[Funland] Hải Phòng thế này thì quá đỉnh.

LaziCat

Xe lăn
60 củ bình quân 1 tháng bình quân là ko đc như báo nói rồi.Báo viết có nhiều mục đích,lăng xê chỗ nọ,bơm thoát đất chỗ kia,kệ cm nhà báo!
Lâu nay ở hp e dễ thở lắm,ăn uống ngủ nghỉ,chơi cũng đê thở!
So với cụ lười cat thì vắng e cũng ko rõ,bt ngủ trưa chết mẹ,hnao có nhậu trưa thì cũng phải 2h mới tan rồi ngồi cafe phét lác cho tỉnh về đỡ bếch.Nên cũng chục năm ko biết trưa ra đường nó ntn :)) .Mà các cụ ngoại tỉnh càng thấy chán càng tốt,e lại thấy càng vắng càng đáng yêu,chẳng cần đông đúc giao lưu chơi bời ccc gì với các cụ cả!
Thì cụ cứ đóng cửa trong nhà ôm ccc mà ngủ trưa! Ai bắt cụ ra đường giao lưu với dân ngoại tỉnh đâu! Phồng toàn mấy ông bảo thủ như cụ thì bảo sao cứ ngủ trưa mãi :))

pimbim

Xe tăng

xe lôi

Xe tăng
Thì cụ cứ đóng cửa trong nhà ôm ccc mà ngủ trưa! Ai bắt cụ ra đường giao lưu với dân ngoại tỉnh đâu! Phồng toàn mấy ông bảo thủ như cụ thì bảo sao cứ ngủ trưa mãi :))
Hi,cụ chắc khá lắm nhỉ,em ngủ trưa mà gọi là em dập cmn máy đấy cụ.Cụ cố lên khi nào khỏi phải đi công tác,xuống tp em kiếm ăn rồi vó thời gian trưa ngồi nghĩ tiêp cụ nhé!

LaziCat

Xe lăn
Hi,cụ chắc khá lắm nhỉ,em ngủ trưa mà gọi là em dập cmn máy đấy cụ.Cụ cố lên khi nào khỏi phải đi công tác,xuống tp em kiếm ăn rồi vó thời gian trưa ngồi nghĩ tiêp cụ nhé!
Vì những người ngủ trưa trương xác như cụ thì em mới có cơ hội về HP kiếm ăn đấy ạ! Cảm ơn cụ và chúc cụ tiếp tục ngủ trưa thật lâu rồi hô khẩu hiệu trong mơ nhé :))

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em team hải sản cụ ạ! Về HP em hay lê la chợ Lương Khánh Thiện ăn bánh đa thật nhiều cua, bề bề và tôm :)). Tối lạnh lạnh mà đc chén bát sủi dìn ở góc ĐTH - TQK thì bao phê :)) . Đối diện hàng sủi dìn có quán bún ngan, miến lươn bao ngon mỗi tội tô nhỏ nhỏ nên e thường phải ăn hai tô mới đủ lót dạ :D
Kỳ lạ một điểm em phát hiện bún chả HP (quán đối diện BVPS) ngon hơn bún chả HN nha, thịt với chả viên cứ gọi là cắn ngập răng, thơm nức mùi thịt tươi chứ k phải thịt ôi tẩm gia vị 😋.
Bún chả mợ ăn trong ngõ đài truyền hình ở Tô Hiệu ý mới ngon. Món sủi dìn trời lạnh ăn bao ngon, lâu lắm em chưa được ăn món này.

xe lôi

Xe tăng
Vì những người ngủ trưa trương xác như cụ thì em mới có cơ hội về HP kiếm ăn đấy ạ! Cảm ơn cụ và chúc cụ tiếp tục ngủ trưa và hô khẩu hiệu trong mơ nhé :))
Trương hay không ấm vào thân,còn hô hay ko cũng ấm vào thân,vẫn còn phải cho như đí trưa vạ vật vườn hoa còn lắm chuyện.Khi nào về điều thằng khác đi hãy ngồi bấm phím.

LaziCat

Xe lăn
Trương hay không ấm vào thân,còn hô hay ko cũng ấm vào thân,vẫn còn phải cho như đí trưa vạ vật vườn hoa còn lắm chuyện.Khi nào về điều thằng khác đi hãy ngồi bấm phím.
Èo ôi! Đáng sợ thế! Em mà ở cái vị trí điều đc "thằng khác" nào đó đi thì việc đầu tiên em làm là đạp lộn cổ mấy ông bảo thủ trước thì mới mong khá lên được nha! Trong này thì bấm phím như nhau thôi, cay cú thế nó mất cái chất chơi người dơi của dân HP đấy cụ!

xe lôi

Xe tăng
Èo ôi! Đáng sợ thế! Em mà ở cái vị trí điều đc "thằng khác" nào đó đi thì việc đầu tiên em làm là đạp lộn cổ mấy ông bảo thủ trước thì mới mong khá lên được nha! Trong này thì bấm phím như nhau thôi, cay cú thế nó mất cái chất chơi người dơi của dân HP đấy cụ!
Hi,chơi bời gì loại mở mồm ra nghĩ mình xuống ctac đc tí trưa vạ vật mà như người sống lâu năm.Mà chắc nguyên quán cũng chả phải thủ đô.người thủ đô cũng ko áp cái chuẩn của mình cho nơi khác.Mạnh dạn đoán cũng 100 km quanh thủ đô trừ hp .Thôi,fun tí cuối ngày,ấm vào thân nhé!

maximax903

Xe điện
Hi,chơi bời gì loại mở mồm ra nghĩ mình xuống ctac đc tí trưa vạ vật mà như người sống lâu năm.Mà chắc nguyên quán cũng chả phải thủ đô.người thủ đô cũng ko áp cái chuẩn của mình cho nơi khác.Mạnh dạn đoán cũng 100 km quanh thủ đô trừ hp .Thôi,fun tí cuối ngày,ấm vào thân nhé!
Mợ ấy nói đúng đấy cụ ah. Em cũng ở HP thoát ly lên HN thì em thấy nhìn chung HP kém hơn HN ở các khoản dịch vụ, ăn chơi nhảy múa. Còn có những vụ cá biệt như cụ tham gia thì em ko dám bàn. Cũng như cụ ở HP đi các tỉnh khác ngoài HN, SG sẽ cảm thấy ko được như ý. Vậy thôi mà cụ.

LaziCat

Xe lăn
Cụ thấy tôi áp tiêu chuẩn nào của tôi cho HP thế? Những gì tôi đang chia sẻ ở đây là trải nghiệm cá nhân đối với HP. Khiếp! Đụng đến nồi cơm nhà cụ hay sao mà cụ nhảy dựng lên như bị cướp miếng ăn thế nhỉ? Đoán cái éo gì mà đoán! Hãm! Thân ai người ấy tự ấm! Tiễn vong!

xe lôi

Xe tăng
Mợ ấy nói đúng đấy cụ ah. Em cũng ở HP thoát ly lên HN thì em thấy nhìn chung HP kém hơn HN ở các khoản dịch vụ, ăn chơi nhảy múa. Còn có những vụ cá biệt như cụ tham gia thì em ko dám bàn. Cũng như cụ ở HP đi các tỉnh khác ngoài HN, SG sẽ cảm thấy ko được như ý. Vậy thôi mà cụ.
Hi chào cụ đồng hương,e tưởng kia là cụ nào thì nc chứ mợ thì em rút ko bàn a.
Mà cụ thấy khoản dịch vụ gì hp kém?ăn chơi nhẩy múa cũng kém nữa em cũng đến chịu cụ!Cụ có chỗ nào thủ đô ăn chơi nhẩy múa chỉ bảo để anh em quê nhà phấn đấu học hỏi cho bằng anh bằng em.Còn đi đâu thì theo văn hoá nơi đấy,mình đến móng cái lúc đóng biên vắng mình thả hồn theo cái vắng,lúc mở mình lại hoà mình chen chúc 8-9-10h đêm.Về Nam định mình ăn uống ngủ nghỉ theo giờ dân bản địa,bánh cuốn nước chấm nhạt hơn nhưng vị riêng,cũng đừng bảo kém HP tao.Mỗi nơi một khác,đừng bôi lọ keo 5k mà tưởng thế là xịn.

xe lôi

Xe tăng
Cụ thấy tôi áp tiêu chuẩn nào của tôi cho HP thế? Những gì tôi đang chia sẻ ở đây là trải nghiệm cá nhân đối với HP. Khiếp! Đụng đến nồi cơm nhà cụ hay sao mà cụ nhảy dựng lên như bị cướp miếng ăn thế nhỉ? Đoán cái éo gì mà đoán! Hãm! Thân ai người ấy tự ấm! Tiễn vong!
Cứ vườn hoa trưa mà diễn,vẫn ấm vào thân!

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Huyện nào mà đắt thế cụ? Bạn em rao bán biệt thự 330m đang sử dụng, tặng toàn bộ nội thất cao cấp trong khu đô thị Anh Dũng 8 năm ngoái giá 12,5 tỷ mà bán mãi k đc kia!
Tiên Lãng cụ nhé, đoạn từ cổng chợ Đôi về ngã 3 Huyện ( Ủy ban nhân dân Huyện). Đây còn rẻ hơn đất trung tâm thị trấn Núi Đèo Thủy Nguyên ạ. Cách đấy 2 năm, đất còn rẻ mà nhà 1 anh mua thêm lô bên cạnh là 9.2 tỉ (cạnh cổng chợ Đôi). Trong khi lúc ấy nhà ông bố nuôi cu em em ở mặt đường nội thành, gần AEON Hải Phòng bán mới 9 tỉ mà nhà 3 tầng, ngang 10 mét để lại tất cả nội thất, đang mở shop (2 lô 5m xây thành 1). Bọn em lúc í nói chuyện là 1 lô đất ở quê bằng nhà 3 tầng 2 lô ở phố.

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
thị trấn nào thế cụ chứ nếu núi đèo thì phải gấp 2 đến 3 lần mới mua được
Vâng, thị trấn Tiên Lãng cụ ơi. Có cụ cmt ở đâu đắt thế, ngang biệt thự An Dũng, em bảo nếu so với Thị trấn Thuyết Nguyên là còn rẻ ạ. Đất Thủy Nguyên đất gấp vài lần.

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
hẳn là quê thuốc lào cụ nhỉ. E sốc khi nghe ô chú nói, đất trong làng cũng 6 củ/1 m
Em ở thị trấn, gần nhà em là xã. Mà lúc năm xưa rẻ nhất có nhà bán 1 lô là 3.3 tỉ lúc đất hạ rồi. Tính ra 33t/m2 mà đất xã, mặt đường gần thị trấn. Còn nói về đất trục xã thì Tiên Thanh luôn đắt. Giờ mặt đường trục xã Tiên Thanh có rẻ vì 1 năm nay tụt giá cũng phải gần 30t/m2. Chuẩn bị khởi công Khu Công nghiệp Tiên Thanh thì đất còn lên nhiều.

hatrang1234

Xe buýt
HP thì không so sánh được với HN,HCM là chắc chắn vì đó là siêu đô thị và là trung tâm kinh tế của 2 đầu đất nước. Nhưng HP không kém ĐN và chắc chăn hơn CT.

Mazda67

Xe buýt
Không phải Hà Nội, không phải TPHCM....
Hải Phòng sẽ là TP thịnh vượng nhất Việt Nam.

"Đến năm 2030, Hải Phòng trở thành thành phố công nghiệp hiện đại, thông minh, bền vững tầm cỡ Đông Nam Á, thu ngân sách đạt 300.000 - 310.000 tỷ đồng và GRDP bình quân phấn đấu trên 29.000 USD. Tầm nhìn đến năm 2045, Hải Phòng phấn đấu trở thành thành phố có trình độ phát triển cao trong nhóm các thành phố hàng đầu châu Á và thế giới. "
Hay quá, đất nước lại có thêm 1 đầu tàu mới. :D