Haima 2 mới đi như thế nào?

Ncgroup

Xe tải
Hàng Tàu là em chạy

linhmoi83

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã góp ý. Hôm vừa rồi em gặp 1 em HAIMA ở trên đường 18 vừa đỗ xuống và mở cửa mà tự nhiên rơi luôn xuống. Theo các cụ đánh giá là nguyên nhân từ đâu vậy? Liệu có phải chất lượng ko?

trungdt06

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã góp ý. Hôm vừa rồi em gặp 1 em HAIMA ở trên đường 18 vừa đỗ xuống và mở cửa mà tự nhiên rơi luôn xuống. Theo các cụ đánh giá là nguyên nhân từ đâu vậy? Liệu có phải chất lượng ko?
hehe hàng Tủng Của Lả mà :)) nhưng cụ chém có thật ko đấy :D

qlevis

Xe điện
iem thì ko dám phỏng đoán điều j cả!nhưng e nhớ ko nhầm là đã có vụ xe oto lifan ở trong nam đay chạy rời cả 2 bánh sau ra đấy;))

omnia7

Xe hơi
em hôm đi đăng kiểm gặp một chú này! nhìn qua thì đẹp giống 95% maz2 xe một chú kylin mang đến! quảng cáo rùm beng chưa xem thật kỹ máy móc ra làm sao! buồn cười bọn kiểm định xem kỹ lắm như kiểu thấy sinh vật lạ hành tinh khác ý! ý kiến khách quan của em là thích thì múc thui rẻ và đẹp mà! chất không biết! nếu máy nó lắp của mazda thì ngon đằng này nó bye mazda từ 2010 rồi thì phải giờ nó theo chuẩn tàu 100% chất lượng hỏi được như hồi hợp tác với nhật không?
em dự là mua xong chạy vài năm muốn bán lỗ chắc chết luôn các bác nhỉ?

Phuong-HP

Xe hơi
Mua đi lâu dài thì được. Cụ mua mà 2 -3 năm có ý đổi xe thì em dự là bán không ai mua

trungdt06

Xe buýt
hehe, em mà có xèng e làm con xe cũ chạy có khi còn ngon hơn :))

haquocd

Xe tải
Mua chỉ phí tiền !!!!!!

kevin_tn

Xe hơi
Cụ chém như đúng rồi.
Các cụ đừng phỏng đoán và comment theo cảm tính nữa.
Em dự những cụ cm chê 90% là những cụ chưa có xe.
Cụ nào làm chuột bạch hoặc đc sờ vào rồi thì vào ném đá đi. Em lót dép ngồi chờ.

chuột 74

Xe điện
chiều qua,e sang gia lâm và chạy thử e này rồi,máy 1.3 chạy cũng chắc tay lái lắm vào cua cũng tạm ổn(e chạy khoảng gần 2km)cách âm cũng khá tốt so với dòng xe cùng tiền.option cũng khá phế,trên vô lăng cũng có vài nút bấm gương kính chỉnh điện 5 vành đúc.nv nói giá chuẩn khoảng 15.7k,bảo hành 3 năm hoặc 100.000km.một số phụ tùng có thể thay thế đồ của Madaz.tiền thuế và trước bạ khoảng 60tr(vì xe này xuất hóa đơn gần 200tr-e nghe nv nói thế???)
cá nhân e nghĩ tầm tiền này nhưng số MT thì cao quá:( nếu AT thì may ra mới chiếm được thị phần ở mình~X(

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Em chả tin được cụ, nói điêu là bị mọc nhọt ở mồm đới, cụ có biết không :))
Nhiều cụ chém kinh quá, chạ biết là âm binh hay chưa có bằng lái nữa. Các cụ xem kỹ đi, Phụ tùng OEM haima dùng lẫn với mazda hơi bị nhiều đấy. Mà FAW nó chia tay với mazda khi nào thế. nói lại buồn. Thằng khựa nó khôn thế sau 16 năm hợp tác đã sản xuất được oto, chả bù vịt đến tận 2040 mới được honda nó bàn giao công nghệ sản xuất mấy cái xe máy không có động cơ :((
Cụ đừng so lifan với haima, khác gì so xe lisohaka với honda việt nam.

Chỉnh sửa cuối:

thanhluongks

Xe hơi
Tôi thấy ở đây có nhiều cụ định kiến với hàng Tàu quá, tôi đã từ chạy Cherry QQ3 đã đi hơn 2 năm, thực sự thấy nó chẳng khác gì Matis, cảm giác xe khá chắc chắn. Còn Haima thì tôi chưa thử nhưng tôi nghĩ cũng làm gì đến nỗi nào, nếu nó mà lớm thì ngoài đường đầy xe tải siêu trọng nhãn hiệu FAW chạy đầy ra đấy đã thấy cái nào bị long bánh khi đang chạy đâu.... Tuy nhiên bỏ ra một số tiền khá lớn để mua một em Haima thì quả thực phải suy nghĩ...
Nói chung giá của nó phải thật hấp dẫn mới nên mua.

thanhluongks

Xe hơi
Cụ này bựa quá, làm gì có xe nào rơi được cửa chứ

Lexus V12

Xe đạp
Theo em thì em nghĩ với tầm tiền đấy thì giá đó là chấp nhận được, điều quan trọng là người biết cách sử dụng đúng cách, hiểu về xe, tất nhiên xe tàu không thể so sánh được với xe nhật, hàn quốc, tuy nhiên với giá tiền như vậy thì việc sử dụng 1 con 4 bánh cũng là hợp lý và ổn rồi.

Chỉ có điều các cụ nên xem phụ tùng của nó có dễ kiếm không thôi chứ mua xe rẻ mà phụ tùng đắt đỏ thì cũng chết, các cụ nhỉ

thanhluongks

Xe hơi
Theo em thì em nghĩ với tầm tiền đấy thì giá đó là chấp nhận được, điều quan trọng là người biết cách sử dụng đúng cách, hiểu về xe, tất nhiên xe tàu không thể so sánh được với xe nhật, hàn quốc, tuy nhiên với giá tiền như vậy thì việc sử dụng 1 con 4 bánh cũng là hợp lý và ổn rồi.

Chỉ có điều các cụ nên xem phụ tùng của nó có dễ kiếm không thôi chứ mua xe rẻ mà phụ tùng đắt đỏ thì cũng chết, các cụ nhỉ
Phụ tùng Tàu thì chắc chắn là không đắt rồi, nhưng mà thấy cụ nào trên này bảo để hoàn thiện ra biển con này đến khoảng 500 triệu, giá như vậy là quá cao cho một em xe tàu. Mà chưa ai biết được chất lượng nó thế nào, hay lại như xe ware tàu hồi trước thì bỏ mẹ

vietran

Xe ba gác
bây giờ hãy bắt đầu làm quen việc tẩy chay hàng tàu đi , nó không bao giờ tốt với mình
Nó chả bao giờ tốt với bất cứ ai, thèng nào theo nó là ốm đòn, nó toàn trò bẩn.
Nhìn hàng dãy xe xếp hàng cây số chở dưa của bà con mình bị bỏ thối ở cửa khẩu, cái kiểu lừa bịp tăng giá gom mua rồi dìm hàng bỏ thối, vv.. tốt nhất tránh xa thằng ấy cho lành, trừ phi nghèo quá đành phải dùng đồ của nó

HMG

Xe máy
Các cụ toàn chém linh tinh, haima do FAW sản xuất ở tàu cũng là hàng hịn đới, trong dòng du lịch nó còn ngon hơn BYD nữa, vì thừa hưởng nhiều công nghệ của maz
Ông là người VN chính hãng hay VN gốc tàu khựa thế? Ông cứ đóng tiền cho nó để nó mua vũ khí bắn nát đầu ông đấy. Chúng nó đang nhăm nhe biển đông của VN kìa. Tui là tui tảy chay tàu khựa kể cả nó có tốt như hàng Đức mà rẻ như sắt vụn.