[Funland] Hải Phòng thế này thì quá đỉnh.

Anbanhmihp

Xe buýt
Em loáng thoáng đọc có cụ nói Hp kém Dn & Cần Thơ, phát biểu bậy nha. Em dân Hp, hiện sinh sống ở Dn đươc 10 niên nên em kết cmn luận luôn là Dn ko có vị gì với Hp. Nếu ở chỉ căn cứ cái mảng của cụ kinh doanh mà đem đi nhận xét cho tổng thể là ko chuẩn òi. =)) Sức mua Dn ko cao ( chỉ mua bia với mồi là cao vót), đơn cử các tập đoàn bán lẻ lớn họ ưu tiên thứ tự phát triển ( trừ HCM, HN) BD, Hp rồi mới tới Dn. Aeon mall vừa quyết định mở siêu thị tại Huế chứ ko phải Dn, mụ vợ em buồn cả mấy hnay vì tin này😁

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Cục bôn tý TT đi xuống hướng Nam Am thôi, nhìn chung là ko lên mạnh thổi căng như mấy huyện khác.
Mạnh phải Tiên Lãng hay Thủy Nguyên cụ ạ. Tiên Lãng có xã Tiên Thanh năm ngoái lúc sốt nhất, đất mặt đường thôn toàn trên 20t/m2. Sau này hoàn thiện khu công nghiệp Tiên Thanh còn lên nữa. Đất mẹ em mua miếng mặt đường xã Khởi Nghĩa giáp xã Tiên Thanh í, mặt đường xã 23m dài, miếng đấy tổng 278m2 mà cũng chỉ loanh quanh 10t/m2 hoặc hơn tí. Đất Tiên Thanh mà mặt đường xã phải 30t/m2. Nhất là đoạn từ ubnd xã Tiên Thanh đến chợ Cột Đèn.

maximax903

Xe điện
Em loáng thoáng đọc có cụ nói Hp kém Dn & Cần Thơ, phát biểu bậy nha. Em dân Hp, hiện sinh sống ở Dn đươc 10 niên nên em kết cmn luận luôn là Dn ko có vị gì với Hp. Nếu ở chỉ căn cứ cái mảng của cụ kinh doanh mà đem đi nhận xét cho tổng thể là ko chuẩn òi. =)) Sức mua Dn ko cao ( chỉ mua bia với mồi là cao vót), đơn cử các tập đoàn bán lẻ lớn họ ưu tiên thứ tự phát triển ( trừ HCM, HN) BD, Hp rồi mới tới Dn. Aeon mall vừa quyết định mở siêu thị tại Huế chứ ko phải Dn, mụ vợ em buồn cả mấy hnay vì tin này😁
Em nhớ năm 2005-2006 gì đó Parkson mở trung tâm ở HP, trước cả Parkson Thái Hà HN. Chỉ sau mỗi Tp. HCM. Nói chung về số lượng nhà cao tầng thì HP thua Nha Trang, Đà Nẵng thậm chí Quảng Ninh vì mấy tỉnh thành kia thu hút du lịch tốt. Còn sức mua của ĐN thì kém rõ ràng.

Anbanhmihp

Xe buýt
Em nhớ năm 2005-2006 gì đó Parkson mở trung tâm ở HP, trước cả Parkson Thái Hà HN. Chỉ sau mỗi Tp. HCM. Nói chung về số lượng nhà cao tầng thì HP thua Nha Trang, Đà Nẵng thậm chí Quảng Ninh vì mấy tỉnh thành kia thu hút du lịch tốt. Còn sức mua của ĐN thì kém rõ ràng.
Có cái ko thể phủ nhận là hắt từ Dn vào Sg thì người dân họ chịu chi cho sinh hoạt quán xá hơn ngoài bắc. Việc 1 gia đình buổi tối ko nấu nướng mà kéo nhau ra quán làm bát bún bò là thường xuyên, đó là thói quen sinh hoạt thường nhật thôi. Đơn cử nhà em tối nay cả nhà đi ăn bún măng gà =)) vì về muộn lười nấu ăn.