[Funland] Hàng loạt trường đại học cho sinh viên nghỉ, Hà Nội khuyến cáo không cho học sinh nghỉ học

Nam Đinh_333

Xe tải
Em cũng thấy nghỉ học là chưa cần thiết. Dịch chưa bùng phát ở VN, chưa có người chết, tại sao phải nghỉ học ?
Cụ chờ nó bùng phát xong mới cho nghỉ à? Thế nếu nó bùng phát ở chính ngôi trường con cụ đang học thì sao? Chờ lúc chết rồi mới có hành động thì cụ quả là dũng cảm.

Future_50

Xe điện
Cụ chờ nó bùng phát xong mới cho nghỉ à? Thế nếu nó bùng phát ở chính ngôi trường con cụ đang học thì sao? Chờ lúc chết rồi mới có hành động thì cụ quả là dũng cảm.
không phải dũng cảm đâu cụ. từ dũng cảm nó không mô tả như vậy trong trường hợp này. máu lạnh chắc đúng hơn;;)

ngoc.ht09

Xe buýt
thì đây là ý tưởng của em mà:D:D:D - nếu ý tưởng này điên - nghĩa là em điên rồi còn gì - cụ thích chơi chử sao? - cái này này, sau này cụ sẽ biết nhiều hơn - hoặc hy vọng ai đó trong này sẽ nói cho cụ biết.
và chơi trò bóng bàn. Bộ bảo tỉnh nếu thấy cần thì cho nghỉ ( quyền của chú mà).
Tỉnh A nghỉ, Tỉnh B chưa nghỉ. tỉnh C nghỉ 2 ngày.
- nếu không có sự cố thì các tỉnh cho nghỉ sẽ là tội thần,
- nếu có sự cố thì các tỉnh không cho nghỉ sẽ là tội thần.
- Kết quả đến lúc thi cuối học kỳ các tỉnh lệch thời gian nhau. bức tranh giáo dục tiểu học như "C.hó. vá"
sao không thay vào đó. Không cho nghỉ thi cả nước không nghĩ, nếu cho nghỉ thì cả quốc gia cùng nghỉ - chỉ cần xin lệnh chính phủ quyết là xong.
Về cái trên đây, mục đích của cụ là chặn dịch hay chữa cháy cho những quyết định của các tỉnh trên? Đã sai thì tất cả cùng sai, cuối cùng là hòa vốn.
Những tỉnh nào cận biên, nhiều người TQ đi lại có thể quyết định không giống với những tỉnh nằm sau, chả có mống nào, chả nghe đến cái dịch là gì.
Bức tranh giáo dục là việc của ngành giáo dục xưa nay, ko vì dịch này mà tốt lên hay xấu đi. Việc ở đây tranh luận là làm sao chặn dịch - hy vọng cụ cũng tập trung vào đó.

• Vodka
Reactions: QAZ

ngoc.ht09

Xe buýt
Dịch thì nguy hiểm, mà cụ đã đọc xem nó nguy hiểm thế nào chưa? Việc bây giờ là chặn dịch, chứ ko phải dừng tất cả các sinh hoạt làm việc học tập được, cụ đã cho con nhà mình nghỉ học chưa?

Future_50

Xe điện
Về cái trên đây, mục đích của cụ là chặn dịch hay chữa cháy cho những quyết định của các tỉnh trên? Đã sai thì tất cả cùng sai, cuối cùng là hòa vốn.
Những tỉnh nào cận biên, nhiều người TQ đi lại có thể quyết định không giống với những tỉnh nằm sau, chả có mống nào, chả nghe đến cái dịch là gì.
Bức tranh giáo dục là việc của ngành giáo dục xưa nay, ko vì dịch này mà tốt lên hay xấu đi. Việc ở đây tranh luận là làm sao chặn dịch - hy vọng cụ cũng tập trung vào đó.
xin lỗi cụ - cụ xem lại thời gian của tôi đã viết cái cmt - nó được viết trước các tờ báo đăng tải lịch cho nghỉ hoc của các tỉnh.;;);;)
và cụ chẳng hiểu gì về cái tôi viết.:D:D
tôi nghĩ rằng không cần tranh luận tiếp.;;);;)

Nam Đinh_333

Xe tải
không phải dũng cảm đâu cụ. từ dũng cảm nó không mô tả như vậy trong trường hợp này. máu lạnh chắc đúng hơn;;)
Vâng, Em viết thiếu dấu "" so với ý em muốn nói cụ ạ. :D. Quan điểm em là mình phải tự lo cho mình trước đã, đừng có mong chờ người khác lo cho.

budu123

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đang tranh luận về việc cụ Future_50 muốn cho nghỉ học hết, chứ về việc có cho TQ nhập cảnh không tôi chưa nghĩ đến :D
Tất cả mọi thứ đều liên quan với nhau ko thể tách rời.
Vấn đề là đưa ra 1 thứ nửa vời ("cho nghỉ học... nếu cấn") trong 1 chính sách nửa vời (ko cấm người từ ổ dịch TQ sang) để làm gì?
Mị + để có cửa thoái thác "trách nhiệm" nếu chuyện xấu xảy ra theo chiều hướng ko thể cứu vãn? trích còm cụ Future:

Future_50 nói:
và chơi trò bóng bàn. Bộ bảo tỉnh nếu thấy cần thì cho nghỉ ( quyền của chú mà).
Tỉnh A nghỉ, Tỉnh B chưa nghỉ. tỉnh C nghỉ 2 ngày.
- nếu không có sự cố thì các tỉnh cho nghỉ sẽ là tội thần,
- nếu có sự cố thì các tỉnh không cho nghỉ sẽ là tội thần.
- Kết quả đến lúc thi cuối học kỳ các tỉnh lệch thời gian nhau. bức tranh giáo dục tiểu học như "C.hó. vá"

Nam Đinh_333

Xe tải
Dịch thì nguy hiểm, mà cụ đã đọc xem nó nguy hiểm thế nào chưa? Việc bây giờ là chặn dịch, chứ ko phải dừng tất cả các sinh hoạt làm việc học tập được, cụ đã cho con nhà mình nghỉ học chưa?
Em cho nghỉ rồi cụ. Chặn dịch nó hơi quá tầm với em. E chỉ làm sao ít tiếp xúc với người khác, để mình ko bị lây và nhỡ có bệnh thì không lây cho người khác. Còn em ko nói dừng tất cả các sinh hoạt, làm việc, học tập. E vẫn đi làm sinh hoạt bình thường, nhưng trẻ con ko biết tự lo cho mình đc, ít nhất là việc tự đeo khẩu trang và hạn chế tiếp xúc. E ở Vĩnh Phúc, cách khu Bình Xuyên có 10km thôi. Nên tự tìm cách bảo vệ mình thôi.
Nguy hiểm như thế nào thì ít nhất bây giờ chưa có thuốc chữa, có dính virut là ăn đòn cách ly điều trị, lúc đó thay vì chỉ con em nghỉ học là cả nhà em phải nghỉ. Cứ phòng hơn chữa cụ ạ.

VNM

Xe điện
Thôi, tuần sau nghỉ cho chắc cú.

ngoc.ht09

Xe buýt
Em cho nghỉ rồi cụ. Chặn dịch nó hơi quá tầm với em. E chỉ làm sao ít tiếp xúc với người khác, để mình ko bị lây và nhỡ có bệnh thì không lây cho người khác. Còn em ko nói dừng tất cả các sinh hoạt, làm việc, học tập. E vẫn đi làm sinh hoạt bình thường, nhưng trẻ con ko biết tự lo cho mình đc, ít nhất là việc tự đeo khẩu trang và hạn chế tiếp xúc. E ở Vĩnh Phúc, cách khu Bình Xuyên có 10km thôi. Nên tự tìm cách bảo vệ mình thôi.
Nguy hiểm như thế nào thì ít nhất bây giờ chưa có thuốc chữa, có dính virut là ăn đòn cách ly điều trị, lúc đó thay vì chỉ con em nghỉ học là cả nhà em phải nghỉ. Cứ phòng hơn chữa cụ ạ.
Ah cụ làm thế quá đúng rồi, tôi ko có ý gì cả, chỉ là topic đang nói về quy mô cả nước - tức là chặn dịch ấy, thì bạn trên yêu cầu dừng hết thì tôi tham gia tranh luận chút thôi.
Về con virus này nhé: theo tôi biết, việc đầu tiên là vật chủ khỏe mạnh, như chúng ta trong độ tuổi lao động sẽ bớt nguy hiểm, đề kháng cao giảm sốt là sẽ tự triệt tiêu, chứ xưa nay ko có thuốc trị virus, mình cách ly là tránh lây lan cho cộng đồng.

2ab

Xe tải
Toàn quốc nhưng mức độkhoanh vùng cac hoạt động sinh hoạt và đi lại khó có thể giống y như Vũ Hán.
Thx cụ, em chỉ cần hỏi toàn quốc nghỉ giống nhau, còn mức độ khoanh vùng đi lại thì khác nhau rồi. Có nơi còn công bố tình trang Wartime, nghiêm ngặt hơn cả Vũ hán (TP 11 triệu dân).

budu123

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em trẻ con nghỉ, người lớn cũng nghỉ hoặc hạn chế tối đa đến nơi làm việc. Nhiều thứ việc có thể ngồi làm online lắm.
Tham lam mấy chuyện học vs kiếm tiền làm gì lắm!

The_pacific_one

[Tịch thu bằng lái]
Về con virus này nhé: theo tôi biết, việc đầu tiên là vật chủ khỏe mạnh, như chúng ta trong độ tuổi lao động sẽ bớt nguy hiểm, đề kháng cao giảm sốt là sẽ tự triệt tiêu, chứ xưa nay ko có thuốc trị virus, mình cách ly là tránh lây lan cho cộng đồng.
cụ là chuyên gia thuộc tổ chức nào ạ.

budu123

[Tịch thu bằng lái]
Ah cụ làm thế quá đúng rồi, tôi ko có ý gì cả, chỉ là topic đang nói về quy mô cả nước - tức là chặn dịch ấy, thì bạn trên yêu cầu dừng hết thì tôi tham gia tranh luận chút thôi.
Vấn đề là mn muốn nghỉ 1 cách đàng hoàng, đúng luật, chứ còn đây nghỉ là đúng (cho cả bản thân lẫn cộng đồng) nhưng vẫn mang tiếng... chống đối, vô kỷ nuật, v.v...

hauyenhd

Xe container

TTg mới quyết định công bố dịch. Vĩnh Phúc nhà cụ cũng có tên.

Isu_zu

Tháo bánh
Cứ post linh tinh suốt ngày cho khẩu trang nó tăng giá.
Một bộ phận không nhỏ đang kích động những người dân thiếu hiểu biết để tranh thủ kiếm tiền bất chính. Cái khẩu trang chống bui bây giờ lại trở thành chống đc cả Corona =))

The_pacific_one

[Tịch thu bằng lái]
Một bộ phận không nhỏ đang kích động những người dân thiếu hiểu biết để tranh thủ kiếm tiền bất chính. Cái khẩu trang chống bui bây giờ lại trở thành chống đc cả Corona =))
là Bộ y tế khuyến cáo mang đấy cụ - cụ đùa bậy quá - em vang cụ một cái nhé:D:D

ngoc.ht09

Xe buýt
Vấn đề là mn muốn nghỉ 1 cách đàng hoàng, đúng luật, chứ còn đây nghỉ là đúng (cho cả bản thân lẫn cộng đồng) nhưng vẫn mang tiếng... chống đối, vô kỷ nuật, v.v...
Học sinh xin nghỉ là chống đối hả cụ, lại còn vô thiên vô pháp nữa, thế bắt nghỉ thì những người ko có người trông, bố mẹ phải nghỉ làm rồi mà vẫn lây bệnh đổ lỗi cho cái gì được? Mà đây là nghỉ dài ngày, phải cả tháng là ít, chứ vài ngày hết dịch làm sao được.
Bây giờ văn phòng thủ tướng còn đang chờ bộ y tế kết luận xem có thổi nồng độ cồn ko kìa, quy mô cái đó rất bé, thủ tướng quyết được ngay mà còn chưa xong
Cho nghỉ đồng loạt hàng triệu học sinh, không phải là nhiều bộ ngành họp lên họp xuống mới lạ, các cụ nghĩ quá đơn giản.

ngoc.ht09

Xe buýt
Đúng ah, báo chí Tây còn chưa điên bằng báo chí mình, trên Quora - mạng toàn cầu chát chít cũng ít đề cập mà vào đây nóng hơn bao giờ, chỉ có ai bán khẩu trang với nước rửa tay là có lợi.

The_pacific_one

[Tịch thu bằng lái]
Học sinh xin nghỉ là chống đối hả cụ, lại còn vô thiên vô pháp nữa, thế bắt nghỉ thì những người ko có người trông, bố mẹ phải nghỉ làm rồi mà vẫn lây bệnh đổ lỗi cho cái gì được? Mà đây là nghỉ dài ngày, phải cả tháng là ít, chứ vài ngày hết dịch làm sao được.
Bây giờ văn phòng ********* còn đang chờ bộ y tế kết luận xem có thổi nồng độ cồn ko kìa, quy mô cái đó rất bé, ********* quyết được ngay mà còn chưa xong
Cho nghỉ đồng loạt hàng triệu học sinh, không phải là nhiều bộ ngành họp lên họp xuống mới lạ, các cụ nghĩ quá đơn giản.
viêt nhiều thật - cuối cùng viết thiếu từ trách nhiệm cụ nhỉ:D:D