Haima 2 mới đi như thế nào?

hienphan

Xe tải
Các cụ vào chém 1 hồi,cái ý chính thì chẳng cụ nào đưa ra được,đang hỏi về chất lượng xe thi các cụ lại bàn về chính trị .
Thôi các cụ dẹp vấn đề HCD với khựa khựa đi. Nói vê chất lượng xe xem dư lào. Để anh e hóng cái.

dinhngan

Xe tăng
Tây chay hàng tàu.

dinhngan

Xe tăng
Em sợ em này đi một thời gian đang đi 4b về còn có 3

General_Manager

Xe tải
Cụ nào chạy rồi làm bài đánh giá cho nó khách quan, em thấy không có cái gì rẻ, hoành tráng mà tốt cả. Em thì nói không với xe cộ tầu khựa.

thanhluongks

Xe hơi
Cái cần thiết là lòng tự ty dân tộc, 4 ngàn năm lịch sử và ngay bây giờ bọn tàu khựa luôn muốn chiếm lãnh thổ nước ta mà chúng còn kinh doanh trên nước ta là sao? Chúng lấy tiền của ta, mua vũ khí để hăm he đánh ta, chúng còn chào mời bán thầu quốc tế trên vùng lãnh hải của VN ta. Nếu các bạn là người VN thật sự thì hãy tẩy chay hàng Tàu Khựa để thể hiện lòng yêu nước, không có xe TQ ta mua xe khác và chất lượng tất nhiên sẽ tốt hơn
TQ (ví dụ: GM Spack, kia morning ...)
Em cũng đang đi tạm cái Lac SE, nhưng thực ra em cũng không hẳn ghét hàng tàu lắm vì em thấy nó qúa nhiều xung quanh, từ quần áo, dày dép đến các thứ linh tinh....

coemxinhdep

Xe buýt
em đảm bảo hàng tàu chỉ là hàng tàu! em là em ko chấp nhận được thà đạp con xe MIFA còn hơn...........

minhqlbx

Xe tải
Cần cái đánh giá mà các cụ cứ chém đâu đâu. Tẩy chay thì kệ các cụ chứ ngày trước con xe đạp thời Mao Trạch Đông đáng giá cả cái nhà và cực tốt, em đếch nhớ nổi tên nó là gì nhưng ngày trước mấy bác xe thồ, mấy bác Cổ Nhuế sau này dùng để kiếm cơm mãi đấy ạ :)). Tầu TW còn tốt hơn cái loại made in Viet Nam nhiều đấy các bác ạ, ko nên chụp mũ quá thế :)

xe_co

Xe hơi
Chào các cụ!
Các cụ cho em hỏi đã có cụ nào có con Haima 2 chưa ạ? Em thấy con đấy cũng vừa túi tiền nhưng không biết đi như thế nào?
Các cụ tư vấn giúp em với.
Em cũng đang hóng, cụ nào đi rồi cho cái nhận xét để anh em mở rộng tầm mắt với

xe_co

Xe hơi
Các cụ chú ý mua hàng của khựa là giúp thêm sức mạnh cho PLA đó, tránh xa hàng khựa ra nhé
mua cho nó để nó lấy tiền lãi nuôi quân bùm mình thì toi các bác ợ, Ủng hộ tẩy tray Tạp Cặn Bã

xe_co

Xe hơi
em hôm đi đăng kiểm gặp một chú này! nhìn qua thì đẹp giống 95% maz2 xe một chú kylin mang đến! quảng cáo rùm beng chưa xem thật kỹ máy móc ra làm sao! buồn cười bọn kiểm định xem kỹ lắm như kiểu thấy sinh vật lạ hành tinh khác ý! ý kiến khách quan của em là thích thì múc thui rẻ và đẹp mà! chất không biết! nếu máy nó lắp của mazda thì ngon đằng này nó bye mazda từ 2010 rồi thì phải giờ nó theo chuẩn tàu 100% chất lượng hỏi được như hồi hợp tác với nhật không?
em dự là mua xong chạy vài năm muốn bán lỗ chắc chết luôn các bác nhỉ?
không biết giá của nó bao nhiêu các cụ nhỉ, em cứ thấy bảo rẻ mà chẳng biết cái giá chuẩn của nó là bao nhiêu

archer89

Xe máy
Xe Tàu giá rẻ chỉ vì nó đơn giản hóa quy trình chế tạo, cắt giảm bớt những option mắc tiền (Mà toàn chu yếu là tính năng an toàn), sử dụng các phụ tùng made in china,... Vì dụ như xe nhà ngta thử nghiệm đánh giá độ an toàn cả mấy trăm lần thì nó chỉ làm có mấy chục lần xong rồi đem cho dân ta xài...
Sử dụng hàng Tàu rồi mới thắm thía câu " Tiền nào của nấy".

thangha

Xe hơi
Cụ làm con cho nó máu. Hàng Tàu chắc tốt đó :)). %-(

cucho

Xe tăng
Em nói thế này các bác bỏ quá cho em

Cá nhân em quá dị ứng với xe hơi Tàu, đến nỗi chẳng muốn nghiên cứu. Nên chẳng có thông tin gì sất.

Em khuyên các bác. Kệ c ha thằng Tàu

tuan_mazda3

Xe tăng
em thấy bên Tung kủa đi nhiều nhưng về việt nam chỉ sợ long bánh dọc đường thôi cụ ạ:O

Mazda CX9

Xe điện
Chốt lại để các cụ ko tranh cãi: ai muốn mua xe tàu cũng được, có tiền thì mua, mai sau có vấn đề gì hay bán ko ai mua thì đừng kêu thán nhé.

logdn

Xe hơi
Các cụ phải học tập như người Nhật, Hàn.

Nên tẩy chay các hàng hóa của tàu khựa, chấp nhận dùng hàng Việt hay hàng cũ của Nhật, Hàn, châu Âu, chứ nhất quyết không tiếp tay cho chúng nó giàu mạnh được.

billnantes

Xe container
Cảm ơn các cụ đã góp ý. Hôm vừa rồi em gặp 1 em HAIMA ở trên đường 18 vừa đỗ xuống và mở cửa mà tự nhiên rơi luôn xuống. Theo các cụ đánh giá là nguyên nhân từ đâu vậy? Liệu có phải chất lượng ko?
có nhầm với LIFAN không cụ ?Haima chất lượng tốt hơn đấy ạ .

sakerssub

Đi bộ
Xin phép các cụ cho em lanh chanh 1 tí ạ.
Hôm qua em qua chỗ Kylin đầu đường 5, chỗ gần Savico đấy ạ. Thấy mấy em Haima 2 đẹp nên lân la xin đi thử; các bác ở đây cho chạy test luôn. Một số cảm nhận ban đầu của em là:
. máy 1.5 khá bốc, tăng tốc ổn nhưng hơi giật ( có thể do em chưa quen chân ga)
. Sơn ngoài bóng bẩy khá đẹp, nội thất rộng rãi (hơn con Km em đang đi).
. Cảm giác lái hơi ọp ẹp vì trợ lực yếu, hầu như ko cảm thấy trợ lực.
. Nhựa nội thất, ghế cảm giác mỏng manh, không lì lắm.
. các zoang cao su cửa không chắc chắn lắm.
. Thiếu kha khá option như sấy kính, sây ghế,...
. Phanh tay khá cứng.
Tums lại với giá ra xe trên 400tr thì em ko ưu tiên lựa chọn này lắm.

em trình còi xin rì viu mấy dòng. cụ nào thích cho em xin ly vodka, cụ nào không thì em xin chịu gạch ạ.

thuyhg2013

Xe đạp
Ông bạn em có 1 con xe này! Chạy được mấy tháng mà đi không được vứt thì tiếc. Em đi rồi, em chỉ nói 1 câu này (không phải vì miệt thị hàng tầu đâu “mà hàng Anh Bình thì chẳng cái nào tốt cả”): bác tránh xa nó ra!!!!

tuvit77

Xe tăng
Ông bạn em có 1 con xe này! Chạy được mấy tháng mà đi không được vứt thì tiếc. Em đi rồi, em chỉ nói 1 câu này (không phải vì miệt thị hàng tầu đâu “mà hàng Anh Bình thì chẳng cái nào tốt cả”): bác tránh xa nó ra!!!!
ông này nói mà chẳng ai tin được , ai cũng ghét thằng tàu nhưng nó cũng chẳng đến mức đó đâu đúng là phét lác ko đánh thuế có khác.......:-|