[Thảo luận] Hành động Kém Văn Hóa nhất khi tham gia giao thông

bvhadelpiero

Xe lăn
Mai là đại lễ 1000 năm, nhưng có lẽ do bức xúc trước một thói quen Vô cùng xấu và rất kém văn hóa vẫn diễn ra hàng ngày đó là NHỔ NƯỚC BỌT khi tham gia giao thông.

Chẳng hạn các Bác đang tham gia giao thông, tư nhiên gặp một ông phía trước quay sang ngang đầu lùi phía sau lấy đà Phun cái gì đó trong miệng ra đường . Cảm nghĩ các Bác thấy sao ?

P/s : Hành động này đa số là đàn ông đi bộ và xe hai bánh nhé.
Riêng cái món nè IEM xin tự nhận lỗi trc các OFFER vì trc khi chưa cưới vợ 2 Iem hay có cái kỉu nè, hjhj, h nhìn trong vợ 2 ra mới thấy khó chịu, iem chừa lâu roài, mong các OFFER nhà mình thứ lỗi cho iem trong TG trc kia, hjhj

thang_nth

Xe hơi
Nói đâu xa, sáng nay, cháu đi qua bờ Hồ, gặp 1 đoàn ngồi trên con taxi INNOVA, đang đi song song với nó, tự nhiên 1 bà tầm trung niên ngồi trên xe hạ kính xuống, nhổ toẹt cái xuống đường :-< tí trúng vào người mình rồi đàng hoàng kéo kính lên đi tiếp :( cái này phụ thuộc vào ý thức rồi, chắc phải qua cả một thế hệ nữa thì mới có thể tốt lên được
1 thế hệ thôi hả cụ, cha mẹ không làm gương cho trẻ con..., cứ kiểu giáo dục ở VN như thế này em e là phải mất 1 nghìn năm thăng long nữa thì may ra cụ ạ:!!

goldenax

Xe máy
Nên ngó trước ngó sau đồng thời giảm tốc độ trước khi ...
Ai chả có lúc ho hắng viêm họng trong lúc tham gia giao thông? Hay các cụ khịt rồi nuốt đánh ực một cái để đảm bảo mỹ quan?.8-}:P

Loong Phoong

Xe điện
một lần e bị 2 ông chọi con nhổ trúng vào đôi giày, hôm đấy e đi đông thế là 2 chú chọi con kia k mở mồm xin lỗi lại còn lồi lõm, thế là đội hình của e cứ giật tóc xuống sút vào mồm cho đến lúc dân tình la ó can ngăn hô công an công an thì đội hình của e mới ngừng chân

thang_nth

Xe hơi
Nên ngó trước ngó sau đồng thời giảm tốc độ trước khi ...
Ai chả có lúc ho hắng viêm họng trong lúc tham gia giao thông? Hay các cụ khịt rồi nuốt đánh ực một cái để đảm bảo mỹ quan?.8-}:P
chắc cụ hay thế hả, tất nhiên ai chẳng có lúc ho hắng nhưng tại sao bên nước ngoài nó không thế cụ ơi, chẳng lẽ nó cũng nuốt hết như cụ à:!!

goldenax

Xe máy
chắc cụ hay thế hả, tất nhiên ai chẳng có lúc ho hắng nhưng tại sao bên nước ngoài nó không thế cụ ơi, chẳng lẽ nó cũng nuốt hết như cụ à:!!
Da k a. nếu cần, em dừng hẳn xe sát lề rồi cần làm gì thì làm. Em chưa đi nc ngoài bao giờ nên k biết. Thế tây nó làm thế nào hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

7030

Xe buýt
"P/s : Hành động này đa số là đàn ông đi bộ và xe hai bánh nhé." Bác kết luận thế này em thấy chưa chuẩn. Nét văn hóa đôi khi còn xấu ở trong mỗi người mà nhiều khi mình tự quên mất rằng mình là người có văn hóa.

Yeuphunu

Xe điện
Nước miếng ở trong miệng thì nó không bẩn nhưng khi dùng cái miệng xinh nhổ nó ra hè phố thì nó là cặn bã, là cái không thể "tiêu hóa" được.

ADN123

Xe máy
Website
www.facebook.com
kể vui với các bác chuyện này: có lần em ngồi chờ ở Sân bay Kuala-lampua, em buồn hắt xì hơi quá :D biết í rồi nên hắt thật nhỏ, chứ ở nhà thì hắt xì hơi hàng xóm cũng nghe thấy :)) thì có 1 chị người Ấn Độ ngồi cách em khoảng 2 người thấy vậy liền lấy tay che miệng lại và ngoảnh mặt đi :-< làm em xí hổ kinh khủng :"> thôi thì nhớ lần sau hắt xì hơi phải lấy tay che miệng lại tránh các cháu vi trùng văng ra ngoài :P
vào đề 1 chút ... em là em ghét nhất ai nhổ bậy, có j` các bác chịu khó thế này giùm em ạ :-< :-< :-<

calibrationwater

Xe điện
Mai là đại lễ 1000 năm, nhưng có lẽ do bức xúc trước một thói quen Vô cùng xấu và rất kém văn hóa vẫn diễn ra hàng ngày đó là NHỔ NƯỚC BỌT khi tham gia giao thông.

Chẳng hạn các Bác đang tham gia giao thông, tư nhiên gặp một ông phía trước quay sang ngang đầu lùi phía sau lấy đà Phun cái gì đó trong miệng ra đường . Cảm nghĩ các Bác thấy sao ?

Kg giải quyết được đâu bác ơi ! Cứu mình trước khi trời cứu ! Mua cái 4B cho mấy anh văn hóa nhổ tẹc ga

raotro

Xe container
Trước cháu có thằng cha lãnh đạo, ngồi ăn cùng nó cũng nhổ phì phì suốt bữa. Tởm thế!~X(

Getz5324

Xe điện
mới hôm qua em cũng gặp 1 trường hợp nhổ nước bọt thế này. em đi từ ngã 4 Trần Bình Trọng xuôi về Trần Hưng Đạo đi trước em là một xe cam 2.4 bs 30u 277... tay lái xe tầm trên 40 xịch vừa đi vừa hạ kính lái nhổ nước bọt vèo vèo từ đầu ngã 4 đến tận đoạn rẽ vào sau cung văn hóa thì tay này rẽ vào đó. em vừa đi vừa nghĩ sao lại có người thiếu ý thức thế ko biết, đi xe đẹp mà hành động thì cực chuối luôn ,chắc vừa xơi cái gì bẩn vào mồm cũng nên 3:-O

tamtommy

Xe tăng
đề nghị vả vào mồm những cháu hay phun châu nhả ngọc lung tung

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát

Các Cụ thông cảm vì theo em trước khi ra đường không phải ai cũng đánh răng mà mồm thì gần mũi nên tự họ cũng thấy khó ngửi rồi đành phải vậy thôi...đấy là em dự thế...dù sao cũng vok cho Cụ chủ thớt cái, Cụ nhớ mời em bún chả nhé:D:D:D

minhab

Xe điện
Cứ quả vả mà chơi ạ, em ghét cái thể loại vừa đi vừa phun lắm, đến mình bị thế đứng gọn vào rút giấy lau ra phi vào đấy, gói vào đi ngang cái thùng rác quăng vào

Website
www.facebook.com
He he, nhà chùa bị viêm họng kinh niên nên cửa lái lúc nào cũng có 1 chai lavie rỗng. Ho hắng xong thì thả vào đấy, về đến chỗ đỗ xe thì vất vào thùng rác.

Học cha ông cả thôi, ngày xưa các cụ có 1 món mang mỹ danh là "Ống nhổ".:D

lavoiture

Xe tải
Công nhận khạc nhổ là một hành động giải tỏa giống như ai chả muốn 'tè' giữa cánh đồng lộng gió cho nó sướng và thoải mái.

Còn thói quen thiếu tự giác bám rễ ăn sâu vào người Việt chúng ta từ lâu chắc phải mất thêm 1 thế hệ nữa mới tiến bộ được. Em nhớ gần đây thôi, các nước châu Âu mới đề ra lệnh phạt tiền nếu dắt chó ra ngoài mà ị bây không dọn. Cho nên ai cũng có ý thức xách theo túi ni lông để thu dọn .

Dù sao còn nhiều hành động kém văn hóa, nhưng em vẫn coi hành động khạc nhổ nơi công cộng là hành động kém văn hóa nhất.

LeTai1979

Xe cút kít
Cái bệnh này như kiểu bệnh nan y của một số người rồi, khó chữa lắm.

nghianc

Xe hơi
Em cũng bị mấy lần như bác, nhưng em chả có gan... sỉ vả vào ai nên đành câm lặng mà đi.
Giờ em rút ra bài học rồi: "Con chó có đuôi, Con người có ý"

=))

Chỉnh sửa cuối: