[Funland] Hàng Nike xịn quá đi cơ

lamhoangvan87

Xe container
Keo bị lão hóa theo thời gian cụ ạ. Nhất là thời tiết ở ta

nguyentoan.uct

Xe điện
Thế là lâu nay trên chợ giời bị lầm ah, mấy cụ nhà mình thanh lý toàn khoe là mua về nhưng chả đi, như mới. Thế thì hớ rồi

Dân Tổ

Xe container
Nike hay Adidas cũng có this có that cụ ơi :D có cụ ở trên chia sẻ gom sales bên Sing em xin bổ sung đơn giản dễ hiểu, mua ở Mustafa (khu Little India) là hàng sản xuất bên Philipine hoặc Việt Nam, khác với mua trên Orchard là hàng sản xuất Indo hoặc Pakistan. Thế nên giá ở Mustafa luôn rẻ hơn, mẫu mã giới hạn hơn (ít mẫu mới và hàng giới hạn).

Cũng như vậy với việc các cụ mua Nike hay Adidas ở nhà, hàng outlet đổ đống khác với hàng chính thức trên store họ bán - chất lượng dĩ nhiên khác nhau :)

Racehorse206

Xe tăng
Khiếp cụ sang chảnh quá, nai kì dùng chơi thể thao với du lịch thôi, cụ dùng đi công trường thì phí quá

caisua

Xe lăn
Có 2 loại hao mòn, hao mòn theo thời gian và hao mòn do sử dụng, cái nào đến trước là đi mua đôi mới thôi, không được tính từ lúc mua đâu vì phải tính từ lúc sản xuất xong.
Đồ sale ở VN nó qua ít nhất 5 mùa sale ở châu Âu + Mỹ, Úc, Singapore, Thái Lan, Sài Gòn rồi mới ra HN. Từ lúc xuất xưởng đến tay mình đã 5-6 năm nằm trong kho nên dùng thêm 2 năm là bung rồi. Riêng giầy mà để lâu ko đi thì há mõm ngay

L.C.D

Xe container
Giày nike das puma em toàn mua sale bên Mỹ tầm 40-50$/đôi đi sà sã hết từ con lớn sang con bé sang cháu 4-5 năm ko hỏng. Em ko mua ở Vn, ko phải em ko tin chất lượng, mà là nó ko rẻ như mua sale bên Mẽo. Mua ship từ Mỹ về vẫn made in VN mà.

muoibaconcho

Xe điện
Khiếp cụ sang chảnh quá, nai kì dùng chơi thể thao với du lịch thôi, cụ dùng đi công trường thì phí quá
Em tuyền đi thế thôi.
Bên trái Adidas Neo, đôi này em hay đi nhất. Mua ở Aeon.
Ở giữa Nike bung đế, rất ít đi. Nhìn cái đế thì biết. Mua chính hãng tại VN.
Bên phải Reebok, đi cũng ít. Ông anh đi Mẽo cho.

Chỉnh sửa cuối:

duongqua

Xe container
làm lọ 502-5k đổ hết vào lại đi tiếp mấy năm nưuax cụ ạ

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
E đi Nike thấy bền, đi êm. Đôi trúoc e đi 7 năm mới hỏng

Binnie

[Tịch thu bằng lái]
Thương hiệu TG tưởng dư lào hoá ra chả hơn Thượng Đình là mấy. Em mua chính hãng Nike tại VN cũng lâu nhưng ít đi. Hôm qua cái giày đang đi bị ướt nên chuyển qua đôi này. Ai ngờ nó ko trụ nổi đến trưa. Đế vẫn còn mới mà đã bung hết cả đôi.

giày của cụ đi lâu rồi, em nhìn thấy tã phết rồi. Bong là chuyện bt thôi :))

Chu An

Xe điện
Nai ki thế thì thua cả đôi Anta cỏ của em. Mua từ 2017 để tập chạy, do hơi kích chiều ngang nên bỏ bẵng từ đó đến giờ (em để luôn ngoài hiên mưa nắng dãi dầu). Thế mà hôm trước lôi ra chạy vẫn ngon choét. Cả mấy đôi Lining cũng tương tự.

muoibaconcho

Xe điện
Nai ki thế thì thua cả đôi Anta cỏ của em. Mua từ 2017 để tập chạy, do hơi kích chiều ngang nên bỏ bẵng từ đó đến giờ (em để luôn ngoài hiên mưa nắng dãi dầu). Thế mà hôm trước lôi ra chạy vẫn ngon choét. Cả mấy đôi Lining cũng tương tự.
Thì thế, em còn 1 đôi lắc cột nữa. Cũng có xịn đến mức bong đế đâu.

minhtallica

Xe buýt
Em chơi tennis và có lúc "chơi" món chạy bộ nên giày thể thao cũng tốn kha khá. Kinh nghiệm mua giày của em liên quan tới độ bền (ngoài những yếu tố khác như giá, nhãn hiệu yêu thích, phom dáng...) là như thế này:

1. Giày thể thao nói chung dùng keo dán đế và một số chỗ khác nên tuổi thọ của giày thấp, không bằng được giày khâu đế.

2. Bằng kinh nghiệm trực giác và sử dụng giày thì tuổi thọ đôi giày thể thao chính hãng (sản xuất ở đâu không quan trọng) khoảng 5 năm tính từ thời điểm xuất xưởng, sau 5 năm thì keo dán bị lão hóa, giày vẫn có thể đi được nhưng không đảm bảo tính năng ban đầu của nó (và vận động mạnh là có thể bong!). Đấy là bỏ xó, hoặc ít đi. Còn chơi tennis chạy tuần 2 buổi như em thì chỉ tầm 2-3 năm là đế mòn hết gai (phần mũi và gót giầy) phải bỏ chứ chưa cần phải bong keo dán!

3. Vậy cho nên, khi mua giày thể thao khi tính tới độ bền tối ưu (khoảng 3 năm cho thằng chạy chơi tennis như em) thì điều kiện tiên quyết là mua hàng phải chính hãng (chạy đỡ bị hỏng chân), không mua đồ sale-off tầm từ 50% trở lên (vì thường là những mẫu đã cũ, lưu kho lâu tầm 3-4 năm trở lên; cái này có thể kiểm tra năm sản xuất được một cách tương đối!), cũng không mua mẫu vừa ra vì đắt tiền. Và nên mua những mẫu ra được 1 năm, có sale-off nhẹ quanh quanh 10-15%, vậy là ổn!