[Funland] Hạnh phúc gia đình là không tai nạn!

Bus_nhanh

Xe điện
Sao e thấy các chú xxx ít thổi, như e lượn quanh năm mà chả gặ thổi bao giờ.
Cháu thấy bên ngoài trung tâm họ vẫn làm mạnh.
Thậm chí, các chốt ở 2 đường khác nhau nhưng cũng chỉ cách nhau 500-1000m là cùng.
Mà dạo này chả thấy báo chí thông tin gì, nên cũng chả biết tính hiệu quả đến đâu.

huyshisha

Xe buýt
Cháu thấy bên ngoài trung tâm họ vẫn làm mạnh.
Thậm chí, các chốt ở 2 đường khác nhau nhưng cũng chỉ cách nhau 500-1000m là cùng.
Mà dạo này chả thấy báo chí thông tin gì, nên cũng chả biết tính hiệu quả đến đâu.
Nhà em ở gần ngã tư chỗ hoàng đạo thúy với Lê Văn Lương, 1 tháng quanh chỗ đấy cứ phải gọi đc 20 buổi XXX cắm chốt ở đấy! miết rồi nên em chả dám uống giọt nào!

songsong

Xe buýt
Tiết trời năm nay thật khó chịu, mọi năm tầm này làm gì có giờ nào có nắng chang chang như mùa hè như thế này đâu! thiết nghĩ năm nay trời đúng là trái khoáy, hết Covid lại đến thiên tai bão lũ làm ảnh hưởng cuộc sống dân ta.

Cuối năm, ai cũng bận bịu, xoay vòng với mớ công việc còn tồn đọng của mình. Ai lấy đều cố gắng hết sức, góp nhặt từng giây để chông mong có 1 cái tết ấm no đủ đầy. Nhưng không nên vì thế mà quên đi sự an toàn của bản thân và những người xung quanh mình.

Như trưa nay, trong lúc em đang đợi đèn đỏ ở những giây đầu tiên, một bác cũng tầm tuổi cha tuổi chú em vượt đèn đỏ từ làn đối diện bên kia đâm trực diện vào một cô đứng gần em, sau một giây giật mình em mới nhận ra chú ấy đang say, 2 mắt đang đỏ ngầu, người nồng nặc mùi rượu. Em chợt thoáng nghĩ, năm nay nhà nước đã ban hành nghị định 100, ngày nào em cũng đọc một mớ tin tức tai nạn giao thông liên quan đến vượt đèn đỏ và cồn gây ra ấy vậy mà dường như một số ít mọi người vẫn lờ đi. Nếu nay chú ấy không đâm phải cô này mà thay vào đó là 1 chiếc ô tô đang đà đèn xanh thì không biết chuyện tồi tệ gì đã xảy ra. Có thể tối nay 1 gia đình sẽ thiếu đi tiếng cười sum họp, 1 gia đình mất đi cái tết đoàn viên, và những năm sau nữa … nghĩ thôi em cũng đã thấy thương sót.

Ngẫm lại thấy ở trường dậy bọn trẻ bây giờ được học nhiều cái hay lắm các cụ à như cu cậu nhà em đấy, mỗi lần ngồi trên xe em mà thấy đèn đỏ nó đều lẩm bẩm “dừng đèn đỏ chứng tỏ văn minh” hay thấy em uống rượu thì cu cậu bảo “miếng cồn là khởi nguồn tai nạn” rồi nhất quyết không cho em lái xe. Nhiều thành ra em tự giác lắm CCCM à!

Cuối năm là thời điểm của những bữa nhậu, tiệc tùng rượu bia, em chỉ mong mỗi người trong chúng ta tự giác, chấp hành nghiêm chỉnh. Vừa để bảo vệ cho bản thân và gia đình mình, vừa bảo vệ hạnh phúc của những người xung quanh ta.

Chúc các cụ có cái trọn vẹn bên gia đình!
Ý của cụ có phải là ATGT là bạn của mọi nhà đúng ko cụ :)

xepdap

Xe buýt
NĐ100 lại vào vết xe đổ, đầu voi đuôi chuột roài. Hôm qua em thấy 1 cụ bán tải dừng xe giữa đường ôm gốc cây gọi huệ.
Em thấy các cụ bán tải là chúa vi phạm, chứ ko tự nhiên mà dân lái xe có ác cảm với mấy bác ấy! đi đường cũng ngổ ngáo thiếu ý thức lắm

tranminhhoa

Xe tăng
Nhiều hôm 2 bố con em dừng chờ đèn đỏ như 2 thằng dở, cô đơn giữa dòng đời vội vã. :))

pqchien

Xe buýt
Nhiều hôm 2 bố con em dừng chờ đèn đỏ như 2 thằng dở, cô đơn giữa dòng đời vội vã. :))
haha! nhất là cái đoạn đướng Láng ấy cụ! dưới chân cầu vượt nó có đèn đỏ cho người đi bộ =))) nhiều khi đứng đợi cứ sợ mn chửi =))

luutu21

Xe buýt
Hôm qua lúc gần 12h đêm, em đi trên Đại lộ Thăng Long làn 100km gặp 2 ông đi xe máy ngược chiều. Chán không biết dùng từ gì để tả, tí nữa thì mất tết. May lúc đó em đi có 70km/h.

pqchien

Xe buýt
Em thấy các cụ bán tải là chúa vi phạm, chứ ko tự nhiên mà dân lái xe có ác cảm với mấy bác ấy! đi đường cũng ngổ ngáo thiếu ý thức lắm
Các bác bán tải hay vi phạm lắm

pqchien

Xe buýt
Hôm qua lúc gần 12h đêm, em đi trên Đại lộ Thăng Long làn 100km gặp 2 ông đi xe máy ngược chiều. Chán không biết dùng từ gì để tả, tí nữa thì mất tết. May lúc đó em đi có 70km/h.
úi giời! đoạn đấy thì khỏi phải bàn =)))) đầy hôm em đi còn gặp mấy ông đi bộ ngược chiều trong đêm cơ =)) ngoài cái smart phone ra thì ko có dấu hiệu nhận biết là đang có người ở đấy =)) may em cũng tỉnh ko thì khối nhà mất tết

giang83

Xe buýt
Tết nhất rồi, các cụ nhớ nhẹ tay =)) vào ga ít thôi

luutu21

Xe buýt
úi giời! đoạn đấy thì khỏi phải bàn =)))) đầy hôm em đi còn gặp mấy ông đi bộ ngược chiều trong đêm cơ =)) ngoài cái smart phone ra thì ko có dấu hiệu nhận biết là đang có người ở đấy =)) may em cũng tỉnh ko thì khối nhà mất tết
Vâng, có ông ngày nào cũng vác cái bao đi bộ dọc đường cao tốc. Em thường xuyên đi đường này nên cũng cẩn thận. Hạn chế tầm nhìn là em đi chậm lại.

xoaicattuhan

Xe buýt
Vâng, có ông ngày nào cũng vác cái bao đi bộ dọc đường cao tốc. Em thường xuyên đi đường này nên cũng cẩn thận. Hạn chế tầm nhìn là em đi chậm lại.
Cẩn tắc vô áy láy cụ à! Nếu nhường được thì cứ nhường, cẩn tắc vô áy láy

aphich

Xe buýt
Nhìn thấy mấy ông say sỉn là em cứ phải tránh từ xa! chả biết ý thức nằm ở đâu!

Ý thức dân mình vẫn còn kém lắm! lựa lựa mà tránh mấy ông ý thức kém đấy ra cụ à!

huutrinh6688

Xe điện
Hy vọng gần Tết mấy anh làm gắt nghị định 100 để giảm bớt tai nạn.

Vo_thuong

Xe điện
Em chỉ tò mò là con cụ học trường nào thế! trường dạy tốt ghê cụ nhỉ!
Con nhà em không chỉ nhắc đèn đỏ mà nó còn phê bình các chú, các bác trong xóm về hút thuốc, uống rượu nữa cơ.
Đến phát mệt với nó vì mỗi khi thấy ai hút thuốc là cứ lẩm bẩm ... không tốt, không tốt ... :(

TranHoan.Qn

Xe công OF
Con nhà em không chỉ nhắc đèn đỏ mà nó còn phê bình các chú, các bác trong xóm về hút thuốc, uống rượu nữa cơ.
Đến phát mệt với nó vì mỗi khi thấy ai hút thuốc là cứ lẩm bẩm ... không tốt, không tốt ... :(
Con trẻ ý thức được như thế là rất tốt cụ à! sau này cháu sẽ là 1 ng gương mẫu! chứ bọn trẻ choai choai h hỏng hết r