[Funland] Hàng loạt ô tô bị đập cửa kính ở Hà Đông

VCHDHN

Xe container
Giống trong Định công rồi. Thằng thầu bãi xe không phép thuê bọn óc bã đậu tạt sơn. K quả là ăn án cả lũ:))

ubisapro

Xe trâu
Em thật toàn đội nhảy dù vứt xe lung tung. Cái gì cũng có lý của nó thôi.
Hồi đầu nhà e về đấy, dãy em 8 nhà có nhõn 2 nhà hoàn thiện. Chung cư cạnh đó cũng chưa đông. Ấy thế là cứ đỗ xe là các xe “free” nhè đối diện nhà e đỗ cho … có tí yên tâm vì khu mới cũng vắng vẻ. Có lần e bảo dịch lên trên chút để e ra xe cho dễ thì ý kiến đúng kiểu đá vào mồm nhau: đất nhà ông ở đây ah. Mà nhà e nói rất nhẹ nhàng, lịch sự chứ chả phải quát tháo, ra lệnh gì đâu. Cái gì cũng có 2 mặt của nó. Lên án việc cửa hàng đuổi khách đỗ xe, cũng thành ra sinh mấy con giời, hở tí là xổ ra đất mày đến đây ah. Bực cả mình.

Ngay 2 tuần trước; nhà e thậm chí còn bị chắn lối ra xe (bên phía nhà e); gọi điện xong phải chờ gần 30 phút họ mới ra. Ra họ xin lỗi vì còn vướng tí việc ko ra ngay được, nhà e cũng rất thoải mái mặc dù trước đó cũng bực. Nhưng lắm con giời cứ ra bảo đất nhà ông … thực lòng chỉ muốn sút cho 1 phát.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Dọc bên này quán xá nhiều cam lắm, mấy thằng cún con này chắc sẽ bị bớ nhanh thôi. Bên Mỗ Lao xe đỗ bờ bụi, lòng đường vỉa hè nhiều nhưng chưa thấy thằng nào ngu đi đập phá cả
Nhà Sứa. gọi zích truy ra phút mốt.

wildcat74

Xe điện
Hầu hết lề đường Văn quán đều được cấp “giấy phép đỗ xe tạm” cho 1 số doanh nghiệp thu tiền. Cứ kiểm tra thời hạn, điều kiện .,.. của mấy giấy phép này sẽ ra ối chuyện!

my.eb

Xe điện
E ở bên Mỗ Lao, xe đỗ bờ bụi nhiều nhưng cũng thi thoảng trộm vặt thôi chứ chưa có vụ nào nghiêm trọng như này. VQ với ML có cái hay là CAP nằm ngay trong lòng KĐT nên về cơ bản là bọn trộm cắp nó cũng phải nhìn kĩ hơn nơi khác
Em nghĩ vụ này là do chủ bãi xe nhắc nhở các đồng chí ko "cho xe vào gara" thôi, GS với cả cụ dưới ạ ;))
Nhớ những năm ơ kìa, hồi i em đi con xe số sàn cho chả ai thèm mượn ;)), với cả khu em còn nhiều đất trống nên cứ hở chỗ nào là em điển vào chỗ đó. Xong một hôm ra lấy xe, có chú Kia CD5 bị chọc thủng cả 4 bánh, nằm xẹp lép bên cạnh. Nghĩ đến thân phận mình "gà ko lối thoát" em ra gặp anh chủ bãi xe, nói cười giả lả, ngoại giao, uh thôi từ mai chú cho chị gửi cái xe, xe chị xe cỏ, chủ xem xét giúp chị giảm giá chút để chị lấy tiền đóng học cho các cháu ;))
Ơ thế mà đi vào lòng người phết, từ đấy xe em được ưu tiên chỗ mát dưới gốc cây mà còn được giảm 2 🐧 :D
Vụ Ngõ Dâu là dân cư của khu Seasons Avenue họ phản đối xe đỗ bừa bãi dưới lòng đường. Vụ đó ko phải tạt sơn mà dân chỉ phun bọt xốp (tẩy rửa được) thôi mà cụ.

BloodOwl87

Xe điện
Vụ này khả năng có tổ chức rồi.
Vq bọn nó trộm xe máy như cơm bữa nhưng chơi lớn như này cũng hiếm, vote xích giống định công.

Phỗng new

Xe điện
...với cả cụ dưới;))
....
Ơ thế mà đi vào lòng người phết, từ đấy xe em được ưu tiên chỗ mát dưới gốc cây mà còn được giảm 2 🐧 :D
Mợ ở trên cho iem hỏi, đc giảm 2 con chiêm là tương đương bao nhiêu xèng ông cụ thế? :D

Shadow381

Xe điện
Hóng khởi tố lũ cặn bã này; thời buổi camera đầy đường mà vẫn làm kiểu này chỉ có lũ đầu óc dị tật.

unloved14

Xe tải
Đội trông xe dọc đường Nguyễn Khuyến và quanh chung cư Skyline cũng láo nháo lắm.

vitomxau

Xe container
Chủ xe lại bảo mất cái túi mấy chục củ, trong túi có khoảng dăm trăm củ thì mấy tay thừa sức đập kính lại đi lâu lâu các cụ nhỉ?

Bãi trông khu này thì đi qua bùng binh, đoạn gần nghĩa trang có 1 bãi nhưng e nghĩ là full lâu rồi. Khả năng mới phát sinh 1 điểm trông giữ nào đó nên bọn nó thuê bọn trẩu đi làm việc này chứ mấy khu CT quanh đây xe đỗ bao năm có vấn đề gì đâu cụ
Em nghĩ là thằng bãi nào mới làm trò mèo này thôi chứ ko phải đội đang làm. Quy định 12.500đ/h mà chúng nó vẫn thu 30k/h trong nhiều năm có sao đâu, tội gì nó phải làm trò này.
Thanh tra Sở GT làm việc quyết liệt khéo lại lòi mẹ ra cái giấy phép hết hạn.

cap3hk

Xe tăng
Chủ xe lại bảo mất cái túi mấy chục củ, trong túi có khoảng dăm trăm củ thì mấy tay thừa sức đập kính lại đi lâu lâu các cụ nhỉ?
Hủy hoại trên 2tr làm cứng là nhập kho rồi ko cần trộm cắp cụ ạ
Kính xe nhìn thế chứ đắt phết.

haivina

Xe điện
Bọn phá hoại mục đích để lùa xe vào bãi nó dùng súng cao su bắn vỡ kính thì có trời tìm.

tc_minh

Xe tải
trc e ở ct8b dân chung cư đỗ đây mất 200k nhưng khối xe lạ tọt vào sân đỗ và mấy ô mở quán cafe đăng ký 2 nốt nhiều khi trành chọe đỗ nhiều hơn.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Chắc CA bắt nhanh thôi, cố ý phá hoại ta người khác cũng đi bóc lịch tới 3 năm - ko cái nào dại bằng cái nào, mấy thg nguu hết phần người khác.

BloodOwl87

Xe điện
Chắc CA bắt nhanh thôi, cố ý phá hoại ta người khác cũng đi bóc lịch tới 3 năm - ko cái nào dại bằng cái nào, mấy thg nguu hết phần người khác.
Mấy thằng xã hội thâm này chả hiểu có bảo kê sao mà dám chơi nhớn thế. Hy vọng pháp luật nghiêm trị.

phuongmit

Xe cút kít
Em nghĩ vụ này là do chủ bãi xe nhắc nhở các đồng chí ko "cho xe vào gara" thôi, GS với cả cụ dưới ạ ;))
Nhớ những năm ơ kìa, hồi i em đi con xe số sàn cho chả ai thèm mượn ;)), với cả khu em còn nhiều đất trống nên cứ hở chỗ nào là em điển vào chỗ đó. Xong một hôm ra lấy xe, có chú Kia CD5 bị chọc thủng cả 4 bánh, nằm xẹp lép bên cạnh. Nghĩ đến thân phận mình "gà ko lối thoát" em ra gặp anh chủ bãi xe, nói cười giả lả, ngoại giao, uh thôi từ mai chú cho chị gửi cái xe, xe chị xe cỏ, chủ xem xét giúp chị giảm giá chút để chị lấy tiền đóng học cho các cháu ;))
Mợ ở trên cho iem hỏi, đc giảm 2 con chiêm là tương đương bao nhiêu xèng ông cụ thế? :D
2 chim ở đây quy đổi là 200k, tính theo giá thịt chim thì cũng cỡ 2 con bồ câu, còn chim khác thì e cũng k rõ nữa 8-}

Phỗng new

Xe điện
2 chim ở đây quy đổi là 200k, tính theo giá thịt chim thì cũng cỡ 2 con bồ câu, còn chim khác thì e cũng k rõ nữa 8-}
À, 2 chim =2 lít = 200k VND, thế thì chưa đủ cho 2 ông 3 say chưa chai ở longlon VQ dồi, tổ phó my.eb nhá.
Tại tổ phó dùng hình con chiêm đi bộ, nên tưởng có cách quy đổi khác :D