[Funland] Hàn Quốc duyệt binh

Cucumin

Xe điện
Hàn có phải là con đường những nước có quan hệ với Mỹ, nhưng lại khó mua vũ khí trực tiếp của Mỹ , đi qua Hàn không nhỉ .

Cucumin

Xe điện
Giống như thời bao cấp ăn độn với nuôi lợn gầm giường. Thời đấy thực ra cũng có khổ nhưng không cảm thấy quá khổ. Thậm chí đọc báo nghe đài còn thương dân các nước đang giãy chết. Vì vậy nghĩ dân BTT khổ chưa hẳn đã đúng.
Thật ra tất cả cùng khổ thì lại thấy bình thường . Giờ ông thì quá giàu ông lại quá nghèo, thì mới thấy xã hội nó bất công. =))

Cucumin

Xe điện
Gọi là duyệt binh cho oai chứ ai lại duyệt binh trong căn cứ quân sự, lại chỉ có mấy ông quan chức đứng vỗ tay.... duyệt binh kiểu này phí tiền quá
Mình thấy Duyệt binh kiểu này , hoặc triển lãm vũ khí như Việt Nam hôm nọ là chuẩn nhất và văn minh lại vẫn mang tính răn đe, cũng như tôn thêm lòng tự tôn dân tộc. Tổ chức kiểu duyệt binh như Nga hay Bắc Triều rất tốn kém mà cảm giác với một đất nước yêu chuộng hòa bình thì không chuẩn lắm. Tuy chỉ duyệt binh ở căn cứ hay triển lãm vũ khí thôi, nhưng nếu toàn vũ khí hiện đại hay vũ khí tự sản xuất sánh ngang với các quốc gia khác thì cũng khiến nhiều bọn có ý đồ xấu phải rén vài phần.

cod

Xe buýt
Khồng, em đang nói về việc họ ko chịu dời thủ đô cơ mà, phim ảnh gì. Cụ ko thấy là thủ đô Seoul của HQ nằm trong ngay trong tầm pháo kích của TT còn gì. TT mà nó động thủ trước thì đỡ sao kịp. Là em thì em nhấc mịa nó thủ đô ra xa cả ngàn cây, cho yên tâm.
Ai bảo cụ là Hàn nó ko tính dời thủ đô thế? Chính xác là nó ko dời đc. Dời đô ko đơn giản như mình dời nhà đâu cụ. Cụ xem trong lịch sử có bao lần 1 quốc gia dời đô hay phải bị phá bỏ 1 triều đại thì mới dời đô đc?

Chỉ riêng việc xây dựng hạ tầng đường xá, nhà cửa các kiểu đã vô cùng tốn kém. Rồi thì dân ở Seoul sẽ di chuyển như thế nào cũng là vấn đề. Chứ nếu chỉ dời các cơ quan hành chính trong khi dân Seoul vẫn như cũ thì các quan ko có chịu đâu ;))

Hàn nó xây dựng Sejongsi (Thế Tông thị) để tính phương án dời đô dần dần mà cuối cùng có thành công đâu. Cả 10 năm có lẻ mà trông vẫn chán lắm.

sao lại khổ để có cái hay ;)) , người ta muốn sướng như lính Mỹ không được cụ lại bẩu "khổ cũng có cái hay" , lính Mỹ sướng nhưng chiến đấu vẫn rất hiệu quả , do huấn luyện cả mà ra , e thấy lính Mỹ huấn luyện cũng vãi phết đấy .

Công nhận Hàn Quốc phát triển nhanh thật đấy , phát triển nhanh như thế này là công lớn của tầng lớp lãnh đạo , như Thái Lan ngày xưa cũng được phương Tây đầu tư nhiều và trước cả Hàn Quốc mà có ra cái thể thống gì đâu . Bọn Tây nó đầu tư nhiều tiền và mình kiếm được nhiều tiền từ sự đầu tư đó nhưng vấn đề là tiền kiếm được dùng để học nghề và lập nghiệp như Hàn Quốc , ông Thái Lan kiếm được nhiều tiền từ bọn Tây nhưng lại rượu + thịt với gái gú thế nên mới như bây giờ :)) , Việt Nam mình nhìn bài học từ Thái Lan mà chịu khó học hành chăm chỉ để có được cái nghề rồi dùng tiền lập nghiệp mà mong muốn được như Hàn Quốc .
Bọn Mỹ chiến đấu hiệu quả là do nó có hỗ trợ quá xịn sò cụ ạ. Hỗ trợ ở đây bao gồm: tình báo, thông tin, hậu cần - tiếp vận, vũ khí, phương tiện, mũ giáp ... đều vượt trội đối thủ. Chứ nếu thả anh Mỹ với anh Việt có nhõn khẩu AK vào rừng chiến nhau thì anh Việt tỉ lệ sống cao hơn đấy. Xưa lính Mỹ lúc bị đánh tiếp vận cũng chả vãi cả ra quần ;))

doctor103

Xe điện
Thế mà em cứ tưởng là tank, thế này mà em ra trận chắc là toang
pháo các kiểu giờ cho lên xe bánh xích cơ động cho nhanh chứ cứ kéo như thế kỷ trước thì xác định làm mồi ngon cho vũ khí dẫn đường công nghệ cao, không quân, ... các kiểu

fundraiser

Xe container
2 ông này cứ như nước với lửa nhỉ. Đồng chí nào cũng đầy hàng nóng. Bình tĩnh các bạn ơi, ko làm phức tạp thêm tình hình. Nga - Ukraina đã mệt rồi. Ủn vừa thăm Putin xong đâm ra HQ lại căng thẳng hơn. Mà cũng tại ông nữa chớ, lại đòi tham gia Nato + ở châu Á thì ko những Ủn mà Tập cũng cay.

chim-ưng

Xe tăng
Bọn Mỹ chiến đấu hiệu quả là do nó có hỗ trợ quá xịn sò cụ ạ. Hỗ trợ ở đây bao gồm: tình báo, thông tin, hậu cần - tiếp vận, vũ khí, phương tiện, mũ giáp ... đều vượt trội đối thủ. Chứ nếu thả anh Mỹ với anh Việt có nhõn khẩu AK vào rừng chiến nhau thì anh Việt tỉ lệ sống cao hơn đấy. Xưa lính Mỹ lúc bị đánh tiếp vận cũng chả vãi cả ra quần ;))
đây là e đang so sánh những thằng sướng với nhau , còn lính Mỹ ở chiến tranh Việt Nam thì lính Việt Nam chiến đấu nó khác rất nhiều thứ , nhưng nếu được trang bị đầy đủ và đánh bài bản thì thương vong ít .

Isu_zu

Tháo bánh
... Chứ nếu thả anh Mỹ với anh Việt có nhõn khẩu AK vào rừng chiến nhau thì anh Việt tỉ lệ sống cao hơn đấy. Xưa lính Mỹ lúc bị đánh tiếp vận cũng chả vãi cả ra quần ;))
Xịn cụ nói phét vừa thôi ạ. Đừng bơm = ống đu đủ rồi lại như U23 thất trận trở về. Kể cả là có đc hỗ trợ hay ko, mình ko có cửa gì ăn đc nó nha cụ. Giỏi thì ra đảo trung lập chiến thử coi.
Còn lúc chiến tranh ở miền Nam thì nó đi xâm lược, cũng chả có tinh thần gì, mình thì tự vệ nên hăng máu hơn, ko vì thế mà coi thường nó đc.

HungThuy7699

Xe buýt
Nòng nó thò thụt cụ ạ. Duyệt binh thu nòng ngắn đi cho tiện.
Cụ post hình và viết thế em lại liên tưởng đến cái …. của em. Lúc thụt vào thì ngắn nhưng lúc cần bắn thì cũng dài phết 😄

HungThuy7699

Xe buýt
Xịn cụ nói phét vừa thôi ạ. Đừng bơm = ống đu đủ rồi lại như U23 thất trận trở về. Kể cả là có đc hỗ trợ hay ko, mình ko có cửa gì ăn đc nó nha cụ. Giỏi thì ra đảo trung lập chiến thử coi.
Còn lúc chiến tranh ở miền Nam thì nó đi xâm lược, cũng chả có tinh thần gì, mình thì tự vệ nên hăng máu hơn, ko vì thế mà coi thường nó đc.
Cụ tự ti thế đánh nhau chẳng thua. Lính USA nó được hỗ trợ quá nhiều chứ cùng trang bị như nhau thì chưa biết mèo 🐈 nào cắn mèo 🐈⬛ nào nhé (người Mỹ nó to hơn mình thì mình bắn nó dễ trúng hơn nó bắn mình chứ 😄)