[Funland] hàng tàu có gì tốt không các cụ?

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Em nói đơn giản như thế này các bác hiểu: em nhìn thấy cái đống xe đạp điện mà dân ta đang dùng hàng Tàu đó, em thấy gần như chả mấy cái giống xe đạp điện bên TQ họ đang dùng. Bên họ gần như 90% dùng xe đạp điện. Từ xe thồ hàng, xe ôm, xelam đều xe điện... Em đi xe ôm nó tăng 3 mà cầu vượt nó phi vèo vèo. Em hỏi một con xe máy điện nó bán tầm 14-15 tr tiền mình đi ngon ấy. Trong khi ở VN dân mình nhập riêng về bán 9tr, 12tr ...thì các bác hiểu rằng mấy ông VN đang nhập hàng gì. Và em quay ngược lại hỏi mấy con xe VN đang bán bên đó giá bao nhiêu, đặt riêng acquy thế nào....em dừng không các bác xe đạp điện ghét em thì bỏ mịa. Tóm lại mua hàng tốt hay xấu ở bất cứ quốc gia nào là do mình thôi
Bác có biết các con xe đạp điện đang bán ở vn ta nó ra đời thế nào kg
Con buôn sẽ mua 1 mớ hỗn độn hàng tàu..mà cũng rất linh tinh . mỗi cái mua 1 nơi.
Cơ sở lắp ráp tại 1 tỉnh phía bắc vn . công nhân thì chỉ cần biết cầm kìm búa và cờ lê là xong. Họ lắp cứ miễn là chạy được là xong và tính công lắp theo xe..
Xe lắp xong thì chuyển lên HN ..và từ HN lại về lại đúng tỉnh đó và bán dưới 1 nhãn mác xe nhật hoặc đài loan

Bomva

Xe điện
Bác có biết các con xe đạp điện đang bán ở vn ta nó ra đời thế nào kg
Con buôn sẽ mua 1 mớ hỗn độn hàng tàu..mà cũng rất linh tinh . mỗi cái mua 1 nơi.
Cơ sở lắp ráp tại 1 tỉnh phía bắc vn . công nhân thì chỉ cần biết cầm kìm búa và cờ lê là xong. Họ lắp cứ miễn là chạy được là xong và tính công lắp theo xe..
Xe lắp xong thì chuyển lên HN ..và từ HN lại về lại đúng tỉnh đó và bán dưới 1 nhãn mác xe nhật hoặc đài loan
Cụ chuẩn đấy, đội này em cũng biết.

congagia2016

Xe tăng
Em thấy hàng Tàu có cái tốt cái không, cái tốt như là cái quạt MD nhà em dùng hơn 20 năm nay vẫn tốt, cái không tốt thì thôi chả kể nữa, nhiều lắm luôn

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Mà cái món giảm tiêu chuẩn theo giá tiền / thị trường này , theo em nghĩ là bọn Tây là trùm . Có mấy sản phẩm của các tập đoàn đa quốc gia . Hàng bên tây chúng nó khác hẳn hàng làm tại tàu hay đông nam á:T
Chuẩn. Thang máy Mitsubishi tại Thái chất lượng hơn hẳn tại tàu.
Hàng Phillip tại Đức khác 1 trời 1 vực Phillip tại khựa.

Grandtouring

Xe điện
Em dùng hàng Huawei (đồng hồ thông minh và điện thoại android) thì khẳng định nó tốt thật. Con đt Huawei em dùng 3 năm nay, quăng quật các kiểu nó vẫn ngon, pin cực kỳ ngon (rất lâu và không nóng máy).

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
hàng tàu có gì tốt không các cụ?không bàn những khía cạnh, khác chỉ bàn chất lượng.
cùng loại sản phẩm TQ làm đc nhiều nhiều cấp độ chất lượng khác nhau. từ rất kém, kém, TB, tốt và cực tốt.... phụ thuọc giá cả mua và thị trường nữa
quần áo có thể cực rẻ nhưng có nhưng loại cực đắt, máy móc và các thiết bị điện tử cũng vậy,
Tóm lại: Cái gì cũng làm, Giá nào cũng có. Hàng nào giá đó

Thế cái Cát Linh - Yên Nghĩa thì là ở nhóm nào hở các cụ thông thái?
trả lời được câu này của Cụ thì thành ********* mất, định bẫy AE à, 12.5 củ + trà free đấy

Chỉnh sửa cuối:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Chất lượng thì vô vàn ạ, tốt thì nhiều mà không tốt cũng nhiều. Nhưng cơ bản hàng nội địa thì khá tốt, và đặc biệt là hàng trung quốc giá rất rẻ. Đợt trước em có khuân cái bếp từ bên đó về, tính ra chưa đến 2tr, bếp đôi. Về em mua bộ nồi của sunhouse hơn 1 củ, thấy bảo đáy từ 5 lớp hay gì đó, đắt gần bằng mua cái bếp. Em dùng đến nay được gần 2 năm ,bếp vẫn chạy ngon, mặt kính vẫn sáng loáng. Tuy nhiên bộ nồi của sunhouse thì bắt đầu hỏng, đáy mấy lớp em ko rõ, nhưng đáy nó rỗng, giờ ấn vào đáy nó ọp ẹp như ấn vào tôn. Nói chung là hàng việt nam đội nốt hàng tàu rởm, ai đời mua bếp và nồi gần bằng tiền nhau, mà nồi hỏng trước bếp. Anh em rút km, né mấy bọn sunhouse, goldsun... ra ạ, toàn hàng tàu gia công giá rẻ nên rởm lắm
E đã thăm quan nhà máy Goldsun, hàng gia dụng nồi niêu inox goldsun ổn cụ nhé. Họ gia công cho Ikea, Fisler... Họ có máy dập ma sát đáy nồi 1500kg. Còn Sunhouse chỉ dập mấy cái xoong nhôm rồi đem sơn mạ thôi, không làm được đồ inox.

Cuongnh5256

Xe điện
Hàng tàu bán TQ có rẻ đâu, quần áo là cái đơn giản nhất mà cũng đắt nếu mua hàng có tên tuổi. Nói chung giá nào nó cũng làm được.

thandieuvh

Xe hơi
hàng tàu có gì tốt không các cụ?không bàn những khía cạnh, khác chỉ bàn chất lượng.
Cụ hỏi chung chung thế nó rộng quá. Có nhioeeuyf loại mặt hàng, mỗi loại rẻ có đắt có CL tốt có xấu có. Cụ cứ cụ thể 1 cái là ae tư vấn ngay cho. Kinh nghiệm e là mua hàng tàu có thương hiệu, dùng ngon giá tốt chứ ko phải rẻ nhất nhé

Phan Quân ANZ

Xe đạp
Hàng Tàu, hàng Nhật, hàng Mỹ, hàng EU đều có cái giá riêng của nó hay còn gọi là tiền nào của ấy. Cái cần lên án là bọn mua hàng tàu về rồi lột tem dán lại thành hàng Việt, hàng Nhật... để lừa đảo NTD kiếm tiền mà thôi.

thanhtran72

Xe tải
Trước đây có 1 thớt về xe đạp TQ vs xe đạp VN. Em cũng post ý kiến v/v chất lượng hàng TQ nội địa khá tốt, giá cũng không rẻ lắm.
Còn các doanh nhân thành đạt thì sang đó đặt đồ lởm về, cắt bớt option.. sau đó bán với giá rẻ hơn... còn tự hào là hàng VN CLC, thực ra chẳng làm cái gì ngoài lắp ráp.
Ai có ý kiến khác thì tìm cách tấn công hèn hạ bằng cách cho là bọn thân TQ, tàu nô......

Gcar

Xe container
thêm danh sách hàng Tàu nổi tiếng, để lựa hoặc để né tùy các cụ :D

GE
Motorola
Pirelli
Inter Milan
AC Milan
Aston Villa
Volvo
Hoover
House of Fraser
Hamleys
Smithfield
AMC Imax
...

edc

Xe lăn
Các mặt hàng thì chịu, dưng cái sản phẩm "Wuhan Virus" thì chất lượng thật. :)
Cộng nhận ah. Riêng hàng tàu, nó tính toán đến số lần hay thời gian sử dụng. Rồi tạch :D. Nhưng con Virut thì chất lượng đáp ứng; Âu, Mỹ, Phi....và ngày càng tốt hơn =))

Gcar

Xe container
thiếu ZPMC
máy cnc thẩm dương
các hãng trọng
thung lũng quang học hồ bắc
Liệt kê cho vui thôi, chứ mấy hãng to nhất, khủng nhất thì ít người biết dù nó lù lù bên trong "hàng Mỹ" hay hàng Việt:
Huawei, BOE, SMIC, game Tencent..