[Funland] Hàng không hoàn, hủy vé tết

Leanh65

Xe container
Nhà em dự kiến đi chơi Tết. Vé máy bay, phòng ốc đã sẵn sàng nhưng giờ Covid lại lăn tăn. Đi thì cũng lo mà ở thì tiếc, của 1 đống tiền. Thế nên e chờ mãi mà chưa thấy các hãng lên tiếng như hồi tháng 7. Theo em đợt này tốc độ lây lan còn nhanh và nguy hiểm hơn ở Đà Nẵng.
Cụ nào làm du lịch hoặc hàng không có thông tin gì không ạ?. Dành dụm 1 khoản chơi tết giờ mất hết nên cũng tiếc ạ
Chả biết cụ đặt hãng nào và đi về đâu chứ đứa em em sg- vđ đây.
HK BAMBOO thong bao: Khach LE/THI PHUONG va khach di cung, ma so QGA36E, SGN di VDO, chuyen bay QH1970 ngay 12FEB luc 08H30 da bi huy vi ly do khai thac, quy khach vui long lien lac noi mua ve hoac 19001166 de duoc ho tro. Tran trong cam on!

winnghiepdu

Xe điện
Em đặt vé rồi cũng không biết có lên vào Sài Gòn dịp tết không.

HTDA

Xe buýt
Đời còn dài, bỏ 1 cái Tết không đi chơi cũng không sao lão thớt ạ. An toàn cho gia đình là trên hết.
Hic cụ ơi ko đi chơi thì ok nhưng giờ mất toi gần 100 t cũng xót ạ. Bọn e đi mấy gđ ((

LongLH

Xe điện
Hic cụ ơi ko đi chơi thì ok nhưng giờ mất toi gần 100 t cũng xót ạ. Bọn e đi mấy gđ ((
Cứ nghĩ đến cái mất thì khó giải quyết vấn đề. Cụ thử nghĩ đến cái được nếu trong trường hợp nơi cụ định đến mà có covid, nhưng may mắn cụ ở nhà không đi, lúc đấy cái được chỉ tính riêng về kinh tế đã gấp mấy lần cái 100triệu kia rồi, nhưng cái được về tinh thần và sức khoẻ thì là cái được vô giá.

hunggal

Xe tăng
Cứ nghĩ đến cái mất thì khó giải quyết vấn đề. Cụ thử nghĩ đến cái được nếu trong trường hợp nơi cụ định đến mà có covid, nhưng may mắn cụ ở nhà không đi, lúc đấy cái được chỉ tính riêng về kinh tế đã gấp mấy lần cái 100triệu kia rồi, nhưng cái được về tinh thần và sức khoẻ thì là cái được vô giá.
Khổ, cái mất thì thấy ngay trước mặt rồi (trừ khi chính phủ công bố lockdown thì còn lấy lại được tiền). Trong khi cái được thì khá tù mù nên mới khó nghĩ 😟

Bus 53

Xe hơi
Nhà em cũng đặt vé máy bay với 3 phòng ks trong Đà Nẵng ngày mùng 2 âm đây ,mà chưa biết thế nào . Em cũng hóng thông tin các cụ ạ

ruby_eagle

Xe điện
Đến nơi ko có dịch thì cứ đi thôi cụ.
Còn hoàn vé thì tùy hãng và tùy loại vé.

Chinh MD

Xe điện
Chả biết cụ đặt hãng nào và đi về đâu chứ đứa em em sg- vđ đây.
HK BAMBOO thong bao: Khach LE/THI PHUONG va khach di cung, ma so QGA36E, SGN di VDO, chuyen bay QH1970 ngay 12FEB luc 08H30 da bi huy vi ly do khai thac, quy khach vui long lien lac noi mua ve hoac 19001166 de duoc ho tro. Tran trong cam on!
QN thực hiện cách ly nên được hoàn huỷ. Các khu vực khác chưa có quyết định thì ko dc hoàn huỷ cụ ạ.

Nhà cháu cũng xác cmn định mất vài chục củ roài. Dưng đến lúc đó hẵng hay....

lamthanhngoc

Xe tải
Em đã hủy vé MB, còn được hoàn bao nhiêu thì em không rõ và cũng chả quan tâm. Sức khỏe gia đình là trên hết.

BMW FOREVER

Xe buýt
Em chưa rõ, tình trạng vé của cụ đang ở giai đoạn nào và khi mua có cam kết gì về tình hình bất khả kháng hay không. Tuy nhiên, nếu cụ khéo trình bày, vẫn có thể hy vọng lấy lại phần lớn tiền. Cụ tìm hiểu thử xem sao.

hairyscary

Xe điện
Nhà em dự kiến đi chơi Tết. Vé máy bay, phòng ốc đã sẵn sàng nhưng giờ Covid lại lăn tăn. Đi thì cũng lo mà ở thì tiếc, của 1 đống tiền. Thế nên e chờ mãi mà chưa thấy các hãng lên tiếng như hồi tháng 7. Theo em đợt này tốc độ lây lan còn nhanh và nguy hiểm hơn ở Đà Nẵng.
Cụ nào làm du lịch hoặc hàng không có thông tin gì không ạ?. Dành dụm 1 khoản chơi tết giờ mất hết nên cũng tiếc ạ
Không cấm bay thì huỷ hoàn tuỳ hạng vé cụ đạt và chính sách của khách sạn. Cấm bay thì tuỳ chính sách hoàn huỷ của hãng bay và của khách sạn.
Kiểu gì thì cũng cần khoảng 14 ngày để nổi hết hặc hầu hết các ca, nên sát tết các hãng mới biết phải huỷ chặng nào.
Nhưng thời tiết này chẳng biết thế nào. Cô cứ âm thầm, lâu lâu bất ngờ nhoi lên.
Ăn chơi mà vừa đíu vừa run thì đíu sướng được, trừ khi là đủn cô hàng xóm :))

volcanoz

Xe tải
Năm ngoái nhà em mua giá rẻ mất 2 lần tiền liền, đúng đợt covid 1 và đợt 2. Chẳng thấy dc hoàn gì cả ạ, đợt 1 không nói đợt 2 không cấm, nhưng gia đình cũng ở nhà cho an toàn.
Năm ngoái e mua vé đi VNA HN-PQ chuẩn bị đi đúng dịch đợt 2 được đổi sang voucher ( vé siêu tk bị trừ 300K).
Cụ chủ cứ bình tĩnh sẽ có hướng dẫn của các hãng HK.

tranvanlong

Xe điện
Nhà em dự định hè đi chơi Nha Trang - Đà Lạt, nhưng dịch dã còn khó lường, lên nhà em không books vé máy bay, với KS sớm, đến đâu hay đến đấy. Chia sẻ với cụ.

nowhereland

Xe điện
Mua vé siêu tiết kiệm, cụ auto mất tiền nếu bỏ bay trong trường hợp nơi đến vẫn được phép bay. Cụ sẽ được hoàn tiền nếu điểm đến bị cách ly, các chuyến bay bị hủy (vé siêu tiết kiệm có khả năng cụ vẫn mất một khoản phí nhỏ, vì vé này bình thường là không hoàn hủy).
Các loại vé hạng khác được hoàn hủy theo quy định, thì cụ có thể hoàn hủy và phải chịu phí. Phí hoàn hủy này có trong cam kết và % phí tùy vào các hạng bay khác nhau.
Tương tự như vậy là phòng ốc khách sạn và dịch vụ, tất nhiên khéo léo thì có thể linh hoạt hơn vé máy bay.
Tầm này thì tốt nhất nên ở nhà cố đấm ăn xôi làm gì, đi thì cũng lo ngay ngáy bao thứ không được thoải mái.

Mitu31

Xe hơi
Vé chỉ được hoàn khi chuyến bay thay đổi từ 4 tiếng trở lên hoặc chính phủ cấm bay do dịch thôi ạ

E cũng book vé M1 không biết lúc đó có khoanh đc dịch chưa

ubisapro

Xe trâu
Tôi đi phía nam, chưa có dịch và có lẽ cũng sẽ không có ở đó, vì bây giờ họ khóa hết Ổ dịch rồi (anh Đam bẩu vậy và hy vọng vậy).
Thế nên, tôi tin là vẫn đi được.
Còn nếu anh Nghiêng đóng cửa sân bay + bến tàu + thậm chí đường bộ, thì phải chịu.

Nhưng cái đó tốn tiền lắm, đóng các ảnh cũng phải cân nhắc chán, không như Tết 2020.
Bình Dương, Sài Gòn dính rồi cụ ơi :D