[Thảo luận] Hai vợ chồng xe Altis 1.8 oánh em tại gần ngõ nhà em -> Gấu quá!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Gửi các bác,

Chả là thế này, em cũng ko muốn kể ra làm gì, nhưng nghĩ laị thấy sao mà lắm đôi vợ chồng, được cả vợ lẫn chồng đều máu oánh nhau dù VC nhà đó chả biết mình là ai nữa.

Ngõ nhà em, gọi là ngõ nhưng mấy ông Long Vehicle vẫn phi qua để né CSGT, chiều hôm nọ nhà em có giỗ, nên em về sớm và xí được quả chỗ hơi ngon và an toàn ngay đầu ngõ. Quên, em chạy con Hi-lander, Về nhà bị Vợ và Bà già sai ra chợ mua thêm ít đồ gia vị, xong xuôi đến giờ chuẩn bị ăn nhậu với cả nửa họ bên nội thì chợt nhớ ra là xe chưa cất vào bãi, mới làm được hớp bia thôi nhá. lại lóc cóc chạy ra đầu ngõ cất xe cho nó lành, về nhà ngồi cùng anh em cho máu..

Xe em đúng là bị kẹt ở giữa mấy con nữa, em chỉ nhớ trước em là con Cayen đen xì, cách trước 1m, sau là xe của VC nhà bác Đầu gấu kia, sát xe em cũng 1m, Nghĩ bụng bảo may quá là mình chưa uống, nên ra tốt.
Làm phát 1 thì chưa ra được, lại phải lùi, đúng là lười = ngu các bác ạ, em chả mở gương gì hết, căn thế nào lùi phát vào mẹ cái cột điện đánh rầm phát, cột chưa đổ ( Đổ lại mệt với EVN và hàng xóm mất điện ).

Bỗng em thấy đập bồm bộp vào xe, đập mạnh lắm chứ ko vỗ . em kệ mẹ xe đó nhảy xuống. Hóa ra con vợ của anh Gấu kia ở đâu ra bảo em là lùi kiểu gì thế, lùi vào xe nó rồi, em chột dạ, để tôi xem ....có chạm tý *** nào vào đâu cơ chứ, nó bảo là gần vào, lùi nữa là vào xe nó , nó *** cho em lùi để lấy laí ra..1 lúc sau anh Gấu ra hỏi là sao mày lùi vào xe tao? Nói thật e cũng 39 ( Nhưng nhìn trẻ ) rồi, anh Gấu đó chắc cũng khoảng 35 là cùng, cứ mày màt tao tao. Em nói là em lùi vào cột điện chứ có lùi vào xe anh đâu! Vợ tao bảo mày lùi vào xe tao! Đâu có, chị sợ em lùi phát nữa vào thôi.

EM kệ, leo lên xe và lùi phát nữa, nó *** cho em lùi mới đau, cả hai vợ chồng nó bảo, em mà lùi nữa nó oánh..em cứ lùi...Đẹch *** nó , nó kéo em xuống oánh thật các cụ ạ.

Thằng Anh Gấu: Đấm em phát vào bụng, Con vợ thì chửi em 1 câu,
EM kệ ( ĐM, hai vợ chồng nhà này em ko nể bà bán nước đang hóng thì em ném mẹ cả hai vợ chong xuống cống. ) EM bảo là chạm vào em 1 lần nữa là xong đó. Đúng lúc hai thằng em nhà ông chú đến ăn cỗ muộn tới, hỏi sao anh lại oánh nhau, hnay nhà có việc....blup..bla....Anh có oánh đâu, anh bị oánh 1 phát vào bụng và bố mẹ anh bị chị kia chửi.

*** nói *** rằng..hai ông em lao vào đấm anh Gấu 1 trận, còn chị vợ anh Gấu cũng alo ầm ầm, Chị vợ lao vào chửi bới, bị ông em 92 vả cho nhát, bay mẹ cả đt..

Thế là 113 đến, lên phường...Bên ngoài phường đầu trâu mặt ngựa hơi đông, quả này to chuyện đây..

Giờ vẫn chưa xong việc các cụ ợ, Liệu em có lỗi ko? Chuyện này em kể thật 100%., không chém về em tý nào, em cực điềm đạm, ko chửi bậy..ko oánh lại, chỉ tại hai cu em nó máu chiến quá, Hình như hai phe hẹn nhau chiều nay làm việc.

Theo các cụ em nên làm sao giờ? Bình yên là bạn

Mất công gõ, các cụ bỏ qua nếu dài và dại nhé, đừng ném em tội nghiệp,

AuDiVn

Xe tải
cứ nói chuyện theo lẽ phải thôi
cố gắng hòa giải,nếu ko được thì nhờ pl

hungkttt

Xe tăng
Chia buồn với cụ!

gặp quả này đúng là không đỡ nổi cụ ạ, em chẳng giúp gì được cụ cơ mà mấy ông em cụ thì hơi máu quá. Chắc cũng mất ít tiền phạt cho CA và phải nhờ đến gấu to hơn để giải quyết mấy con gấu ở ngoài.

pisces_8203

Xe tải
Chín bỏ làm 10 thôi cụ ơi ,tết nhất đến nơi rồi = hòa giải nhá !!!!

tung lavi

Xe tăng
đáng đời cụ ạ...phải em em dìm xuống ao

ngcom

Xe tải
2 ông em cụ xử như vậy là đúng quá rồi

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
đáng đời cụ ạ...phải em em dìm xuống ao
Thì hai ông em 92 múc cho 1 trận chảy cả máu mồm bác ợ,,may mà hai thằng qoại con ông chú nó đi ăn giỗ đó, nếu không thì anh Gấu kia toi, hai ông qoại vẫn còn húng lắm, vừa call em bảo là chiều nay dàn quân ra phang nhau mới bỏ mẹ em chứ..có lẽ phải phắn về sớm ra phường báo thôi,

Chín bỏ làm 10 thôi cụ ơi ,tết nhất đến nơi rồi = hòa giải nhá !!!!
EM chủ ý là nghe theo cụ đó nên nó oánh em , em có làm gì lại nó đâu...tết nhất đến nơi, đã thế hnay hẹn hai ông F1 là cho đi chụp ảnh kẻo Noel đông ..khổ thân quá

Chia buồn với cụ!

gặp quả này đúng là không đỡ nổi cụ ạ, em chẳng giúp gì được cụ cơ mà mấy ông em cụ thì hơi máu quá. Chắc cũng mất ít tiền phạt cho CA và phải nhờ đến gấu to hơn để giải quyết mấy con gấu ở ngoài.
Chúng nó đang chuẩn bị dàn quân bác à, mà hội kia biết nhà mình, ngõ mình, còn em quả thực chưa điều tra xem 2 VC nhà kia đến nhà ai ở ngõ nhà em nữa cơ

cứ nói chuyện theo lẽ phải thôi
cố gắng hòa giải,nếu ko được thì nhờ pl
Thôi theo cụ là nhờ PL cho nó lành nhỉ

volga1990

Xe tăng
Cố gắng hòa giải, không hòa giải được thì chiến thôi, vợ chồng thằng này rơi vào tay em thì đừng mong ăn tết, cho dù nó gấu đến cỡ nào x-(

laceti.se

Xe buýt
Chỉ tại cái cột điện mà cụ còn ko coi ra gì, nên vợ chồng anh Gấu kia mới lo cho xe của họ. Nhưng sự việc sau đó thì lại khá lằng nhằng.

cwise

Xe container
Hai phe hẹn gặp và có cơ quan chức năng làm chứng, sai đến đâu xử đến đó (câu cửa miệng của VN), cụ thể: bác trình bày và bác phải bám chặt lấy cái ý này: tôi lùi xe vào cột điện, xe nhà anh chị k vấn đề gì tại sao lại...... Mà tôi k hề chửi bới, sao lại lao vào đánh tôi? Tóm lại em chỉ căn cứ vào những dữ liệu của bác đưa ra. Cố gắng hòa nhã. Em nghĩ cũng lạ có mỗi cái chuyện lùi xe mà cũng k nhường nhau được là sao nhỉ, nhất là lại trong ngõ.

kienxoan

Xe buýt
em thấy cụ cũng gấu phết. 2 gấu kia nói chuyện mà cụ không nói không rằng cứ lùi thì nó tức lém. Bọn đầu gầu nó thích tỏ ra nguy hiểm mà cụ lại tỏ ra nó chả nguy hiểm gì cả :))

Goal

Xe tăng
Em lại lo ngại rằng cụ tuy không chửi lại, không đánh lại... nhưng cũng tỏ thái độ không vừa (Em xin lỗi nếu không đúng!) :-<

Có thể lúc đó cụ đang bức xúc vì bị lùi vào cột điện, lại bị đôi kia cà khịa nên nóng mắt. Còn thông thường em nghĩ những trường hợp như thế ít khi có chuyện vì cụ đã lùi vào xe họ đâu, cụ lại là thổ địa ở đấy, họ ở nơi khác đến.

Tuy nhiên, việc đã lỡ. Em nghĩ cứ 1 điều nhịn là chín điều lành, Tết nhất đến nơi rồi. Hòa giải cho êm cụ ạ!

Thichtat

Xe tăng
Giờ nhiều thằng chuối nhỉ, chả động chạm gì đến nó mà cũng không yên. Theo cháu cụ cứ mời công an đến hòa giải cho nó yên tâm, nhịn nó tí cũng có sao đâu ạ, Tết đến nơi rồi, híc

cwise

Xe container
Giờ nhiều thằng chuối nhỉ, chả động chạm gì đến nó mà cũng không yên. Theo cháu cụ cứ mời công an đến hòa giải cho nó yên tâm, nhịn nó tí cũng có sao đâu ạ, Tết đến nơi rồi, híc
Nhịn gì nữa bác, có hai ông em tẩn hộ rồi.

diepvien43

Xe máy
Có cảm giác là gấu HP chính hiệu cơ. Mà đúng là bác chủ cũng nóng mà, hành động của bác cũng gấu. Bác mà cứ nói đôi vợ chồng Gấu kia thì xong. Đây bác cứ lẳng lặng lùi! Nói chung là bác mà không báo phường gấp thì nguy cơ huyết chiến thật :-ss

MeogiaTL

Xe tải
Chúc cụ chủ giải quyết êm đẹp!

huyennga

Xe hơi
vụ này căng nhỉ, em thấy giảng hòa được là tốt cụ à, gần tết đến nơi rồi

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ chủ máu quá, VC nhà kia nói cụ chắc sợ đâm vào xe nó nhưng cụ ngang cụ không nghe cứ lùi nên mới xảy ra cơ sự này, mong cụ hoà giải êm thấm nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng