[Funland] Hãng xe máy Honda làm tiền khách hàng.

Mr.Chem

Xe điện
Thằng nhân viên bán hàng cho sếp đáng bị đuổi, tư vấn bán hàng mà cùi thế ai dám mua. Gặp em thì em tư vấn ngay cho cho sếp đây là form xe xuất Châu Âu nhé, tất cả mọi tiêu chuẩn từ khí thải cho tới tiêu hao nhiên liệu rồi tính năng an toàn đều theo chuẩn EU hết. Chính vì theo chuẩn bên đó nên cái đèn pha xe bên đó ko bao giờ tắt, vì bên đó mưa tuyết nhiều, trời lại nhiều sương các thứ vân vân và mây mây...và cả ở VN xe luôn sáng đèn để tăng thêm tính an toàn cho người sử dụng. Sếp nên chọn cái xe như này đi cho nó an toàn và sang cái thằng người sếp ạ, còn nếu sếp muốn cái đèn nó hoạt động theo ý thích và sự điều khiển của mình thì em sẽ giúp sếp có option độ nhưng chắc sếp sẽ phải thêm tý chi phí bên ngoài nhưng em sẽ làm mọi cách để sếp vẫn giữ được bảo hành toàn xe, dù là đã độ.

Sếp xuống tiền đi nào :D
Haha...gặp em thì chỉ cười khẩy thả 1 câu thôi: cậu phát nhầm bài rồi, qua châu âu tìm được con wave đi rồi hẵn hát, đáng lẽ cậu phải làm bên honda nhưng ô tô cơ.

kiensurveyor

Xe tăng
Honda nó vẫn chiếm thị phần áp đảo. Các hãng khác bán bằng số lẻ của nó, ko mua nó thì mua gì?
Chủ thớt mua đồ độ ở 1 cửa hàng mà chửi cả hãng thì cũng hơi chí phèo nhỉ :D
Thật bác, chất lượng honda giờ chỉ hơn xe tàu ngày xưa tí tẹo thôi :)

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ đúng là tập lái thật. Với tính du kích và nông dân sau chiến tranh, người VN vớ được chiếc xe máy và đã làm tan nát con đường tiến lên chính quy hiện đại.
Cụ trích dẫn ý của em mà chắc không đọc hiểu hết, xe máy phân khối nhỏ của Honda bị cáo buộc là có góp phần vào tai nạn giao thông do phương tiện tốc độ mà không có bảo hộ, tạo thói quen tham gia giao thông không tốt, ô nhiễm môi trường về từng ngóc ngách... nên phải lập diễn đàn để cùng cải tiến và khắc phục 1 phần trách nhiệm do họ gây ra.

Chuẩn cụ yêu xe ô tô! :P
Đang so sánh xe máy tàu và xe máy Honda chứ có nói xe máy với phương tiện khác đâu.
Đến giờ xe máy vẫn là phương tiện đi lại chủ yếu của người Việt. Mọi người phải chấp nhận rủi ro do xm mang lại và lợi ích của jó tới đời sống - kinh tế và xh.
Còn nói về Honda nói chung việc họ đến VN sx, lắp ráp xm, ô tô tạo rất nhiều công ăn việc làm cho địa phương.

Chỉnh sửa cuối:

Kacar1102

Xe buýt
Thằng nhân viên bán hàng cho sếp đáng bị đuổi, tư vấn bán hàng mà cùi thế ai dám mua. Gặp em thì em tư vấn ngay cho cho sếp đây là form xe xuất Châu Âu nhé, tất cả mọi tiêu chuẩn từ khí thải cho tới tiêu hao nhiên liệu rồi tính năng an toàn đều theo chuẩn EU hết. Chính vì theo chuẩn bên đó nên cái đèn pha xe bên đó ko bao giờ tắt, vì bên đó mưa tuyết nhiều, trời lại nhiều sương các thứ vân vân và mây mây...và cả ở VN xe luôn sáng đèn để tăng thêm tính an toàn cho người sử dụng. Sếp nên chọn cái xe như này đi cho nó an toàn và sang cái thằng người sếp ạ, còn nếu sếp muốn cái đèn nó hoạt động theo ý thích và sự điều khiển của mình thì em sẽ giúp sếp có option độ nhưng chắc sếp sẽ phải thêm tý chi phí bên ngoài nhưng em sẽ làm mọi cách để sếp vẫn giữ được bảo hành toàn xe, dù là đã độ.

Chã phụ trách mảng marketing của OF à? :D

sonhp88

Xe tải
Mấy chục năm nay em mua quần jean đều có khoá quần, giờ hãng cắt cái khoá quần đi xong bắt khách phải bỏ thêm tiền để lắp khoá!!!

Thế cái quần ko có khoá thì mợ đái kiểu gì???
Nếu Luật mới quy định ko đc đái thì em ko bao giờ kêu việc quần ko có khoá mợ nhé:))
Cụ có quyền ko mua, quyền đấy là to nhất đấy. Còn thằng bán nó thích bán thế nào là quyền của nó, miễn là pháp luật ko cấm
Đơn giản dễ hiểu thế thôi

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Về giá thì thế này cụ ạ.
Nó phụ thuộc vào thuế, phí do Nhà nước ban hành.
Ăn dầy hay mỏng cụ nên so cả giâ thành và chất lượng nữa. Cá nhân em thì xe tq ko bao giờ coa cửa so vs Honda dù giá rẻ đến mấy. Đến giờ vẫn chưa khẳng định được chất lượng phải nhác nhác mỗi hãng vài nét cho nó sang chảnh dễ bán...
Khi bị Honda ép, giá xe tàu giảm còn 3-4tr/xe là cụ biết họ "ăn giày" chứ cũng chả vì yêu thương người Việt mình gì đâu. Họ cũng vì lợi nhuận, kiếm tiền dân mình cả. Nhưng cái họ mang tới là sp chất lượng kém, thiếu an toàn và nhái thương hiệu nổi tiếng.
Lại bàn về giá, dn họ định giá dựa trên nhiều yếu tố. Giá thành nhiều mặt hàng cao cấp chỉ chiếm 15-20%, giá trị thương hiệu có thể lên tới 80% hoặc hơn. Đây là điều phổ biến tất cả các dn trên thế giới họ đang áp dụng chứ ko riêng hãng nào. Càng lên chóp thì tỉ lệ giá trị thương hiệu /sản phẩm càng cao.
Cái vụ bác nói ép xe tàu còn 3,4 triệu thì nhầm. Hongda và loncin chưa bao giờ xuống dưới 10 triệu nhé. Mà nó tự rút lui,sau đó mấy ông doanh nghiệp Vn nhập cục máy,mà chính là thuê tàu gia công,miễn chạy được về tự làm khung,vỏ nhựa lắp ráp. Và giá tầm 5,6 triệu. Đc thời gian ngắn là tèo. Hiện tại vẫn còn số ít người đi những chiếc xe tàu của Hongda và Loncin. Về độ bền nó không thua mấy ông anpha đâu.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái vụ bác nói ép xe tàu còn 3,4 triệu thì nhầm. Hongda và loncin chưa bao giờ xuống dưới 10 triệu nhé. Mà nó tự rút lui,sau đó mấy ông doanh nghiệp Vn nhập cục máy,mà chính là thuê tàu gia công,miễn chạy được về tự làm khung,vỏ nhựa lắp ráp. Và giá tầm 5,6 triệu. Đc thời gian ngắn là tèo. Hiện tại vẫn còn số ít người đi những chiếc xe tàu của Hongda và Loncin. Về độ bền nó không thua mấy ông anpha đâu.
Vâng. Có xe xuống giá đó, có xe không. Chung cuộc xe tàu rút quân cụ ạ.
Bạn em mua con xe 16tr cực chất của tq nhưng ko đc như cụ nói đâu. Đơn giản nhất giảm xóc nhảy tưng tưng. Em đi chán chế rồi. Sau e ko để ý nữa, chắc 2-3 năm thì cậu ấy bán.
Tiếng máy thì ko nổi vs Alpha đâu cụ.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
"Bốc phét",
cái công tắc đó chỉ có 85k thôi, hôm rồi em vừa qua Head Thắng Lợi chỗ gần 108 thay cho con SH của gấu.
Vào HÉT nên 85k. Em ra phố Huế có 35k.Tự cậy ra rút giắc,cắm ctac mới vào xong chưa đến 1 phút.

Yeuaibaygio

Xe container
Đứng về phương diện bán hàng người bán có quyền đưa ra sản phẩm của họ và các sản phẩm tiện ích kèm theo.
Mua hay không và mua đến đâu là quyền người mua.
Cụ thớt chửi trong trường hợp này không chuẩn.
Bởi vì cụ ấy rất muốn mua cái xe Honda wave alpha mà không mua được nên ấm ức ạ.
Em thì nghĩ như cụ. Mình chưa mất tiền sao phải tức.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Luật chưa ra và có khả năng là không ra ( bật đèn ban ngày) vậy tại sao a hòn đá cắt ? Nếu k phải là lợi nhuận, cắt một cái công tắc mấy chục nghìn, mạch điện, khoét chỗ đó vv nhân lên cả triệu xe cũng khớ tiền đó.đúng là bậc thầy tính toán. Làm chủ đc khách hàng lợi thế chỗ đó.

dinhhunghd

Xe buýt
Các cụ chửi sai rồi. Về tiêu chuẩn an toàn chung của thế giới là xe phải luôn được bật đèn nhé. Honda đang làm đúng. Tại các cụ chưa thích nghi được với sự văn minh nên bị mấy bạn ở Head chăn nhé. Đó là cái công tắc của Tàu.
Nói chung là mua xe ở Head là dại rồi. Em ra tiệm ngoài mua kiểu gì cũng rẻ hơn ít nhất 2 triệu.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Trường hợp này xử lý quá đơn giản. Cụ có 2 option: Mua hoặc ko!
Nếu chấp nhận mua quần Jean loại ko khóa,, có 2 tình huống:
1/ Ko khóa nhưng có lỗ trống: Chỉ cần 1 cái kim tây hoặc nhờ mợ nhà đơm vài cái nút bấm. Ngon-bổ-rẻ. :D
2/ Ko khóa & bít luôn: Mua bỉm giấy, Kotex, Diana...(loại có hoặc ko cánh đều dùng tốt). Nếu ngại mua thì... ráng nhịn, về nhà hoặc ghé ST đái.
Ko có QH nào trên TG dám ban hành Luật cấm công dân đái cụ nhé.:D
Còn có tình huống quần chun lúc nào ấy thì kéo cạp quần xuống nữa mà lão :D

Mr.Alo

Xe lăn
Các cụ chửi sai rồi. Về tiêu chuẩn an toàn chung của thế giới là xe phải luôn được bật đèn nhé. Honda đang làm đúng. Tại các cụ chưa thích nghi được với sự văn minh nên bị mấy bạn ở Head chăn nhé. Đó là cái công tắc của Tàu.
Nói chung là mua xe ở Head là dại rồi. Em ra tiệm ngoài mua kiểu gì cũng rẻ hơn ít nhất 2 triệu.
Lần đầu em nghe cái luật đó cụ , việc bật tắt theo em nó phụ thuộc vào khí hậu vùng miền thôi

Leanh65

Xe container

Mà cái công tắc ông thớt chụp là dùng để thay đổi pha hay cốt chứ có phải công tắc on off của đèn đâu cụ chã nhể.😅

Leanh65

Xe container
Nó chiếm thị phần lớn và lại ăn vào tiềm thức người tiêu dùng bao năm nay nên nó đỏng đảnh kiểu tiểu thư con nhà có điều kiện, đừng trách người Nhật mà cái này do người xứ ta nghĩ ra để chém dân ta thôi
Hãy là người tiêu dùng thông thái bằng cách tảy chay ko mua nữa chuyển sang hãng khác tôn trọng người dùng hơn mà đói thủ tiềm năng là Yamaha đang lấy lại được thị phần vì những thiết kế gần đây rất bắt mắt kết hợp nhiều công nghệ tiên tiến
Khổ nỗi mua của nó thì đi êm, đỡ tốn xăng, 20 năm không hỏng, phụ tùng lại rẻ, dễ tháo lắp thay thế nên không mua thì cay nó.

ubisapro

Xe trâu
Nói chung thuận mua vừa bán thôi và đây là chính sách của Head chứ ko phải của Honda? Như cạnh nhà e, cách 100m có 1 Head; đợt đổi xe cho Gấu, ra hỏi giá xong, tham khảo thêm mấy nơi trong đó có Cường Ngân thấy rẻ hơn 1 củ => e đi thêm mấy km, đút túi 1 củ uống bia. Tội gì mua head gần nhà :D

Lần đầu em nghe cái luật đó cụ , việc bật tắt theo em nó phụ thuộc vào khí hậu vùng miền thôi
Quy định đèn daylight có từ rất lâu rồi cụ, xe sang hoặc ô tô nó có đèn riêng, còn xe thường dùng đèn cos luôn cụ nhé. VD em có 1 con honda shadow 750 xuất Mỹ (nóng chết mịa) nó cũng sáng đèn liên tục và thêm cả cặp xi nhan trước cũng tích hợp sáng cả ngày. Dòng rebel 300-500 đang bán tại Việt Nam cũng như vậy luôn. Ô tô của em 2 cái 1 cái Nhật, 1 cái Mỹ cũng sáng đèn daylight liên tục ko tắt đc.

tranhien1979

Xe tăng
Cái này đôi bên cùng có lợi. Họ mang đến cho chúng ta phương tiện, tiện nghi thì đương nhiên chúng ta phải trả cho họ lợi nhuận.
Nhớ thời xe tq chất lượng thấp tràn thị trường VN. Chính Honda đã rất quyết liệt ra mắt wave giá rẻ... Suy sâu xa giúp VN rất nhiều về vấn đề an toàn giao thông và nhiều vấn đề phát sinh khác.
Cụ bị ngược mất rồi!
Honda ở VN trước, bán giá cao ngất ngưởng. Em nhớ xe Dream nhà em 1 con 2700, 1 con 2300$, sau mấy ông VN và tàu nhập lắp xe tàu ở VN nhái mẫu Dream với Wave. Kết quả họ chiếm nhanh thị trường với lợi thế giá rẻ, từ đó Honda ra mẫu Super Dream với Wave alfa và đặt giá thấp hơn hẳn để lấy lại thị phần.
Còn về lợi ích, xe máy suốt 25 30 năm qua đã giúp cho chúng ta đi xa hơn lũy tre làng, nhanh hơn, đỡ mệt hơn so với cuốc bộ đạp xe, ngồi xe bò,... nhờ vậy kinh tế cũng phát triển hơn, trong khi chi phí sử dụng rẻ, dễ sửa. Cái này khá giống Nhật giai đoạn sau 1945.