[Funland] Hàn Quốc duyệt binh

sskkb

Xe tăng
Nếu 1 ngày nào đó Đại Việt muốn nâng cấp qhệ đồng minh với 1 quốc gia nào đó thì chắc chắn ko phải mỹ ko phải nga mà chính là Đại Hàn Dân Quốc. Quốc gia này kiên định đáng tin hào hiệp và đặc biệt là họ có tình cảm rất tốt với Việt mình thứ tình cảm anh em ruột thịt trong nhà.
Với chính người ae một nhà phía Bắc mà họ còn không thỏa hiệp được, thì tin làm sao nổi đối đãi với người ngoài hả cụ

linh.7

Xe buýt
Em thấy bọn Hong Kong cũng được, ít ra giao tiếp với mình nó không tỏ ra thượng đẳng như bọn HQ.
đợt em đi du học bên ấy, có thằng nó cà khịa em, bảo lũ chúng m nông dân mắt toét, phát triển sao bằng bọn t.
Em cũng cay lắm thế là em bảo t nông dân thì học là lên trình chứ ngắn như chúng mày, muôn kiếp ko dài ra được, xong đến hôm e gần về nước em tặng cho nó 1 gói mỳ 3 miền, bảo là chúng m sẽ ko bh biết được niềm vui và hạnh phúc khi ăn mỳ tôm đầy đủ như nước t.

sskkb

Xe tăng
Cụ thấy lì vs ngầu trên phim đúng ko ??
Khồng, em đang nói về việc họ ko chịu dời thủ đô cơ mà, phim ảnh gì. Cụ ko thấy là thủ đô Seoul của HQ nằm trong ngay trong tầm pháo kích của TT còn gì. TT mà nó động thủ trước thì đỡ sao kịp. Là em thì em nhấc mịa nó thủ đô ra xa cả ngàn cây, cho yên tâm.

Mũi tên bạc

Xe container
Liệu có duyệt binh xong Bắc tiến o cc nhỉ?
Không có lực lượng Mỹ ở đó đi cùng thì có muốn đi một lúc rồi lại về thôi cụ. Cơ bản vẫn khó mà đủ tuổi với phương Bắc.
Nếu 1 ngày nào đó Đại Việt muốn nâng cấp qhệ đồng minh với 1 quốc gia nào đó thì chắc chắn ko phải mỹ ko phải nga mà chính là Đại Hàn Dân Quốc. Quốc gia này kiên định đáng tin hào hiệp và đặc biệt là họ có tình cảm rất tốt với Việt mình thứ tình cảm anh em ruột thịt trong nhà.
Hàn Quốc là một trong những nước mà đem quân nhiều đến VN trong chiến tranh nhưng nó cũng là thằng thiết lập quan hệ ngoại giao với mình sớm.
Em làm cùng với đội HQ này một thời gian, nó có coi mình ra gì đâu, ăn lắm nói nhiều, húng, đàn ông thì gái gú.
Một bộ phận thì nó cũng lịch sự nhưng trong lòng nó vẫn coi thường người mình.
Lợi ích kinh tế thôi, quý hóa gì.
Nếu đánh giá sòng phẳng thì bọn TQ còn đỡ hơn (bỏ qua vấn đề chính trị ở bên trên).
Em thì chưa làm việc với người Hàn nhưng người Trung thì làm việc nhiều. Người Trung họ làm việc cởi mở; chiều lòng người khác tốt nhưng khi có đối thủ là người Việt thì họ cũng nghĩ đủ mưu để dành phần thắng. Người Hàn thì em thấy thỉnh thoảng có vụ đưa lên báo về đánh công nhân người Việt khi không hoàn thành nhiệm vụ. Trước em có xem một cuộc phỏng vấn một bạn trẻ người Hàn và bạn ấy nói sang Việt Nam có nhiều cơ hội việc làm cho Người Hàn!

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn

Lính mỹ ở Hàn ông nào trông cũng béo tốt, sướng thặc :D

Yeuaibaygio

Xe container
Không có lực lượng Mỹ ở đó đi cùng thì có muốn đi một lúc rồi lại về thôi cụ. Cơ bản vẫn khó mà đủ tuổi với phương Bắc.

Hàn Quốc là một trong những nước mà đem quân nhiều đến VN trong chiến tranh nhưng nó cũng là thằng thiết lập quan hệ ngoại giao với mình sớm.

Em thì chưa làm việc với người Hàn nhưng người Trung thì làm việc nhiều. Người Trung họ làm việc cởi mở; chiều lòng người khác tốt nhưng khi có đối thủ là người Việt thì họ cũng nghĩ đủ mưu để dành phần thắng. Người Hàn thì em thấy thỉnh thoảng có vụ đưa lên báo về đánh công nhân người Việt khi không hoàn thành nhiệm vụ. Trước em có xem một cuộc phỏng vấn một bạn trẻ người Hàn và bạn ấy nói sang Việt Nam có nhiều cơ hội việc làm cho Người Hàn!
Thì chung quy lại đều là bài toán lợi ích mà Cụ, chứ nâng tầm lên thành anh em một nhà, quý hóa này nọ thì không có đâu.
Đội TQ cũng hay có kiểu khôn lỏi lắm, nó làm gì cũng phải có lợi cho nó.
Không chỉ HQ mà dân nhiều nước sang VN nó có vị thế hơn ở trong nước nó, vì nước mình từ khoảng 20 năm trờ về đây có nhiều đặc điểm khá hấp dẫn (phân tích ra thì rất dài). Công ty em trước có 1 đội HQ cũng chỉ là dạng công nhân lâu năm mà sang mình nó chửi công nhân Việt ghê lắm. Thêm nữa là nó phân biệt đẳng cấp chủ - người làm thuê rất lớn ạ.

Tv1912

Xe buýt
Em làm cùng với đội HQ này một thời gian, nó có coi mình ra gì đâu, ăn lắm nói nhiều, húng, đàn ông thì gái gú.
Một bộ phận thì nó cũng lịch sự nhưng trong lòng nó vẫn coi thường người mình.
Lợi ích kinh tế thôi, quý hóa gì.
Nếu đánh giá sòng phẳng thì bọn TQ còn đỡ hơn (bỏ qua vấn đề chính trị ở bên trên).
Đó là do tính cách con người thôi, Đại Hàn cũng từ anh làm thuê đi lên, qua bao vất vả nay được vị thế của người làm chủ nên họ tự mãn ít nhiều là dễ hiểu! :D

Còn về đại cục thì ở Châu Á này thì hợp tác làm ăn HQ hay Đài Loan rất tốt cho VN. Thứ nhất là họ không có tham vọng chính trị như TQ hay Nhật Bản, thứ hai là VN chả sợ hai anh này nên hợp tác đôi bên cùng có lợi khá cân bằng. Như Metro BT hay hai cái cầu bỏ dở đấy nếu là HQ làm câu chuyện nó sẽ rất khác, VN sẽ làm tới vì không run khi bị doạ "ảnh hưởng quan hệ ngoại giao" :D

Đối với Hàn Quốc thì sự ủng hộ của Việt Nam xét riêng về giá trị tinh thần còn cao hơn cả Mỹ. Vì một quốc gia từng có hoàn cảnh tương tự là VN ủng hộ, nghĩa là Hàn Quốc đang có chính nghĩa hơn người anh em BTT! :D

linh.7

Xe buýt
Khồng, em đang nói về việc họ ko chịu dời thủ đô cơ mà, phim ảnh gì. Cụ ko thấy là thủ đô Seoul của HQ nằm trong ngay trong tầm pháo kích của TT còn gì. TT mà nó động thủ trước thì đỡ sao kịp. Là em thì em nhấc mịa nó thủ đô ra xa cả ngàn cây, cho yên tâm.
địa thế nước Hàn, vs bán đảo ấy thì nhấc đi chỗ nào cũng thấy khó cả. vs cả bh lâu lâu lại bưng bô anh Kim thì anh ấy ngoan cho, còn ko thì bắn pháo hoa liên tục

Yeuaibaygio

Xe container
địa thế nước Hàn, vs bán đảo ấy thì nhấc đi chỗ nào cũng thấy khó cả. vs cả bh lâu lâu lại bưng bô anh Kim thì anh ấy ngoan cho, còn ko thì bắn pháo hoa liên tục
Anh ấy lại trẻ quá Cụ nhỉ, chẳng biết tại vị mấy chục năm nữa. Dân BTT đúng là đang ở một hành tinh khác.

sskkb

Xe tăng
Anh ấy lại trẻ quá Cụ nhỉ, chẳng biết tại vị mấy chục năm nữa. Dân BTT đúng là đang ở một hành tinh khác.
Em thấy có tour đi thăm hành tinh BTT đấy, đang định 30/4 năm sau nghỉ dài thì đi, có cụ nào muốn đi cùng ko :D

Phỗng new

Xe điện
Về duyệt - diễu binh thì hội tư bản không đủ tuổi so với các nước XHCN anh em. Nhìn Liên xô (giờ là Nga), Tàu, Bắc TT duyệt binh trông khác bọt hẳn.

Xưa chỉ có lính của anh Hít đi thì thôi, khỏi bàn.

linh.7

Xe buýt
nhà ấy đúng dạng Bá Kiến + chí Phèo,
chửi như hát hay, chửi suốt ngày, lâu lâu ko cho ăn, đói thì càng chửi tợn,
muốn êm thì cứ lâu lâu lại cho gạo, tiền, các thứ thì lại im được 1 hồi.
Em mà là anh Kim thì em cũng sẽ ngoạc mồm kiểu" Thằng nào đấm tao, t đấm thằng Hàn Quốc, Pháo hoa nhà t chĩa sang thằng Nhật".
Nhật thì vốn cũng chả sợ gì BTT nhưng thằng Hàn rén ngay.
Hàn lại ngoạc mồm ra với Mỹ" Anh xem thế nào chứ nó sắp giết em rồi anh ơi, cứu em với".

linh.7

Xe buýt
Biết sao được cụ, mình cứ nghĩ họ khổ, bên ấy chưa chắc đã nghĩ vậy.
Mình mà đăng nhập vào server Nga hoặc UKR thì cũng vậy thôi

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng Cụ, em nghĩ cơ bản họ có được biết bên ngoài như nào đâu ạ.
Mình xem ảnh thì cảm nhận qua sự tương phản giữa anh Kim và quần chúng ND.

Yeuaibaygio

Xe container
Em thấy có tour đi thăm hành tinh BTT đấy, đang định 30/4 năm sau nghỉ dài thì đi, có cụ nào muốn đi cùng ko :D
Nếu mà phải lựa chọn hoặc BTT hoặc Cuba thì em đi ngắm biển ĐTH ạ.

3005

Xe tăng
Giống như thời bao cấp ăn độn với nuôi lợn gầm giường. Thời đấy thực ra cũng có khổ nhưng không cảm thấy quá khổ. Thậm chí đọc báo nghe đài còn thương dân các nước đang giãy chết. Vì vậy nghĩ dân BTT khổ chưa hẳn đã đúng.

red_dragon88

Xe tăng
Hình như họ đi ko cần vạch sơn. Mời các cụ xem
Em thấy cách đi và đánh tay giống với quân đội nhật bổn ngày xưa, xem duyệt binh của triều tiên binh sỹ cũng hô banzai, ko rõ có do tương đồng về ngôn ngữ ko.

chim-ưng

Xe tăng
Hàn Quốc nó tự sản xuất được hầu hết các phương tiện và vũ khí khí tài rồi các cụ nhỉ , chỉ kém Nhật 1 bậc , Việt Nam mình giờ còn chưa hoàn thiện được đầy đủ cho 1 người lính bộ binh vì nghèo nên phải lựa cơm gắp mắm .
E xem trên Youtube thấy ri viu khẩu phần ăn dã chiến của Hàn nó hợp khẩu vị người Việt mình nhưng quan trọng hơn là nó nhiều kalo .

sony_2010

Xe điện
mấy ông tư bản này cũng dễu bênh hả các cụ