[Funland] Hải Phòng và đất miền nam

Nana2015

Xe tăng
Ngày trước em cứ tưởng họ đùa. Hóa ra thế thật. Không phải phân biệt hay miệt thị đâu nhưng em thấy nhiều người trong đó khá "dốt" địa lý. Ở ngoài bắc khi nghe tên 1 tỉnh nào đó thì đa phần mọi người sẽ biết ở vùng nào, có thể là không biết cụ thể nhưng ít nhất mọi người cũng biết là có tỉnh đó và nó ở miền tây, miền trung hay tây nguyên gì đó hoặc chí ít cũng định hình được tỉnh đó là ở trong nam chẳng hạn. Nhưng ngược lại người trong đó thì không. Ngoài HN, HP khá nổi tiếng thì các tỉnh còn lại họ đều không có khái niệm
Trước e vào đó làm việc một thời gian họ bảo các chú ở tỉnh nào? E bảo ở hà nội, quên k nói là thủ đô. Mấy bác phang luôn tỉnh Hà Nội vào đây xa ko , kaka,

thằng nhà quê

Xe điện
e dân miền Nam rặc, có bạn khá thân HP
mình thích thì mình chơi thôi

hungkttt

Xe tăng
gì chứ picachu quê em chấp quê các cụ đấy.

chandai.toinack

Xe điện
E thấy HP dễ bị oan, vd như e đi Cần Thơ, vào mấy chỗ ăn chơi, hôm nào ăn mặc ngầu ngầu là họ bảo quê HP, mình nói quê khác họ k tin. Mà trong miền Nam chỉ có khái niệm ngoài bắc vào là dân HN, đa phần họ không biết có các tỉnh Nam Định - Thái Bình - QN - BN - BG...
Việc này cũng giống như ngoài Bắc mình luôn có áp đặt và nghị kiến: gái Miền nam, e ra ngoài đó nghe thấy nghĩ mà buồn cười. Bà kia tới bảo, cùng gái Miền Nam mà tao thấy mày đc, chăm làm, giống miền Bắc chứ ko phải miền Nam. Ối giời ơi con dâu nhà kia á, gái Miền nam, lười chảy thây ra, ăn mặc thì hớ hênh... Vân vân và mây mây..và gái Miền nam có nghĩa là thất học chỉ ăn với trưng diện và đi làm gái các Cụ ạ ( các Bà các Cô nhầm tưởng với con Gái Miền Tây ra đó làm mấy cái Tẩm Quất Massage í). Nếu ko đi làm cty mà ở nhà dù ko biết ngta kiếm tiêdn ntn nhưng sẽ bị gắn là cái gì mà thất học lấy đc chồng là may í các Cụ.

( Haizzz w lad gái Thái Bình nhé, còn con bé mà Bác í bẩu, nó Tốt nghiệp ĐH Mở, làm riêng cty gì về nghiên cứu thị trường í, đại loại add fb và qua mua hàng nhà Mẹ chồng nó nc thì e biết vậy) .

Thế nào chứ cứ zai HN và giai nói giọng ấm HN là em cảm tình. Còn ông nào mà kiểu có 1 nói 10. Kênh kiệu ta đây bố đời thiên hạ, có nc e chỉ cười trừ. Ko phân biệt HP hay ở đâu cả.

juve99

Xe cút kít
E nói thật mua bán làm ăn với người hp dễ thật. Báo giá có hàng chuyển tiền ngay. Ko bao giờ lươn khươn. Trừ những ông lươn khươn ra. Keke. Hải dương cạnh hp mà 1 tấn xi măng chênh nhau cả trăm ngàn mà đố hải dương dám bán sang hp đấy
Mấy ô HP cũng kỹ tính trong ăn uống mặc lắm và mua bán gì cũng vậy, cho không cũng k thích, cứ nhất quyết gửi tiền

giólangthang

Xe điện
Mỗi lần xuống HP ra ĐS em lại có cảm nhận sự mềm mại, chứa chan và mát mẻ ...

juve99

Xe cút kít
Việc này cũng giống như ngoài Bắc mình luôn có áp đặt và nghị kiến: gái Miền nam, e ra ngoài đó nghe thấy nghĩ mà buồn cười. Bà kia tới bảo, cùng gái Miền Nam mà tao thấy mày đc, chăm làm, giống miền Bắc chứ ko phải miền Nam. Ối giời ơi con dâu nhà kia á, gái Miền nam, lười chảy thây ra, ăn mặc thì hớ hênh... Vân vân và mây mây..và gái Miền nam có nghĩa là thất học chỉ ăn với trưng diện và đi làm gái các Cụ ạ ( các Bà các Cô nhầm tưởng với con Gái Miền Tây ra đó làm mấy cái Tẩm Quất Massage í). Nếu ko đi làm cty mà ở nhà dù ko biết ngta kiếm tiêdn ntn nhưng sẽ bị gắn là cái gì mà thất học lấy đc chồng là may í các Cụ.

( Haizzz w lad gái Thái Bình nhé, còn con bé mà Bác í bẩu, nó Tốt nghiệp ĐH Mở, làm riêng cty gì về nghiên cứu thị trường í, đại loại add fb và qua mua hàng nhà Mẹ chồng nó nc thì e biết vậy) .

Thế nào chứ cứ zai HN và giai nói giọng ấm HN là em cảm tình. Còn ông nào mà kiểu có 1 nói 10. Kênh kiệu ta đây bố đời thiên hạ, có nc e chỉ cười trừ. Ko phân biệt HP hay ở đâu cả.
Các cụ nói cũng k sai đâu mợ, lấy số chung thôi, chứ cá biệt thì khó lắm. Nói gì đi nữa thì gái Bắc nói chung họ thiên về suy nghĩ phải vun vén cho gia đình nội ngoại và tham gia công tác xh nhiều hơn. Không phải tất cả các bạn nữ miền Nam lười, nhưng đó là văn hóa, con gái được cưng chiều hơn và gần như mặc định đàn ô miền Nam là phải nuôi chu cấp cho vợ. Nhất là miền tây thế hệ cũ tầm > 50t, e chứng kiến rất nhiều, chồng lên SG làm vất vả, vợ đi theo nhưng chả làm gì, chỉ ở nhà ra vào, ô chồng làm vất vả về còn phải đi chợ, giặt quần áo cho vợ. Chuyện như này rất hiếm ngoài Bắc

Chỉnh sửa cuối:

thungkhe

Xe điện

maximax903

Xe điện
Mấy ô HP cũng kỹ tính trong ăn uống mặc lắm và mua bán gì cũng vậy, cho không cũng k thích, cứ nhất quyết gửi tiền
Nếu lúc ấy ko thể ko nhận tiền thì sẽ tìm lúc khác trả bằng cái khác giá trị hơn. Thế mới khắm ;)

hb6789

Xe tải
trong SG đi đường rất nhiều xe ô tô biển 15, e thấy còn nhiều hơn biển 30 HN :))

winnghiepdu

Xe điện
Các cụ nói cũng k sai đâu mợ, lấy số chung thôi, chứ cá biệt thì khó lắm. Nói gì đi nữa thì gái Bắc nói chung họ thiên về suy nghĩ phải vun vén cho gia đình nội ngoại và tham gia công tác xh nhiều hơn. Không phải tất cả các bạn nữ miền Nam lười, nhưng đó là văn hóa, con gái được cưng chiều hơn và gần như mặc định đàn ô miền Nam là phải nuôi chu cấp cho vợ. Nhất là miền tây thế hệ cũ tầm > 50t, e chứng kiến rất nhiều, chồng lên SG làm vất vả, vợ đi theo nhưng chả làm gì, chỉ ở nhà ra vào, ô chồng làm vất vả về còn phải đi chợ, giặt quần áo cho vợ. Chuyện như này rất hiếm ngoài Bắc
Phổ biến o nhỉ, nhà bạn e osin miền tây lên làm thấy ổn, con gái bé tý đã bán hàng o đi học.

hb6789

Xe tải
Nhà em xuống HP chơi chỉ thấy HP nhiều gái xinh thôi chưa gặp ai giang hồ đòi nợ đâu các cụ :D
e công nhận, con gái Hải Phòng rất xinh và rất biết cách chơi :))

thanh040506

Xe trâu
E đi Đồ Sơn mà ứ gặp người HP bao giờ☺

xukthal.

Xe lăn
Phường 2 Tân bình...thủ đô của dân 15 thì phải ;))

xukthal.

Xe lăn
Em làm việc dưới HP chục năm nay, tháng nào cũng xuống đó. Em thấy cơ bản như này:
- Người HP quân tử, mạch lạc, ko lèm nhèm, người HP đa số có độ máu pha chút yêng hùng, tử tế thì dế thôi còn ko đàng hoàng là dễ ăn đòn.
- Tham gia giao thông văn minh hơn HN chút xíu, tốc độ đi xe chậm hơn so với các tỉnh khác.
- Hồi đầu đi đường HP em chỉ sợ va chạm bị bọn nó rút súng bắn, nhưng đi nhiều thì thấy khá lành, chả có vấn đề gì.
- Giang hồ trong giới làm ăn thì em ko biết, vào bar thấy cũng như các nơi vậy thôi.
- Pikachu khắp nơi, em bị bắt lỗi vài lần xin họ cũng dễ thôi chứ ko thấy cò quay vòng vèo.
- Làm ăn em có gặp vài người cò quay, em toàn bảo họ "sao HP lại có cái thằng bẩn như mày nhỉ"
- OF Hải Phòng thì chơi quá hay, quá chất, 10 điểm!
Gái HP cao to, xinh...giọng hơi ồm ồm nhưng yêu/ghét dứt khoát ko rang cám các kiểu như gái HN :x

xukthal.

Xe lăn