[Thảo luận] Hai vợ chồng xe Altis 1.8 oánh em tại gần ngõ nhà em -> Gấu quá!

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhtho

Xe ngựa
Có khi bị CA phạt tí, nhưng mà hả dạ cụ à. Cứ để bọn thiếu VH đi ô tô quá lộng hành rồi có ngày nó đâm người ta rồi lại cãi ngược lại thì loạn mất.

_GenTra_

Xe hơi
cụ ko giải quyết đc báo em để em đưa cụ đi viện

:D:D:D:D

blackcivic 2.0

Xe tăng
Chắc em cmt muộn quá ,theo em kụ mà xuống nước hòa giải là kụ xuống bùn đấy ,ko muốn làm to chuyện mà để bọn nó sợ ,kụ xem có ai quen bên ca ko sự quận,hay số 7 chuẩn hơn báo địa điểm thời gian ,báo cả em kụ nữa để chúng nó đến cà mấy câu để nó định bem , ca xuất hiện đảm bảo nếu kụ quen tốt cả lũ chúng nó ko ăn tết ở nhà , mà lành nhất ko ầm ĩ đổ máu ,em thề đấy

Bắc Âu

Xe điện
Nhẫn là chữ quan trọng cụ chủ ợ.... êm bị quệt phát vào mũi xe ngay trước cửa nhà, và cụ này cũng ở nơi khác đến chơi nhà bạn ở trong ngõ nhà em.... và kết quả là em cũng bị ăn các loại thương hiệu ĐCM và TSB nhưng em xin lỗi và cuối cùng cụ va chạm với em thì không tha cho em nhưng mà các cụ đi cùng cụ ý thì tha cho em đới ạ.
Chuyện thì dài nhưng em kể lại vắn tắt thôi ... em đỗ xe trước cửa nhà em, cụ kia chắc chắn vừa ép phê ở đâu rồi chở bạn về qua nhà em... đi tránh cái cột điện chênh chếch trước cửa nhà em và cụ ý hôn nhẹ lên má vợ hai em ( nhẹ và rất nhẹ thôi) cụ ý xuống xe nói ngõ này có hơn 6 m mà ....TSB nhà mày.... mày đỗ thế này thì ai đi ai đừng.... trong khi trước đó khoảng 25 phút có cụ đi xe trộn bê tông qua nhà để vào đổ bê tông ở khu đô thị phía trong.
Em thì chỉ nói thôi nếu đó là lỗi của em thì em xin lỗi anh ... anh về nhà nghỉ ngơi đi, khi anh đàm đạo người anh toàn mùi hồng xiêm chín đi ra đường nguy hiểm lắm.
Thế là cụ ý nhảy vào song phi với cả dở la hán quyền để chiến em... em thì bé tẹo cụ ý thì to đùng nhưng tóm vai em cụ ý đấm em còn trượt. Các bạn cụ ý nhảy xuống cụ thì mũ cối cụ thì kính đen ... xin lỗi em và nói thông cảm cụ ý say quá thôi em đừng chấp....
Dạ vâng ... em có nói gì đâu thôi các anh đưa anh ý về đi ạ, anh ý say rồi. Chuyện chỉ có vậy thì chẳng sao nhưng cụ gây ra lỗi tỏ ra rất nguy hiểm, cụ ý bảo các bạn cụ ý xê ra để cụ bốc máy gọi đệ đến thịt em.. hị hị.
Em sợ quá đành phải đi vào trong nhà để cho các cụ ý đi nhưng cụ ý không cho em vào nhà bắt em bồi thường, lúc đó dân trong ngõ đến hóng cũng đông... dân tình nhao nhao lên nhất là mấy cụ ( không bao giờ đội mũ BH khi tham gia giao thông trong quận) ở trong ngõ nhà em đã định e hèm. Em chỉ gật đầu một cái thì có huyết chiến nhưng em ... sau khi châm được điếu thuốc ngẫm nghĩ nhà cụ ý hỏi mấy cụ bạn trong ngõ thế nào cũng ra nhưng việc bé xé ra to thì chẳng để làm gì nên cuối cùng em quyết định thôi nhịn và cố khuyên các bạn cụ kia đưa cụ ý về nhà và tốt nhất không nên để cụ ý cầm vo lăng, sự việc đến đây là kết thúc. Em cứ ngẫm nghĩ nếu mình mà không nhịn hôm đó thì chắc là chiến mà chả biết ai hơn ai... còn về mặt pháp luật chắc chắn em không sai khi xe em đỗ trước cửa nhà em... ngõ tuy bé ( rộng có 6 hay 7 m gì đó) nhưng đối diện không có xe đỗ, không có trướng ngại vật, không có biển cấm đỗ ... hị hị cụ kia đúng chẳng được phần nào mà sai thì em dám chắc đến mười phần.
Đọc bài của cụ cháu thấy còn mệt hơn là đánh nhau.:D

LeTai1979

Xe cút kít
Cái trò, mình càng nhún thì chúng nó cứ nghĩ mình sợ.
Cụ nên báo xxx là chuẩn nhất, đỡ phải động tay vào cái đồ bẩn thỉu ấy.

tikul

Xe tăng
kụ có nhớ biển số 2 VC này ko ạ. Ra đường mà có gặp thì em cứ làm phát chạm "nhè nhẹ" xong té =))

namhp

Xe buýt
Cố gắng hòa giải, không hòa giải được thì chiến thôi, vợ chồng thằng này rơi vào tay em thì đừng mong ăn tết, cho dù nó gấu đến cỡ nào x-(
Bác đã chứng kiến cảnh tương tự như này chưa? Có 1 bác đỗ xe gần nhà cô giáo con em ( em đang chờ đón cháu ) sau đó lùi xe làm đổ 1 chiếc su hào ở sau. Bác đó xuống xe, dựng lại xe bị đổ. Vừa lúc có 2 thanh niên tiến lại... bác kia có ý đền tiền nhưng hình như không thỏa đáng ( mặc dù theo em thì chỉ hơi trầy tí da thôi, nếu có tút lại thì cùng lắm 1 củ là cùng) ... điện thoại... khoảng 10 phút sau có khoảng 5-6 chục em chíp hôi ( dĩ nhiên có cả đồ đạc nữa ) quây bác kia. Lúc đó em cũng đón cháu về luôn, hôm sau nữa hỏi bà bán nước gần đó thấy bảo bác kia phải móc hết ví ra được vài củ đưa hết. Nói chung máu cũng tùy đối tượng bác ạ. Phải em thì cứ tiền mà giải quyết, mình làm ra tiền mà chứ Tết nhất đến nơi roài.

lam2990

Xe buýt
tết nhất rồi, an tết cho ngon cụ ạ

MoonMax

Xe điện
Theo em vụ này đã ra phường giải quyết rồi nên xxx có thông tin về bọn đấy rồi!! Cụ làm một cái đơn ra phường nêu rõ những thông tin mà cụ nắm được và những tình huống có thể phát sinh đề nghị xxx can thiệp, nếu thực sự phía cụ cũng có những cái không đúng thì chủ động đề nghị xxx tổ chức cho hòa giải.

Còn nếu như vậy cũng không được nữa thì chắc phải chuẩn bị tinh thần mà chiến thôi. Dù gì mình đã có đơn trình báo chính quyền rồi.

Chúc cụ sớm giải quyết ổn thoả

Libor

Xe điện
Chiến gì thì chến nhá, chiến mà hậu quả nó như thế này thì khổ cả nhiểu bên cụ ạ! Tốt nhất cụ nên về nhì thôi... :P

tikul

Xe tăng
không biết tình hình kụ chủ ra sao rồi???

lanhuong1965

Xe điện
Dù đúng,dù sai ở bên nào thì người ngoài nhìn vào đều sai tất(Vì họ có biệt rõ nội tình đâu)!
Vì thế cho nên 1 trong 2 bên nên có lời xuống nước trước,bảo đảm bên kia cũng không căng mãi mà làm gì!Nếu được thế thì mọi sự lại ok.
1 câu nhịn bằng 9 câu lành.Ông bà xưa nói không sai đâu các bác ạ!!!

hungbm

Xe điện
Vụ này xử lý không khéo thì nhà cụ mệt mỏi sau này đó. Vụ này chắc chắn phải có thêm 1 hội gấu khác có tiếng nói giúp cụ giải hòa với hội kia mới xong

A Rùa

Xe tải
Ra đường bây giờ sợ thật ,đúng là 1 điều nhịn 9 điều lành mong chủ thớt giải quyết ổn thỏa.

Cahtra2008

Xe tăng
Thôi tết đến nơi rồi,mới cụ chủ thớt cũng tứ tuần rồi,hòa giải cho nó êm

blackchickenguy

Xe buýt
Website
www.eagle.com.vn
Nói thật chứ, câu chuyện của bác tài có vẻ còn thiếu điều gì đó thì phải, khi mà bác chưa chạm vào xe ng ta mà ng ta lại thế,còn nói thật chứ, khi ng ta càng đầu gấu tức là ng ta càng biết ĐÚNG - SAI, ng ta rất bình tĩnh nhé !
Sợ là bác cũng cậy dân thổ cư, cộng với lực lượng ace trong nhà đang đông và muốn oai oai tí chăng!
Thoai, Tết đến nơi rồi, 1 điều nhịn là 9 điều lành,ko 2 bên lại căng rồi có án mạng và thế là XUÂN NÀY CON VẮNG NHÀ đấy !

Kenket

Xe điện
Kụ chủ thớt điềm đạm ghê! phải em thì lại alaxô oánh hội đồng với 2 thằng 92 rùi. #:-s

h này chưa thấy j khéo cụ chủ thớt hỏng rồi, hi vọng đây ko phải bài cuối của cụ ý.

Trạng thái
Thớt đang đóng