên đường Hoàng Đạo Thúy em mới bắt gặp 1 bác đi ô tô nhìn vào gốc cây mà gọi tên em huệ nào đấy ấy cụ!