[CCCĐ] Hải Tiến - Có gì để tiến!

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Có bảng giá đó cụ ưng món nào thì chọn làm giề mà bị chém đẹp hở cụ :D
Đây, em bựn quá, dưng đã chõ vào thì phải có vài câu:
Hải Tiến - Hoằng Trường, Hoằng Hóa, Hoằng.... Hoằng; Thiên đường xứ Thanh Resort(Biệt thự Hoa Phượng 3, T3) 3 ngày, 2 đêm, đây:

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Thankssssssssssssssssss mự Nâm Văn Khanh rót dịu, cứ củ từ, không em sỉn mà chẳng phọt được gì nữa nha!

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Dạ vầng....thanks cụ ạ.
Chào pác: "Máu trộn Bùn lon"
Iem xin tư vấn như sau,
Nhà Hàng Thơi Dung(vào thẳng đường có cổng chào Resort Hại Tiền- Trung Tâm khu DL biển HT) đi đến gừn cuối con đường: Ổn áp nhất so với 3-4 hàng khác nhà iem đã Chuột bạch.

Chợ cá ( > biển báo đề Khu Thiên đường xứ Thanh- Khu Linh Trường) các buổi sáng(5h00 ~ 10h00) , (nếu đi xe Gầm cao có thể phi gừn xuống biển) mua đồ tươi tại chỗ, lên thuê các quán trên bờ nấu hộ(chỉ đơn giản : hấp, luộc) giá công rẻ 5k/1kg hải sản, nếu ăn tại chỗ, thêm 5k/1kg nữa( nhà quán ko yêu cầu cái này), mua đồ tươi thuê đóng hộp xốp- cả nước đá - băng dính; 70k hộp loại nhỡ (10-15kg hải sản), hôm ấy nhà iem vào quán anh Đường - thẳng chợ lên)

Chú em nhà bác Ý:
- chợ cá Biển HT này chỉ có các loại hải sản đánh bắt tại gần bờ như sau : Tôm giảo, Bề x2 , các loại cá nhỏ, ghẹ biển(nhỏ) / còn ngoài ra có lẽ nhập từ nơi khác về, pác muốn dùng thì vẫn ok nếu chọn được sp tươi, mới.

Hôm nay em ko mang mấy cái hóa đơn cho các pác see, nhưng cóa cáy lày, kính pác làm tài liệu( em chưa dùng, pác có đi thì Chuột trắng cho cẩn thận- nhà em đi xe tự lái);

MauNhiemBun

Xe hơi
Chào pác: "Máu trộn Bùn lon"
Iem xin tư vấn như sau,
Nhà Hàng Thơi Dung(vào thẳng đường có cổng chào Resort Hại Tiền- Trung Tâm khu DL biển HT) đi đến gừn cuối con đường: Ổn áp nhất so với 3-4 hàng khác nhà iem đã Chuột bạch.

Chợ cá ( > biển báo đề Khu Thiên đường xứ Thanh- Khu Linh Trường) các buổi sáng(5h00 ~ 10h00) , (nếu đi xe Gầm cao có thể phi gừn xuống biển) mua đồ tươi tại chỗ, lên thuê các quán trên bờ nấu hộ(chỉ đơn giản : hấp, luộc) giá công rẻ 5k/1kg hải sản, nếu ăn tại chỗ, thêm 5k/1kg nữa( nhà quán ko yêu cầu cái này), mua đồ tươi thuê đóng hộp xốp- cả nước đá - băng dính; 70k hộp loại nhỡ (10-15kg hải sản), hôm ấy nhà iem vào quán anh Đường - thẳng chợ lên)

Chú em nhà bác Ý:
- chợ cá Biển HT này chỉ có các loại hải sản đánh bắt tại gần bờ như sau : Tôm giảo, Bề x2 , các loại cá nhỏ, ghẹ biển(nhỏ) / còn ngoài ra có lẽ nhập từ nơi khác về, pác muốn dùng thì vẫn ok nếu chọn được sp tươi, mới.

Hôm nay em ko mang mấy cái hóa đơn cho các pác see, nhưng cóa cáy lày, kính pác làm tài liệu( em chưa dùng, pác có đi thì Chuột trắng cho cẩn thận- nhà em đi xe tự lái);

Ok với cụ là nhà Thơi Dung, hôm về em bẩm lại, nấu nướng thì chẳng có tg đâu mà bánh vẽ. Hải Tiến em cũng đi 1 lần, ăn vài chỗ rồi thấy cũng ổn cả, tham khảo các cụ trên này xem chỗ nào hay thì phi vào luôn khỏi mất tg lọ mọ. Thanks cụ! Em rót rươu rồi đấy cụ " chuchuoi 9807 lon" ạ. =))

MauNhiemBun

Xe hơi
Đi nhiều vậy thì lần sau cụ vào các diễn đàn tìm hiểu kỹ chọn địa điểm vui chơi ăn uống cảm thấy ưng cái bụng thì lên đường. Cứ gà mờ thì không tránh khỏi. Cứ la thế lọ thế chai mà e thấy vẫn đông như quân nguyên ý :D
Thứ nhất là em chỉ phản ánh lại hiện thực khách quan, sự thật nó thế không nói khác đc, rất nhiều cụ cũng nhận xét thế chứ không phải kêu ca gì nặng nề cả.
Thứ 2 là việc đi vẫn đi không vì đắt vài xu mà sợ nên nhiều cụ nói thế nhưng vẫn đi và ss năm nào cũng đông, bình luận trên diễn đàn cho vui chỉ mong ss tốt lên thôi.
Thứ 3 là dù có tìm hiểu toét mắt thì đôi lúc vẫn dính như thường, ss em đi nhiều, ăn nhiều rồi cũng có chỗ tốt, chỗ chưa tốt. Em cũng làm dịch vụ ẩm thực, chuyên đồ biển mời các cụ thưởng lãm. (Khu ẩm thực sinh thái Hội quán Đồng Hè, qua chân cầu vượt nút giao cao tốc Hòa Lạc và đường đi chùa Thầy Quốc Oai) nằm ngay đầu đường bên tay trái các cụ nhé.

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Thứ nhất là em chỉ phản ánh lại hiện thực khách quan, sự thật nó thế không nói khác đc, rất nhiều cụ cũng nhận xét thế chứ không phải kêu ca gì nặng nề cả.
Thứ 2 là việc đi vẫn đi không vì đắt vài xu mà sợ nên nhiều cụ nói thế nhưng vẫn đi và ss năm nào cũng đông, bình luận trên diễn đàn cho vui chỉ mong ss tốt lên thôi.
Thứ 3 là dù có tìm hiểu toét mắt thì đôi lúc vẫn dính như thường, ss em đi nhiều, ăn nhiều rồi cũng có chỗ tốt, chỗ chưa tốt. Em cũng làm dịch vụ ẩm thực, chuyên đồ biển mời các cụ thưởng lãm. (Khu ẩm thực sinh thái Hội quán Đồng Hè, qua chân cầu vượt nút giao cao tốc Hòa Lạc và đường đi chùa Thầy Quốc Oai) nằm ngay đầu đường bên tay trái các cụ nhé.
Thế Pác có biết lão Chuot08 ko?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ok với cụ là nhà Thơi Dung, hôm về em bẩm lại, nấu nướng thì chẳng có tg đâu mà bánh vẽ. Hải Tiến em cũng đi 1 lần, ăn vài chỗ rồi thấy cũng ổn cả, tham khảo các cụ trên này xem chỗ nào hay thì phi vào luôn khỏi mất tg lọ mọ. Thanks cụ! Em rót rươu rồi đấy cụ " chuchuoi 9807 lon" ạ. =))
Bổ sung giùm bác là: Nhà Thơi Dung là được.
Cậu lễ tân khách sạn tư vấn cho tôi, và tôi qua đó 5 bữa luôn.

Nó ở cạnh biển (từ Hải Tiến Resort đi về phía rừng, có biển chỉ đường), trưa hè cũng mát.
Nhưng Giá thì không rẻ , dù không phải chặt chém gì.
Giá cả hỏi và trả lời rõ ràng.
Đồ tươi.
Không quá đông, nhân viên nhiệt tình.

Menhim1601

Xe container
Nhân dịp trẻ con được nghỉ hè và giải phóng xong 1 bộ máy ảnh, nhà em lên đường đi Hải Tiến để tắm. Hà Nội nắng quá nên đi hít tý không khí biển. Cũng chưa đi Hải Tiến bao giờ nên hỏi thông tin mấy cụ lão đi trước,thấy bảo cũng được, rồi cũng rẻ và cũng vắng nên ủng hộ cụ KDCN mấy phòng và lên đường.

Khác với những chuyến đi xa lâu ngày, lần này thì đơn giản quá chỉ nhõn cái ba lô con con :)

Cty e cũng mí đi Hải Tiến vìa. E thấy chẳng đẹp j cả

Mercy Edgar

Xe hơi
Đi biển em rất thích ăn hải sản nhưng rất sợ bị chém. Nhớ năm trước đi hl bị chém đắt đã thế phải con bị chết tối về khách sạn miệng nôn trôn tháo gần chết. Thế nên cứ phải tìm hiểu chất lượng trước. Ok thì mới vào

MauNhiemBun

Xe hơi
Thế Pác có biết lão Chuot08 ko?
Cụ hỏi nick of em chệu, em thuộc thành phần "có liên quan" chứ không phải vip ở đó cụ nhé.
Các cụ xuống Quốc Oai tắm biển nhân tạo Tuần Châu xong sang bên Hội quán Đồng Hè bên cạnh măm hải sản cũng phê phết đấy ạ.

MauNhiemBun

Xe hơi
Bổ sung giùm bác là: Nhà Thơi Dung là được.
Cậu lễ tân khách sạn tư vấn cho tôi, và tôi qua đó 5 bữa luôn.

Nó ở cạnh biển (từ Hải Tiến Resort đi về phía rừng, có biển chỉ đường), trưa hè cũng mát.
Nhưng Giá thì không rẻ , dù không phải chặt chém gì.
Giá cả hỏi và trả lời rõ ràng.
Đồ tươi.
Không quá đông, nhân viên nhiệt tình.[/QUOTE
Thanks cụ! Em châm tửu rồi ạ.

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
T
Cụ hỏi nick of em chệu, em thuộc thành phần "có liên quan" chứ không phải vip ở đó cụ nhé.
Các cụ xuống Quốc Oai tắm biển nhân tạo Tuần Châu xong sang bên Hội quán Đồng Hè bên cạnh măm hải sản cũng phê phết đấy ạ.
úm cái váy lại:
Hải Tiến chỉ nên đi max=3 ngày 2 đ; 2 (5) = đi 1 L, ăn uống ko rẻ, chất lượng >trung bình thường tị TI, Điệp khhucs Ngâm nc muối - Ăn nhậu - Ngủ thì vs nhà iem ; 2 ngày 1 đ là out thoi!

BB_9780

Xe hơi
Có bảng giá đó cụ ưng món nào thì chọn làm giề mà bị chém đẹp hở cụ :D
Em đặt phòng chỗ cụ Lamkhanh868 ngày 21-23/07, em nhận cả bảng giá các món ăn em Hoàng Lâm bên cụ đã gửi. Cụ Lamkhanh868 check giúp em xem ngày đó còn phòng khu Biệt thự không, nhà em phát sinh thêm người. Có thông tin cụ inbox giúp em nhé.

lamkhanh868

Xe tải
Em đặt phòng chỗ cụ Lamkhanh868 ngày 21-23/07, em nhận cả bảng giá các món ăn em Hoàng Lâm bên cụ đã gửi. Cụ Lamkhanh868 check giúp em xem ngày đó còn phòng khu Biệt thự không, nhà em phát sinh thêm người. Có thông tin cụ inbox giúp em nhé.
Còn phòng biệt thự cụ nhé, Thêm phòng cụ nhắn mail lại để giữ phòng cho cụ nhanh còn kịp ạ :D

echnikj

Xe container
Em mới ở HT về đây . So với đợt 30/4 vừa rồi thì biển sạch đẹp lên hẳn ạ.
Em ở Ánh Phương, thành thật khuyên các cụ là nếu ở AP thì thuê bên AP3 chứ đừng ở bên AP1 vừa cũ bẩn vừa phục vụ kém.
Còn về ăn thì các cụ cẩn thận cái nhà hàng ở khách sạn Sao Biển cho em. Hôm 30/4 em ăn bữa trưa lúc thanh toán thì thấy món sườn chua ngọt tính 150k (thực đơn 120k). Em hỏi thì bảo chắc em nhớ nhầm. Vì có 1 bàn nên em cũng k xem lại và thanh toán. Lúc tối em gọi đồ ăn thì thấy thực dơn vẫn 120k em thắc mắc thì các chị bảo là thực đơn cũ năm nay tăng rồi. Ok, vì đầu mùa nên chưa in mới em cũng chỉ nói các chị thay mới đi. Hôm vừa rồi ăn AP1 chán quá ,tối em chuyển sang Sao biển lại bị tính tiền chênh so với thực đơn. Vẫn bài cũ ạ, nhà em chưa thay giá, đây là giá năm ngoái. Em ạ các chị ý luôn, thay giá nhưng k báo khách. Chỉ thay khi ăn xong thôi ạ.

Em không chụp đc thực đơn vì lúc tính tiền các chị ý cất, không cho xem lại đâu ạ. Em chỉ nhớ đc vài món lệch so với lúc gọi nên hỏi lại.
Ô lại cả phí phục vụ nữa á, phục vụ gì thế cụ, bóp vai à?
Phí phục vụ thường tính vào giá món ăn rồi chứ nhỉ?

Nguyen Thac Duc

Xe máy
Tuần sau em đi Hải Tiến mà ai cũng bảo nước không sạch, du lịch chưa có gì đáng kể...
Các cụ đi rồi cho em xin ý kiến với, có nên chuyển sang Sầm Sơn không nhỉ?

Nguyen Thac Duc

Xe máy