[Funland] Hàng xóm nham hiểm hay các cháu nhỏ nghịch chơi?

quanghuy_xd

Xe tải
Một mất mười ngờ. Chưa chắc đã do hàng xóm mà chắc gì hàng xóm đã xì công an. Có lẽ hàng xóm của chủ thớt và chủ thớt không ưa nhau nên mới suy diễn như vậy. Tốt nhất là chủ thớt nên gặp các hàng xóm và thông cảm với chuyện sửa nhà của gia đình. Vì nhà ai cũng có lúc phiền hà nhà xung quanh. Hi vọng việc sửa sang nhà cửa của chủ thớt ổn thoả và không gặp phải những điều không may tương tự.
Cám ơn cụ, em sửa xong ngon lành rồi ạ. Em cũng trong nghành xây dựng, bản tính cũng không đến nỗi quá nên em cũng biết lựa hàng xóm, sửa nhà không để ảnh hưởng đến ai cả. Các anh công an vào nhà em em trình bày rõ ràng, xong các anh ấy cũng đi ra và rất vui vẻ. Nhưng như cụ bảo một mất mười ngờ, nên sửa nhà thì không mất phí, nhưng có lẽ phải mất phí để biết ai xì mình (cái này là xì đểu thôi ạ, chứ xì đúng còn lâu e mới sửa được).

ledzunghlhb

Xe buýt
Ngày xưa có ông ở Cơ quan em mua nhà mới, gặp hàng xóm củ chuối quá, thế là 2 bố con ông ấy bàn nhau và làm thế này: Một hôm bố con tổ chức cuộc uống rượu (có cả khách mời của ông bố và con), sau một trận rượu hoành tráng thì quay ra cãi, chửi nhau om xòm...rồi 2 bố con cầm dao rượt đuổi nhau, chém nhau, la hét ầm ĩ cả xóm nhỏ và cả xóm nghe thấy, chứng kiến. Từ đó là xóm kiêng dè nhà này ra vì "bố con nó còn chém nhau thì hàng xóm là cái đinh gỉ gì". Cụ thử áp dụng xem!

ubisapro

Xe trâu
Cái này thì chắc người lớn làm rồi. Trẻ con thì chỉ có trò xì lốp là phổ biến.

Ớt xanh

Xe điện
Vâng cụ, cụ dạy phải ạ. Từ trước tới giờ em có để xe ở đó đâu, nhưng đợt vừa rồi sửa nhà không để trong nhà được nên em mới phải mang sang để đó. Chỗ trước nhà em có lẽ là chỗ hiếm hoi chưa bị chiếm làm gì do nhà em k làm, chỉ để trống đó, mọi người để xe (em mới chỉ để đợt sửa nhà thôi). chứ còn 2 bên cạnh bán trà đá từ sáng tới đêm.
Phải gì đâu bác, theo như mô tả thì bác cứ dựng xe ở chỗ đó, không động chạm tới quyền lợi của bất kỳ ai.
Em chỉ thấy lạ là bác sửa nhà mà công an lại nhòm là sao???

Khu nhà em cũng có mấy nhà xây rồi cho thuê, mấy hôm nay lại thấy 1 nhà mới về lôi thêm 1 cái xe bán chè miền tây chềnh ềnh trong ngõ, thêm cái nhà chủ cũng lôi dăm sáu cái xe đạp dựng rồi trùm bạt. Tự nhiên cái ngõ thoáng đạt trở nên chật hẹp. Nhiều lúc muốn góp ý lại ngại bị nói là lắm điều,... nhưng thực sự là con người ta tham và ích kỷ thật.

hoviethung

Xe lăn
Phải gì đâu bác, theo như mô tả thì bác cứ dựng xe ở chỗ đó, không động chạm tới quyền lợi của bất kỳ ai.
Thường thì bên quản lý đô thị họ mới quan tâm chứ công an họ ít nhúng tay vào. Chỗ mình muốn sửa nhà thường hay làm việc với địa chính phường?

hoviethung

Xe lăn
Khu nhà em cũng có mấy nhà xây rồi cho thuê, mấy hôm nay lại thấy 1 nhà mới về lôi thêm 1 cái xe bán chè miền tây chềnh ềnh trong ngõ, thêm cái nhà chủ cũng lôi dăm sáu cái xe đạp dựng rồi trùm bạt. Tự nhiên cái ngõ thoáng đạt trở nên chật hẹp. Nhiều lúc muốn góp ý lại ngại bị nói là lắm điều,... nhưng thực sự là con người ta tham và ích kỷ thật.
Sao cụ không báo với tổ trưởng hay cán bộ phường để họ nhắc nhở?

Ớt xanh

Xe điện
Thường thì bên quản lý đô thị họ mới quan tâm chứ công an họ ít nhúng tay vào. Chỗ mình muốn sửa nhà thường hay làm việc với địa chính phường?
Em thấy lạ, cônan chỉ có mặt khi xảy ra cưỡng chế, không đúng chức năng nhiệm vụ gặp bác nào cứng lại hóa đóm thuốc lào ngay.

Sao cụ không báo với tổ trưởng hay cán bộ phường để họ nhắc nhở?
Chéo chéo với nhà bác tổ trưởng, chắc bác ấy biết. Còn nhắc không thì chịu,.... tết nhất tới nơi rồi, mỗi người đem 1 thứ của nhà mình ra bày ở cửa thì cái ngõ nhìn nó nhếch nhác luôn. Chán nhất là cảnh mỗi sáng mấy thằng ở trọ mang 1 bịch rác ra để ở cửa cho tới tối muộn xe rác mới vào thu nhặt, nhìn mà thấy cám cảnh.

Xep

Xe tăng
Nhà e trước xây nhà cũng gần như thế. Sang cào bê tông ở phần cửa trước giữa đêm khuya. Sáng sau e cho vợ sang hỏi thẳng tại sao. Mặt tái mét chối luôn, sự việc đến đấy rồi dừng. Em rủ thằng bạn săm trổ tới nữa là hết làm phiền :)).

quanghuy_xd

Xe tải
Em sửa nhà đi gặp thanh tra phường mấy lần đưa đơn nhưng các đồng chí ấy không nhận, nên em kệ tự làm, vì theo luật em sửa nhẹ thực ra chẳng cần xin, cần thông báo cho phải phép thôi. Đơn của em có xác nhận của tổ dân phố đàng hoàng rồi. Có lẽ vì thế các đồng chí ấy không vào lần nào, mãi gần xong mới có anh công an khu vực vào hỏi thôi. Các anh công an có khiếu nại của dân, thì anh ấy vào kiểm tra là thường thôi mà cụ. Em chẳng sai gì nên các anh kiểm tra thoải mái, đi lên đi xuống mấy vòng rồi đi ra vui vẻ.

longphúc

Xe tăng
Vâng cụ, em cũng mong sao là trẻ con không biết nghịch dại thôi, nhưng có lẽ không phải. Nghĩ thế nên em mới hoảng cụ ạ. Hàng xóm mặt nặng mày nhẹ, thậm chí rạch hỏng hẳn bánh xe ra không sợ bằng kiểu kín kín thế này.
Cái này là ng lớn rồi cụ,họ ý thức và làm rất "có tâm",vừa đủ sâu nhưng không thủng,âm thầm lắp Cam và đưa ra CA thôi cụ

quanghuy_xd

Xe tải
Ngày xưa có ông ở Cơ quan em mua nhà mới, gặp hàng xóm củ chuối quá, thế là 2 bố con ông ấy bàn nhau và làm thế này: Một hôm bố con tổ chức cuộc uống rượu (có cả khách mời của ông bố và con), sau một trận rượu hoành tráng thì quay ra cãi, chửi nhau om xòm...rồi 2 bố con cầm dao rượt đuổi nhau, chém nhau, la hét ầm ĩ cả xóm nhỏ và cả xóm nghe thấy, chứng kiến. Từ đó là xóm kiêng dè nhà này ra vì "bố con nó còn chém nhau thì hàng xóm là cái đinh gỉ gì". Cụ thử áp dụng xem!
Nhà em con còn nhỏ quá. Để em về rủ vợ xem sao, không hoành tráng bằng 2 bố con nhưng chắc cũng đủ dùng.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hề hề...
Dân mình có cái hay là íu bao giờ nghĩ rằng, thấy rằng mình đang làm điều abc nào đó là gây phiền phức cho người khác, mà ấy là chuyện đương nhiên
Đến khi bị gây phiền phức ai thì gào lên ối giời ơi nó thế này với tôi, thế kia với tôi, tôi chỉ thế này thế nọ thôi chứ liên quan gì đến họ đâu !

Nếu không phải đất nhà cụ thì chịu khó mang xe vào nhà, thứ nhất là an toàn cho tài sản, tính mạng mình, thứ 2 là trả lại không gian công cộng. Chắc có người nó khó chịu khi mọi người cứ lấn chiếm không gian công cộng
Dân mình thì bình thường còn ghét nhau bỏ mợ ấy huống chi là động chạm đến lợi ich hoặc quyền lợi?

quanghuy_xd

Xe tải
Hề hề...
Dân mình có cái hay là íu bao giờ nghĩ rằng, thấy rằng mình đang làm điều abc nào đó là gây phiền phức cho người khác, mà ấy là chuyện đương nhiên
Đến khi bị gây phiền phức ai thì gào lên ối giời ơi nó thế này với tôi, thế kia với tôi, tôi chỉ thế này thế nọ thôi chứ liên quan gì đến họ đâu !
Vâng cụ, thế em mới phải lên hỏi ý kiến các cụ. Xem mình đang sai chỗ nào, có gì mình chưa đúng không mà bị chơi hiểm thế. Xử lý tiếp ra sao. Cái này có thể toi mạng như chơi, chứ nó không phải chỉ thù hay xì đểu vặt vãnh. Sửa nhà thì chắc chắn có ảnh hưởng đến nhà khác, không ít thì nhiều. Nhà em trước khi sửa thì đóng cửa suốt ngày, cái sân nhỏ tầm chục m2 được hàng xóm trưng dụng để đồ, để xe nhiều lúc em đi về mà không dắt được xe vào. Giờ em sửa thì làm cổng nhà em đàng hoàng, không ai tự ý để xe trong sân nhà em được nữa, để xe trước mặt tiền cũng khó vì em cho thuê tầng 1 để kinh doanh chứ k để nhà hoang như trước. Có lẽ vì thế mà đang gây phiền cho người khác rồi. Nhưng em không nghĩ em làm cái đó mà phải sang xin phép ai cả (Đương nhiên trước khi sửa em đã có lời nói cháu/ em sửa nhà chú/anh có gì thì bảo cháu).

motthoidongbim

Xe điện
Vâng cụ, em cũng mong sao là trẻ con không biết nghịch dại thôi, nhưng có lẽ không phải. Nghĩ thế nên em mới hoảng cụ ạ. Hàng xóm mặt nặng mày nhẹ, thậm chí rạch hỏng hẳn bánh xe ra không sợ bằng kiểu kín kín thế này.
Chắc hx nhà cụ thôi. Trẻ nào có sức rạch hẳn sâu được như thế, mà dao phải bén. Bạn e làm NH, trụ sở cùng nhà vs lão chủ. Nó cũng bóg gió ko cho để xe ô tô dươis hầm, để xe nó vs xe máy thì dc. Bạn e để bị nó chọc lốp, lúc đầu tưởg bj đinh nhưg vết ngag bánh, bị 2-3 lần. Lên xin cam hầm nó ko cho, thằng đấy phải 60t rồi. E bảo để bên NH chuyển đi thi thoảg cho nhà nó ít mứt cho nó khỏi cho thuê.

nhapnhomsv

Xe tăng
Xóm e có nhà đang xây cắt đá bay mù mịt,cứ vừa lau xong đã thấy bám bụi rồi.
Lắm lúc cũng bực nhưng thôi dành nhịn

vanhai493

Xe điện
căng nhỉ, vết rạch kia thì ng lớn rồi, trẻ con nó chỉ rạch yên hay gì thôi
mà họ cũng ác ghê, rạch vậy đang đi nổ bùm cái thì dễ hẹo lắm.